CHĂM SÓC BÉ TỪ 0 - 12 THÁNG

Nổi mẩn đỏ ở mặt, lưng, ngực

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.37K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em mới 1 tháng rưỡi nhưng 2 tuần nay cứ bị nổi mẩn đỏ ở mặt, lưng và ngực. Ban đầu cháu chỉ bị nổi ở trán sau đó Lan xuống 2 má rồi đến ngực và lưng. Em đã. Cho cháu tắm lá kinh giới rồi lá sài đất, bay gió thì đang tắm lá chè xanh mà vẫn ko hết, em cũng bôi thuốc gentrisone cho cháu cũng ko khỏi. Dạo này cháu hay quấy chắc do ngứa ngáy khó chịu. Em ko biết phải làm thế nào nữa. Các mẹ có kinh nghiệm gì giúp em với. Cảm ơn các mẹ nhìu.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 83 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Chị tắm cho bé bằng nước lá khổ hoa xem sao. Nhưng tắm kiên trì, 2-3 tuần j đó. Lúc đầu e cũng theo hiện đại, tắm xà bông baby John S. Được tuần nó nổi mẩn đỏ khắp người nhìn mà phát khóc luôn đó, xong e đành cho bà Ngoại nó tắm lá khổ hoa cho hết mẩn, hiệu wa thấy rõ, hình như sau 1 tháng tắm lá trà đến 3 tháng luôn. E định wa tết ổn định cho tắm lại lá trà... Dạo này da dẻ k tốt lắm
    =>> chúc bé khoẻ mạnh nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn thủ tắm cho be bằng sữa tắm lactacyd xem. Bé nhà mình tắm là hết ngay. Mặt mình bôi hồ nước hôm sau trắng mịn ngay
    • 308 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Con mình cũng bị nổi mẩn đỏ ở lưng, cổ, đầu. Bố cháu tắm cho cháu bằng lá trà xanh, lịch như sau: sáng tắm nắng xong thì rửa mặt, lau người cho con bằng trà xanh. Chiều thì bố cháu tắm. Hnay con mình mới dc 14 ngày tuổi thôi, bị mẩn 3 hôm, sáng bố cháu tắm nắng xong vào thông báo với vợ là con hết mẩn đỏ rùi. Bố cháu chăm hay tắm cho con đều rất sạch và kỹ nhé.
    Mon Sshop - cửa hàng tiện ích, bán đồ giặt, đồ bếp, đồ gia dụng; sản phẩm tiện - gọn - rẻ - đẹp; đồ làm đẹp cho chị em; đồ cho bé yêu.

http://www.facebook.com/phong.vo.566790?ref=tn_tnmn
    Tủ đồ em bé đẹp, cực rẻ; đồ chơi giáo dục cho bé.
    http://mgod.webtretho.com/forum/f275...me-oi-1586045/
    http://mgod.webtretho.com/forum/f254...ki-re-1586195/
    • 714 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

Có thể bé nhà bạn bị rôm sẩy. Nếu vậy thì tắm bằng lactacyd sẽ khỏi (b.si hay kê cho sữa tắm này) nhưng k nên dùng tg dài vì dễ làm khô da bé. Nếu mẹ tắm bằng nước khổ qua, kinh giới, trà xanh...cũng ok. Nhưng cũng có thể bé bị chàm sữa. Bị chàm sữa thì tùy bé hợp với thuốc nào. Bé nhà mình cũng bị nổi mẩn nhưng chỉ nhiều ở vùng cổ. B.si nói là bị chàm sữa nên cho cetaphil để bôi và lactacyd để tắm thấy cũng đỡ nhưng hay bị lại. Nếu bé nhà bạn bị lâu, bạn tắm các loại lá mà k đỡ, bạn đưa bé đi bác sĩ xem sao.
    • 43 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Hồi trong tháng bé nhà mình cũng bị như vậy. Mình lấy cây chó đẻ giã khô vắt lấy nước + nước gạo đặc (Nước gạo vo rồi để lắng lấy nước đặc mẹ nó nhé ) Rồi bôi vào những nốt đỏ đó, ngày bôi vài lần. Mẹ nó kiên trì bôi lấy 2 3 ngày cho dịu dịu xuống rồi hãy bôi Gentrisone nha
    Chúc bé mau khỏi và ngủ ngoan
    • 41 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hamytran6186 Xem bài viết
    Bé nhà em mới 1 tháng rưỡi nhưng 2 tuần nay cứ bị nổi mẩn đỏ ở mặt, lưng và ngực. Ban đầu cháu chỉ bị nổi ở trán sau đó Lan xuống 2 má rồi đến ngực và lưng. Em đã. Cho cháu tắm lá kinh giới rồi lá sài đất, bay gió thì đang tắm lá chè xanh mà vẫn ko hết, em cũng bôi thuốc gentrisone cho cháu cũng ko khỏi. Dạo này cháu hay quấy chắc do ngứa ngáy khó chịu. Em ko biết phải làm thế nào nữa. Các mẹ có kinh nghiệm gì giúp em với. Cảm ơn các mẹ nhìu.
    Be nha minh bat dau tu tuan thu 3 cung bi noi mun, ban dau mau do sau them dau trang o 2ma va tran ,
    Moi lan rua mat nhin mat con do au toan mun la mun nen minh cung lo lan nhu.g m ko dung thuoc boi gi ca, chi tam cac loai la nhu ban, them la kinh gioi va hat ke nua. Den sang tuan thu 5 thi hien tai mat be da sach mun. Day la htuong sinh ly binh thuong me no a. Cu ktri nhe de be luon co lan da dep. Chuc hai me con khoemanh.
    Ai quan tâm tới phương pháp flash card, đừng bỏ qua cơ hội mua được sản Phẩm chất lượng đam bảo, giá cả phù hợp nhé. Hãy gọi cho mình, tin rằng bạn Đã lựa chọn đúng.
    ĐỪNG BỎ QUA CƠ HỘI. JUST DO IT!!!!