• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Ảnh hưởng của thuốc tránh thai khẩn cấp Postini tới trẻ như thế nào

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 179K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

• 375 Bài viết

• 1,009 Được cảm ơn

Tình hình là con em đang 18 tháng và hôm qua em vừa phải uống một viên. Hôm nay uống tiếp viên thứ hai.
    Em đang cho con bú. Và chống chỉ định có ghi ko nên cho trẻ bú sau khi uống thuốc.
    Nhưng con em nó đòi dữ quá nên đêm qua em cho con bú 2 lần.
    Em rất lo không hiểu nó có ảnh hưởng như thế nào tới con.
    Có mẹ nào biết nói em với ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 484 Bài viết

• 1,996 Được cảm ơn

Bạn ơi, có loại thuốc tránh thai khẩn cấp giành cho mẹ đang cho con bú mà. Còn việc đã uống và có ảnh hưởng đến em bé thế nào thì chẳng bác sĩ nào dám khẳng định đâu, có điều mình nên cố gắng tránh thôi. Bé 18 tháng chắc bú cũng không nhiều, có lẽ cũng không ảnh hưởng nhiều đâu bạn ạ!
    Cần thêm anh, cần thêm cho những khi em lo sợ…
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trả lời:
    Thành phần của viên tránh thai Postinor là Levonorgestrel có tác dụng ngăn chặn sự rụng trứng và nếu đã rụng trứng thì ngăn cản sự làm tổ của hợp tử. Thuốc không có tác dụng khi sự làm tổ bắt đầu.
    Levonorgestrel được bài tiết vào sữa mẹ. Để làm giảm phơi nhiễm vào đứa trẻ đối với Levonorgestrel, người mẹ nên uống ngay sau khi cho con bú và tránh cho bé bú sau khi uống thuốc trên 12 tiếng.
    Vì thuốc có tác dụng ngoài ý muốn như là buồn nôn, nôn, xuất huyết, tiêu chảy, mệt mỏi… và đặc biệt là thuốc không nên dùng cho người < 16 tuổi. Nếu quá liều nhiễm độc không có thuốc giải độc đặc hiệu.

Bác sĩ Đinh Thị Thanh - Tổng đài Tư vấn sức khỏe cộng đồng 1900.58 58 15 hoặc 1900.8015 (thuê bao Viettel)
    • 98 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Hic, uống thuốc tránh thai khẩn cấp làm j cho hại người mẹ nó. Dùng bcs, xuất tinh ngoài hoặc dùng thuốc tránh thai hàng ngày thì vẫn hơn cả.
    Em tưởng chỉ có các em teen với con gái chưa chồng thì mới dùng thuốc tránh thai khẩn cấp chứ )
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

con em 6 tháng mà vẫn chưa có kinh trở lại. hum qua liều nên em sợ chẳng may dính bầu nên uống. hix. nhỡ uống rồi biết làm sao? Mong là không ảnh hưởng đến bé vì có 1 lần, nhưng nhỡ có bầu thì chít