• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 26 Lượt chia sẻ
  • 19.2K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình 5 tuổi, cách đây 6 tháng cho đi thấy con hay kêu mỏi chân mình cho đi khám ở 103 thì cho kết quả ASLO dương tính cho uống kháng sinh 10 ngày và hẹn 3 tháng khám lại. Mình cho uống kháng sinh xong cảm thấy lo lắng nên cho khám lại ở Bạch Mai luôn kết quả ASLO 200UI/ml, tim mạch bình thường bác sĩ nói không sao cả nhưng để yên tâm hẹn 3 tháng sau khám tiếp. Hết 3 tháng khám lại cho kết quả ASLO 400UI/ml làm mình lo thót tim. Sau đợt kháng sinh 10 ngày lại cho kết quả ASLO 200UI/ml bác sĩ vẫn nói không sao cả chỉ về chăm chỉ xúc miệng bằng nước diệt khuẩn để ngăn con vi khuẩn liên cầu hoành hành và không hẹn khám lại nữa. Mình lo quá, có mẹ nào biết về căn bệnh này cho mình lời khuyên và nên đi khám xét ở đâu cho chuẩn, nếu có bệnh viện tư nào khám có kinh nghiệm về bệnh này thì càng tốt. Mình đang hoang mang lắm, các mẹ giúp mình với, cảm ơn các mẹ nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chỉ số triple test dương tính

Các bạn cho mình hỏi với! Mình có vào trường Y để làm XN triple test ở tuần thai thứ 15. Kết quả: AFP: 47,2 ng/ml, hCG: 95490 , uE3: 0,92 ng/ml Vậy các chỉ số này có gì không bình thường? Nếu người bình thường thì các chỉ số trên phải thế nào?Bác sỹ ở trường Y căn cứ vào chỉ số không bình...

• Chủ động đưa trẻ 9-24 tháng tuổi đi tiêm phòng sởi - Hoàn thành tiêm vét...

Chủ động đưa trẻ 9-24 tháng tuổi đi tiêm phòng sởi THU PHƯƠNG (TTXVN/VIETNAM+) LÚC : 05/04/14...

• Khám phá phương thức mới điều trị ung thư

Gia đình hoặc bạn bè của bạn đang bị ung thư? Bạn đang lo lắng bệnh nhân sẽ bị giảm đi chất lượng...

• Rh dương tính

Hôm trước mình có đi làm các xét nghiệm cơ bản trước khi sinh tại BV Phụ sản HN, trong kết quả xét nghiệm máu có ghi là "Rh dương tính". Mình định hỏi BS xem nó là cái gì nhưng hết giờ, các BS về hết. Xin hỏi cả nhà có ai biết kết quả này nói lên điều gì không ạ?

• Điều trị tay chân miệng hiệu quả ở trẻ nhỏ

Tay chân miệng thường ủ bệnh lâu ngày trong một tuần và có những triệu chứng khó nhận biết như:...

• Review nuôi con bằng sữa Thụy Sỹ.

Dạo này đang loạn lạc tranh cãi giữa 2 bang phái: Sữa mẹ và Sữa bột. Mẹ Sony nay làm bài rì viu về...

• 541 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

bệnh này là bệnh gì thế hả mẹ nó?
    • 245 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tra Giang Xem bài viết
    Bé nhà mình 5 tuổi, cách đây 6 tháng cho đi thấy con hay kêu mỏi chân mình cho đi khám ở 103 thì cho kết quả ASLO dương tính cho uống kháng sinh 10 ngày và hẹn 3 tháng khám lại. Mình cho uống kháng sinh xong cảm thấy lo lắng nên cho khám lại ở Bạch Mai luôn kết quả ASLO 200UI/ml, tim mạch bình thường bác sĩ nói không sao cả nhưng để yên tâm hẹn 3 tháng sau khám tiếp. Hết 3 tháng khám lại cho kết quả ASLO 400UI/ml làm mình lo thót tim. Sau đợt kháng sinh 10 ngày lại cho kết quả ASLO 200UI/ml bác sĩ vẫn nói không sao cả chỉ về chăm chỉ xúc miệng bằng nước diệt khuẩn để ngăn con vi khuẩn liên cầu hoành hành và không hẹn khám lại nữa. Mình lo quá, có mẹ nào biết về căn bệnh này cho mình lời khuyên và nên đi khám xét ở đâu cho chuẩn, nếu có bệnh viện tư nào khám có kinh nghiệm về bệnh này thì càng tốt. Mình đang hoang mang lắm, các mẹ giúp mình với, cảm ơn các mẹ nhiều!
    Ban dung qua lo lang neu nhu da duoc cac bac si Vien tim mach kham va theo doi. Con neu van chua yen tam ban co the kham them o phong kham BS Huong Vien Tim mach o Phuong mai minh khong nho ro dia chi nhung co so dt 22132246 nhe
    • 304 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Theo sự hiểu biết của mình thì chỉ số ASLO dùng để xác định có liên cầu khuẩn trong máu không. Nếu chỉ số này > 200 là có. Liên cầu khẩunn là là một loại khuẩn hình cầu, vào cơ thể thường qua đường mũi, họng. Thường nó sẽ gây ho và sốt cao và sau đó sẽ có thể đi dẫn tới một số căn bệnh khác như thấp tim, khớp... Vì vậy, mỗi khi con ho kèm theo sốt là ko thể chủ quan, phải đi khám ngay. BS sẽ xác định được đây có phải do khuẩn liên cầu ko và chỉ định kháng sinh. Néu để lâu (hình như >48 giờ), sẽ có thể dẫn tới các căn bệnh khác.
    Vì bạn mình có con bị như vậy nên mình rất lo, cũng đã phải cho con thử ASLO vài lần rồi, mỗi khi con kêu đau chân (sợ chạy vào khớp mà).
    Nếu nghi ngờ, bạn cho con vào Nhi TW hoặc Bạch Mai, khoa tim mạch nhé. Mong kết quả < 200
    • 1,250 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hduong Xem bài viết
    Theo sự hiểu biết của mình thì chỉ số ASLO dùng để xác định có liên cầu khuẩn trong máu không. Nếu chỉ số này > 200 là có. Liên cầu khẩunn là là một loại khuẩn hình cầu, vào cơ thể thường qua đường mũi, họng. Thường nó sẽ gây ho và sốt cao và sau đó sẽ có thể đi dẫn tới một số căn bệnh khác như thấp tim, khớp... Vì vậy, mỗi khi con ho kèm theo sốt là ko thể chủ quan, phải đi khám ngay. BS sẽ xác định được đây có phải do khuẩn liên cầu ko và chỉ định kháng sinh. Néu để lâu (hình như >48 giờ), sẽ có thể dẫn tới các căn bệnh khác.
    Vì bạn mình có con bị như vậy nên mình rất lo, cũng đã phải cho con thử ASLO vài lần rồi, mỗi khi con kêu đau chân (sợ chạy vào khớp mà).
    Nếu nghi ngờ, bạn cho con vào Nhi TW hoặc Bạch Mai, khoa tim mạch nhé. Mong kết quả < 200
    kháng thể kháng liên cầu nhóm a bạn ạ.
    Tư vấn miễn phí bệnh trẻ em Thời gian 18 - 20h hàng ngày SĐT: 04.3991.8004
    • 1,250 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

