CHĂM SÓC BÉ TỪ 0 - 12 THÁNG

Trẻ 5 tháng tuổi bị rối loạn tiêu hóa... đi ngoài phân sống 2 tuần rồi

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 50.2K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
    • 181 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi akute Xem bài viết
    bé nhà mình cũng thế được 4.5 tháng nặng 6kg sinh ra được 3.2kg mà vãn cứ xi xoet 5 lần 1 ngày mấy hôm nay bị tiêu chảy 10 lan 1 ngày.bé bú hoàn toàn bằng sưa mẹ thôi. minh cũng cho uong men tiêu hóa3 ngaỳ như bạn nói mà ko thấy đõ. minh sot ruột quá. mình muốn cho bé ăn thêm sữa ngoài nhưng bé đang bị tiêu chảy thế này mà ăn sủa ngoài có được ko các mẹ? và mình nên chọn sữa nào?
    chào bạn! bé nhà mình củng bằng tháng tuổi con bạn. đợt vừa rồi bé củng bị sốt 1 hôm sau đó hết nhưng lại đi ngoài ngày 5 đến 7 lần phân màu xanh có nhầy va cuối có bọt mình cho bé đi khám bác sỹ cho thuốc nhưng không khỏi. Sau đó gì ruột của mình mách cho cách này: quả hồng xiêm đang ở trên cây sau đó đục lỗ trên quả lấy mấy giọt nhựa trắng ( khoảng 3 giọt) sau đó pha thêm với nước sôi nguội rồi cho bé uống. Mình cho bé uống 2 lần là khỏi không đi ngoài nữa. Sau đó mình cho bé uống men tiêu hóa của pháp Enterogermina bây giờ bé đi tiêu ngày 1 lần phân bình thường rồi. nhựa quả hồng này dễ uống lắm mình uống thử thấy giống như nước sắn dây không mùi không vị rất dễ uống.
    Đây là kinh nghiệm của mình mong rằng giúp được bạn. Cùng cảnh nuôi con nhỏ hễ con bị làm sao là lo lắng lắm.
    chúc bé nhà bạn nhanh khỏi!!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con nha minh duoc 4,5 roi. Be bi di ngoai 4 hom nay. Phan cua be van dac nhung lai co mọt chut mau.minh lo qua. phai lam sao day.Cac me giup minh vơi.
    • 23 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

