CHĂM SÓC BÉ TỪ 0 - 12 THÁNG

Lá diếp cá hạ sốt hiệu quả !

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 6.36K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 28 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em đã tích lũy được bài thuốc này từ Bà Ngoại và đã kiểm chứng với lần sinh đầu:

Rau diếp cá hạ sốt rất hiệu quả các mẹ nhé. Con trai em từ khi sinh đến 2 tuổi tuyệt đối không phải dùng thuốc để hạ sốt mà chỉ hạ sốt duy nhất bằng rau diếp cá. Khi thấy bé sốt từ 37,8 độ là em rã rau diếp cá ra, vắt lấy nước cho bé uống, còn bã thì đắp vào trán và 2 lòng bàn chân, chỉ khoảng 5 phút sau là hạ số ngay, như bé nhà em nếu sốt thời tiết thì chỉ cần dùng 1 liều như vậy là dứt cơn sốt luôn. Tuy nhiên cách này chỉ áp dụng cho trẻ dưới 2 tuổi đc thôi các mẹ ạ, sau tuổi này hình như hết hiệu nghiệm.

Giờ tập 2 em lại áp dụng tiếp, con gái đi tiêm phòng về hâm hấp sốt em lại làm, bé dứt cơn sốt luôn mà không hại người. Một chú kinh nghiệm chia sẻ cùng các mẹ để chăm các con tốt hơn. Chúc các con mau ăn chóng nhớn, ngoan ngoãn nhé
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 171 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn đã chia sẽ nhé!
    • 143 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Rau diếp cá thì rất tốt rùi, có thể làm được rất nhiều cách giúp hạ sốt nhanh. Cảm ơn mẹ đã chia sẽ hữu ích.
    • 199 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Rau diếp cá rất tốt để hạ sốt, nhưng tùy cơ địa của bé & tình trạng sốt nữa, có những bé hạ ko đáng kể hoặc sốt virut thì rất khó hạ. Trong trường hợp sốt dưới 38.5 thì có thể dùng cách đắp diếp cá, nhưng sốt từ 39o trờ lên thì phải dùng thuốc hạ sốt, tránh trường hợp cứ dùng các cách cổ truyền mà k hạ được, bé sốt cao quá sẽ co giật, rất nguy hiểm
    • 43 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình hồi bé mà bị sốt, mẹ toàn cho uống nước rau diếp cá đấy
    • 434 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BigMama81 Xem bài viết
    Em đã tích lũy được bài thuốc này từ Bà Ngoại và đã kiểm chứng với lần sinh đầu:

Rau diếp cá hạ sốt rất hiệu quả các mẹ nhé. Con trai em từ khi sinh đến 2 tuổi tuyệt đối không phải dùng thuốc để hạ sốt mà chỉ hạ sốt duy nhất bằng rau diếp cá. Khi thấy bé sốt từ 37,8 độ là em rã rau diếp cá ra, vắt lấy nước cho bé uống, còn bã thì đắp vào trán và 2 lòng bàn chân, chỉ khoảng 5 phút sau là hạ số ngay, như bé nhà em nếu sốt thời tiết thì chỉ cần dùng 1 liều như vậy là dứt cơn sốt luôn. Tuy nhiên cách này chỉ áp dụng cho trẻ dưới 2 tuổi đc thôi các mẹ ạ, sau tuổi này hình như hết hiệu nghiệm.

Giờ tập 2 em lại áp dụng tiếp, con gái đi tiêm phòng về hâm hấp sốt em lại làm, bé dứt cơn sốt luôn mà không hại người. Một chú kinh nghiệm chia sẻ cùng các mẹ để chăm các con tốt hơn. Chúc các con mau ăn chóng nhớn, ngoan ngoãn nhé
    Bài thuốc này hiệu quả e cũng áp dụng cho bé nhà em rồi ạ.