chào bạn
    đây là bệnh viêm họng do liên cầu, bình thường có rất nhiều loại vi khuẩn tại họng nhưng có một loại vi khuẩn có khả năng gây bệnh toàn thân là liên cầu khuẩn nhóm A, khi bị bệnh này vi khuẩn tiết ra một loại kháng nguyên gây các bệnh kèm theo ở
    - tim: bệnh thấp tim, van tim...
    - khớp, cơ xương: bệnh tại khớp như thấp khớp.
    - thận: gây hội chứng thận hư, viêm thận...
    ...
    để đánh giá bệnh liên cầu có ảnh hưởng vào máu hay không( chú ý là kháng thể trong máu có hay không) người ta làm phản ứng ASLO để đánh giá, ngưỡng bt là 200 UI. nếu cháu > 200 theo mình nên làm như sau để tránh các biến chứng như mình đã nói.
    - kiểm tra và khám định kì 6 tháng 1 lần, làm lại xét nghiệm aslo
    - phòng thấp tim cho cháu định kì.
    chúc cháu mau khỏe.
    Tư vấn miễn phí bệnh trẻ em Thời gian 18 - 20h hàng ngày SĐT: 04.3991.8004
    • 594 Bài viết

• 576 Được cảm ơn

bệnh này liên quan tới khớp, trẻ em đau khớp thừong xét nghiệm cái này.Bạn phải cẩn thận, theo dõi thừong xuyên vì nó có thể gây ra thấp tim.Nếu bị nặng mỗi năm phải tiêm một mũi thuốc dến năm 15 tuổi để đề phòng thấp tim.Cháu tôi cũng bị, phải tiêm đến năm 15 tuổi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi traiHNcodon; 14/07/2009 vào lúc 02:24 AM.
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác sỹ cũng bảo mình là nếu muốn ngăn ngừa biến chứng của bệnh thì tiêm phòng nhưng ông ấy lại nói đến tác dụng phụ của tiêm phòng thì không thể nói trước được làm mình cũng sợ. Mà khám ở bệnh viện nhà nước họ trả lời thắc mắc của mình rất miễn cưỡng nên mình không yên tâm. Bây giờ nghĩ lại thấy ân hận và thương con vô cùng các mẹ ạ. Ngày xưa bé nhà mình hơn năm tháng đã đi gửi, chắc tại thế nên bé hay bị viêm mũi viêm họng. Tầm bé 3 tuổi trở về hầu như tháng nào cũng một trận kháng sinh. Mẹ cháu xót ruột quá nên nhiều lúc gan lì cho dùng các bài thuốc dân gian chắc tại chữa như thế không dứt nên để biến chứng ra như thế. Đến lúc thấy con kêu đau mỏi chân lại tưởng con nhõng nhẽo thế thôi vì không thấy xưng tấy gì cả. Bây giờ tớ đang dự định một tháng cho con đi xét nghiệm một lần ở Bạch Mai các mẹ thấy thế nào.
    Cầu mong tất cả những điều tốt đẹp đến với con. Bao nhiêu bệnh tật ước gì có thể đổi sang mẹ được!
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ traiHNcodon ơi, cháu của bạn khám và tiêm phòng ở đâu thế. Mình cho con khám ở phòng nhi 308 khoa khám bệnh, bệnh viện Bạch Mai. Ở đó mỗi lần một bác sỹ khác nhau, mình thì muốn tìm một bác sỹ giỏi để theo dõi liên tục cho con mình, mẹ nào biết chỉ cho mình với nhé!
    • 123 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Con gái mình gần đây cũng hay kêu đau chân và có tiếng khục ở khớp. Mình chỉ nghĩ đơn giản là có thể bé thiếu canxi và cho uống bổ sung thôi. Nghe các mẹ nói thế này mình lo quá. Bé nhà mình cũng hay bị ho, đang xịt thuốc dự phòng hen. Không biết có phải lài triệu trứng của bệnh tim hay khơp ko?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chipgacon05; 14/07/2009 vào lúc 04:23 PM.
    • 175 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình hồi xưa cũng bị viêm họng viêm mũi suốt, đến khi lấy chồng mới phát hiện ra và phải tiêm mỗi tháng 1 lần, hiện giờ mình chỉ uống mỗi ngày 1 viên ospen. Nếu phát hiện ra từ hồi bé thì tiêm hoặc uống thuốc phòng đến năm 15 tuổi, còn mình chắc phải uống đến năm 35,40 tuổi ý chứ. Đơn giản mình cứ hiểu thế này, đau mũi đau họng có liên cầu khuẩn nhóm A, sau đó không chữa trị dứt điểm nó sẽ đi vào các khớp, sau đó nó sẽ đánh vào tim. Thế nên người ta gọi là phòng thấp tim. Có bệnh mới biết nhiều người bị lắm hic hic, các mẹ đừng coi thường viêm mũi viêm họng của các con mà không chữa trị dứt điểm và kiểm tra cẩn thận nhé. Nhiều khi nó đi vào khớp rồi nhưng không có biểu hiện cụ thể như mình nên không biết đâu.
    똥 똥똥똥 똥똥 :Kiss:
    • 594 Bài viết

