Bệnh trẻ em

Bài thuốc chữa mồ hôi trộm cho trẻ em

Đến trả lời mới nhất
  • 15 Lượt chia sẻ
  • 69.8K Lượt đọc
  • 133 Trả lời

20 Người đang theo dõi

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7
    • 100 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

cám ơn mẹ Mít nhé. về phải làm thử cho thằng cu nhà em thôi. nhưng chỉ đc dùng ban đêm thôi hả chị?vì ngủ trưa cháu ra mồ hôi trộm nhiều lắm, ướt đầu, ướt gối chỗ nằm, cổ áo cũng ẩm ẩm, khổ thân con.quạt chiếu thẳng vào người thì sợ ốm, em toàn phải bật điều hòa cho con ngủ ngon, chơi ngoan thôi

• 152 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Hôm trước tớ có mua Hà Thủ Ô và Ngũ Bội Tử, nhưng mua nhiều hơn lượng mẹ Mit Nem bảo vì nếu mua đúng lượng thì xay không bõ. Tớ còn thừa kha khá, có mẹ nào có nhu cầu thì bảo tớ nhé, tớ nhường lại free cho.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 353 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi machuboy Xem bài viết
    Hôm trước tớ có mua Hà Thủ Ô và Ngũ Bội Tử, nhưng mua nhiều hơn lượng mẹ Mit Nem bảo vì nếu mua đúng lượng thì xay không bõ. Tớ còn thừa kha khá, có mẹ nào có nhu cầu thì bảo tớ nhé, tớ nhường lại free cho.
    mẹ nó ở đâu vậy. Mình cũng đang muốn mua nhưng chưa đi lên Lãn ông được. Để lại cho mình được không ? Thanks nhé.

• 1,454 Bài viết

• 1,718 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trantranbebi Xem bài viết
    Mẹ nó PM cho mình xin link của mẹ hainhoc bên LMC với nhé, mình tìm không được. Tks mẹ nó:Rose:
    Hình như wtt ko cho copy link mẹ nó ạ.
    Bạn vào , mục Các sản phẩm, dịch vụ khác, nhìn ngay link đầu tiên nhé. Con zai mình dùng được gần 1 tháng, h cũng hết mồ hôi rồi.
    • 1,072 Bài viết

• 563 Được cảm ơn

Bài thuốc mình nói theo mình đọc thông tin trên mạng thì chữa một lần là khỏi. Từ hôm đó đến giờ trộm vía con mình vẫn ổn.

@ meyeucon2009: Con bạn vậy là bị nhiều đấy, con mình bị ngoài ướt người còn đẫm mồ hôi đầu, hôm nào cũng ướt gối mà giờ hết ướt gối, chỉ ẩm ẩm ít ở lưng thôi. Thử xem nhé. Dùng ban đêm thôi, đủ ba liều ba đêm là ổn.
    • 100 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

cám ơn mẹ nó nhé. Nhưng mình chưa kịp dùng cách này chữa mồ hôi trộm thì con đã bị viêm họng, bh chuyển sang viêm tiểu phế quản rồi. Tiêm kháng sinh ngày 2 rồi, người quắt hẳn đi, thương con quá cơ

• 707 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình vào trang web của ông Đỗ Đức Ngọc thì thấy có bài về cao đắp rốn chữa mồ hôi trộm cho trẻ em, nhưng liều lượng khác với liều lượng mẹ Mít và Nem dùng: 1 lạng cho mỗi thứ, dùng trong 3 đêm. Vậy là sao nhỉ, mình đang làm ngày đầu tiên cho con mình mà liều lượng mua chỉ có 2 chỉ mỗi thứ thôi, chia làm 4 phần (vì theo hướng dẫn đầu tiên thì chỉ cần 1 chỉ mỗi thứ thôi). Rốt cuộc bài nào đúng nhỉ, mình chỉ sợ liều lượng không đủ thì con không hết được mồ hôi trộm, mình lại cứ tưởng bài thuốc không dùng được. Link đây ạ: http://forumydao.googlegroups...0ix3kXAwm5Tg5C

