• 1 Lượt chia sẻ
  • 97.9K Lượt đọc
  • 647 Trả lời

26 Người đang theo dõi

• 98 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Tháng 5 tời mình sinh tập 2, mặc dù đã có kinh nghiệm chăm sóc bé đầu tiên nhưng mình vẫn muốn tham khảo thêm ý kiến của các mẹ về việc tắm cho em bé lúc mới sinh. Bé Bông nhà mình tháng đầu tiên tắm hoàn toàn bằng nước là canh dới, sang tháng thứ hai thì tắm bằng nước canh dới, chè xanh hoặc là chanh. Nhưng mình có nghe nói là trẻ sơ sinh không nên tắm bằng chanh, vì có nhiều axit không tốt cho da của bé, và nếu lớ bắn nước vào mắt thì cũng rất hại.

Không biết mình tắm cho bé như thế có đúng không, các mẹ có kinh nghiệm gì không chia xẻ với mẹ Bông nhé.

Xin chân thành cảm ơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 2,402 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Em thì thấy mọi người hay tắm bằng nước dừa ( cho nó trắng da và mát )

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )

• 1,550 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em thì mấy ngày đầu tắm bằng dầu tắm của baby cho bé, rồi sau đấy dùng lá thuốc tắm cho bé đến giờ, thinh thoảng lắm mới dùng xà phòng để gội đầu cho bé còn đâu tàn dùng chanh thôi, chanh mát và lành da lắm. Nếu không thì chị dùng lá sài đất giã ra lọc lấy nứơc tắm cũng được, mát da mà k bị rôm sảy gì hết.
    Bi zonzon

• Mẹ Anh Minh
    • 44 năm
    Mình tắm cho bé bằng dầu tắm gội trẻ em của Johson Baby. Nhưng luôn dùng nước sôi để nguội để tắm trong tháng đầu. (Để bình nóng lạnh ở chế độ maximum, sau khi đèn tắt, lấy nước ở vòi nóng ra xô, để nguội còn 37.5 độ thì tắm cho bé. (chỉ việc thả cái cặp nhiệt độ vào là đo được ngay).

Cách 1 ngày tắm chanh 1 lần. (Cắt quả chanh rồi vắt sẵn ra nước để tắm, không sát trực tiếp lên da bé)

• 1,603 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mình thì tuần đầu tiên mình tắm cho Bin bằng nước lá chè xanh sau đó mình tắm cho cu cậu bằng nước dừa để cho da nó mat như vậy vào mùa hè ít bị rôm sảy.

Rồi những ngày sau tằm bằng nước ấm vắt chanh vào nước hoặc mùa hè tắm bằng nước lá canh giới.

Dùng sản phẩm dầu tăm cho trẻ chỉ khi nào con dược hơn 1 tuổi thôi.
    Hạnh phúc là gì?............
    Mẹ xin lỗi các con. Mẹ yêu các con rất nhiều..

• 1,952 Bài viết

• 4,494 Được cảm ơn

Mình tắm gội cho bé nhà mình bằng dầu tắm Klorane corps et cheveux từ lúc mới sinh tới giờ, chẳng có vấn đề gì cả.. bây giờ thì chuyển sang Cadum, thơm nhẹ và nhanh sạch, không như Pigeon tắm mãi mà vẫn còn hơi nhớt nhớt....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 459 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tuần đầu tiên mình cũng giống chobe tam bằng lactaxit. rồi từ đó đến giờ (11 tháng ) vẫn tắm bằng chè xanh, thỉnh thoảng thì dùng chanh. Còn lá sài đất mình chỉ dùng khi bé có nổi mẩn( hiệu nghiệm lắm )nhưng chỉ dùng một vài ngày là ngưng ngay vì sợ con gái lai đen thui :3:
    Màu nắng hay là màu mắt em!

• 459 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ah quên mất 2 tháng đầu tớ còn tắm cho bé bằng mướp đắng say ra rồi lọc nữa nhưng bây giờ thì thôi rồi vì lách cách wa.
    sao E không sửa dược bài Mod oi hu hu
    Màu nắng hay là màu mắt em!

• 247 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

cu tý nhà này từ lúc đẻ ra đến bây giờ chỉ có lá chè xanh mà thôi: tắm, rửa mặt, vệ sinh tất tần tật đều là lá chè xanh. Trong chè xanh có chất tananh, là chất kháng khuẩn, rất tốt cho trẻ nhỏ. Trộm vía, cu tý từ nhỏ tới giờ chẳng có mụn nhọt hay rôm sảy gì cả.

• 8,139 Bài viết

• 1,572 Được cảm ơn

Tũn nhà mình nửa tháng đầu tiên có hộ lý ở khoa sơ sinh Viện C đến tắm tại nhà: nước sôi để nguội 37oC, 2 quả chanh vắt vào nước tắm, dầu gội đầu và sữa tắm của Pureen; cứ thế đến tận bây giờ (sau 3 tháng thì không cần đun nước sôi để nguội nữa thôi) chứ chẳng dùng bất cứ cái lá gì cả. Trộm vía Tũn chẳng bao giờ rôm sảy, mụn nhọt hay là "cứt trâu" gì...
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: