CHĂM SÓC BÉ TỪ 0 - 12 THÁNG

Mua đồ cho trẻ sơ sinh ở đâu? (TP.Hồ Chí Minh)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 75.7K Lượt đọc
  • 111 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thân chào các mẹ,

Mình là thành viên mới trên WTT. Rất vui được tham gia diễn đàn và mong được truyền đạt nhiều kinh nghiệm quý báu. Chinchin_kun nhà mình chuẩn bị chào đời, mình đang lên kế hoạch mua sắm cho bé. Có mẹ nào ở TPHCM chỉ cho mình biết phải mua quần áo, vật dụng (để ngủ, cho ăn, bảo vệ sức khỏe, làm vệ sinh vv..vv) cho trẻ sơ sinh ở đâu thì tốt, giá cả phải chăng không?

Mình rất cám ơn:LoveStruc: .Mong nhận được phản hồi sớm.

• 195 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn có thể mua đồ cho trẻ sơ sinh ở nhiều nơi:

1. Ở siêu thị Coopmart: quần áo đủ cả, từ 10-20 nghìn 1 áo/quần.
    2. Miomio (Hanah) ở Xô Viết Nghệ tĩnh (380 hay 389 gì đó, ở bên tay phải). Chất liệu được. Đắt hơn siêu thị 1 chút.
    3. Hoàng Thành ở Nam Kỳ Khởi nghĩa, có đồ Child of Mine hoặc Carter body suit của Mỹ, nhưng sản xuất tại VN và Trung Quốc, áo liền quần, bán 5 cái một trong 1 bịch, áo ngắn tay liền quần, nhưng quần ngắn, 24 nghìn/cái. Chất liệu thì tuyệt vời luôn.
    Ko nên mua đồ đắt quá vì bé 1 thời gian lớn thì lại chật phí đi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi mychinchin_kun Xem bài viết
    Thân chào các mẹ,

Mình là thành viên mới trên WTT. Rất vui được tham gia diễn đàn và mong được truyền đạt nhiều kinh nghiệm quý báu. Chinchin_kun nhà mình chuẩn bị chào đời, mình đang lên kế hoạch mua sắm cho bé. Có mẹ nào ở TPHCM chỉ cho mình biết phải mua quần áo, vật dụng (để ngủ, cho ăn, bảo vệ sức khỏe, làm vệ sinh vv..vv) cho trẻ sơ sinh ở đâu thì tốt, giá cả phải chăng không?

• 473 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Thân chào các mẹ,

Bạn có thể đến chợ Tân Định, shop Thúy Hằng (như các mẹ trên WTT tư vấn). Tuy nhiên, hôm trước mình đến chợ Tân Định thì phát hiện có sạp bán rẻ hơn shop Thuý Hằng. Đó là sạp 1,2 ở trước cổng chợ Tân Định (đường Hai Bà Trưng). Nếu nhìn vào chợ thì sạp ở bên trái cổng chợ

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn hai mẹ trihoang và writepa nhé. Mình sẽ thử đến vài địa chỉ đó xem sao. Nhưng mấy nơi hai mẹ đã mách chỉ bán quần áo thôi phải không? Mình muốn mua giường(cũi),đệm, chăn, dụng cụ để bé tắm(Bồn tắm, lưới tắm, nhiệt độ đo nước..), dụng cụ bảo vệ sức khỏe (Nhiệt kế, bấm móng tay, dụng cụ lấy ráy tai, bàn chải rơ lưỡi, bàn chải mát xa lợi, hút mũi, vv...) thì nên đi mua ở đâu thì được?

Ah, có mẹ nào đã dùng bình pha sữa Nanosilver chưa nhỉ? Hôm trước mình có đọc được một bài báo trên mạng nói về loại bình này? Không biết nó có thật sự tốt không? Mà ở đâu bán nhãn hiệu này hah?