• 576 Được cảm ơn

Mẹ traiHNcodon ơi, cháu của bạn khám và tiêm phòng ở đâu thế. Mình cho con khám ở phòng nhi 308 khoa khám bệnh, bệnh viện Bạch Mai. Ở đó mỗi lần một bác sỹ khác nhau, mình thì muốn tìm một bác sỹ giỏi để theo dõi liên tục cho con mình, mẹ nào biết chỉ cho mình với nhé!
    mình không phải là mẹ mình là ba:Laughing:.Bạn nên cho em bé khám o xanhpon hộac viện nhi CÒn cháu nhà mình khám ở xanh pon.Bạn đưa bé đến khám nhé
    • 123 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình đi khám ở Bạch mai, BS bảo phải xưng khớt cơ. Và phải đối với những bé từ 5 tuổi trở lên. Mình có nói tình trạng của con mình và nói mình sợ bé bị ASLO. BS bảo.... làm j có chuyện, tôi chuyên về tim mạch đây. Chả bít thế nào. Nhưng cứ không phải bệnh là thấy đỡ lo.
    • 104 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Chào các bạn!

Giới thiệu qua về bệnh cảnh của con trai mình : Cháu năm nay 8 tuổi, nặng 23,5kg. Do gầy quá nên bố mẹ cho đến phòng khám Việt sing để làm xét nghiệm máu kiểm tra. Các bác sĩ ở đấy yêu cầu làm thêm chỉ số ASLO, không ngờ cho kết quả khá cao : 435UI/ml. Kết luận là con mình bị nhiễm liên cầu khuẩn nhóm A. Bác sĩ yêu cầu đi siêu âm tim và cho kết quả là thấp tim tiến triển giai đoạn 1. Mình buồn,lo và ngạc nhiên quá vì con rất ít khi ốm đau, đặc biệt là đừong hô hấp rất tốt. Mẹ luôn tự hào là con ít khi phải dùng kháng sinh. Vậy mà giờ đây cháu đang phải theo đơn bác sĩ uống 1 tháng kháng sinh liền và còn phải duy trì trong nhiều năm sau đó! Oh, buồn quá....

Mình mở topic này để chia sẻ cùng các bạn về bệnh nhiễm liên cầu khuẩn nhóm A- nguy cơ dẫn đến thấp tim. Nguyên nhân, triệu chứng, diễn biến lâm sàng của căn bệnh này thì không gì bằng nhờ bác Google, nên ở đây mình không nêu nữa. Mình muốn cùng trao đổi với các bạn về diễn biến bệnh tình của con, phương pháp điều trị và những địa chỉ khám chữa bệnh đáng tin cậy nhất, đặc biệt là xét nghiệm máu và siêu âm tim.

Nhân đây cũng gửi đến các bạn lời nhắn rằng, nếu có điều kiện thì cho con đi xét nghiêm máu kiểm tra, vì thực ra con mình không hề có biểu hiện gì là đau tim hay đau khớp cả. Cháu vẫn ăn uống và hoạt động bình thường.

Mong nhận được sự đồng cảm và chia sẻ của các bạn!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 76 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

[QUOTE=Me3c;21411856]Chào các bạn!

