Bệnh trẻ em

Bài thuốc chữa rối loạn tiêu hóa rất hiệu quả

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 79.7K Lượt đọc
  • 362 Trả lời

20 Người đang theo dõi

• 247 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Gửi các mẹ,mình có một bài thuốc chữa rối loạn tiêu hóa và tiêu chảy cho bé rất tốt.Bé nhà mình bị rối loạn tiêu hóa và tiêu chảy gần 1 tháng,mình đã cho bé đi khám nhiều nơi uống đủ loại thuốc mà ko khỏi...vậy mà khi mình cho bé đi khám ở Viện dinh dưỡng,chị phó khoa khám và kê cho bé "bài thuốc" rất hay chỉ sau 1 ngày là bé khỏi luôn,mình cũng mách cho một vài mẹ và rất hiệu quả nên muốn viết ra đây để các mẹ tham khảo."Bài thuốc" đó là khi bị rối loạn tiêu hóa và tiêu chảy thì 1 bữa bột cho bé các mẹ chỉ cần cho thêm 1/2 quả chuối xanh nấu lẫn với bột cho bé ăn...các mẹ thử đi nhé,chúc các bé luôn khỏe mạnh.:LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Liliarus; 22/06/2009 vào lúc 05:01 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 68 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Liliarus Xem bài viết
    Gửi các mẹ,mình có một bài thuốc chữa rối loạn tiêu hóa và tiêu chảy cho bé rất tốt.Bé nhà mình bị rối loạn tiêu hóa và tiêu chảy gần 1 tháng,mình đã cho bé đi khám nhiều nơi uống đủ loại thuốc mà ko khỏi...vậy mà khi mình cho bé đi khám ở Viện dinh dưỡng,chị phó khoa khám và kê cho bé "bài thuốc" rất hay chỉ sau 1 ngày là bé khỏi luôn,mình cũng mách cho một vài mẹ và rất hiệu quả nên muốn viết ra đây để các mẹ tham khảo."Bài thuốc" đó là khi bị rối loạn tiêu hóa và tiêu chảy thì 1 bữa bột cho bé các mẹ chỉ cần cho thêm 1/2 quả chuối xanh nấu lẫn với bột cho bé ăn...các mẹ thử đi nhé,chúc các bé luôn khỏe mạnh.:LoveStruc:
    Chuối xanh có phải bỏ vỏ, thái ra, nghiền ra hay như thế nào Liliarus nói rõ hơn được không?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 247 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhtt Xem bài viết
    Chuối xanh có phải bỏ vỏ, thái ra, nghiền ra hay như thế nào Liliarus nói rõ hơn được không?
    Chuối xanh chỉ cần tước vỏ như người lớn vẫn ăn bạn ạ và nấu cũng với bột (cháo) như mình vẫn nấu cho bé.(chuối nhiễn,to hay nhỏ tùy vào mức độ bạn vẫn nấu cho bé thường ngày thôi.)
    Thực đơn bs cho như sau: khi đang đi ngoài ngày ăn 3 bữa cháo (hoặc bột) với các thành phần như sau: Gạo 60g+1củ khoai tây+1/2 củ cà rốt+1/2 quả chuối xanh+60g thịt nạc (lợn,gà)+3 thìa dầu ăn (15ml) và uống sữa Frisolac soy.
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhiều nha!! ^^
    • 95 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chuối xanh chỉ cần tước vỏ như người lớn vẫn ăn bạn ạ và nấu cũng với bột (cháo) như mình vẫn nấu cho bé.(chuối nhiễn,to hay nhỏ tùy vào mức độ bạn vẫn nấu cho bé thường ngày thôi.)
    Thực đơn bs cho như sau: khi đang đi ngoài ngày ăn 3 bữa cháo (hoặc bột) với các thành phần như sau: Gạo 60g+1củ khoai tây+1/2 củ cà rốt+1/2 quả chuối xanh+60g thịt nạc (lợn,gà)+3 thìa dầu ăn (15ml) và uống sữa Frisolac soy.
    Bạn ơi cho hỏi: bé nhà minh an an bot ngay an 1 bua, the chuoi cho vao ninh cung nuoc thit ( xuong dc ko?) khi xay thit va rau co xay ca chuoi ko hay chi ninh lay nuoc la dc?
    • D&C
    • 6 năm
    • 513 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Cho hỏi chuối xanh là chuối gì các mẹ? Có phải chuối già không? Hay là chuối để ăn với các món cuốn?
    • 4,127 Bài viết

