Bệnh trẻ em

Bàn chân và tay con em bị lột/bong da

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 41.3K Lượt đọc
  • 158 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8
    • 267 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Dạo này, Khoai nhà mình bị bong da tay ở tất cả các ngón tay. Mình không hiểu do con thiếu chất C hay lý do nào khác?Có mẹ nào gặp hiện tượng ấy không?
    • 267 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metie
    Chao moi nguoi,
    Bé nhà em bị bong da ngón chan cai cả mang lon, khong biet có phai do thieu vitamin gì khong? đot nay lanh nhieu nen em cho bé đi tat cả ngay, hay là do đi tat nhieu quá? Bac nao có kinh nghiem cho hoi voi.
    Đây, trưa nay mẹ Khoai cũng phải gọi bác sĩ tới khám rùi! Hóa ra chứng bong da tay trẻ con nhiều bé bị lắm. Nguyên nhân là do thiếu C đấy. Bác sĩ kê Ceelin ngày 20 giọt chia 2 lần, uống trong 10 ngày kèm B2 2mg ngày 2 viên nữa. Mẹ Khoai sẽ thử xem sao. Mẹ cháu cũng thử xem sao
    • 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Ôi hoá ra là rất nhiều bé bị như vậy chứ không phải chỉ riêng mình con em.Vay là do thiếu vitamin C chị Hà nhỉ.Nhung vậy thì phải uống thuốc đúng không,con em hôm nào cũng ăn cam rồi.

• 267 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hương Trà
    Ôi hoá ra là rất nhiều bé bị như vậy chứ không phải chỉ riêng mình con em.Vay là do thiếu vitamin C chị Hà nhỉ.Nhung vậy thì phải uống thuốc đúng không,con em hôm nào cũng ăn cam rồi.
    Mẹ Trà nên cho con uống C giọt đi. Tên thuốc mẹ Khoai đã nói rùi đấy. Đọc kỹ lại nhé. BS bảo, nếu để lâu, rất hại cho con đấy
    • 377 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mẹ khoai cho mình địa chỉ khám được không.Thanks
    Bill còi , sao con bướng bỉnh thế!
    • 267 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mây xanh
    Mẹ khoai cho mình địa chỉ khám được không.Thanks
    OK. Khám bs Hương, chuyên Nhi ở 50CHàng Bài, đt0903280876. BS khám và kê đơn rất được đấy. CQ mẹ Khoai tín nhiệm lắm
    • 377 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

mẹ khoai , cho mình hỏi bác sỹ hương thì chuyên khám về gì, bé nhà mình từ bé đã bị chàm đợt này uống kháng sinh bé bị nổi nẩn ở mặt và cổ , mình đang định tìm bác sỹ để xem nguyên nhân do dị ứng thuốc hay do chàm. Thanks
    • 267 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mây xanh
    mẹ khoai , cho mình hỏi bác sỹ hương thì chuyên khám về gì, bé nhà mình từ bé đã bị chàm đợt này uống kháng sinh bé bị nổi nẩn ở mặt và cổ , mình đang định tìm bác sỹ để xem nguyên nhân do dị ứng thuốc hay do chàm. Thanks
    BS Hương chuyên các bệnh về nhi. Cũng có khám cả da đấy. Nhưng như những gì mẹ mây xanh nói thì mẹ Khoai nghĩ, em bé bị nóng do dùng kháng sinh thôi. nếu là chàm hay viêm da sơ sinh thì cũng không có gì đáng ngại đâu. mẹ Khoai mách một địa chỉ chữa những cái đó vô cùng hiệu qủa nhé. Bạn đi vào chợ Ngọc Hà, hỏi hàng thuốc lá bà Lang Chỉ rồi nói hiện tượng da của con. Người ta sẽ bán cho bạn thuốc tắm và cả thuốc bôi, cực kỳ hiệu quả đấy. Mẹ Khoai vẫn đang sử dụng thuốc ở đó. Nhiều người cũng sử dụng và gọi đó là thuốc tiên!
    • 377 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

cám ơn bạn nhiều nhiều
    • 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Khoai
    OK. Khám bs Hương, chuyên Nhi ở 50CHàng Bài, đt0903280876. BS khám và kê đơn rất được đấy. CQ mẹ Khoai tín nhiệm lắm
    Me Khoai ơi,bs Hương ấy có khám ngoài giờ không vậy?

• 238 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp em với. Con em được 5 tháng tuổi, không biết sao mấy hôm nay các đầu ngón chân của bé bị tróc da ra wá trời luôn. Hỏi thì có người bảo là thiếu vitamin, người thì bảo thiếu nước. Có mẹ nào gặp trường hợp này chưa gióup e với.Cảm ơn rất nhiều.
    • 267 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gatintin
    Các mẹ ơi, giúp em với. Con em được 5 tháng tuổi, không biết sao mấy hôm nay các đầu ngón chân của bé bị tróc da ra wá trời luôn. Hỏi thì có người bảo là thiếu vitamin, người thì bảo thiếu nước. Có mẹ nào gặp trường hợp này chưa gióup e với.Cảm ơn rất nhiều.
    Bạn không để ý rùi. Mấy hôm trước tớ và các mẹ cùng nói nhiều về hiện tượng này lắm. Không có gì đáng lo đâu. Bé bị thiếu C đấy. Bạn vào Sức Khỏe, Bệnh của bé để đọc lại thông tin Hiện tượng bong da tay nhé
    • 564 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Bạn không để ý rùi. Mấy hôm trước tớ và các mẹ cùng nói nhiều về hiện tượng này lắm. Không có gì đáng lo đâu. Bé bị thiếu C đấy. Bạn vào Sức Khỏe, Bệnh của bé để đọc lại thông tin Hiện tượng bong da tay nhé
    Xì pam tí: Mẹ nó ơi nhìn nick mà giật cả mình :4: tưởng ai cướp nick của mình chứ , sao ko vào nhà mới các bé 6 tháng cuối năm 2005 đi :1:
    nhà mới các bé 6 tháng cuối năm 2005 xin kính chào quý khách