Giới thiệu qua về bệnh cảnh của con trai mình : Cháu năm nay 8 tuổi, nặng 23,5kg. Do gầy quá nên bố mẹ cho đến phòng khám Việt sing để làm xét nghiệm máu kiểm tra. Các bác sĩ ở đấy yêu cầu làm thêm chỉ số ASLO, không ngờ cho kết quả khá cao : 435UI/ml. Kết luận là con mình bị nhiễm liên cầu khuẩn nhóm A. Bác sĩ yêu cầu đi siêu âm tim và cho kết quả là thấp tim tiến triển giai đoạn 1. Mình buồn,lo và ngạc nhiên quá vì con rất ít khi ốm đau, đặc biệt là đừong hô hấp rất tốt. Mẹ luôn tự hào là con ít khi phải dùng kháng sinh. Vậy mà giờ đây cháu đang phải theo đơn bác sĩ uống 1 tháng kháng sinh liền và còn phải duy trì trong nhiều năm sau đó! Oh, buồn quá....

Mình mở topic này để chia sẻ cùng các bạn về bệnh nhiễm liên cầu khuẩn nhóm A- nguy cơ dẫn đến thấp tim. Nguyên nhân, triệu chứng, diễn biến lâm sàng của căn bệnh này thì không gì bằng nhờ bác Google, nên ở đây mình không nêu nữa. Mình muốn cùng trao đổi với các bạn về diễn biến bệnh tình của con, phương pháp điều trị và những địa chỉ khám chữa bệnh đáng tin cậy nhất, đặc biệt là xét nghiệm máu và siêu âm tim.

Nhân đây cũng gửi đến các bạn lời nhắn rằng, nếu có điều kiện thì cho con đi xét nghiêm máu kiểm tra, vì thực ra con mình không hề có biểu hiện gì là đau tim hay đau khớp cả. Cháu vẫn ăn uống và hoạt động bình thường. chị cho bé vào khám và điều trị ở khoa Đ viện xanh pon nhé. đieu trị ngoại trú, tiêm kháng sinh 28ngày 1 lần. nên điều trị sớm, nếu bệnh chưa qúa nặng thì chỉ trong vong̀ 5 năm là ổn. bênḥ này nhiều trẻ em bị lắm, k ảnh hưởng nhiều đến cs đâu, chị đừng lo quá. em cũng bị thấp tim hơn chục năm rùi, giờ sắp có bé nên cũng lo lắm, hic hic
    • 104 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Cám ơn Mebekua rất nhiều! Cho chị hỏi thêm tý là khoa D Xanhpon là khoa về tim mạch phải không em. May quá, cháu có bảo hiểm ở XP. Còn trường hợp của em bị hơn 10 năm rồi có nghĩa là khi phát hiện ra thì em khoảng 14-15 tuổi? Bình thường có biểu hiện gì không em? Vì sao em phát hiện ra mình bị bệnh? Nếu chỉ làm điện tim không thì có biết là bị bệnh không hay phải siêu âm tim mới rõ. Chị muốn biết thêm một số kinh nghiệm thực tế để theo dõi bệnh tình cho con trai. Cám ơn em rất nhiều! Chúc em năm mới nhiều niềm vui và sức khỏe!
    • 76 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

khoa D là khoa tim mach cho trẻ em dưới 15t. em phát hiện bệnh năm 10t thì phải, nhờ khám định kì ở trường học. bsi khám thấy nghi ngờ,cho làm điện tim, và chuẩn đoán bị tim. sau đó cho em vào sanh pon làm siêu âm, thử máu. và kq là bị thấp tim do liên cầu khuẩn nhóm A. hic hic. băt́ nguồn do hồi bé bị viêm họng nó dẫn đến thấp khớp, cứ trở trời lại đau khớp. nếu phát hiện sớm ở gđoan này thì tiêm phòng thấp 5năm là ổn. nhưg em bị vào tim, gây hở van tim nên phải điều trịj lâu dài.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