• 919 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi D&C Xem bài viết
    Cho hỏi chuối xanh là chuối gì các mẹ? Có phải chuối già không? Hay là chuối để ăn với các món cuốn?
    Hic !!!
    Chuối xanh là chuối chưa chín, vỏ xanh lè, ruột cứng, nhiều nhựa hơn chuối chín. Thường dùng để nấu hoặc ăn sống với gỏi (nên ngâm cho ra bớt nhựa chát)
    Chuối già là như nào nhỉ :Thinking:
    • 247 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metepnhot Xem bài viết
    Bạn ơi cho hỏi: bé nhà minh an an bot ngay an 1 bua, the chuoi cho vao ninh cung nuoc thit ( xuong dc ko?) khi xay thit va rau co xay ca chuoi ko hay chi ninh lay nuoc la dc?
    Bạn ơi nên xay cả chuối cho bé thì sẽ hiệu quả hơn là ninh lấy nước....cho chuối vào ko bị mất mùi bột và khó ăn đâu,bột vẫn ngon như thường còn có vị ngọt nữa cơ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 247 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mít yêu Xem bài viết
    Hic !!!
    Chuối xanh là chuối chưa chín, vỏ xanh lè, ruột cứng, nhiều nhựa hơn chuối chín. Thường dùng để nấu hoặc ăn sống với gỏi (nên ngâm cho ra bớt nhựa chát)
    Chuối già là như nào nhỉ :Thinking:
    Chuối già là chuối ko còn trẻ mà hihihi
    • 7,444 Bài viết

• 1,025 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metepnhot Xem bài viết
    Bạn hạn chế cho bé ăn nước xương dưới 1 tuổi nhé vì nước xương có nhiều chất béo khó tiêu không tốt cho bé, nếu vẫn muốn con ăn nước xương thì chọn phần sườn non có sụn hầm lấy nước cho bé ăn lúc bé khoảng 8-9 tháng trở lên nhé.
    • 2,540 Bài viết

• 3,872 Được cảm ơn

Chuối tiêu còn gọi là chuối lùn,chứ không phải nào chuối nào cũng đc đau mẹ nó ạ. Nếu trẻ bị tiêu chảy thì bạn có thể lấy vài giọt nhựa chuối tiêu cho trẻ uống sẽ cầm ngay.Hoặc nấu nước gạo lức cho trẻ uống cũng tốt đấy.
    • 247 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ bé Minh Xem bài viết
    Chuối tiêu còn gọi là chuối lùn,chứ không phải nào chuối nào cũng đc đau mẹ nó ạ. Nếu trẻ bị tiêu chảy thì bạn có thể lấy vài giọt nhựa chuối tiêu cho trẻ uống sẽ cầm ngay.Hoặc nấu nước gạo lức cho trẻ uống cũng tốt đấy.
    Ui cám ơn mẹ nó nhiều nhiều ,khi mình viết mình quên ko ghi chú là dùng chuối tiêu xanh,tội lỗi quá.:Sad:
    Sorry các mẹ nhé.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn lilarus nhiều nhé. mình cho bé ăn mỗi bữa là khỏi liền , rẻ quá mà an toàn:Laughing:
    • 247 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebongminh Xem bài viết
    cảm ơn lilarus nhiều nhé. mình cho bé ăn mỗi bữa là khỏi liền , rẻ quá mà an toàn:Laughing:
    Hihihi bé nhà mình cũng chỉ có 1 bữa thôi đó,lại an toàn tuyệt đối nữa khi ko phải uống đủ loại thuốc.:Smiling:
    • 88 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebongminh Xem bài viết
    Mình o Mien Nam.chuoi tieu xanh co phai la vo
    mau xanh,an hoi chat thuong dung an de cuon voi bun k,xin loi minh k go dau duoc,vi go la bi back tro lai,co Me nao minh cach go co dau ma k bi back lai k.xin cam on
    • 247 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyanh1411 Xem bài viết
    Mình o Mien Nam.chuoi tieu xanh co phai la vo
    mau xanh,an hoi chat thuong dung an de cuon voi bun k,xin loi minh k go dau duoc,vi go la bi back tro lai,co Me nao minh cach go co dau ma k bi back lai k.xin cam on
    Đúng rồi bạn ạ,chính là chuối mình thường dùng để ăn gỏi cuốn đó.
    • 279 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn ơi thế bé nhà mình chưa an bột bé đang ăn sữa ngoài thì làm cách nào? Bé nhà mình dc 5 tháng bé bị rối loạn tiêu hóa đi ngoài gần 2 tuần rồi, mỗi ngày bé đi 5 lần
    • 247 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VHMT Xem bài viết
    Bạn ơi thế bé nhà mình chưa an bột bé đang ăn sữa ngoài thì làm cách nào? Bé nhà mình dc 5 tháng bé bị rối loạn tiêu hóa đi ngoài gần 2 tuần rồi, mỗi ngày bé đi 5 lần
    5 tháng thì có thể ăn bột loãng được rồi đó bạn,còn ko thì bạn ninh lấy nước chuối xanh rồi pha sữa bạn ạ,bạn thử đi nhé.Chúc bé mau khỏi nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Liliarus; 06/07/2009 vào lúc 03:53 PM.
    • 279 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhé, hôm nay về mình sẽ thử
    • 237 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Bạn cho mình hỏi:
    -thực đơn này là dành cho bé mấy tháng tuổi? đây là 1bữa hay cả ngày?
    - Chuối tiêu xanh tươc vỏ mỏng bên ngoài như là mình làm nấu chuối ốc hay là bóc toàn bộ vỏ như mình ăn chuối chín
    tks bạn