I am shinning like the candle in the dark, when you tell me that you love me

• 996 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

BS Hương chuyên các bệnh về nhi. Cũng có khám cả da đấy. Nhưng như những gì mẹ mây xanh nói thì mẹ Khoai nghĩ, em bé bị nóng do dùng kháng sinh thôi. nếu là chàm hay viêm da sơ sinh thì cũng không có gì đáng ngại đâu. mẹ Khoai mách một địa chỉ chữa những cái đó vô cùng hiệu qủa nhé. Bạn đi vào chợ Ngọc Hà, hỏi hàng thuốc lá bà Lang Chỉ rồi nói hiện tượng da của con. Người ta sẽ bán cho bạn thuốc tắm và cả thuốc bôi, cực kỳ hiệu quả đấy. Mẹ Khoai vẫn đang sử dụng thuốc ở đó. Nhiều người cũng sử dụng và gọi đó là thuốc tiên!
    Thuốc bôi và tắm chàm ở chợ Ngọc Hà được lắm, mình lúc nào cũng thủ sẵn trong nhà 1 hộp kem bôi để phòng thân và thỉnh thoảng chia cho các em bé khác, bôi cái thấy da con nhẵn ngay, tí ẹ nhà mình da cực kỳ nhạy cảm dùng kem Pháp xịn bôi mãi chả khỏi, bôi thuốc lá khỏi ngay mới tài :4: :4:
    Cám ơn mẹ Khoai về vụ Vit C nhé, mình đang cho tí ẹ uống hydrosol polyvitamin có C rồi nên chắc phải đợi uống hết đợt này đã.
    • 280 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metie
    Thuốc bôi và tắm chàm ở chợ Ngọc Hà được lắm, mình lúc nào cũng thủ sẵn trong nhà 1 hộp kem bôi để phòng thân và thỉnh thoảng chia cho các em bé khác, bôi cái thấy da con nhẵn ngay, tí ẹ nhà mình da cực kỳ nhạy cảm dùng kem Pháp xịn bôi mãi chả khỏi, bôi thuốc lá khỏi ngay mới tài :4: :4:
    Cám ơn mẹ Khoai về vụ Vit C nhé, mình đang cho tí ẹ uống hydrosol polyvitamin có C rồi nên chắc phải đợi uống hết đợt này đã.
    Làm ơn chi mình hỏi ĐC chính xác được ko?
    Cám ơn nhiều nhiều.

• 996 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ hatmit
    Làm ơn chi mình hỏi ĐC chính xác được ko?
    Cám ơn nhiều nhiều.
    Mình chũng chẳng biết địa chỉ chính xác vì toàn là bà ngoại mua cho nhưng nghe tả là vào cổng chợ ngọc hà (cổng gần đội cấn nhất í) vào hàng lá hỏi thuốc chàm trẻ em sẽ được đưa cho một hộp nhỏ, loại đựng 1 chỉ vàng í hình như bây giờ tăng giá là 40K rùi, nếu dùng lần đầu có thể bảo họ bán cho một ít để dùng thử, thuốc trông xấu lắm nên hồi đầu mình cũng đắn đo mãi mới dùng cho tí ẹ, trông như hồ có những hạt xanh xanh, mùi cũng chả thú vị gì nhưng mà tốt, mình đã đưa cho nhiều người dùng, 1 lần là có tác dụng ngay. Mùa hè mình còn mua lá về tắm cho con, xong con trắng hẳn ra, rôm sảy là rụng tiệt nên mình cứ nói đùa là tí ẹ mới đi tắm trắng ở spa về
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 267 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhoai
    Xì pam tí: Mẹ nó ơi nhìn nick mà giật cả mình :4: tưởng ai cướp nick của mình chứ , sao ko vào nhà mới các bé 6 tháng cuối năm 2005 đi :1:
    nhà mới các bé 6 tháng cuối năm 2005 xin kính chào quý khách
    Mẹ Khoai nữa ơi, ghé vào CLB mà chả có nhà nào 6 tháng cuối năm 2005 cả. Sao thế nhể? Mẹ cháu muốn vô qúa
    • 666 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Các chị ơi, homnay lúc tắm em để ý thấy ngón tay, chân của bé bị bong da giống như tay mình bị bong da khi thiếu Vitamin C ý. Đó là hiện tượng gì các mẹ có biết ko ạ? và mình phải bổ xung gì cho em. Các mẹ giúp em với!!!!
    • 228 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

bé nhà mình mới hon 5 tháng mà cũng đang bị bong da chan.
    phải làm sao các mẹ nhỉ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 752 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chẳng sao cả đâu các mẹ ạ, đừng dùng tay bóc lớp da khô đấy đi nhé, sau khi tắm các mẹ dùng 1 chút baby oil bôi vào chân tay cho bé, khoảng vài ngày lớp da khô sẽ bong đi thôi
    Ngoài phố người đông lắm, biết ai là tri âm!?!
  • Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8