Bệnh trẻ em

bé 1 tháng tuổi bị tiêu chảy

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 4.38K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người. Lần đầu tham gia diễn đàn, có gì mọi người bày vẽ cho nhé.
    Bé nhà mình mới được 1 tháng tuổi thôi, mà đi phân có nước, phân thì lợn cợn chứ ko đặc sánh, bé hayy đau bụng về đêm, mỗi lần như vậy thì rất khó chịu, vừa bú mẹ vừa khóc, cứ ưỡn mình lên, sau khi đi ngoài được rồi thì mới đỡ. Bé bị cả tuần rồi, mà cứ bị buổi đêm thôi. bé bú tốt, hết 2 bầu vú, có bú dặm thêm 1 bình 60ml sữa similac neosure ( để bé nhớ bình phòng sau này đi làm lại). Bé trước đây hay bị rên rặn, ọc sữa, đổ mồ hôi, nên có cho bé uống canxi sữa stada mỗi ngày 1/2 muỗng cf vào buổi sáng và phơi nắng, ko biết có phải do như vậy ko. Còn chế độ ăn của mẹ thì sáng ăn phở hoặc mỳ, trưa và tối thì ăn cơm, thịt sườn, cá bống hoặc cá lạt kho mặn, rau luộc hoặc suplơ xào thịt bò, canh rau nấu thịt, trứng chiên hoặc trứng luộc, thỉnh thoảng có ăn thêm chân giò hầm. Ngày nào cũng ăn như vậy, ko biết có phải do chế độ ăn uống ko. Đang định nấu nước cà rốt cho bé uống mà sợ quá. Đi bệnh viện thì hiện nay có dịch tay chân miệng nên cũng sợ luôn. Có mẹ nào ở Đà Nẵng biết được số điện thoại của bác sỹ nào mát tay thì comment cho mình với nhé. Mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ giùm cho mình với

• 51 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

01 tháng tuổi thì đi phân hoa cà, hoa cải là đúng rồi bạn, hệ tiêu hóa của bé chưa hoàn chỉnh sao output đặc sánh như trẻ lớn được. Bé mà tiêu chảy thì đi liên tù tì cả ngày đến đỏ cả đít í chứ, không chỉ đi về buổi đêm như thế đâu. Bạn sợ bé tiêu chảy thì ăn bớt chất béo lại, còn vụ uống bổ sung canxi thì phải theo chỉ định của BS, không nên tự cho bé uống. Bạn sợ thiếu canxi thì bổ sung Vit D3 là được rồi. Con nhà mình BS dặn mỗi ngày 2 giọt Aquadetrim vào buổi sáng, canxi thì uống 10 ống/30 ngày (calci corbier, ko biết viết đúng ko nữa) nhưng bé ko chịu uống loại canxi ngọt này mình phải mua canxi bột thế vào cho dễ uống.