CHĂM SÓC BÉ TỪ 0 - 12 THÁNG

Làm thế nào để có nhiều sữa cho bé bú

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.3K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi, bé nhà em được 4 tháng rồi, nhu cầu sữa mẹ để cho bé bú bây giờ rất lớn, em lại rất ít sữa , điều kiện của em cũng có hạn, vậy có mẹ nào biết cách để có nhiều sữa cho con bú hay ko, hãy giúp em với:Crying::Crying::Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 81 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thang bay Xem bài viết
    các mẹ ơi, bé nhà em được 4 tháng rồi, nhu cầu sữa mẹ để cho bé bú bây giờ rất lớn, em lại rất ít sữa , điều kiện của em cũng có hạn, vậy có mẹ nào biết cách để có nhiều sữa cho con bú hay ko, hãy giúp em với:Crying::Crying::Crying:

Tớ biết bài thuốc Đông y này và thấy có người đã thực hành cũng được nhiều sữa lắm, bạn thử xem thế nào nhé:
    2 thìa gạo tẻ
    2 thìa gạo nếp
    2 thìa đậu xanh để vỏ
    1 lạng sen khô
    Tất cả cho vào nồi ninh dừ
    Mỗi ngày uống khoảng 500 ml hỗ hợp trên pha với 1 hoặc 2 thìa sữa ông thọ.
    Chú thích: thìa = thìa ăn phở (khoảng 50g)
    nếu có sen tươi thì tầm 1 lạng sen khô = 3-4 lạng sen tươi
    • 419 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Mình biết một cách chắc chắn rằng muốn có nhiều sữa thì phải ăn thật nhiều chất bột như cơm, cháo. Bạn có thể thực hiện thế này không: ngày ba bữa cơm, ba bữa cháo. Cháo nấu gạo nếp với đỗ xanh và một ít thịt nạc xay cho có chất bổ. Tất cả những thứ như móng giò, móng chó, thông thảo, ý dĩ... chỉ là những thứ các cụ làm phép để bà đẻ có cảm giác sinh nhiều sữa vì tất cả đều có chất dính, chất nhựa giống như sữa mà thôi. Bạn cứ thử áp dụng như mình nói xem, chỉ sợ ăn lẻo lớt tí cơm thì chẳng có tác dụng gì đâu. Ăn nhiều cháo mau ra sữa lắm. Bạn có thể uống thêm sữa bà bầu hoặc chỉ cần sữa bình thường cũng được.Thử rồi cho biết kết quả nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

An uong thi mnh thay 2 me tren noi het roi chi them 1 diem nua minh muon bo sung thoi do la theo kinh nghiem cua minh thi minh van cu uong sua Mama ba bau cho den khi be nha minh duoc 7 thang moi ngung. Sua ra cung deu lam.
    • 2,493 Bài viết

• 1,085 Được cảm ơn

Đây đây, mình đã tổng hợp các kinh nghiệm ở đây nè :

Các món ăn, thức uống lợi sữa

http://www.webtretho.com/forum/f80/c...hon-ne-486187/

Để có đủ sữa mẹ cho bé cực kỳ hiệu quả.

Tham khảo lun cái này nha, để biết mà tránh :

http://www.webtretho.com/forum/f71/t...at-sua-467165/

Bạn cũng cần phải cho bé bú thật nhiều hoặc hút sữa đều đặn thì mới duy trì nguồn sữa được. Chứ nếu không thì không có phương pháp nào giúp bạn được đâu.
    Chúc mẹ nó có thật nhiều sữa nha.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình thấy nên ăn canh đu đủ nấu với đuội heo, hoặc anh canh đậu phộng, hoặc canh chuối, ăn đầu hành và hẹ hấp nhiều cũng ra sữa nhiều nữa, và chịu khó uông nuốc nhiều chút để kích sữa
    • 68 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

hồi mới sinh bé mình cũng được tẩm bổ nhiều món ngon lợi sữa giống như trên nè , kết quả Mẹ ú na ú nu , con thì vẫn không có sữa ..., không biết sao nữa ??? Hy vọng tập 2 sẽ khá hơn vì có nhiều kinh nghiệm từ các mẹ rùi hiiii
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

canh chân giò , gà ác cũng nhiều sữa lắm các mẹ ah
    • 154 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Đây là thông tin bạn mình chia sẽ, mình đã xin phép bạn ấy copy nguyên văn lại để chia sẻ với các bạn:
    "Chút chia sẽ cùng các mẹ sắp có baby: Lúc mới sanh mình ko có sữa cho bé bú, mọi người ai cũng bày đủ món ăn, từ món đu đủ hầm giò heo tới món giò hầm các vị thuốc bắc ... Mình search trên google và cũng làm các món trên đó chỉ dẫn nhưng sữa vẫn ko về mà mỗi ngày số ký của mình ko giảm dù phải thức khuya chăm con. Khi bé được 1 tháng 1 tuần thì có bà chị ở quê lên bày cho món đậu nành. Các mẹ chỉ cần ngâm đậu vào buổi tối hôm trước (khoảng 2 hay 3 nắm tuỳ thích) rồi sáng hôm sau hầm với móng heo, nếu sợ béo thì hầm với xương cũng được. Sau khi nêm vừa ăn thì cho hành ngò vào. Bạn chỉ cần ăn 1 tô sau 1 hoăc 2h sữa về ươt áo luôn. Có thể rang đậu nành cho vàng rồi nấu nươc uống như nước uống hằng ngày hoặc rang ăn ko cũng tốt cũng có sữa nhiều. Cách này mình đã chỉ cho 2 người khác làm và có kết quả ngay. Search trên mạng chưa thấy ai làm món này cả, hãy thử và sẽ có kq nhanh chóng mà ko sợ béo do bồi bổ nhiều. Chúc các mother thành công. "

Chúc các mẹ có nhiều sữa cho bé luôn no tròn khỏe mạnh mau lớn nhé
    • 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thang bay Xem bài viết
    Hãy gia nhập hôi nuôi con bằng sữa mẹ, tham khảo các phương pháp kích sữa trên FB ấy mẹ nó ạ, trở thành bò sữa ngay đấy.
    Bun bé nhỏ: NB 3,2kg - 49 cm; 1M 4,3kg - 54 cm; 2M 5,3 kg - 58 cm; 3M 5,8 kg - 61 cm...
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tình hình là e có 2 hộp gallia số 1 và 2. nhờ bà chị làm tiếp viên hàng không mua bên pháp cho con ăn, nhưng mà con ăn được 1 hộp số 1 thì táo bón quá, e nghĩ là con e không hợp sữa. Chị em nào có bé đang ăn sữa gallia thì e xin để lại cho ạ. 1 hộp gallia 900g số 1 là 600k và 1 hộp gallia 900g số 2 là 580k, và e còn già nửa hộp gallia số 1 muốn nhượng lại cho chị em nào muốn cho con ăn thử là 300k. Hạn sử dụng của sữa đến tháng 3/2014. Em ở bà triệu, hà nội. Chị em nào muốn mua thì liên lạc với e số đt 01288888600, e tên thảo ạh