CHĂM SÓC BÉ TỪ 0 - 12 THÁNG

Trẻ sơ sinh đi ngoài bao nhiêu lần một ngày là bình thường?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 135K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 97 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Bé nhà em mới được 6 tuần, lúc trước thì bé thường đi 6 lần/ngày nhưng 1 tuần gần đây lại chỉ đi có 1 lần/ ngày làm em lo quá. Mẹ vẫn ăn uống bình thường.

Các mẹ cho em xin cao kiến với ạ, vì em nghe nói trẻ em phải xì xoẹt nhiều thì mới mau lớn đúng không ạ?
    :Smiling::Battin ey::Rose::LoveStruc::Kiss:
    NB: W: 3.2kg - 51.5cm

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 243 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Em đọc sách nuôi dạy con trẻ thì người ta bảo 1 ngày trẻ sơ sinh đi từ 20-25 lần 1 ngày cơ chị ạ. mà đi như thế trong khoảng thời gian từ 1 đến 2 tháng đầu. Mà với em bé nhà em thì đúng. Suốt ngày trưc thay bỉm thôi
    Bo Thối của mẹ. Mẹ không cần con mũm mĩm như những bé khác bởi mẹ và con đã vất vả cùng nhau vượt qua chuỗi ngày khó khăn mới được như ngày hôm nay.
    Nhưng con yêu à, điều duy nhất trên đời mẹ cần ở con là mọi bệnh tật đừng có tìm đến con nữa. Khổ thân bé còi còi của mẹ...:Sad::Sad:

• 352 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

đi càng nhiều càng tốt, bé càng nhanh nhớn

• 969 Bài viết

• 532 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hipinky Xem bài viết
    Bé nhà em mới được 6 tuần, lúc trước thì bé thường đi 6 lần/ngày nhưng 1 tuần gần đây lại chỉ đi có 1 lần/ ngày làm em lo quá. Mẹ vẫn ăn uống bình thường.

Các mẹ cho em xin cao kiến với ạ, vì em nghe nói trẻ em phải xì xoẹt nhiều thì mới mau lớn đúng không ạ?
    6 tuần rồi thì đi 1 ị lần/ngày là bình thường k có gì đáng lo đâu mẹ nó.
    Có mẹ nào bảo ngày đi từ 20-25l/ngày thì chắc là tính cả đi tè nữa chứ, đi ị sao mà đi nhiều thế đc, có mà tiêu chảy cũng k nhiều thế.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 69 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

:-s 20->25 lần đi ngoài 1 ngày thì có mà chết ah ? đúng là mẹ này tính cả đi tè của con rồi
    Con nhà tớ cũng bằng bạn từ khi sinh ra cũng chỉ đi từ 1->2 lần/ ngày, con tớ 6 tuần tuổi mà trộm vía ai cũng bảo như con nhà người ta 3 tháng. Tớ thấy bảo nếu bé hấp thụ tốt thì cũng ko đi ngoài nhiều đâu bạn ạ

• 117 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphuong13 Xem bài viết
    6 tuần rồi thì đi 1 ị lần/ngày là bình thường k có gì đáng lo đâu mẹ nó.
    Có mẹ nào bảo ngày đi từ 20-25l/ngày thì chắc là tính cả đi tè nữa chứ, đi ị sao mà đi nhiều thế đc, có mà tiêu chảy cũng k nhiều thế.
    Mình nhất trí với bạn này. Làm sao mà đi ị những 20 - 25 lần/ ngày được. Nhà tớ bây giờ mới được 1 tuần, mỗi ngày xì xoẹt khoảng 7 - 10 lần (mình đã thấy nhiều rồi).
    Yêu các con nhất trên đời, yêu bố của các con nhì trên đời!

• 97 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

tình hình là em hỏi bác sĩ thì họ bảo là nếu sờ bụng em bé ko thấy cứng thì cũng ko phải lo. Đến hôm nay thì nàng nhà em đi 2lần/ngày, mà lần nào đi cũng hoành tráng nên em cũng đỡ sốt ruột hơn rùi :Battin ey:

Hôm nọ em loay hoay thử thụt đít em bé theo cách: lấy đầu nhọn của cặp nhiệt độ nhúng vào mật ong pha loãng rồi cho vào hậu môn bé ngoáy ngoáy 1 lúc. Thế là 1 lúc sau nàng ị liền :Smiling: (nhưng mà nghe nói ko được lạm dụng cách này).
    :Smiling::Battin ey::Rose::LoveStruc::Kiss:
    NB: W: 3.2kg - 51.5cm

• 506 Bài viết

• 654 Được cảm ơn

lúc mới sinh bé nhà mình xì xoẹt suốt nhưng bây giờ gần 3 tháng rồi thì mỗi ngày đi 1 lần thôi , trộm vía bé vẫn phát triển tốt , mà mình nghe nói bé nào đc ăn 100% sữa mẹ thì đi ngoài sẽ nhiều hơn những bé ăn sữa bột

• 403 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Tớ thấy trong tháng đầu tiên thì bé mới xì xoẹt thôi, còn 6 tuần rồi thì đúng là 1 lần/ngày không có gì đáng lo cả mẹ nó ạ.

• 541 Bài viết

• 489 Được cảm ơn

bé nhà mình ti sữa mẹ mà dạo này 2 ngày mới đi 1 lần, có bình thường k ạ? bé mình được 7 tuần rồi
    ----------------------------------------------
    Bố ơi, Bố. Đã lâu rồi con không được gọi tiếng Bố

---------------------------------------------
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6