Nice day.:Smiling:

• 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn có thể đến mua ở rainbow cua WTT ở trên đường Trần Quốc Thảo, q3 (số 3). Ở đấy không có quần áo nhưng mấy thứ thường dùng cho bé thì nhiều lắm.
    to my happy family
    Cún cùn cun ơi, mẹ yêu con nhất trên đời....:LoveStruc: :Kiss:

• 195 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nanosilver mình thấy ở siêu thị có bán đó. Chậu tắm, và 1 số dụng cụ cho bé ở coopmart cũng bán cả. Bạn qua đó xem trước xem.

Cám ơn hai mẹ trihoang và writepa nhé. Mình sẽ thử đến vài địa chỉ đó xem sao. Nhưng mấy nơi hai mẹ đã mách chỉ bán quần áo thôi phải không? Mình muốn mua giường(cũi),đệm, chăn, dụng cụ để bé tắm(Bồn tắm, lưới tắm, nhiệt độ đo nước..), dụng cụ bảo vệ sức khỏe (Nhiệt kế, bấm móng tay, dụng cụ lấy ráy tai, bàn chải rơ lưỡi, bàn chải mát xa lợi, hút mũi, vv...) thì nên đi mua ở đâu thì được?

Ah, có mẹ nào đã dùng bình pha sữa Nanosilver chưa nhỉ? Hôm trước mình có đọc được một bài báo trên mạng nói về loại bình này? Không biết nó có thật sự tốt không? Mà ở đâu bán nhãn hiệu này hah?

Nice day.:Smiling:

• 1,158 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Sẵn có topic hỏi mua quần áo trẻ sơ sinh, các chị cho em hỏi ké với. Em thì muốn mua một giỏ đầy đủ đồ để đem đi bệnh viện sinh. Có chị nào biết ở đâu bán không chỉ em với? Em ở TP. HCM. Cám ơn các chị nhiều.

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thankiu các mẹ nhiều nhiều nhé.

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thankiu các mẹ nhiều nhiều nhé.

• 1,429 Bài viết

• 533 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi puppy252 Xem bài viết
    Sẵn có topic hỏi mua quần áo trẻ sơ sinh, các chị cho em hỏi ké với. Em thì muốn mua một giỏ đầy đủ đồ để đem đi bệnh viện sinh. Có chị nào biết ở đâu bán không chỉ em với? Em ở TP. HCM. Cám ơn các chị nhiều.
    Không nhất thiết phải mua vậy đâu bạn ạ, mình nghĩ nên chủ động mua những món cần thiết cho mẹ + cho bé - sau đó cho vào cái túi rồi mang đi sinh thì sẽ tốt hơn rất nhiều. Thứ nhất là đỡ tốn về kinh phí, thứ 2 là chủ động biết đồ nào thừa, thiếu để sau này vào BV rồi, người nhà còn biết để tiếp tục bổ xung.
    VD nhé: *bao tay+bao chân cho bé, mua khoảng 10 bộ để cho bé dùng-nhưng thực tế mình chỉ cần mang tới bệnh viện 5 bộ thôi.
    *Nón cho bé, mình cũng phải mua 4-5 cái- nhưng chỉ cần mang tới BV khoảng 3 cái là đủ dùng.
    *Tã giấy: mang tới BV 1 bịch là quá dư ...vv...

Mình chuẩn bị sinh bé, cũng đã làm 1 túi để mang theo lúc sinh - nhưng nói thực là trong túi đó toàn đồ của mẹ: quạt giấy, băng vệ sinh, quần áo, tất (vớ), giấy vệ sinh, tấm lót chống thấm, khăn mặt, bàn chải đánh răng, chai nước suối... Đồ cho bé mình chuẩn bị một túi riêng để cho chồng mang vào sau- chứ lúc đau đẻ, vác cái túi to thêm cả đồ của bé nữa chắc là không mang nổi.

Dù sao đó cũng chỉ là ý kiến của mình, nếu bạn thấy cách nào tiện cho bản thân thì làm thôi. Còn chuyện ở SG mua túi đồ ở đâu thì mình cũng không rõ - bạn hỏi sạp Thúy Hằng chợ Tân Định xem - nếu mình có yêu cầu thì họ cũng sẽ làm thôi.