con trai mình học lớp 4 cũng đang bị ASLO cao 388 cơ, mình đã đưa con đi khám ở phòng khám 106 lê Thanh Nghị và khoa tim mạch BV Xanhpon rồi nhưng vẫn lo lắm không biết con có sao k vì siêu âm tim và ổ bụng rồi XQ tim phổi tất cả đều bình thường chỉ có XN ASLO là dương tính vì cu cậu đang bị ho hai tuần nay uống KS mà không khỏi, BS bảo k sao hẹn uống hết 30 ngày thuốc KS loại 1 triệu đơn vị thì khám lại và 3 tháng sau SÂ tim lại. Có mẹ nào có kinh nghiệm về bệnh này không giải thích giúp mình với.Cám ơn các mẹ nhiều
    • 104 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngochn_97 Xem bài viết
    con trai mình học lớp 4 cũng đang bị ASLO cao 388 cơ, mình đã đưa con đi khám ở phòng khám 106 lê Thanh Nghị và khoa tim mạch BV Xanhpon rồi nhưng vẫn lo lắm không biết con có sao k vì siêu âm tim và ổ bụng rồi XQ tim phổi tất cả đều bình thường chỉ có XN ASLO là dương tính vì cu cậu đang bị ho hai tuần nay uống KS mà không khỏi, BS bảo k sao hẹn uống hết 30 ngày thuốc KS loại 1 triệu đơn vị thì khám lại và 3 tháng sau SÂ tim lại. Có mẹ nào có kinh nghiệm về bệnh này không giải thích giúp mình với.Cám ơn các mẹ nhiều

Bạn ơi cho mình hỏi, bác sĩ ở Xanh pôn kê đơn cho con bạn à. Tim phổi bình thường mà vẫn phải uống 30 ngày kháng sinh ư? Có kèm theo thuốc gì khác nữa ko?

Như trên mình đã kể, con mình sau khi khám ở Việt sing và siêu âm tim ở 106 Lê Thanh Nghị, kết quả siêu âm là cháu bị hở van 2 lá nhẹ, van tim hơi dày, bs ở Vệt sing kết luận là thấp tim tiến triển giai đoạn 1 và cho đơn 20 ngày ks (1tr đơn vị/ngày) + kháng viêm (Prednisolon) + PH8. Mình cho con uống thuốc được 10 ngày thì cảm thấy không yên tâm và xót con quá (cháu uống Prednisolon đi giải liên tục, nước tiểu rất vàng) nên lại cho con tiếp tục khám viện Nhi. Lại làm tất cả các xét nghiệm từ đầu. Kết quả ASLO của con mình âm tính (mình ko hiểu họ làm định tính hay định lượng, nhưng được giải thích <200 là âm tính) và cho về theo dõi tiếp, không uống thuốc nữa.

Haiz.... mình lại đang định cho con khám thêm ở Xanh pôn một lần nữa nhưng không biết ở đó họ khám có kỹ không hả bạn, có khám khớp không và khám như thế nào?
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn cho con đi khám ở xanhpon đi nhé vì mình thấy bảo Xanhpon chuyên về thấp tim mà.Con trai mình đã uống hết 30 viên Ospe loại 1 triệu đv nhưng hôm qua đi vào viện nhi làm các XN lại thì Aslo tăng lên gần 450 rồi, hỏi BS bảo phải điều trị thêm 2 tháng nữa, kết hợp uống thuốc tăng cường hệ miễn dịch sau hai tháng khám lại. Hai tuần nay con mình lại bị viêm họng nhiều đờm nên Aslo mới tăng cao như thế ( BS giải thích thế) chứ XQ xương khớp và siêu âm xương khớp không vấn đề gì nên không bị tiêm chứ thấy chị bạn bảo tiêm đau lắm. Mẹ nào có con bị Aslo dương tính mà không kèm theo các bệnh về khớp và tim không bị hở van hai lá thì cố gắng không để con bị viêm họng và bị nhiễm lạnh thì sau khi uống KS liều cao 1tr đv sẽ hết thôi. Đừng chủ quan với sức khỏe của con nhưng cũng đừng lo lắng quá nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2