CHĂM SÓC BÉ TỪ 0 - 12 THÁNG

Trẻ 8 tháng rất bám mẹ, quấy khóc suốt. Làm sao đây???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.39K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 339 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Hi all!
    Con nhà em sắp được 8 tháng, dạo trước thì ko theo mẹ đâu, mẹ đi làm cũng chả khóc hay theo ji cả. Nhưng từ đầu tháng 9 nhà em đổi người giúp việc, bé ko quen với giúp việc mới nên sinh ra quấn mẹ kinh khủng, mẹ đi làm là khóc, vừa về đến nhà bé nhìn thấy lại khóc, chỉ chịu ngủ khi mẹ bế ru còn không ai bế được, cứ lăn ra khóc thôi, đang ngủ mở mắt ra ko thấy mẹ lại khóc. Làm sao cho bé đỡ theo mẹ bây giờ, chứ cứ thế này em phải xin nghỉ ở nhà với con mất thôi.
    Help, help...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 17/09/2013 vào lúc 09:41 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Các loại thực phẩm cần tránh khi cho bé ăn dặm

Chào bác sĩ và cả nhà, Ếch nhà em sắp chuyển qua ăn cháo mịn rồi mà em lăn tăn không biết có loại...

• Clip hay, sôi nổi, các bé sẽ rất thích nhé!

Con nhà mình rất thích mấy clip quảng cáo của Evian vì có mấy em bé nhảy rất sôi động, nhạc vui...

• Fan của Gangnam Style nè!!!

Lại một fan hâm mộ Gangnam Style nữa nè các mẹ ui :)). Đang ngủ mà nghe mở Gangnam Style liền bật...

• Người yêu hay khóc, phải làm sao đây ????

Người yêu mình đang học ở HN. Mình thì bận công việc nên hàng ngày chỉ gọi điện, nhắn tin nói chuyện được với em ý thôi. Nói chuyện qua điện thoại mà em ý cứ khóc huhu, em ý bảo nhớ mình quá ko chịu được. Thế là mình lại phải thu xếp công việc để xuống HN thăm em ý. Hôm mình về em ý lại gục đầu...

• [B]Bé chưa đầy tháng, hay bị vặn mình, ọc sữa.. làm sao đây các mẹ ơi???[/B]

Các mẹ ơi.. Bé nhà mình mới hơn tuần tuổi. Bé hay bị vặn mình lắm, mà lại còn gồng người lên đỏ cả mặt,cả người mỗi khi khóc. Mình nhìn con mà sốt ruột quá, không biết làm sao? Đã vậy bé còn hay bị ọc sữa nữa (ngoài Bắc gọi là bị TRỚ thì phải- mình dân miền Tây). Bà Nội mình nói tại bé vặn mình nên...

• 1,787 Bài viết

• 1,183 Được cảm ơn

em ko bít phải trả lời mẹ nó như nào,nhưng có thể là bé chưa quen với GV mới thôi,con em hiện cũng đc 9m rùi,bám mẹ kinh dị,ko chịu ngồi 1 chỗ,toàn đòi bế đi chơi cơ.
    • 506 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cunxuxu Xem bài viết
    em ko bít phải trả lời mẹ nó như nào,nhưng có thể là bé chưa quen với GV mới thôi,con em hiện cũng đc 9m rùi,bám mẹ kinh dị,ko chịu ngồi 1 chỗ,toàn đòi bế đi chơi cơ.
    Vay chiu thua be huh chi? Con e 7 thang Cung bat me am bong suot, da vay con ko chiu an uong nua moi kho. Mod oi, xi xoa dum e onl bang dt ko go dau dc, tranh thu vua am con ngu chui vao day tim giup do!
    • 66 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bé em còn mấy ngày nữa là 8 tháng, tự nhiên dạo này ko chịu nằm 1 mình mà fải có người ngồi kế bên, bà nội trông cháu ko làm được việc nhà nên hơi quạu với mình, lại còn nói tại mấy hôm trước về ngoại bị bà ngoại dạy hư nữa
    Huỳnh Minh Mẫn:
    NB: 12/06/2011 1.9kg - 40cm
    6M: 12/12/2011 6.8kg - 65cm
    • 638 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Trôm vía cún nhà mình,8 tháng ko đòi bố hay mẹ,có thể chơi một mình ko cần bế,miễn là có tiếng người là đc,nhiều lúc thấy con chơi một mình cũng tủi ghê,nhiều lúc mỏi quá bé cũng kêu cho mọi ngươi biết để bế tí hjhjhj
    あいじょう Khánh Giang
    • 170 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Con mình cũng vậy, dc 7 tháng đeo mẹ dữ lắm, ko có mẹ ko ngủ, ông bà ngoại dỗ cả ngày toàn khóc chẳng chịu ngủ, mẹ về cho măm ty thì ngủ. Hĩ, mấy hôm nay toàn trốn việc về dỗ con ngủ. Tình hình này chắc bị về hưu sớm.
    • 638 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Các mẹ học cho bé ăn kiểu Japan

Có cả cách dạy và nuôi con kiểu japan đó,con sẽ tự lập tự lúc sinh ra ấy,kiên trì các mẹ nhé
    あいじょう Khánh Giang
    • 66 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shiroiame Xem bài viết
    Các mẹ học cho bé ăn kiểu Japan

Có cả cách dạy và nuôi con kiểu japan đó,con sẽ tự lập tự lúc sinh ra ấy,kiên trì các mẹ nhé
    Chị có tài liệu về cách dạy con kiểu Nhật này ko share cho em với.
    Huỳnh Minh Mẫn:
    NB: 12/06/2011 1.9kg - 40cm
    6M: 12/12/2011 6.8kg - 65cm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang gặp hoàn cảnh như thế nè. Các mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này xin chia sẻ bí quyết cho mình với.
    • 79 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, có khi nào do người giúp việc mới đối xử với bé không tốt k?
    Nhiều t/h giúp việc rất tệ khiến bé luôn sợ sệt , khóc và bám mẹ mỗi khi thấy mẹ đấy .