CHĂM SÓC BÉ TỪ 0 - 12 THÁNG

Trẻ sơ sinh sau khi bú sữa thường nấc cục?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 19.8K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình sau khi bú sữa xong là bị nước cục rất lâu mới hết mình cho bé uống nước, làm theo cách dân gian hù bé cho giật mình cũng ko hết...Bạn nào biết cách giúp mình cho bé giảm hoặc hết nhé ! Thanks:Kiss:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 53 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chào Mẹ.
    Xin phép đc giúp mẹ thắc mắc trên. Bé có nấc cục chỉ cần ngắt cọng chiếu, ngậm vào miệng, sau đó đưa lên trán của bé sẽ hết ngay.Chúc Mẹ thành công.
    Thân,

• 21 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Nấc cục là chuyện bình thường ở trẻ nhỏ thôi mà, bạn búng nhẹ vào chân bé để bé khóc là hết ngay :Smiling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 56 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ducvinhstyle Xem bài viết
    Nấc cục là chuyện bình thường ở trẻ nhỏ thôi mà, bạn búng nhẹ vào chân bé để bé khóc là hết ngay :Smiling:
    Chính xác ...bsi cũng chỉ làm vậy ... ko nên dùng các pp dân gian ... kẻo bị này bị nọ....

Mon: NB->3kg450-(52cm):Smiling::Smiling: 1 Month->4kg2-(58cm):Sad::Sad: 2 Months->5kg2-(62cm):Worried::Worried: 3 Months->6Kg-(64cm):Smiling::Smiling:

• 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trên diễn đàn mình có đọc có mẹ méc kinh nghiệm nhé: sau khi mẹ cho em bé bú ti thì thường xảy ra hiện tượng nấc cụt do em bé bú nhiều và còn ngậm chút sữa trong miệng , vì thế các mẹ cho con ti xong thì bế em bé trong tư thế nằm nghiêng, để đầu bé hướng lên trên , nghiêng góc 45 độ rồi lấy tay còn lại vuốt lưng gáy cho em bé, sẽ không bị nấc nữa. Chúc các mẹ không còn xót khi cho em bé ti xong vì nấc nữa nhé !:Smiling:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 83 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Thỉnh thoảng bé nấc là do muốn đi tè, hoặc đi ị
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 58 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng nấc vài lần một ngày, có lúc mẹ cho ti thi con hết nấc, nhưng có lúc kô ti thì bị bố búng vào chân khóc toáng lên thì hết nấc. Nhưng cu nhà mình gan lì lắm, bố phải búng 3,4 lần bé mới khóc, rồi sau đó dỗ bé nín khóc cũng mệt lắm. Lúc đấy thương con lắm, con sợ mà cứ cham vào chân là dụt chân lại
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,963 Bài viết

• 701 Được cảm ơn

bé nhà em cũng hay nấc sau khi dùng sữa xong, mà nấc lớn lắm, có khi nấc làm ọc cả sữa ra, em chẳng biết phải làm sao, hjc

• 857 Bài viết

• 2,665 Được cảm ơn

Có một mẹo dân gian mà khi đi sinh, mình được một bà bác nuôi con đẻ chỉ nè, thấy hữu hiệu lắm. Xé một tờ giấy nhỏ như móng tay, thấm nước, dán lên giữa trán bé. Mình vốn không bao giờ tin mẹo dân gian, nhưng sau nhiều cách bế con lên vuốt, cho bé uống nước, búng chân... đều không hiệu quả, mình đành công nhận chiêu dán giấy "ểm bùa " này là linh nhất
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hx. Voi nhà mình cũng vậy các mẹ ạ . Cứ ty xong kể cả bế hay đặt kể kả ngồi cho xuôi hay cho nằm
    đều k thể tránh đc. Mà mỗi lần nấc cứ cậc cậc í , sót cn lắm mỗi lần nấc cho con ty thêm nhưg
    k bh con ty khóc thi k khóc nhiều k thể nào mà hết trừ khi ru nó ngu. nhiều lúc ty xong con ị đặt xg' để
    thây nhưg vừa đặt kái là nấc chỉ sợ con nấc nằm lại trớ xót ruột lại bế lên...hjc nấc mệt như thế mà
    sao cứ bắt tội bọn nhỏ nhỉ...tội nghiệp thươg con quá đi mà kbiết lsao
    ( Mong Cho )
    ¤ Bố : Vũ Quang Đạt :* ( Gia )
    ¤ Mẹ : Nguyễn Hồng Nhung :* ( Đình )
    ¤ Con : Vũ Quang Việt ( Luôn )
    ( Hạnh Phúc ) !! (::..hihii...:

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2