• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHĂM SÓC BÉ TỪ 0 - 12 THÁNG

Làm thế nào để con trắng lên được hả các mẹ

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 9.48K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tình hình là thế này ah . Kem nhà em hôm nay được 5 tuần rồi , mà da đen nhẻm ý, bạn ý lại là con gái nữa nên em buồn lắm ,Nghĩ mà cứ ân hận mãi, hồi trước mang bầu nghén nặng quá cho nên không uống đưcọ nước đưa nước mía, và ăn trứng gà. Mà da ba Kem thì trắng như trứng gà bóc ý, con em thì da trung tính không trắng cũng không đen nói chung là tạm ổn. Thế mà chả hiểu sao Kem sinh ra lại đen thế, ai đến thăm cũng kêu là da đen nên em đau lòng lăm .
    Biết là bây giờ đã muộn nhưng thôi còn nước còn tát, các mẹ chỉ giùm em cách để cải thiện làn da socola của bạn ý cái, tre con dù xink mấy thì xink nhưng ma đen thì vẫn hem thích các mẹ nhỉ.HUUu, các mẹ chỉ em xem em có phải an bổ sung cái gì hay phải tắm cái gì cho Kem với nhé. Không thì em buồn chit mất,huu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

sao khong ai tra loi the ah ,huuuu
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chia sẻ cùng bạn. Mit-Chan nhà mình cũng giống Kem nhà bạn zậy đó. Mới sinh đỏ lừ, rồi dần đen thui. Giờ gần 5 tháng trộm vía dần trắng ra
    Em đếm từng ngày, đợi anh về
    Bởi thu không anh thu buồn lắm anh biết không?...
    Gió và hương sữa
    Quyện cùng nỗi nhớ...
    Xào xạc heo may,
    cho cổ tích tháng mười...
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mẹ nó không làm gì cả chỉ để tự nhiên thế thôi ah,
    • 114 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

ava bé trắng và xinh thế kia còn gì nữa mẹ nó . mình thấy mọi người nói khi nhỏ bé đỏ và ko trắng thì khi lớn lên sẽ trắng, ko bít đúng ko nữa hay tùy từng bé.
    Mẹ iêu 2 anh em nhiều nhiều

• 637 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

đợt có bà khách hàng của mình khoe là bác í ăn bơ suốt ngày nên sinh ra em bé nhà bác í trắng bóc, sinh ra rùi vẫn cho bé ăn bơ. Mình nghe thế thôi chứ k bít là bé í trắng vì bơ hay và di truyền nữa. hihi

Đang tìm mua 1 căn nhà nhỏ nhỏ xinh xinh để ở. Đường Bến Vân Đồn quận 4, hoặc Nguyễn Trường Tộ Quận 4, hoặc Vĩnh Khánh, quận 4. Nếu mẹ nào biết ai bán pm em với. Không tiếp môi giới trung gian.
    • 447 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Ui trắng đen do gen mà bạn. Mình thí trắng nhưng xã mình đen nên con bé nhà mình đen lun, giờ chỉ biết hận bố nó thui chứ làm gì được bây giờ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 116 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Con gái mình sinh ra thì đỏ, sau đó đen. Đến hơn 5 tháng tự nhiên bé trắng hồng từ từ ra. Nên mẹ nó yên tâm đi, từ từ bé sẽtrawsngs ra thôi. Ah, con bé nhà mình mới sinh ra toàn tắm lactacyd, nhưng mình để ý thấy hình như tắm loại này da đen hay sao ah? Không biết bé nhà bạn có tắm loại này ko nhỉ?
    • 381 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

mẹ này toàn lo lung tung, thế nên k ai trả lời. bé mới đẻ đc 5 tuần làm sao mà đã lo đen với trắng. Có thể là da đỏ thôi. Dần đàn rồi sẽ trắng ra
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em với anh xã nhà em trắng đấy chứ,nhất là anh xã trắng hồng mà môi đỏ nữa, thế mà kem sinh ra lại đen lại còn đen giòn nữa ý, em tắm bằng jonhson thôi các mẹ ah ,mà kem nhà em cũng lạ lắm có hôm nhìn cũng trắng được một tí, thế mà hôm sau lại đen nhẻm làm em cứ mừng hụt mấy lần
    Con là món quà vô giá lớn nhất đời của ba mẹ:
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ah cho em hỏi sao em chèn ảnh vào hình chữ ký mà không được hả các mẹ
    Con là món quà vô giá lớn nhất đời của ba mẹ:
    • 160 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