• 705 Bài viết

• 1,096 Được cảm ơn

Up. Cách này hay quá. Cả nhà có ai từng chữa và cho thấy hiệu quả hay không hiệu quả thì xác nhận thêm cho các mẹ khác biết với.
    "Sự phản bội bắt đầu khi mà lẽ ra vợ phải là người đầu tiên mà ta muốn nói một điều gì đó quan trọng thì ta lại "khát khao được nói ngay lập tức với một người phụ nữ khác""
    • 4,398 Bài viết

• 9,322 Được cảm ơn

Mẹ cho bé uống Canxi nhưng phải chú ý tắm nắng cho bé để tạo vitamin D, có vitamin D thì bé mới hấp thụ Canxi tốt được.
    • 632 Bài viết

• 757 Được cảm ơn

Đánh dấu lại, mai mốt con khỏi bệnh mình cũng áp dụng thử xem sao. Con bé nhà mình cũng nhiều mồ hôi quá. Mình không dám quay quạt vào người nó, toàn phải dùng máy sấy để sấy đầu, dùng khăn xô lau người. Con mình cũng hay bị viêm mũi, họng, phế quản, sáng nay vừa bị viêm phế quản cấp. :Sad:
    • 179 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Con mình đây. Ngay ngày đầu đắp thì đỡ hẳn, con ngủ ngon làm mẹ mừng quá. Nhưng được 1 tuần là lại bị mồ hôi lại các mẹ ạ. Mình mua mỗi loại 5 chỉ, chia cho 5 mẹ và con các mẹ khác cũng tương tự như con mình.
    Hu hu. Hay lại đắp tiếp hả mẹ Mít và Nem?
    • 104 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mẹ Mít và Nem dạo này không thấy vô topic nữa, nhà em bị y như mẹ Kê chỉ đc vài ngày thôi làm cả nhà mừng xúm xuýt, giờ lại bị lại, tối nay em đánh liều đắp rốn tiếp cho con. Có lẽ con mình bị nặng quá nên 1 lần chưa đỡ đc chăng,chứ dạo này con lại ra mồ hôi nhiều em thương quá.
    Có mẹ nào có cao kiến xin chỉ giáo mẹ cháu với ạ
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn tất cả các mẹ tại diễn đàn này.
    Mình cũng rất khổ sở vì vụ mồ hôi trộm của con.
    Hôm nay cũng đi mua về đắp cho con, trộm vía, lần đầu mà đỡ hẳn. Không biết thế nào nữa!
    Vì vậy bây giờ mới có thời gian vào diễn đàn, còn bình thường thì giờ này đang ngồi lau mồ hôi cho con!
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cu nhà mình 5 tháng có dùng được không hả mẹ Mít,lúc ngủ mồ hôi cu cậu ướt như tắm ấy nhất là đằng sau gáy.
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cu nhà mình 5 tháng có dùng được không hả mẹ Mít
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ mít nhé! Mình cũng đang rất cần đơn thuốc này cho Bi nhà mình. Tối nay mình sẽ làm thử luôn. Cu Bi nhà mình cứ bú mẹ và ngủ là ra mồ hôi nhiều lắm ướt đãm gối luôn.
    Thuhuong
    • 387 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Bé 18 tháng tuổi mỗi lần ngủ là ra nhiều mồ hôi lắm , có dùng được cái này ko các mẹ ơi
    • 1,765 Bài viết

• 5,625 Được cảm ơn

mai mình cũng phải đi mua cái này vì nhóc nhà mình vừa bị viêm phổi, chắc do mồ hôi nhiều quá nhiễm lạnh mà ko biết. tiêm mất 7 ngày ở xanh pôn. mình sẽ mua hẳn 5 chỉ hoặc 1lạng mỗi loại cho dứt điểm.
    Cuộc đời đó, có bao lâu mà hững hờ- Dành hết cho con
    "Bản ngã phù du như khói sương- Thân tâm cát bụi ở ven đường
    Một lòng theo Phật tìm Vô ngã- Pháp giới chỉ là một khối thương"
    • 2,065 Bài viết

• 1,096 Được cảm ơn

Đánh dấu về làm cho con gái xem có đỡ không.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 364 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Mẹ Mít ơi tuổi nào cũng dùng được loại này à
  • Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7