Bệnh trẻ em

Bé 4 tháng chưa biết lẫy, có bị làm sao ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.8K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,014 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Bạn có thể tập cho cơ cổ của bé vững hơn bằng cách tập bé vận động, tập cho bé hất mông qua, đặt bé nằm ngửa kéo thẳng hai chân bé lên lắc qua lắc lại (bé nhà em rất thích- em hay làm thế và chưa 3 tháng mà bé đã biết lật rồi đấy), bạn phơi nắng buổi sớm cho bé nữa thì tình hình sẽ cải thiện thôi, Bạn đừng lo cứ làm như mấy chị trên diễn đàng hướng dẫn ấy.

• 844 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTaiYo
    Bạn có thể tập cho cơ cổ của bé vững hơn bằng cách tập bé vận động, tập cho bé hất mông qua, đặt bé nằm ngửa kéo thẳng hai chân bé lên lắc qua lắc lại (bé nhà em rất thích- em hay làm thế và chưa 3 tháng mà bé đã biết lật rồi đấy), bạn phơi nắng buổi sớm cho bé nữa thì tình hình sẽ cải thiện thôi, Bạn đừng lo cứ làm như mấy chị trên diễn đàng hướng dẫn ấy.
    Em vẫn tập như vậy và tắm nắng cho bé, em sẽ tập cho cháu nhiều hơn. Em đã hỏi chị bs quen và chị ấy cũng nói là ko làm sao hết và ko nên mời bs nhiều để mà lo nghĩ. Con em tối qua lật được rồi, nhưng chưa lật nhiều và chưa ngóc được, nhưng thế cũng là vui rồi, các chị nhỉ? :1:

• 3,919 Bài viết

• 2,900 Được cảm ơn

Hehe, cả chục mẹ reply mẹ D trong topic này đều nói Bim ko sao. Thía mà mẹ D cứ phải lo nhiều cho mệt người Tom cung mới biết lật 4 hôm nay thôi đấy, Bim và Tôm có vẻ giống nhau nhỉ
    kiwisite.net

• 139 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ôi giời mẹ nó ơi không phải lo hão đâu bi nhà tớ cũng 4.5 tháng mới lẫy đấy.

• 118 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

bé nhà mình 4 tháng 3 ngày tuổi cũng chưa biết lẫy, lật dù cổ bé ngóc cứng lên từ hồi hơn 1 tháng tuổi, ko sao đâu bạn, Chúc các con khỏe mạnh!

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2