Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
CHĂM SÓC BÉ TỪ 0 - 12 THÁNG

Trẻ 5 tháng tuổi bị rối loạn tiêu hóa... đi ngoài phân sống 2 tuần rồi

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 45.2K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 120 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Ai giúp mình với ... con mình bị đi ngoài 2 tuần rồi ko khỏi ... đi khám ở viện nhi thì bị rối loạn tiêu hóa do ăn bột sớm ... người ta cho uống thuốc lactomin plus và nước vôi nhì ... nhưng con mình uống 2 tuần nay rồi mà chả thấy đỡ tí nào ... một ngày cháu phải đi tầm chục lần, phân sống ... mình lo quá mà đi khám ở đâu người ta cũng chỉ kê đơn cho uống men tiêu hóa và thuốc đi ngoài ... mình đã thử cho con dừng đơn thuốc ở viện Nhi lại rồi cho uống lacteol fort và anti bio ... uống được 3 ngày rồi nhưng tình hình cũng chẳng khả quan hơn. Búp ổi với hồng xiêm xanh mình cũng thử hết rồi:Crying::Crying::Crying::Crying::Crying: Có mẹ nào đã trải qua trường hợp của mình rồi thì giúp mình với :Crying::Crying::Crying::Crying:

• 14,679 Bài viết

• 1,686 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bangnhi198 Xem bài viết
    Ai giúp mình với ... con mình bị đi ngoài 2 tuần rồi ko khỏi ... đi khám ở viện nhi thì bị rối loạn tiêu hóa do ăn bột sớm ... người ta cho uống thuốc lactomin plus và nước vôi nhì ... nhưng con mình uống 2 tuần nay rồi mà chả thấy đỡ tí nào ... một ngày cháu phải đi tầm chục lần, phân sống ... mình lo quá mà đi khám ở đâu người ta cũng chỉ kê đơn cho uống men tiêu hóa và thuốc đi ngoài ... mình đã thử cho con dừng đơn thuốc ở viện Nhi lại rồi cho uống lacteol fort và anti bio ... uống được 3 ngày rồi nhưng tình hình cũng chẳng khả quan hơn. Búp ổi với hồng xiêm xanh mình cũng thử hết rồi:Crying::Crying::Crying::Crying::Crying: Có mẹ nào đã trải qua trường hợp của mình rồi thì giúp mình với :Crying::Crying::Crying::Crying:
    Lúc đi khám ở BV họ có xét nghiệm phân không? Nhà bạn có cân bằng chế độ ăn của bé chưa?

• 120 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Người ta xét nghiệm phân và nói trong phân thừa tinh bột nên về nhà mình chỉ cho con uống sữa và ko ăn bột nữa . Sữa mình còn pha loãng hơn 1 chút để cho bụng dạ của con ko phải hoạt động nhiều. Tội nghiệp thằng bé ị nhiều nên cứ nhấc người nó lên để rửa đít là khóc lóc ầm ĩ ... thương lắm

• 2,086 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Người ta xét nghiệm phân và nói trong phân thừa tinh bột nên về nhà mình chỉ cho con uống sữa và ko ăn bột nữa . Sữa mình còn pha loãng hơn 1 chút để cho bụng dạ của con ko phải hoạt động nhiều. Tội nghiệp thằng bé ị nhiều nên cứ nhấc người nó lên để rửa đít là khóc lóc ầm ĩ ... thương lắm
    Mẹ nó ơi, đừng cho bé uống sữa bé vẫn dùng. Mẹ nó phải cho bé uống cái loại sữa dành cho trẻ bị tiêu chảy ý.

• 120 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

sữa dành cho bé bị tiêu chảy là sữa gì hả bạn

• 466 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

sữa dành cho bé bị tiêu chảy là sữa gì hả bạn
    bạn thử cho bé uống men Entergernima của Ý xem sao. cái này đặc trị rối loạn tiêu hóa và loạn khuẩn đường ruột đấy. Trước đây con tớ cũng bị rối loạn tiêu hoá, uống các kiểu không khỏi, chuyển sang men này thì khỏi luôn.
    Sữa dành cho bé bị tiêu chảy có nhiều loại, bạn ra cửa hàng sữa rồi người ta bán cho, mua của enfa cũng được, nó dành cho các bé tiêu chảy do khng dung nạp đừong lactose nên thành phần của sữa sẽ là lactose free
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kingkong; 16/05/2009 vào lúc 12:00 PM.
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây

• 120 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

mình cho uống 10 ống men đấy rồi cũng ko khỏi bạn ạ

• 120 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

ai giúp mình với

• 170 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

chít rùi! Hình như con em cũng bị như vậy hay sao ý. Cho e hỏi phân sống như thế nào ạ. Cu nhà em 2 hôm nay ngày cũng đi mấy lần. Cứ thi thảng lại thấy bé rặn rặn ị. Thương con quá, em lại cứ tưởng em xi bé ị chưa hết. hu hu! E chưa cho con ăn bột mặn, chỉ cho ăn váng sữa, phomat và bột sữa pha loãng thôi ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoathangtu428; 16/05/2009 vào lúc 07:11 PM.

• 120 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Phân sống là phân toàn nước thôi có thể xanh hoặc vàng , trong phân có những cục nhỏ nhỏ màu trắng như lòng trắng trứng, phân có mùi chua
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5