• 8 Lượt chia sẻ
  • 80.6K Lượt đọc
  • 78 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Be Bong nha minh bu sua me hoan toan thi co can phai ro luoi khong nhi? Minh thay luoi be cung hoi trang trang, thinh thoang minh cung ro bang mat ong nguyen chat nhung khong hieu qua may, nguoc lai sau do, nuoc dai trong mieng be nhieu hon khien be tho phat ra am thanh "xot xet".
    Mot ben tai cua be bi lep vao phia dau. Minh da co gang keo no ra moi khi cho bu nhung den nay, sau 1 thang ruoi, cai tai .. .van the!!! Khong hieu do la do cau tao cua be hay do be hay nam nghieng ben day nhi? Cac ban bao lieu co cach nao de 2 tai be giong nhau?i
    Minh con co mot ban khoan nua la co nen dung giay uot de ve sinh cho be khong? Minh khong hieu sao o vung ta lot (tam giac!!) cua be co mau hoi tham nau. Minh nghi ngo la do dung giay uot vi luc sinh ra be co the dau?
    Minh mong cac ban tra loi som. Chuc ca nha vui!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 318 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Tất nhiên là phải rơ lưỡi cho bé rồi. Rơ lưỡi cho bé cũng như người lớn đánh răng, súc miệng vậy cho dù bé bú sữa mẹ hay sữa bình. Mình nghĩ bạn không nên rơ bằng mật ong vì không những không hiệu quả mà còn không tốt cho đường ruột của bé nữa. Mình thường rơ miệng cho Tủn bằng nước ấm, có khi pha chút xíu muối mà thôi. Khi nào bé bị tưa (đẹn / nấm) thì dùng thuốc cốm NYST để rơ lưỡi cho bé.

Còn chuyện cái tai thì lúc mới sinh bé có như thế không ? Bạn có hay cho bé nằm nghiệng đầu sang một bên không ? Mình nghĩ cơ của bé còn mềm lắm, bạn có thể uốn nắn từ từ được mà. Hay bạn kiếm cái gì mềm mềm chèn vào tai bé xem sao. Nếu đã uốn rồi mà không được thì mình... chịu thua. Các bạn khác có cách nào giúp bạn ấy không ?

Vụ giấy ướt thì mình chưa nghe ai nói xài bị thâm cả. Bạn để ý xem có khi nào do bé tè mà bạn chưa lau ướt lại ngay nên để nước tiểu thấm vào da lâu ngày thành như thế không ?

• 1,134 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Ve cai vu ro luoi nay thi ban co the dung lau rau ngot rua sach, ngam qua muoi nhat (nho la khi rua dung nuoc da dun soi de nguoi nhe), sau do xay (hoac gia) lay nuoc cot, pha them chut nuoc loc cho loang (vi no co mui hoi ngai nen ban lam cho be luc be doi, se khong bi tro (non ra). Dung khan mat (hoac gac) cham vao nuoc do, lau luoi cho be, rat hieu qua, ma lai mat nua, rau do rat lành ma. Thinh thoang lam nhu the luoi be rat sach, tranh duoc viem hong do sua dong lau o luoi...
    Con tai bi bep vao dau thi ban co the lay bong gon (mieng nho thoi) dat vao sau vanh tai be, va cho ngu nghieng nhieu ve phia ben kịa Phai dan dan moi do vi bay gio be nam la chu yeu. Den khi biet lay va ngoi thi tai cung se venh ra hon day. Chang bu cho be Ech com nha minh, tai cu venh ra ma be lai hay lay tay keo vanh tai ra nua chu, hi hi. Hai tai hoi khac nhau cung binh thuong thoi, lon se do khac di ma.
    Vai kinh nghiem tich luy duoc qua thoi gian cham soc be, ban xem thu co giup gi cho be Bong duoc khong nhe.

• 876 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Dung la can phai ro luoi, mieng cho be vi neu mieng be khong sach, luoi dong trang lai be bu kem di day. Minh nghi ro mieng bang mat ong la cach cua cac ba gia xua ( noi sau lung thoi nhe). Dung chai nuoc muoi sinh ly hoac dung dich ro mieng co ban tai nha thuoc rat thom va lam be de chiu lam. Tuy nhien, be con qua nho nen niem mac trong mieng rat mong, neu minh lam khong kheo leo, de gay chay mau thi toi be lam.

Dung khan giay uot lau dit cho be minh thay dau co van de gi, neu ban khong thich thi mua 1 bich bong bang Bach Tuyet ve cat nho thanh tung mieng 3cm X 3cm, mua 1 thau nhua nho, moi lan be di ve sinh thi tham nuoc am lau cho be cung duoc. Day la cach danh cho cac be di ung voi cac loai giay uot.

Ban lam thu xem sao.

Be Au

• 415 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

12 tháng nay từ ngày sinh Bông tồ nhà mình tòan được rơ lưỡi bàng nước muối sinh lí Natri Clorid 0.09%. Chẳng hề có khái niệm tưa miệng là gì cả. Bán đầy ở hiệu thuốc, 1 ngàn đồng/lọ.
    Một số em bé, cũng như người lớn, có thể bị dị ứng với mật ong, vì vậy tốt nhất không nên dùng mật ong rơ lưỡi cho bé. Mặc dù trên thực tế trong mật ong có chất kháng khuẩn nhẹ nên ngày xưa các cụ hay dùng rơ lưỡi trẻ con. Mặt khác mật ong có khả năng kích thích tiêu hóa, có thể gây tiêu chảy nếu bé đang đi ị bình thường mà lại dùng mật ong!
    Mình nghĩ dùng khăn ướt vệ sinh cho bé không gây hại gì, mình vẫn dùng cho Bông những khi đi xa không tiện có nước ấm lau rửa. Khả năng là mông của bé nhà bạn bị hăm do kích ứng bởi nước tiểu thải ra không kịp lau khô ngay. Bạn thử dùng kem chống hăm và tã giấy loại tốt cho bé một thời gian xem sao.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ve cai vu ro luoi, minh lai nghe co nguoi khuyen la khong nen lam vi be con nho qua, lai chi bu sua me. Minh cung da thu khong ro 10 ngay nay nhung thay be van bu binh thuong, khong co bieu hien luoi bu! Nhung kinh nghiem cua cac ban rat hay, minh se luu lai va se ap dung khi be lon hon ti nua, co the la luc be bat dau an dam hay bu sua bot chang han. Cam on cac ban lam lam!
    Con ve vu giay uot, minh nghi chac Bong nha minh bi di ung voi cac thanh phan trong giay uot, mac du ben ngoai hop giay, nguoi ta ghi "khong gay di ung da". Minh cung can than lam, chua bao gio minh dam de be te uot ma khong thay ngay, ke ca ban dam! Cac ban chac cung vay phai khong? Minh thay y kien cua ban BE-AU rat hay nen da lam theo. Minh mua 1kg bong Bach Tuyet ve, cat nho de san vao 1 cai hop, luc can thi tham nuoc am lau cho be. Cong nhan la co mat cong hon nhung minh rat vui va yen tam vi be duoc an toan. Can on BE-AU nhieu nhe!
    Con ve cai tai bi bep vao, minh co dung bong dem phia dang sau nhung khong an thua, mot luc sau bong lai roi ra i ma!!! Ban nao co kinh nghiem nao khac khong? Be Bong la con gai ma, mat mui (trom via) cung khong den noi nao, chi phai cai tai thi ....

Minh moi sinh chua duoc bao lau nen ba me minh khong cho ngoi truoc may tinh nhieu, do vay minh it duoc gap cac ban, nen moi lan gap thi "noi" hoi bi nhieu. Cac ban thong cam cho minh nhe. Chuc ca nha vui!Cam on cac ban nhieu!

• 177 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

ATuu nha minh ngay truoc cung vay day, 2 tai khong giong nhau, minh cung lo lam, het dem lai keo roi ve tai nua nhung khong an thua. La con gai chi lo sau nay tai xau thi chan lam. Nhung roi bay gio chau duoc 15 thang thi tu nhien 2 tai lai can bang voi nhau tu luc nao minh cung khong biet nua. Minh nghi chac mai kia Bong nha ban lon len tai cung se dep thoi, dung lo lang qua nhe
    Me ATuu (Ha noi)

• 997 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

mọi người ới ời ơi, mẹ nhóc sắp sinh, hum nay đi mua đồ định lấy cái tưa lưỡi hàng xịn nhưng mọi người kêu là kô cần mua, chỉ cần mua gạc tưa lưỡi cho bé là được. Nhưng mọi người mách em xem tưa lưỡi cho bé thế nào cho đúng nha

• 61 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

me nhóc oi em be moi sinh nen cai gi cung con non va mem lam, chi can dung bong gon sach quan mong vao ngon tay va ro nhe lươi cho be nhe nhang thoi dung lam manh so de bi tua lươi be se dau va không bu dươc. con neu mua gac thi mua loai gac co thanh trung roi (dang trong bao dong goi tung cai mot), cai nay thi de be lon ti da roi hay dung. Chi co nghe các cu xua chi day la: khi be di phan su lay mót ti ro deu vao miêng be trong ngóc ngách roi den lươi thi sau nay be se ko bi de.n (dang benh tre em thương hay noi muc trang trong miêng lam cho be hay khóc va ko chiu bu). cai nay chi da áp dung cho be nho cua chi va thay co két qua lam, neu me nhóc ko ghe thi hay lam thu xem sao. Chúc ca hai me con manh khoe nha
    Smile and The World Smiles with you

• 106 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

mình đọc thấy bạn post từ tháng 7, chắc giờ bé đã lớn rồi nhưng mình có 1 cách khác, bạn mua trà Hipp ý, loại có nắp màu vàng, cho bé uống sau khi uống sữa và ăn dặm, đảm bảo lưỡi luôn hồng hào, con mình giờ đã hơn 22 tháng rồi, chẳng đánh răng cho bé bao giờ vì bé không chịu nhưng miệng lúc nào cũng thơm tho đấy.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8