• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHĂM SÓC BÉ TỪ 0 - 12 THÁNG

Nhờ các mẹ tư vấn phấn bột và kem BB cream !!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.49K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 50 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nhờ các mẹ tư vấn giúp em với!!! Hàng ngày trước khi đi làm e phải mất đến 30' make up,mà tg thì càng ngày càng eo hẹp.Nên e định hàng ngày trước khi đi làm chỉ dùng toner,Emulsion,cream rồi thay vì dùng foundation thì e chuyển sang BB cream rồi phủ 1 lớp phấn phủ dạng bột để tự nhiên và mịn màng Liệu như thế được không các mẹ nhỉ
    Em đang định mua BB cream và phấn phủ dạng bột của skinfood.Không biết dùng thế nào nhỉ? có mẹ nào đã dùng thì giúp e với
    Em cũng đã tham khảo trên diễn đàn của mình nhưng thấy hơi chát so vs túi tiền của em.... Mẹ nào dùng loại rì tốt thì mách e với nhé
    Thanks các mẹ nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 284 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Phấn phủ dạng bột em bình chọn cho Mac, nhưng nếu giá vừa tiền thì em thích nhứt Coty vì hạt phấn rất mịn và bắt da.
    Còn BB Cream thì đến giờ thực sự em chưa thấy thích loại nào cả vì nó xuống màu nhanh lắm, lại khó che khuyết điểm trên da, hay để lại dầu trên da mặt. Nếu cùng giá tiền mua BB cream của SF thì em khuyên chị đừng nên mua BB của SF, thêm chút tiền mua của Missha,Baviphat (Magic), Lioele... Nếu không chị đầu tư hẳn BB của Dior ấy, em thấy dùng khá ổn, nhưng đến giờ em vẫn trung thành Base -> Found, lâu nhưng nhìn ngon hơn
    • 18 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

E thấy make up hằng ngày trc khi đi làm thì hay nhất là dùng mineral make up chị ạ. Vừa che phủ tốt, mịn lại vừa ko hại da chứ BBcream e thấy cũng chả khác j so với traditional make up là mấyE dùng traditional make up (e dùng base hourglass, found chanel, phủ guerlain) bị nổi mụn rồi đổi wa BBcream ( skin79 hot pink ) vì nghe nó bảo là có cả dưỡng da j j đấy thì cũng bị nổi mụn cái rồi nghe các chị khen mineral make up wá nên ham hố cũng rinh bộ sample về wánh thữ sau khi ăn chơi đủ rồi về tẩy trang wa ngày mai cũng chả có bị nổi mụn vì bt da e make up tẩy trang xong wa hôm sau là thấy có mụn nổi liền ( e dùng joppa ) , e lật đật lại đặt hũ full size chị ạ . Mineral make up thích hợp cho ai muốn trang điểm tự nhiên theo kiểu vẫn là mình nhưng mà đẹp hơn íh. Có nhiều chị bảo mất tg chứ cá nhân e thấy chả mất bao lâu cả chỉ cần xong các bước dưỡng rồi bụp phần nền rồi phủ, rồi má hồng là đủ xinh tươi rồi nên chả mất tg là mấy
    Chỉnh sửa lần cuối bởi linhpeony; 03/02/2012 vào lúc 08:42 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,509 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Mình từng dùng cả 3 bb cream của SF: nấm, lô hội,đậu đen. Mình ko ưng lắm vì cái nào mình dùng đều bị đổ dầu và phấn trôi nhanh, ko last long, mỗi lần sờ lên mặt đều thấy dầu >"< Mặc dù da mình là da hỗn hợp thiên khô- da thường -da khô
    Trong khi đó mình đang xài bb cream funny look của baviphat, mình mua thanh lý, lúc mua bé bán hàng có bảo là ko kiềm dầu, mình mua đại vì thanh lý rẻ quá. Sau đó thử thì thấy màu số 2, xám xịt. Thế là mình ghét bỏ xó luôn. Hai hôm nay hết bb cream của SF mình lôi ra dùng đỡ thì thấy rất ưng ý. Kem màu hơi xám nhưng lên da thì trắng nhẹ, che khuyết điểm tương đối. Mình bụp thêm phấn phủ maybeline là tiệp màu da. Dùng thì khá là last long và đặc biệt là ko khiến da mình tiết dầu. Giá mua mới cũng rẻ có 180k, rẻ bằng phân nửa SF mà mình thấy tốt. Chắc sắp tới mình sẽ thử thêm nhiều loại của baviphat
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ShakNatru; 03/02/2012 vào lúc 09:14 PM.
    :LoveStruc::Rose:

Gọi mình là Su nhé:Smug:
    • 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ời, cũng còn tùy vào da của mẹ nữa ^^ Da tớ hơi khô, nhưng đều màu. Sáng ra chỉ cần rửa mặt, thoa kem dưỡng ẩm. Sau đó dùng kem nền BB í (BB sâm, hộp màu đỏ í), phấn phủ thì dùng của face it. À, tớ có dùng phấn má hồng của GEO nữa, tớ cực kết quả phấn má í, nhìn rất tự nhiên mà trẻ nữa.
    Mẹ Kẹo nhà mình vẫn là 8X, dùng cái nì cho trẻ. Giá của tất cả mấy thứ trên kia cũng chả chat lắm đâu ^^
    • 50 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Da em thuộc dạng da dầu nhưng mất nước nên da không được căng bóng,mà LCL lại to nữa Nhưng da em thì k mụn và cũng không có khuyết điểm.Nếu hàng ngày cứ đánh found thì em thấy cứ bí mặt kiểu rì í ạ mà e thì chỉ muốn nhìn sao cho nó tự nhiên mà vẫn rạng ngời
    Nghe các mẹ trên này có nói đến BB cream đánh lên như 1 lớp mỏng mịn mà sáng mầu nhìn tự nhiên nên ham hố quá đi
    Em cũng có đọc mấy topic trên này về bb cream nhưng mỗi người 1 ý kiến.Chắc do tùy từng da,từng thời tiết và tùy cách đánh nữa...Có người thì bảo Missha BB cream bị bóng nhờn (mà da e lại là da dầu )và bí nhưng có vẻ độ che phủ tốt Ở Hn chỗ nào bán Missha BB cream nhỉ??? để e qua ngó xem như thế nào
    • 43 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình da siêu dầu,dùng phấn bột của Clio thấy thích lắm,kiềm dầu rất tốt,khoảng 450k hộp 60 hay 65g (mình ko nhớ rõ ^^)
    • 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ừm, tớ dùng BB 1 thời gian lâu lâu rồi, cơ mà không có phàn nàn gì về nó. Có vẻ hợp với da tớ, nhìn tự nhiên, chả ai nhận ra là mình đang make up. hehe ^^ Cơ mà tớ cũng chỉ nhẹ nhàng thôi, ko make đậm. Chỗ mua BB thì tớ biết đấy ^^
    • 1,603 Bài viết

• 1,373 Được cảm ơn

theo e bit thì bb chỉ dành cho loại da it khuyết điểm thui, chứ nhìu khuyết điểm như con bạn e thì khó dùng đc bb lắm, bb che đc khuyết điểm thì nhanh xuống
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Secret.Killer Xem bài viết
    ừm, tớ dùng BB 1 thời gian lâu lâu rồi, cơ mà không có phàn nàn gì về nó. Có vẻ hợp với da tớ, nhìn tự nhiên, chả ai nhận ra là mình đang make up. hehe ^^ Cơ mà tớ cũng chỉ nhẹ nhàng thôi, ko make đậm. Chỗ mua BB thì tớ biết đấy ^^
    dùng bb cream xong có cần thêm phấn phủ không ạ??? E ngại dùng phấn phủ lắm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keodang8x Xem bài viết
    Da em thuộc dạng da dầu nhưng mất nước nên da không được căng bóng,mà LCL lại to nữa Nhưng da em thì k mụn và cũng không có khuyết điểm.Nếu hàng ngày cứ đánh found thì em thấy cứ bí mặt kiểu rì í ạ mà e thì chỉ muốn nhìn sao cho nó tự nhiên mà vẫn rạng ngời
    Nghe các mẹ trên này có nói đến BB cream đánh lên như 1 lớp mỏng mịn mà sáng mầu nhìn tự nhiên nên ham hố quá đi
    Em cũng có đọc mấy topic trên này về bb cream nhưng mỗi người 1 ý kiến.Chắc do tùy từng da,từng thời tiết và tùy cách đánh nữa...Có người thì bảo Missha BB cream bị bóng nhờn (mà da e lại là da dầu )và bí nhưng có vẻ độ che phủ tốt Ở Hn chỗ nào bán Missha BB cream nhỉ??? để e qua ngó xem như thế nào
    C ơi, e vừa tậu em này, cơ mà da e nó ko hợp, ( e thuộc loại da đen, đi tìm bb cực khó.huhu), e muốn thanh ly' e này, giá rẻ nửa luôn, hàng e mua là của bác người quen chuyên đi Hàn nên e nhờ mua ạ, c yên tâm chất lượng, nếu thích e tư vấn luôn cách phân biệt đâu là hàng thật giả cho c yên tâm, e muốn bán vì để thì cũng k dùng nữa, thôi thì góp tiền mua e khác, hik, nếu c quan tâm c liên lạc theo số này cho e nhá 0989138691.:X
    • 166 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Secret.Killer Xem bài viết
    Mình cũng dùng bbcream đây. Típ màu xanh tìm. Của hàn quốc. Tên là MAGIC BLEMISH BALM CREAM , tạm dịch là kem dưỡng ẩm da với ma thuật che khuyết điểm, đành lên tự nhjeen lắm nên k che hết những khuyết điểm đậm đc , nên mình hay đánh trc 1 lớp phấn mỏng lên da rồi mới dùng kem, hiệu quả lắm. Loại này dùng cho da nhạy cảm, k bị lên trứng cá và nếp nhăn .Nó ghj bằng tiếng anh trên típ. Mình tạm dịch ra. Giá,mình mua la,210k . Ak, nên kết hợp với phấn gì lâu trôi. Vì kem k giữ phấn. Lâu