RLTH quả thực rất mệt mỏi các mẹ nhỉ? Bé nhà mình đc 4 tháng, bú sữa mẹ hoàn toàn, từ lúc sinh ra đến giờ đi phân rất ổn, mỗi ngày đi 1 lần, phân vào khuôn vàng mịn (bố cháu toàn kêu là sinh tố Xoài), bỗng 1 ngày cháu bị sốt, mình cho bé uống lá dấp cá giã nát đun với nước vo gạo. Hôm sau con hạ sốt nhưng lại đi phân màu xanh xanh và lổn nhổn. Sau đó là cả một chuỗi ngày gần nửa tháng mẹ cháu phải đánh vật với hiện tượng này của cháu. Mẹ cháu vác cháu đi khám, bsi bảo rối loạn tiêu hóa cho uống Enterogermina ngày 1 ống và hidrasec, 5 ngày sau tình trạng ko đỡ tẹo nào, ngày đi còn tóe ra nước, vội vàng mang con sang Nhi, bác sĩ nhìn phân (dù mình kêu làm xn) bảo: ko cần làm xn, nhìn là biết, hội chứng lị -> kê cho uống Novafex, Lactomin plus và smectra (kêu uống 3 ngày là khỏi). Mẹ cháu tin tưởng lắm lắm vì nghe nói đó là bsi cũng có tiếng ở viện Nhi, cháu uống 5 ngày, ko đỡ tẹo nào, đi càng tồi tệ, ngyaf 6-7 lần, ban đầu là sệt sệt nhưng nhiều hạt lổn nhổn, sau cứ loãng dần, rồi chỉ có nước, mẹ cháu phát hoảng gọi điện cho bsi, bà ấy kêu mang phân đi làm xn.
    KQ là: ko nhiểm khuẩn, ko nhiễm nấm, .....phân có nhiều hạt mỡ (do ko tiêu hóa đc). Bsi vẫn kết luận là lị, nhưng triệu chứng nhẹ. Hỏi nhẹ sao uống ksinh rồi mà ko khỏi. Trả lời: kháng thuốc (hic, bé chưa từng uống thuốc ks bao giờ -> kháng làm sao đc), kê ks mạnh hơn, hic, mẹ cháu ko co uống vì mất lòng tin.
    Lại tiếp tục đi khám bsi khác, kết luận sau khi nhìn xn phân: Ko phải lị, mà là RLTH.
    Một bsi nữa, sau thăm khám và dựa trên giấy XN phân: RLTH kéo dài, ko kê ks, chỉ kê ít men TH. (mẹ cháu chưa cho uống)
    Ông bà nội ở quê nghe thấy vậy, gọi điện bảo ko cho uống gì hết, chỉ có thuốc này mới trị đc thôi, rồi ông tức tốc đi lấy thuốc cho cháu, ông bảo thuốc này của 1 người TQ làm gia truyền đã mấy đời rồi, từ ngày ông bố là người TQ bốc thuốc chữa cho cả nhà ông cháu khỏi. Ông bà bảo, trẻ con vùng này đứa nào bị tiêu chảy chỉ cần uống 1 gói là khỏi. Thôi thì đến nước này mẹ cháu đành có bệnh vái tứ phương thôi chứ cũng chẳng biết phải làm gì cho con nữa. Ông cháu gửi lên những gói thuốc nam đc tán nhỏ, mẹ cháu ngày uống 6 gói, cháu thì uống 1 chia làm 3 bữa. Kq: sau 1 ngày uống thuốc cháu đi phân sền sệt, giảm hẳn sống phân (ngày đi 3 lần), sang ngày thứ 2 cháu đi 1 lần có lỏng hơn nhưng giảm hạt mỡ trong phân. Ngày thứ 3 đi một bãi to tướng, và phân bắt đầu đẹp. Hết thuốc, gọi điện cho ông thầy bốc thuốc (là con ông TQ), ông ấy bảo con vẫn bị RLTH, bốc vài gói thuốc khác (gói bé tẹo thôi). Sau uống 1 gói thì con đi phân ổn hơn nhiều. Thế là mẹ cháu chấm dứt đc chuỗi ngày đau khổ. Mẹ cháu hỏi thành phần thuốc nhưng ông ấy bảo đây là bài thuốc gia truyền, vậy là mẹ cháu ko biết đó là gì, nhưng con ổn và trộm vía đến giờ vẫn ổn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cuti nhà mình cũng bị đi ngoài phân sống như này. Từ hôm đi tiêm phòng về là lần nào cũng bị đi ngoài. Cứ cho uống men tiêu hóa vào đỡ được mấy hôm thì mình cho cuti ăn bột hipp dành cho bé từ 4 thánh tuổi. Bé được gần 5 tháng rồi. Thì bé lại bị đi ngoài ngày 5-6 lần. Mình đang dừng không cho ăn bột nữa và lạicho uống men tiêu hóa Engtriminia ngày 1 ống chia làm 2 lần. Bị một tuần rồi vẫn chưa khỏi. Buồn quá mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp.
    Nhi'm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em ko biết thế nào là phân sống nữa. Bé nhà em 4,5thang đi phân cũng không được mịn lắm ạ. Cũng lổn nhổn lắm nhưng mà khô chứ ko có nước. Ko biết có phải bị RLTH ko các mẹ nhỉ? Ngày nào bé nhà e cũng đi 1 lần.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình 5 tháng 4 ngày tuổi rồi các mẹ ạ. Con cũng bị đi ngoài phân sống có nước mất 6 ngày rồi,uônngs men tiêu hóa, nước cà rốt cũng ko khỏi. Trộm vía con vẫn ăn ngoan, ngủ ngoan, chơi ngoan. Đêm ngủ ko ị, sáng dậy mới ị,hôm nay đi 6, 7 lần liền. Thương quá mà ko biết làm thế nào nữa các mẹ ạ. Hu hu hu
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi con em cung bi giống hệt con chị.chị có thể cho em xin bài thuốc đó được không a
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị Minka12 ơi. Cho em xin bài thuốc của chị được ko ạ. Chị có thể cho em xin số điên thoại để hỏi chút vì con em hiên giờ cũng đang bị như con chị chị à. Số đt của em là 01686222947.
    • 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bangnhi198 Xem bài viết
    sữa dành cho bé bị tiêu chảy là sữa gì hả bạn
    Các loại sữa hiện nay hầu như đều có dòng dành riêng cho trẻ bị tiêu chảy ý. Đợt trước mình cho con uống Picot SL của Pháp, uống được 2 ngày thì con đỡ tiêu chảy hẳn, nhưng mình cũng không cho con uống lâu dài, vì sợ thiếu chất (mình nghĩ thế, chả biết có phải không), sau 1 tháng con hết đi ngoài thì mình lại trở về sữa bình thường hay cho uống. Mẹ nó thử xem sao.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp con em với.. Con e bị đi ngoài tư lúc hơn 3 tháng xì xoẹt hoa cà hoa cải.( các cụ bảo thế) nên e không cho con uống thuốc gì cả.mãi không thấy con khỏi e cho con đi khám và bác sĩ kết luận là bị RLTH e cho uống nhưng không đỡ.. Mỗi loại thuốc e đều cho uống 10 ngày đến tận 7 tháng cho đi khám ở tự nguyện A vê uống thuốc là khỏi ngay. Nhưng lần ấy là em dừng ko cho con e uống sữa ngoài nữa thì khỏi không biết tại sữa hay do thuốc khỏi nữa. Nhìn con khát sữa mà e đau thắt hết cả ruột gan. Rồi 1 tháng sau e cho con uống sữa lại thì hôm con đi 1 lần hôm đi 2 lần.. Rồi tự nhiên con bị sốt nhẹ và đi ngoài ngày 11 lần phân nhầy và có máu. E cũng không biết tại sao nữa. Sợ qá cho con vào bv nhi bs kết luận con bị hội chứng lị kê đơn thuốc cho con uống nhưng bây giờ một ngày con đi 2-3 lần phân sống ạ. Mặc dù e đã đổi rất nhiều loại sữa cho con nhưng con vẫn đi ngoài. Hiện tại con đang uống Nan all 110. 10 tháng chỉ có 7kg thôi ạ.. E buồn quá .. E vẫn đag cho con uống thuốc và uống cỏ sữa. Nhưng tìh hình phân sống và đi ngày 2-3 lần của con vẫn còn e thực sự hoang mang và ko biết tại sao ạ. E mong các mẹ thông thái đã có con từng bị mà chữa khỏi thì cho e biết có cách nào ko ạ.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3