Bệnh trẻ em

Bé 2 tháng tuổi bị đau bụng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.26K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em tối qua bị đau bụng với triệu chứng: khóc thét, chân duỗi thẳng, bụng cứng, và đánh rắm nhiều lần. Em xoa bụng cho bé thì thấy đỡ hơn 1 tí rồi khoảng 5p sau lại đau cơn thứ 2. Nhà em hoảng quá, hết xoa nước gừng giã nhỏ rồi lá trầu không ém bụng thì thấy bé đỡ đau và ngủ thiếp đi. Các mẹ cho em hỏi đó là triệu chứng đau bụng gì vậy? Trước đó em ăn phải cái bánh ngọt liệu đó có phải nguyên nhân không ạ? chữa trị thế nào cho đúng? em sinh con so nên chưa có kinh nghiệm gì cả, e lo quá!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé 2 tuổi bị đau bụng từng cơn

Bông nhà em mấy hôm nay cứ bị đau bụng từng cơn, cứ chơi được 30 phút lại đau bụng khoảng 5 phút, toát mồ hôi nằm lịm đi, sau đó lại bình thường trước đó 1 hôm cháu có bị đi ngoài liên tục phân tanh, không hiểu cháu có khả năng bị bệnh gì em lo quá, định mai mới đi khám nhưng tối cháu lại đau liên...

• Cô bé mắc bệnh Down đẹp như thiên thần dưới ống kính của mẹ

Một nhiếp ảnh gia người Anh Sian Davey có con gái bị mắc chứng bệnh Down. Tuy nhiên, cô không cảm...

• Trị bệnh ho gà cho bé bằng rau củ

Đợt này mình thấy thời tiết diễn biến bất thường khi đêm và sáng lạnh, có sương mù, ban ngày nắng...

• Bé 3 tháng tuổi bị đau mắt.

Bé nhà em mới được 3 tháng tuổi mà bị đau mắt, mắt đỏ và chảy nước mắt nhiều. Em mới chỉ dám dùng natriclorid 0.9% 2 ngày rồi mà vẫn chưa đỡ. Em lo quá, có mẹ nào có kinh nghiệm gì mách em với. Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!

• Trại hè độc đáo tại Vinpearl Land

Trại hè Vinpearl Land - một hình thức trại hè hoàn toàn mới mẻ tại các thành phố Hà Nội và Hạ Long...

2. Video có thể bạn quan tâm

• 297 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

nguy hiểm vậy sao không đưa bé đi bệnh viện khám!