CHĂM SÓC BÉ TỪ 0 - 12 THÁNG

Trẻ sơ sinh đi ngoài bao nhiêu lần một ngày là bình thường?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 152K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bé nhà mình lúc mới sinh thì ngày đi 3-4 lần nhưng nay 3 tháng rồi mỗi ngày chỉ 1l thôi.Trộm vía bé vẫn phát triển bình thường,mỗi tháng tăng bình quân 1,5kg.Bé nhà mình ăn toàn sữa mẹ thôi...
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình được 3 tuần tuổi,vì sữa mẹ ít nên bé ăn sữa ngoài là chính.Mình cho bé ăn sữa physiolac bé đi ị đều 1 ngày 1 lần,lúc đầu khi có khuôn cứng như người lớn về gần cuối thì phân mềm và đến cuối bãi thì có ít nước.Mình cũng phân vân ko biết bé nhà mình đi ị như thế có bình thường không???
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình từ sau 1 tháng 2,3 ngày mới ị 1 lần, bé bú mẹ hoàn toàn và trộm vía tăng cân đều. Mình nghĩ quan trọng là theo dõi bé đi ị có khó không và phân mềm bình thường, tăng cân tốt là được, trẻ con mỗi bé một kiểu mà
    • 195 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi teampro Xem bài viết
    bé nhà mình được 3 tuần tuổi,vì sữa mẹ ít nên bé ăn sữa ngoài là chính.Mình cho bé ăn sữa physiolac bé đi ị đều 1 ngày 1 lần,lúc đầu khi có khuôn cứng như người lớn về gần cuối thì phân mềm và đến cuối bãi thì có ít nước.Mình cũng phân vân ko biết bé nhà mình đi ị như thế có bình thường không???
    Mẹ nó ơi, bé nhà mẹ nó giờ ị thế nào rồi? Bé nhà mình giống y bé nhà mẹ nó luôn, nhưng có điều bé ị đến cuối bãi ko thấy có nước, mỗi lần bé ị thấy rặn có vẻ mệt lắm, mà rất nặng mùi nữa, hic, làm thế nào bây giờ, mình cũng cho bé uống sữa ngoài k biết có phải do sữa ko? 2 hôm nay cho bé uống chút nước rồi mà chưa cải thiện tình hình gì cả
    Con gái yêu hãy thật khỏe mạnh con nhé, Bố Mẹ yêu con rất nhiều
    • 120 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Bạn mình cũng đang cho con bú sữa Physiolac, ngày đi ị 4-5 lần mà. Sữa Physiolac có men tiêu hóa nên con dễ đi tiêu lắm
    Sống trên đời cần có một tấm lòng
    • 24 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Bé nhà mình được tròn 1 tháng rồi, 4 ngay đầu thì đi ị 4-5 lần/ngày, từ sau thì ngày 1 lần cho đến tuần thú 3 thì 2 ngày 1 lần. Nhưng ko hiểu sảo này nay rồi lại ko thấy ị. Bé bụ mẹ và ăn thêm sữa ngoài 80-90ml/ngày (mình hay thay sữa hiện giờ đang thử dùng wakodo ko biết đây có phải nguyên nhân). Mình thấy lo quá, mẹ nào có kình nghiệm chia sẻ mình với nhé.Thanks
    • 430 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Bé nhà e 2 tuần tuổi, ăn sữa ngoài 100%,mỗi hôm ị 1 lần, nhưng mỗi lần được mấy cục bé xíu í và phân có dính ít máu nên mẹ cháu lo lắng quá. K bít làm thế nào để con đỡ táo bón hả cảc mẹ?
    • 172 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

