Bé 3 tháng 4 ngày chưa đi cầu

• 15 Lượt chia sẻ
  • 36.1K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà minh 2,5 tháng ,thường thì ngày đi 2 đến 3 lần, nhưng 2 hôm nay bé chưa ị được mình cũng thấy hơi lo nhưng khi nghe mấy mẹ nói vậy mình cũng yên tâm không lo nữa.:Rose::Rose:
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 679 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

bé mình mới hơn 1 tháng, 4 hôm nay không đi tiêu được nè, lo ơi là lo, mà đọc bài các mẹ xong thấy yên tâm phần nào. Thôi thì cố gắng chờ xem con ị thế nào vậy. Vì trước đó bé cũng sang ngày thứ 3 mới ị, mà phân vẫn mềm, tốt bình thường. Tại lần này lâu hơn hên lo.
    dJURp8

QOT0p8
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình nay được 2 tháng rưỡi. Bé bú mẹ hoàn toàn. Lúc trước bé ị 3-4 lần/ ngày. Sao dạo này 2-3 ngày bé mới ị 1 lần. Lúc đầu 2 ngày bé không ị mình phải thụt, thì bé ị phân bình thường, màu vàng sậm, hơi sệt. 2 ngảy tiếp theo mình xoa bụng bé và xi thì bé tự ị, phân cũng bình thường hơi sệt. 2 ngày tiếp theo mình cũng phải thụt bé mới chịu ị. Nay đã được 3 ngày mà bé vẫn không ị có sao không các mẹ. Bé bú bình thường không quấy khóc gì cả. Các mẹ có cách nào giúp mình co bé ị ngay được không? Ngày nào mình cũng xi, nhưng mỗi lần xi là bé nhìn mình cười... Haizzz... Mong các mẹ giúp mình.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ tìm hiểu thêm về men sống Probiotic ý, vừa có loại dạng bột pha với nước, vừa có loại men sống để làm sữa chua Probiotic lợi khuẩn cho con
    Con tớ thì đc 11 tháng rồi cũng táo bón kinh niên, hấp thụ cực kém, ăn thì nhiều nhưng chả hiểu đi đâu

Từ hồi được 10 tháng tớ cho uống cái Probiotic order ở Mỹ về, trộm vía h thấy con hết táo bón
    h đang định mua mấy cái gói men để làm sữa chua Probiotic cho con ăn đây

Các mẹ thử tìm hiểu xem nhé, Udo's choice Probiotic thì phải
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình đc 4mths rồi. trước đây lúc bú mẹ hoàn toàn ngày nào bé cũng đi ị đều 1 lần. ngủ dài suốt đêm. từ ngày mình cho bé ăn dặm bé 3-4 ngày mới ị, ngủ đêm giờ phải dậy bú ít nhất 1-2 lần/đêm ý các mom ạ. phân thì sền sệt chứ ko lỏng hay thuôn. 2 tháng đầu bé lên cân đều 1kg/tháng, tháng thứ 3 lên đc 400gr, tháng thứ 4 ko lên ít nào. bé vẫn ti mẹ và chơi tốt ạ. mẹ nào cho mình lời khuyên với..................
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó đừng lo, bé nhà mình hơn 3 tháng có lúc 5 ngày mới ị í mà Nếu phân không rắn thì không phải là bị táo gì đâu. Mà mẹ nó thiếu sữa hay sao mà phải dặm thêm sữa ngoài vậy?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cocacola_136 Xem bài viết
    Bé nhà em vừa tròn 2 tháng, bé bú mẹ và có bú dặm thêm sữa ngoài (Friso Gold) 120-180ml/ngày. Lúc trước 1 ngày bé đi ngoài rất nhiều lần (trên 5 lần/ngày). Nửa tháng nay bé đi ngoài rất ít. Lần đầu 3 ngày/lần. Em phải thụt cho bé thì bé mới đi được. Sau đó cứ 2-3 ngày lại phải thụt vì bé ko tự đi được. Có lần em để đến 5 ngày bé vẫn không đi và lại phải thụt cho bé. Bé rất hay rặn và khóc mỗi khi rặn (bé chỉ thét lên 1 tiếng chứ ko khóc nhiều). Bé đánh hơi rất to và có mùi. Khi thụt thì phân của bé không phải phân rắn mà dạng hơi sệt và có lợn cợn...Em đã thay đổi chế độ ăn (Ăn rất nhiều rau: rau lang, rau dền..... và ăn trái cây: đu đủ, thanh long, chuối...và uống rất nhiều nước..) nhưng vẫn không có kết quả. Có mẹ nào có kinh nghiệm việc này chia sẽ giúp em với. Lần đầu làm mẹ nên em chẳng có kinh nghiệm gì cả. Mong được các mẹ giúp đỡ chứ cú thụt cho bé em sợ bé sẽ mất phản xạ ị, mà nhìn con cứ rặn đỏ mặt tía tai thế em xót quá các mẹ ạh. Mong sớm nhận được hồi âm của các me. Em xin cảm ơn trước...!!
    Mẹ nó đừng lo, bé nhà mình hơn 3 tháng có lúc 5 ngày mới ị í mà Nếu phân không rắn thì không phải là bị táo gì đâu. Mà mẹ nó thiếu sữa hay sao mà phải dặm thêm sữa ngoài vậy?
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2