Bệnh trẻ em

Bạch cầu trong máu cao???

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 67.4K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 222 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Con e nó sốt mấy ngày đi xét nghiệm máu thì bs phán cho bạch cầu trong máu hơi cao làm e lo quá , e hỏi ong bs dó còn nạt nộ chẳng trả lời gì , nó đang bị ho với sổ mũi nữa nên chỉ nói nó bị viêm họng rồi cho thuốc viêm họng thôi . E có hỏi nhỏ bạn y tá thì nó nói đừng lo quá trẻ e bị sốt , ho , sổ mũi thì bạch cầu cũng tăng nhưng kg sao đâu . Các mẹ có kinh nghiệm gì về bạch cầu trong máu cao cho e biết với .

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạch cầu tăng tức là cơ thể trẻ đã bị nhiễm khuẩn, ...Một vài nguyên nhân ít gặp nữa cũng khiến bạch cầu tăng cao.
    Nói chung không có gì đáng ngại lắm nếu cháu không có biểu hiện nhiễm khuẩn gì nặng, thường thì chỉ định dùng kháng sinh.
    Có điều chị nên đi khám xem cháu bị làm sao, sau đó hãy quyết định nên dùng thuốc hay không và nhất là liều lượng...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bacsihuy; 27/03/2009 vào lúc 07:51 PM.

• 705 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Mình lại phải mở 1 topic mới về vấn đề sức khỏe của con gái. mong các mẹ giúp đỡ ạ. Lần này con bị viêm họng và viêm amidan cấp, xét nghiệm máu bạch cầu tăng cao đến 23.000 (bình thường là 9-10.000). Theo lời BS, BC như thế là rất cao, trẻ em thông thường kể cả khi viêm cũng chỉ là mười mấy ngàn. Con mình uống Ceclor 3 ngày xét nghiệm lại bạch cầu chỉ giảm rất ít còn 22.400. BS đã đổi thuốc khác mạnh hơn. BS nói nếu đến thứ 7 này xét nghiệm mà vẫn còn cao thì phải qua Trung tâm Huyết học để tìm nguyên nhân tại sao BC cao như thế. Huhu, mình nghe mà sợ quá, không biết con có vấn đề gì về máu hay không. Dì của mình bị bệnh Thasminia ... gì gì đó (mình không nhớ chính xác tên), hình như tiếng Việt gọi là Huyết tán nhưng không nặng lắm.

Các mẹ ai có kinh nghiệm việc này giúp mình với. Mình đang lo quá. Con mỗi lần sốt cao là tím hết người, có BS còn nghi ngờ là tim có vấn đề nữa :mad: Sao con mình nhiều vấn đề sức khỏe quá, mình kiệt sức mất rồi. Đang có bé thứ hai nữa hic. Mình mong tin các mẹ.

• 92 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình có đứa bạn thân, năm ngoái con gái nó cũng bị như con bạn. Sau đó vào viện Nhi nằm một tuần để theo dõi, kết quả là không sao. Lượng bạch cầu giảm dần. Bạn đừng quá lo lắng, để mình hỏi lại bạn mình xem thế nào, có gì sẽ báo lại cho bạn.
    Sau cơn mưa trời lại sáng, cuộc đời vẫn luôn rộng mở, luôn chan hoà ánh nắng ấp áp, tươi vui.

• 705 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Mình cảm ơn bạn. Con mình bị như thế này là 2 lần rồi, lần trước sốt siêu vi kèm viêm họng BC cũng tăng đến gần 19.000, sau đó chuyển KS khác thì hết bệnh. Nhưng BS lần này làm mình lo quá vì BS nói lượng BC cao như thế là bất thường. Không hiểu con mình viêm kiểu gì nữa. Bạn hỏi giúp mình với nhé. Thanks bạn.

• 1,071 Bài viết

• 672 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BameSu Xem bài viết
    Chào các mẹ. Mình lại phải mở 1 topic mới về vấn đề sức khỏe của con gái. mong các mẹ giúp đỡ ạ. Lần này con bị viêm họng và viêm amidan cấp, xét nghiệm máu bạch cầu tăng cao đến 23.000 (bình thường là 9-10.000). Theo lời BS, BC như thế là rất cao, trẻ em thông thường kể cả khi viêm cũng chỉ là mười mấy ngàn. Con mình uống Ceclor 3 ngày xét nghiệm lại bạch cầu chỉ giảm rất ít còn 22.400. BS đã đổi thuốc khác mạnh hơn. BS nói nếu đến thứ 7 này xét nghiệm mà vẫn còn cao thì phải qua Trung tâm Huyết học để tìm nguyên nhân tại sao BC cao như thế. Huhu, mình nghe mà sợ quá, không biết con có vấn đề gì về máu hay không. Dì của mình bị bệnh Thasminia ... gì gì đó (mình không nhớ chính xác tên), hình như tiếng Việt gọi là Huyết tán nhưng không nặng lắm.

Các mẹ ai có kinh nghiệm việc này giúp mình với. Mình đang lo quá. Con mỗi lần sốt cao là tím hết người, có BS còn nghi ngờ là tim có vấn đề nữa :mad: Sao con mình nhiều vấn đề sức khỏe quá, mình kiệt sức mất rồi. Đang có bé thứ hai nữa hic. Mình mong tin các mẹ.
    Tủn nhà mình hồi hay bị viêm hô hấp cũng như vậy đó. Sốt cao mấy ngày, đi xét nghiệm sốt sốt huyết thì bạch cầu cũng lên 23.24.000 gì đó. Rồi về uống thuốc cũng giảm từ từ thôi, khoảng 10 ngày sau là bé khỏe.
    Bạn cứ theo dõi nhé!

• 1,283 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BameSu Xem bài viết

Bạn ơi!
    Bạch cầu cao là do bé bị nhiễm trùng đó bạn. Nếu bạn không yên tâm thì có thể cho bé nhập viện để tiện theo dõi và điều trị bạn nhé! Để bé như vậy vừa không an tâm vừa nguy hiểm nữa đó.
    Chúc bạn vui, bé khỏe.
    Phượng

• 705 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Đúng là có dấu hiệu nhiễm trùng. Mình đi khám thì BS không nói đến việc nhập viện. Tuy nhiên cứ 2 ngày mình đi tái khám. Ngày mai là ngày hẹn tái khám. Vừa mới trao đổi với 1 người bạn xong, trời ơi thông tin chị này đưa ra làm mình rụng rời: chị này nói người cháu của chị hồi nhỏ cũng hay viêm mũi họng, uống nhiều KS mạnh riết rồi bị viêm khớp, suy tim, và cuối cùng là .... máu trắng. Trời ạ, mình lên mạng search bệnh máu trắng thì có nói 1 trong các triệu chứng là hay bị các bệnh nhiễm khuẩn như viêm họng, viêm phổi, v.v... Con mình đúng là hay bị viêm họng lắm, còn bị thiếu máu 1 chút nữa. Mà hễ VH thì BS lại cho KS thôi, đã đổi mấy loại thuốc rồi. Mình rất hy vọng ngày mai đi TK kết quả xét nghiệm lượng bạch cầu giảm, chứ nếu không chắc chắn phải chuyển qua TT Huyết học để tìm nguyên nhân, phải làm rất nhiều XN đau cho con lắm. Mình thật sự lo lắng, cầu mong cho con không bị bệnh này. Có gì mình sẽ thông tin thêm cho các mẹ biết để có thêm kinh nghiệm.

• 1,022 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

bạch cầu 23.000 là bình thường. máu trắng nhìn công thức máu sẽ phát hiện điểm đặc biệt. bạn qua yahoo mình giải thích kĩ cho .nếu như vậy mà nghĩ đến máu trắng thì bạn thử hỏi ở đây xem có bao nhiêu bé sẽ bị nghi là máu trắng .
    đang tu tâm dưỡng tính :Laughing:

• 102 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cac me oi minh lo qua con trai cua minh cach day 1 tuan bi sot cao, co giat phai cap cuu trong vien Nhi TW>sau 1 hom thi duoc ve nha sau khi da lam cac xet nghiem nuoc tieu, mau, kham tai mui hong>moi thu deu khong co van de the nhung mau lai co bach cau tang, sau 3 ngay bi phat ban khap nguoi roi het sot.Hien tai minh cung khong biet ly do be nha minh bi nhiem trung o dau ma bach cau tang???Bsy co cho khang sinh va minh cung cho con uong dc het thuoc roi, den hom nay be lai sot lai.Minh lo qua khong biet bach cau tang ly do benh the nao?Me nao co con nhu vay chia se cho minh voi.

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5