• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

be 2tuoi bi di ia ngoai nhieu lần toàn nước màu vàng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.27K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

• 52 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình dc 2tuoi ba ngay nay bi đi ỉa ra toàn nước màu vang,ko sốt,biếng ăn,ngày đầu đi 6lần,hai hom nay đi 3lần và toàn nước.Da cho bé đi khám ở viện nhi và bsi cũng kê đơn và bù nước nhưng bé k uống bu nuoc ma chỉ uống sữa k ăn gì kể cả cháo,cơm..các mẹ có cách nào giúp mình voi,p cho bé uong gi cho cam đi ỉa va chế độ ăn ra sao,bé nhà mình đã sút 1kg mình rất lo,cac mẹ giúp mình với,mình cảm ơn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 52 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

maaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
    • 483 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

theo kinh nghiệm của mình thì khi con bị đi ngoài mà toàn đi ra nc thì ko nên cho con uống sữa vì uống sữa vào ruột con bị kích thích càng dễ bị đi hơn. Mẹ nó nên cho con ăn cháo loãng,uống nc cháo.Cho con uống smecta để cầm và uống thêm men tiêu hóa bổ sung lợi khuẩn cho ruột như nhà mình hay cho con uống bio-lactovin.Chúc bé mau khỏi nhé!
    • 209 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, khi con bị đi ỉa thì mẹ nó chú ý cho con uống bù nước bẳng cách mỗi lúc uống một ít, ko uống cũng phải uống, nhà mình thì toàn vật ra, bắt uống 1 ngụm/lần. Nếu mất nước thì nguy hiểm lắm, lại phải truyền khổ thân con ra. Mà nhớ là ko uống nhiều 1 lúc, uống càng nhiều thì ỉa càng nhiều vì lúc đấy ruột bé đang bị loạn khuẩn, ko hấp thụ kịp sẽ cho ra ngoài hết. Cho bé uống smecta hoặc Hidrasec (con nhà tớ hợp Smecta) cộng thêm men tiêu hóa (có thể là Lactomin). Chúc bé mau khỏe nhé.
    • 279 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Con mình mới 1 tuổi vừa bị đi ngoài toàn nước, ngày đầu tiên nôn suốt, ngày thứ 2 đi ỉa và sốt. Mình đi khá viện nhi kê 4 loại thuôc về uống ko đỡ, cho uống oresol để bù nước cho con vì con đi ngoài nhiều mất nhiều nước. Con mình mẹt quá, mặt mũi lờ đờ ko ăn dc, chỉ uống sữa thôi vì háo nước. Ngày thứ 3 mình ra hiệu thuốc mua hỗn dịch Beseptol về cho con uống 1 lần đến tối là cầm luôn, sáng nay đi phân có khuôn rồi. Các mẹ thử xem