chung cảnh ngộ với các mẹ. Bé nhà em từ sau 1 tháng là đột nhiên 3-4 ngày mới đi 1 lần, dù trc đó xì xoẹt ngày 6 lần. Sản phẩm vẫn mềm, ko loãng, ko có nước hay sủi bọt gì cả. Con cứ giữ mãi trong người ko tốt nhưng chẳng hiểu sao bé lại bị vậy nữa.
    • 75 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rainbow1232 Xem bài viết
    Bé nhà e 2 tuần tuổi, ăn sữa ngoài 100%,mỗi hôm ị 1 lần, nhưng mỗi lần được mấy cục bé xíu í và phân có dính ít máu nên mẹ cháu lo lắng quá. K bít làm thế nào để con đỡ táo bón hả cảc mẹ?
    nen dua be di kham di, chau bi tao roi. Chac chan la do sua. Ban dang cho con uong sua gi? To thay con to uong Nan ngay di 4-5 gio doi sang phisiolac cũng đi ngày 1-2 lần rất đẹp.
    • 10 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Vấn đè này tớ nghĩ bạn k nên lo lắng vì bé có đi ngoài được chứng tỏ hóc môm tiêu hóa của bé rất tốt, con mình gần như ngày nào cũng trên 10 lần đấy
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cún nhà mình được 1 tháng 10 ngày rồi, nhưng 1 ngày chỉ đi ị 1 đến 2 lần thồi,nhưng chủ yếu là ngày 1 lần, không biết thế có coi là ít không? Nhưng như mẹ kia nói là ngày 20-25 lần thì chịu thật,sao có thể nhiều thế được.
    • 312 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Bé nhà em đến mai là được tròn tháng tuổi, mà từ tuần thứ 4 trở đi, bé chỉ đi ị 1 ngày 1 lần đến 2 lần là cùng. Mà bé thì hay rặn đỏ cả mặt và đánh hơi liên tục nữa, không phải lúc ị bé mới rặn đâu, mà hầu như lúc nào thức bé cũng rặn ị hết. Thương bé quá, nhưng không biết có nên cho con đi khám bác sỹ không nữa. À, bé nhà em ăn 100% sữa ngoài, sữa Nan ạ. Các mẹ xem bé nhà em 1 ngày đi ị như thế thì có vấn đề gì không ạ
    • 600 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Hình như tại các mẹ chỉ ăn thịt nạc k ăn thịt mỡ nên con bị táo rùi
    • 1,238 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi havenlove1234 Xem bài viết
    Bé nhà em đến mai là được tròn tháng tuổi, mà từ tuần thứ 4 trở đi, bé chỉ đi ị 1 ngày 1 lần đến 2 lần là cùng. Mà bé thì hay rặn đỏ cả mặt và đánh hơi liên tục nữa, không phải lúc ị bé mới rặn đâu, mà hầu như lúc nào thức bé cũng rặn ị hết. Thương bé quá, nhưng không biết có nên cho con đi khám bác sỹ không nữa. À, bé nhà em ăn 100% sữa ngoài, sữa Nan ạ. Các mẹ xem bé nhà em 1 ngày đi ị như thế thì có vấn đề gì không ạ
    Bé ị vậy không sao nhưng bé rặn vậy thì thưong quá
    • 146 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi havenlove1234 Xem bài viết
    Bé nhà mình trong tháng cũng ăn sữa Nan,mỗi lần đi đều phải rặn 1 tý,ngày đi có 1-2 lần nên bé đi rất nhiều.Hqua bé tròn 1 tháng,mình đổi cho bé sang sữa Aptamin của đức thì đi 3-4 lần/ngày mà phân lỏng hơn.Mình đang theo dõi xem đi ngoài vậy có bt ko...

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh Đông nhà mình mới được 1 tuần tuổi, cũng đang thắc mắc chuyện này và mình để ý thấy đúng là khoảng 5-6 lần/ ngày.
    • 716 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình mới được 12 ngày nhưng từ ngày thứ 4 bú mẹ hoàn toàn thì thấy ngày đi 4 lần , phân vàng, có lợn cợn cái nhưng nhiều nước, ko biết có phải đi ngoài ko? mẹ nào biết cho ý kiến nhé. thấy mọi người bảo là ko sao , vì bú mẹ phân có nước, mình thấy lo, chẳng dám ăn hoa quả gì, vì hôm ở viện về háo quá có ăn mấy miếng mắc cọp.
    • 262 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng được 3 tuần ngày cũng ị phân hoa cà hoa cải tầm 5-7 lần, thậm chí xì hơi cũng ra phân, rướn người cũng ra ít, phân cũng nhiều nước nhưng trộm vía không có bọt. Mình có đọc thông tin ở đâu đó là bú mẹ hoàn toàn bé phải xì xoẹt vậy đến tháng rưỡi ý. Nên các mẹ đừng lo lắng. Còn đối với mẹ nào cho con uống sữa công thức thì sẽ đi ít hơn, thậm chí có bé bị táo bón. Theo kinh nghiệm của mình các mẹ cứ để ý nếu phân không có bọt và không nhầy thì không có gì phải lo đâu!
    • 262 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Theo mình thì đó không phải là đi ngoài đâu mẹ nó à? Mình ăn uống cũng chẳng kiêng kem nhiều, vì thật ra các bác sĩ bảo là ăn thì mới đủ chất miễn là mình đừng ăn đồ gì có vị chua thôi. Mình giờ ăn thịt ba chỉ kho cá, ăn tôm , ăn cua....mình chỉ kiêng gà, rau muống và đồ nếp vì mình sinh mổ. Còn hoa quả mình ăn cam(vắt nước cam nếu chua thì mình cho thêm đường gluco, dưa vàng, na, thăng long, nhãn, và mình còn ăn cả chè đỗ đen. hi hi....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào các mẹ Giúp mình với
    Bé mình sinh được 3 tuần rồi, hồi trườc cứ ngủ dậy ty sữa mẹ song là bé ị và Bé tè ngày 4-5 lần mà không hiểu 2 ngày nay mỗi ngày đi có 1 lần à, đi phân lỏng, Bé bú mẹ không có bú sữa ngoài. Các Mẹ cho mình biết bé có làm sao kô vậy? mình cảm thấy lo lắm!!