Bệnh trẻ em

Bé 4 tháng tuổi hay lắc đầu và bị rụng tóc

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 18.1K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các ông bô, bà mẹ!
    Bé nhà tôi được 04 tháng tuổi thỉnh thoảng cứ lắc đầu qua lại và bị rụng một it tóc, không biết có bị sao không?
    Có ai có thể tư vấn giúp tôi được không?
    Trân trọng cảm ơn!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Me dieuanhhn a,
    bé có ra mồ hôi trộm k? mình nghĩ có thể bé đang có biêủ hiện của còi xương cấp do thiếu Vitamin D đấy
    nhất là mùa đông không cho bé tắm nắng được. bạn có cho bé uống Vitamin D bổ sung hằng ngày k? Bé Nhím nhà mình ngày nào cũng phải uống đấy mình cho uống aquadetrim 2-3 giọt/ngày, nên uống vào buổi sáng nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 145 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Bé bị rụng tóc là bị thiếu Vitamine D rồi, mẹ dieuanhhn ơi. Bạn phải cho bé uống Vitamine D ngay thôi. Vitamine D cho bé 4 tháng tuổi thì mình và nhiều mẹ ở WTT vẫn cho bé uống loại của Pháp, là dạng nước, 2 giọt/ngày. Bạn tới hiệu thuốc mà mua rồi cho bé uống ngay đi.
    Bé hay lắc đầu thì...híc..híc... mình không biết. Nhưng lần mình nghi bé nhà mình bị viêm tai giữa, mang tới bác sĩ khám, bác sĩ bảo là "nếu bé bị viêm tai giữa thì biết ngay thôi. Bé sẽ lắc đầu liên tục". Bạn mang bé tới bác sĩ khám đi.
    Mong bé của bạn khoẻ mạnh.
    • 16 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ôi bé nhà em cũng hay lắc đầu qua lại như thế. Hàng ngày em vẫn cho bé uống 2 giọt Aquadetrim vào buổi sáng.
    Hôm trước em có hỏi bác sĩ thì bác nói đó là thói quen của bé thôi. Nhưng trước đây bé nhà em ko hề như vậy. Bé uống Aquadetrim từ lúc mới sinh đến giờ.
    Mong các mẹ chia sẻ kinh nghiệm
    • 94 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dieuanhhn Xem bài viết
    Chào các ông bô, bà mẹ!
    Bé nhà tôi được 04 tháng tuổi thỉnh thoảng cứ lắc đầu qua lại và bị rụng một it tóc, không biết có bị sao không?
    Trân trọng cảm ơn!
    Theo em thì lắc đầu không có vần đề gì đâu chị ah. Còn rụng tóc là biểu hiện của còi xương đấy. Chị có thể cho bé uống Aquadetrim mỗi ngày 2 giọt. Nhưng em được biết hiện nay trên thị trường không có bán Aquadetrim nữa chị có thể tư vấn thêm bác sĩ để xem loại nào có thể dùng được Sterogyl xem có được không. Chúc bé mạnh khoẻ
    • 174 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Theo mình biết thì là do thiếu vitamin D và canxi bé sẽ cọ đầu vào gối nên trông như lắc đầu, chính kiểu cọ cọ như thế sẽ khiến bị rụng tóc ở đằng sau đầu mà các cụ gọi là rụng tóc kiểu vành khăn ý, hiện tượng này đích thị là còi xương rồi đấy, bổ sung vitamin D và tắm nắng cho bé thường xuyên hơn bạn nhé
    • 107 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng 4 tháng, trước lúc đi ngủ cũng cứ hay lắc đầu qua trái qua phải liên tục, em nhìn đến chóng cả mặt như thế, liệu có phải như hiện tượng mẹ Sóc nói không nhỉ? Rụng tóc kiểu vành khăn có phải là bị rụng một vòng tròn như hình trăng khuyết phía sau đầu không? Em thấy con bé nhà em có một đường mờ mờ như thế sau đầu nhưng không hiểu đó là do đầu lõm vào ở chỗ đó hay là rụng tóc nữa.
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà em cũng hay lắc qua lắc lại cái đầu lắm. nghe các mẹ nói vậy em cũng sợ quá vì nếu bị viêm tai giửa thì củng hơi gay đấy các mẹ nhỉ:Crying::Crying::Crying::Crying::Crying:
    • LNC
    • 8 năm
    • 192 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Chào các ông bô, bà mẹ!
    Trân trọng cảm ơn!
    Chắc chắn là thiếu can xi rùi, bạn đưa con đi bác sĩ khám và kê đơn, uống vit D chỉ là dự phòng thôi trường hợp chưa thiếu, còn thiếu rùi thì phải uống theo đơn bác sĩ, ko tự kê được đâu nha.:Smiling:
    :Rose:I LOVE SPICY:Rose:

• 110 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào các ông bô, bà mẹ!
    Trân trọng cảm ơn!
    2 đứa nhà mình đều 4 tháng bị rụng tóc, mình thấy bảo rụng tóc máu nên cũng chẳng quan tâm lắm, mình cho con bú sữa mẹ hoàn toàn nên ăn uống đủ chất cho con bú. Bạn yên tâm, đừng lo lắng quá, 2 dứa nhà mình vẫn mọc răng, phát triển bình thường, bụ bẫm lắm (trộm vía), đến lúc lớn mới dài người ra thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,164 Bài viết

• 922 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuanhuean Xem bài viết
    2 đứa nhà mình đều 4 tháng bị rụng tóc, mình thấy bảo rụng tóc máu nên cũng chẳng quan tâm lắm, mình cho con bú sữa mẹ hoàn toàn nên ăn uống đủ chất cho con bú. Bạn yên tâm, đừng lo lắng quá, 2 dứa nhà mình vẫn mọc răng, phát triển bình thường, bụ bẫm lắm (trộm vía), đến lúc lớn mới dài người ra thôi.
    lắc đầu nhiều cũng là biểu hiện của viêm VA. Đứa cháu mình khi ngủ đầu cứ lắc liên tục đưa lên s Quí Linh khám thì bs nói do họng của cháu viêm nên bị ngứa khi ngủ cháu cứ lắc đầu liên tục vì ngứa đã kê thuốc uống và khỏi sau 7 ngày đấy
    • 551 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LNC Xem bài viết
    Chắc chắn là thiếu can xi rùi, bạn đưa con đi bác sĩ khám và kê đơn, uống vit D chỉ là dự phòng thôi trường hợp chưa thiếu, còn thiếu rùi thì phải uống theo đơn bác sĩ, ko tự kê được đâu nha.:Smiling:
    Đúng đấy, chắc chắn là bé bị thiếu canxi, các mẹ nên cho con uống Vita D và chịu khó cho con sưởi nắng nha. Sưởi nắng ko có nghĩa là phải cho ánh nắng chiếu trực tiếp vào con, ánh nắng trước 9h sáng thì được còn sau 9h thì tuyệt đối ko nha. Sau 9h thì cho con ra ngoài trời, hoặc đứng ban công, đứng cửa v.v.. cho ánh ság của nắng hắt vào là đủ. Và ko cho con sưởi nắng qua lớp kính.
    Chút kinh nghiệm mới trải qua thôi xin chia sẻ với các mẹ.
    Chúc các con mạnh khoẻ!
    • 243 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các mẹ ơi bé nhà mình cũng sang tháng thứ 4 rồi và khi ngủ lúc bé vặn mình cũng cứ lắc đầu qua lại, bé còn bị rụng tóc phía sau đâùu thành hình vành khăn nữa. Có nên đưa con đi khám k các mẹ?
    :Kiss::Kiss: SuSu:Kiss::Kiss:Yêu yêu:Kiss::Kiss:
    • 159 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Đi khám viện dinh dưỡng ngay đi thôi. Còi xương rồi mẹ nó ạ. Nhưng cũng không phải lo lắng quá vì bệnh này chữa được mà. Chỉ cần vít D, ăn nhiều dầu mỡ + phomat, phơi nắng là ok ngay
    • 243 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tôm bé Xem bài viết
    Đi khám viện dinh dưỡng ngay đi thôi. Còi xương rồi mẹ nó ạ. Nhưng cũng không phải lo lắng quá vì bệnh này chữa được mà. Chỉ cần vít D, ăn nhiều dầu mỡ + phomat, phơi nắng là ok ngay
    Bé đã ăn đươc dầu mỡ và pho mát rùi hả ban?
    :Kiss::Kiss: SuSu:Kiss::Kiss:Yêu yêu:Kiss::Kiss:
    • 16,268 Bài viết

• 1,289 Được cảm ơn

huhuhu bé nhà em cũng có 2 triệu chứng đó (lắc đầu và rụng tóc vành khăn em wmosi mau Vitamin D cho con uống đuọc 3 ngày nay
    hic hic ngàoi ra có cần uống thêm cái gì kg các chị? bé nahaf em ti ngàoi hoàn toàn, có cần đi khám bs kgoong ạ?
    có truòng hợp của bé nào bị uống vitamin D mà đỡ không ạ?
    • 16,268 Bài viết

• 1,289 Được cảm ơn

em mua sterogyl cho con? cái này mình tăng lêifu đuọc kg ạ? 1 ngày cho con uống 4-5 giọt í
    • 161 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Uống Vitamin D các mẹ phải hỏi ý kiến bác sĩ rồi hãy tăng liều lượng, nếu thừa Vit D cũng nguy hiểm không kém đâu các mẹ à.
    • LF
    • 6 năm
    • 1,203 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Hic bé mình quấy khiếp luôn 3 ngày nay, nói mới để ý hơn 1 tuần nay luc bú sữa và khi đi ngủ mồ hôi ra ướt mem, bé thì cứ bế là chúi đầu gồng mình cứng đơ người bế nặng trĩu tay. Giờ xem mới thấy có đường trụi tóc mờ mờ sau đầu, đúng vị trí hay lắc đầu qua lại.
    Chán quá, mẹ thì to con đã bé lại còi xương nữa sao :Sick:
    La Vie est Belle
    • 16,268 Bài viết

• 1,289 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi legoforever Xem bài viết
    hic bé mình quấy khiếp luôn 3 ngày nay, nói mới để ý hơn 1 tuần nay luc bú sữa và khi đi ngủ mồ hôi ra ướt mem, bé thì cứ bế là chúi đầu gồng mình cứng đơ người bế nặng trĩu tay. Giờ xem mới thấy có đường trụi tóc mờ mờ sau đầu, đúng vị trí hay lắc đầu qua lại.
    Chán quá, mẹ thì to con đã bé lại còi xương nữa sao :sick:
    em cũng mới phát hiện đuọc 3 hôm nay, lúc đầu cũng kg biết tại sao con lại hay lắc đầu vậy
    em đã mua vitamin d cho bé, hi vọng có tiến triển tốt
    lúc biết em cũng lo và thuong con lắm, nhưng các mẹ bảo bệnh này chữa đuọc nen cũng thấy yên tâm
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2