hehe y hệt Bông nhà mình, đã có lúc tưởng chừng phải chuyển tên cho con, sợ về sau bị các bạn trêu Bông j mà black thía :d
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kem910 Xem bài viết
    Tình hình là thế này ah . Kem nhà em hôm nay được 5 tuần rồi , mà da đen nhẻm ý, bạn ý lại là con gái nữa nên em buồn lắm ,Nghĩ mà cứ ân hận mãi, hồi trước mang bầu nghén nặng quá cho nên không uống đưcọ nước đưa nước mía, và ăn trứng gà. Mà da ba Kem thì trắng như trứng gà bóc ý, con em thì da trung tính không trắng cũng không đen nói chung là tạm ổn. Thế mà chả hiểu sao Kem sinh ra lại đen thế, ai đến thăm cũng kêu là da đen nên em đau lòng lăm .
    Biết là bây giờ đã muộn nhưng thôi còn nước còn tát, các mẹ chỉ giùm em cách để cải thiện làn da socola của bạn ý cái, tre con dù xink mấy thì xink nhưng ma đen thì vẫn hem thích các mẹ nhỉ.HUUu, các mẹ chỉ em xem em có phải an bổ sung cái gì hay phải tắm cái gì cho Kem với nhé. Không thì em buồn chit mất,huu
    • 415 Bài viết

• 492 Được cảm ơn

con mới 5 tuần chị lo gì vội, mà đen nhưng con có nét sau này lớn lên còn nguy hiểm với các anh chàng hơn ý, hehe. thằng ku con bạn e lúc mới sinh đến vài tháng tuổi nhìn nó đen lắm, nhưng dần dần tự dưng trắng ra, má hồng hồng lên iu lắm, mẹ nó toàn đùa chắc lúc mang bầu toàn uống sữa vị sô cô la nên con đen thế, thế nên chị đừng có lo
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình cũng thế, được gần 5 tháng rồi mà nước da từ lúc mới sinh đến giờ nước da không có trắng ra. Mình thì nước da trắng, ba bé thì nước da đen, nge mấy mẹ nói là con gái thường thưà hưởng nước da của mẹ đến 90% nhưng bé nhà mình chưa thấy trắng ra gì hết. Mình lo lắm không biết con có trắng ra không nưã hix hix
    • 403 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Không biết cho bé uống nước dừa nhiều (tất nhiên là phải sau 1 tuổi) có giúp trắng da không các mẹ nhỉ? Tớ thấy nhiều mẹ có bầu cũng uống nhiều nước dừa.
    • 39 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kem910 Xem bài viết
    thưa các mẹ là không phải lúc mang bầu ăn trứng gà,uống nước dừa hay nước mía thì con sinh ra sẽ trắng đâu ạ.điển hình là Sâu Đo nhà em đây,từ lúc mang bầu cho tới lúc sinh,với hi vọng con sẽ trắng,ngày nào em cũng ăn sáng cùng với 2 quả trứng gà (k thiếu 1 ngày nào đâu nhé) ,buổi trưa và chiều thì uống nước mía ( hôm thì nước dừa ) vì hàng xóm bán ngay cạnh nhà mình mà.Vừa sinh ra thì da trắng hồng. Dần dần,da k còn trắng nthe nữa,tới giờ đc > 3 tháng thì da lại nâu nâu mới tức chứ.k hiểu lớn hơn thì da có trắng ra k nữa?bố Sâu Đo da trắng mà.haizzzz.lo thật đấy các mẹ ạ!
    Ba iu mẹ con mình nhìu lắm nhé
    • 622 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

từ từ rùi con mới trắng lên chứ mẹ nó. Bé Hanah của mình sinh ra cũng đen mà, từ từ rùi bây giờ nàng trắng bóc í.
    Mời các mẹ ghé thăm và kết nối qua facebook để chia sẻ thêm kinh nghiệm dạy con

https://www.facebook.com/huong.phan.94402
    • 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bé mới sinh có 5 tuần sao mà trắng đc mẹ nó ơi, để từ từ bé lớn lên là trắng thui, con nít mới sinh thì da đỏ chứ sao. Ngta còn nói mấy bé mới sinh ra mà da đỏ thì sau này lớn lên lại trắng đấy, có j đâu mà pùn ko bít. Với lại sau thời đại bjo lớn lên sức kem là trắng bốc hehe
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi vậy con 6 tháng mà vẫn đen thì có thể hy vọng trắng lên được không vậy? Me của kem910 oi, con của chị đã trắng lên chưa?
    • 3,407 Bài viết

• 1,057 Được cảm ơn

Mẹ có bầu uống nước dừa vì nó tốt cho thai phụ và cả em bé chứ ko phải để làm trắng da đâu bạn ạ. Khi mới cho bé làm quen với nước dừa (sau 6 tháng tuổi), cha mẹ chỉ nên cho bé uống 1-2 thìa cafe nước dừa mỗi ngày, cách 2-3 ngày một lần. Không nên cho bé uống nước dừa đã để bên ngoài quá 20 phút vì nó sẽ bị thay đổi mùi vị do nhiễm khuẩn.

Không cho bé uống nước dừa quá nhiều, uống thay nước lọc hay uống trước bữa ăn.

Nước dừa cho bé phải là nước dừa non, tươi; tránh cho bé uống nước từ các quả dừa có màu nâu.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bibinhan Xem bài viết
    Không biết cho bé uống nước dừa nhiều (tất nhiên là phải sau 1 tuổi) có giúp trắng da không các mẹ nhỉ? Tớ thấy nhiều mẹ có bầu cũng uống nhiều nước dừa.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2