Bệnh trẻ em

apxe răng. Ai có kinh nghiệm. Giúp em

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.73K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 126 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bé nhà em được 22 tháng. Hôm trước em thấy lợi cháu mọc 1 cái mụn, càng ngày càng to. Em cho cháu đi khám thì bác sỹ bảo bị apxe răng và hẹn chiều mai đến nhổ 2 cái răng cửa. Em lo quá, cháu chưa được 2 tuổi mà đã phải nhổ răng. Có mẹ nào có kinh nghiệm cho em hỏi thêm về bệnh này với ạ. Em cám ơn!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• JAL
    • 11 năm
    • 3,165 Bài viết

• 3,240 Được cảm ơn

Thì phải nhổ thôi, phải uống kháng sinh nữa đó. Để lâu không tốt vì 1 lần ông xã mình bị nặng phải vào Chợ Rẫy. BS nói nguy hiểm lắm vì nhiễm trùng ở gần các dây thần kinh ở đầu, dễ lây lan.

Nhiều em bé sún răng nhìn cũng dễ thương chán. Với lại 5-6 tuổi nó mọc lại cái khác.

Mà đi Nha sĩ tốt nhé. Đừng đến những phòng răng tư không bảo đảm vệ sinh. Đi bệnh viện răng hàm mặt chẳng hạn. Mình thấy ở SG vào TT Răng hàm mặt cũng tốt lắm, sạch sẽ, lịch sự, máy móc tốt, nha sĩ giỏi.
    • 126 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JAL Xem bài viết
    Thì phải nhổ thôi, phải uống kháng sinh nữa đó. Để lâu không tốt vì 1 lần ông xã mình bị nặng phải vào Chợ Rẫy. BS nói nguy hiểm lắm vì nhiễm trùng ở gần các dây thần kinh ở đầu, dễ lây lan.

Nhiều em bé sún răng nhìn cũng dễ thương chán. Với lại 5-6 tuổi nó mọc lại cái khác.

Mà đi Nha sĩ tốt nhé. Đừng đến những phòng răng tư không bảo đôiảm vệ sinh. Đi bệnh viện răng hàm mặt chẳng hạn. Mình thấy ở SG vào TT Răng hàm mặt cũng tốt lắm, sạch sẽ, lịch sự, máy móc tốt, nha sĩ giỏi.
    Em cảm ơn chị. Em cho cháu làm ở Nhi. Em ở Hà Nội. Em cũng không dám cho khám tư. Đành đến Nhi. Đông một tý nhưng yên tâm hơn. Mỗi tội thương bé quá. Hôm nay mới làm xét nghiệm máu mà chị ý đã giãy dụa và khóc kinh lắm rồi. Chả biết mai mà nhổ răng thì khóc đến thế nào. Híc, nhìn nó em cũng khóc theo luôn. Hu Hu Hu:Crying: :Crying: :Crying:
    • 353 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipmun Xem bài viết
    Em cảm ơn chị. Em cho cháu làm ở Nhi. Em ở Hà Nội. Em cũng không dám cho khám tư. Đành đến Nhi. Đông một tý nhưng yên tâm hơn. Mỗi tội thương bé quá. Hôm nay mới làm xét nghiệm máu mà chị ý đã giãy dụa và khóc kinh lắm rồi. Chả biết mai mà nhổ răng thì khóc đến thế nào. Híc, nhìn nó em cũng khóc theo luôn. Hu Hu Hu:Crying: :Crying: :Crying:
    Hồi mình 12 - 13 tuổi cũng bị nang chân răng, nhưng lúc đó răng đã là răng vĩnh viễn rồi nên bác sỹ phải chặt chân răng để chữa. Tốt nhất là chữa cho dứt điểm, đừng để lâu khổ cho bé lắm.
    • 126 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me yeu tun Xem bài viết
    Hồi mình 12 - 13 tuổi cũng bị nang chân răng, nhưng lúc đó răng đã là răng vĩnh viễn rồi nên bác sỹ phải chặt chân răng để chữa. Tốt nhất là chữa cho dứt điểm, đừng để lâu khổ cho bé lắm.
    Hôm nay em đã cho bé ra viện Nhi nhổ 2 cái răng cửa rồi. Bé giẫy rồi khóc thương lắm cơ. Bây giờ thì bé lại ngoan nhưng em sợ lúc hết thuốc tê lại đau. Mà không biết bao giờ hai cái răng đó mới mọc lại nhỉ. Em cứ băn khoăn, nếu đến tận tuổi thay răng, răng mới mọc lại thì lâu quá nhỉ.
    Híc, sao con em bé tí đã bị nhổ răng rồi. Huhuhu:Crying: :Crying: :Crying: