• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHĂM SÓC BÉ TỪ 0 - 12 THÁNG

Hỏi bé 3 tháng tuổi hay quấy la khóc và không chịu ngủ vào ban đêm???Nhớ là không nằm nôi nữa mà cứ đồi nằm võng .Các mẹ giúp em với ?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 16.2K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 422 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

chào các mẹ thông thái cho em hỏi tí nha :LoveStruc:! bé nhà em lúc mới sinh không quậy lắm? Nhưng nằm nôi điện rất ngoan nhưng giờ được 3 tháng thì đêm nào cũng khóc la um sùm không chịu ngủ và không chịu nằm nôi nữa.Em chờ bé ngủ say đặt lên nôi nhưng bé mở mắt và la hét lên không chịu nằm đành phải bế ra nằm võng thì chịu.Mấy mẹ thông thái giúp em với em thật sự rất kiệt sức vì bé nhà thức đêm quá dài hjx:Crying::Crying::Crying: chiều tối ngủ được chút rồi khoảng 9h-10h dậy cho den sánh lun có khi 4h sáng hay 5h mới chiu ngủ hjx /Cảm ơn các mẹ nhiều lắm lun ak.:Kiss::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 17/09/2013 vào lúc 09:41 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,679 Bài viết

• 3,084 Được cảm ơn

chia sẻ với mẹ nó, y chang bé nhà mình, bé mình cũng gần 3 tháng, dạo gần đây đi ngủ sớm lắm, nhưng nằm nôi hay nằm giường tí lại dậy, có khi dậy đến 3 lần đến 2h sáng mới chịu ngủ, hôm qua là 4h hic hic
    • 2,288 Bài viết

• 1,142 Được cảm ơn

Chia sẻ với hai mẹ trên nhé. Vất vả lắm đấy, phờ phạc người ra chứ không chơi.
    Sướng nhất vẫn là mẹ đi ngủ bé cũng đi ngủ, mẹ dậy bé cũng dậy. Bé nhà mình từ hồi hơn tháng đã được như vậy (tự bé thôi chứ không có biện pháp j cả), thế nên hai mẹ cố gắng một time nữa con sẽ vào nếp thôi mà.
    Bé nhà mình con ngủ cạnh mẹ, không cho nằm nôi, không nằm võng. Trc khi đi ngủ ăn tối, sau đó cho rúc ti mẹ rồi cùng mẹ ngủ luôn. Các bẹ nhà hai mẹ trên có giống vậy không?
    Mình yêu nhau như khi vừa mới biết nhé anh!
    • 579 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Bé nhà em mới 1.5 tháng thui mà 1 tuần nay toàn chơi trò thức đêm mà thức từ 00h cho đến gần 5h sáng luôn! Em chắc chết mất! Tự chơi được 1,2tieng thì gào lên! Đêm nào cũng như vậy thì em thành con Panda chính hiệu luôn! Các chị up kinh nghiệm em tham khảo và trị anh giai này với!!TẶng hoa các mẹ!:Rose:
    Tôm NB: 3.0kg :Smiling:, 1month: 4.5kg:LoveStruc:, 1.5m: 5.1kg :Thinking:, 2m: 5.6kg:Smiling:, 2,5m: 6kg:LoveStruc:, 3m: 7kg:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:, 4m15d: 7,8kg :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc::LoveStruc: 5m: 8kg. 6m: 8,6kg:Silly:
    7m: 9,1kg :cool:
    http://vn.360plus.yahoo.com/nhimxu252003
    • 1,172 Bài viết

• 554 Được cảm ơn

Híc đồng cảnh ngộ, đêm qua là 3h30 sáng mới chịu ngủ :Sick:

Mẹ yêu Mít nhất trên đời Mít ngoan Mít yêu của mẹ.
    • 688 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Bé nhà mình thì đi ngủ sớm,đúng giờ nhưng mỗi tội đêm dậy 3 lần đòi ti mẹ.ti được 5 phút lại ngủ.nếu càng no thì ngủ càng lâu,chả biết làm thế nào.
    Being single doesn't mean you're weak..it means you're strong enough to wait for what you really deserve...Get over it!!
    • 422 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

um o bik co cách nào ko huk cac me hjx jo minh dang tap cho be ngu giuong nhng 0h ngu dc 2h day la fai cho nam vong hjx be nha minh thik nam vong lam cac me ak.Ko bik nam vong nhiu co bi nhu ng ta noi k nhi?Minh cng lo lam...be nha minh hay do mo hoi daU lam cac me cho minh hoi tai sao zj?thks cac me nhiu.
    Bé nhà mình cb đi tái khám hj
    • 36 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhỉmxu Xem bài viết
    Bé nhà em mới 1.5 tháng thui mà 1 tuần nay toàn chơi trò thức đêm mà thức từ 00h cho đến gần 5h sáng luôn! Em chắc chết mất! Tự chơi được 1,2tieng thì gào lên! Đêm nào cũng như vậy thì em thành con Panda chính hiệu luôn! Các chị up kinh nghiệm em tham khảo và trị anh giai này với!!TẶng hoa các mẹ!:Rose:
    Con gái nhà em giống nhà bạn này, toàn thức đêm thui, hic, nhưng e thấy là nếu cho bé bú thật no trước khi ngủ thì bé sẽ ít quấy hơn. Nếu con bú ko nó thì khi ngủ rất chập chờn, ngủ ko ngon giấc, hơi một tí lại dậy thôi.
    Mẹ yêu bố và e bé nhất!
    • 53 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Khoảng 9h các mẹ tắt đèn , tập cho con nhịp sinh học. Chuyện tắt đèn ban đêm này rất quan trọng

Bé nhà mình cũng vậy đó, ban ngày thì ít chịu ngủ, ham chơi, nhưng đến đêm thì tắt đèn, cho bú no là con ngủ ngon lành, đến khuya thì đói, dậy bú mẹ 1 lần, đến sáng thì dậy tiếp. Ngoài ra, có khi bé chưa được ợ cũng bứt rứt khó ngủ lắm đấy
    • 76 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

SAlmon nhà mình hôm nay được tròn hai tháng tự nhiên đem qua thức chơi cả đêm,mình cũng lo đây nè....
    • 5,679 Bài viết

• 3,084 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi deplaochienxu Xem bài viết
    Khoảng 9h các mẹ tắt đèn , tập cho con nhịp sinh học. Chuyện tắt đèn ban đêm này rất quan trọng

Bé nhà mình cũng vậy đó, ban ngày thì ít chịu ngủ, ham chơi, nhưng đến đêm thì tắt đèn, cho bú no là con ngủ ngon lành, đến khuya thì đói, dậy bú mẹ 1 lần, đến sáng thì dậy tiếp. Ngoài ra, có khi bé chưa được ợ cũng bứt rứt khó ngủ lắm đấy
    tắt đèn là tắt tối thui luôn hả mẹ nó?mình tắt đèn sáng nhưng mở đèn vàng, thấy chả ăn thua gi?
    • 53 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình tắt đèn sáng, để đèn ngủ để còn thấy con đang làm gì , mẹ nó chịu khó tập con 1 thời gian. Mình thì tập cho con từ khi còn nằm trong BV
    • 65 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trước con em cũng hay thức đêm lắm, nhưng từ khi em cho uống vitamin D3 thì bé chiu ngủ đêm và chỉ dậy bú 1 hoặc 2 lần thôi, các mẹ thử cho con uống thêm vitamin D3 xem thế nào, ngày trước em cũng vật lộn với thằng cu nhà em, toàn thức đêm thôi, giờ thì 2 mẹ con tha hồ ngủ
    • 228 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Hix bé nhà e được hơn 1 tháng rồi mà cũng ngủ ngày đêm chơi đòi bế, e phờ phạc cả người đây. Bế thức từ 11 pm đến 8h AM đấy các mẹ nó ạ. Đêm e toàn phải bế thôi, nhà chồng ko ai bế cho nên giờ e gầy lắm , huhu
    • 228 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luuhienlinh Xem bài viết
    Trước con em cũng hay thức đêm lắm, nhưng từ khi em cho uống vitamin D3 thì bé chiu ngủ đêm và chỉ dậy bú 1 hoặc 2 lần thôi, các mẹ thử cho con uống thêm vitamin D3 xem thế nào, ngày trước em cũng vật lộn với thằng cu nhà em, toàn thức đêm thôi, giờ thì 2 mẹ con tha hồ ngủ
    Mẹ nó ơi có phải cái lọ Vitamin D3 mỗi ngày 1 giọt uống trong vòng 1 năm ko. Mình cho bé uống bé còn thức đêm ác hơn ý. Hix hix. Chồng mình bảo có khi là tại cho uống nên bé mới thức đêm, nghĩ mà chẳng liên quan
    • 2,421 Bài viết

• 1,713 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhtep87 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi có phải cái lọ Vitamin D3 mỗi ngày 1 giọt uống trong vòng 1 năm ko. Mình cho bé uống bé còn thức đêm ác hơn ý. Hix hix. Chồng mình bảo có khi là tại cho uống nên bé mới thức đêm, nghĩ mà chẳng liên quan
    Mẹ nó ơi.
    Vitamin D3 - aquadetrim. Bé nhà mình uống 2giot kia. Lưu ý là cho uống sáng trước 9h nhé. Uống chiều, tối là đêm nó quấy đấy . Tất nhiên những bé ngủ ngày thức đêm thì không nói ạ
    Bé nhà mình cũng thuộc dạng ngủ ngày thức đêm đấy. Có ai như mình lúc con gái 45kg, lên bàn đẻ là 69kg ( tăng 24kg ) , hết 1 tháng cân còn 51kg, hết 2 tháng cân còn 46kg như mình không?
    @ các mẹ : các mẹ có bé ngủ ngày thức đêm thử làm mẹo này xem có đc không nhé? vì bé nhà mình làm thì mình thấy hết ( mình làm 3 ngày liên tục )
    * là phải tắt đèn như mẹ nào đó nói là đúng rồi, nhưng tắt 9h hơi sớm, bé nó không ngủ dài đc thế đâu, kiểu gì ngoài đêm thức 1,2 cữ để bú là nó lại dậy sớm 4,5h cũng khổ. nên khoảng 10 đến 11h tắt đèn là hợp lý. ( nhưng nên có đèn ngủ nhé, mù mờ thôi để có thể nhìn đc em bé chứ tối thui thì cũng mệt mắt lắm )
    * mẹo : đúng 12h, các mẹ có con mà chỉ dùng gối, chăn thì lật ngược hết lại mặt bên kia, như con mình dùng cả miếng trải + gối + chăn thì mình cũng quay ngược sang mặt kia hết. chú ý 12h đêm nhé, vừa nói vừa lật : chiếu ngủ ngày , abc ngủ đêm ( abc là tên của bé ) , như bé nhà mình là mít thì mình nói là chiếu ngủ ngày , mít ngủ đêm
    các mẹ thử xem nhé, hy vọng là dùng đc với bé nhà các mẹ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi metieuxu; 20/04/2011 vào lúc 09:46 PM.
    Thông tin KM của các hãng HK- Tư vấn và đặt vé máy bay giá tốt nhất DU LỊCH
    VIETNAMAIRLINES siêu KM: HAN.PHUQUOC bay thẳng chỉ 1 309k/chiều

Yahoo : thuchienhr
    Phone : 0933151513
    • 65 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhtep87 Xem bài viết
    Đúng rồi mẹ nó à, mình cho bé nhà mình uống D3, và mẹ ăn cháo hạt sen,thằng cu đêm ngủ ngon lắm, ko còn thức và khóc đêm nữa đâu, mẹ nó thử ăn cháo hạt sen thêm xem như thế nào.....
    • 685 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Sóc nhà mình hôm nay là 3 tháng 12 ngày, thức đêm cả tháng nay rùi. Hic.. Toàn 2h sáng mới ngủ.
    Mai mình sẽ cho Sóc uống D3 thử xem. Hi vọng là ổn.
    • 140 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con mình cũng cùng hội , hic, khuya là la khóc um sùm bế thì giãy nảy ko biết bị gì nữa, khóc khản cả giọng đến khi mệt mới chịu ngủ, sáng nay hon 3g . Có người chỉ tối 9g tắm sơ cho bé để ngủ ngon nhưng sợ bé bệnh nên thôi
    • 579 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Giờ tớ quay lại top thì bé nhà tớ được 7 tháng rùi! Từ lúc 3 tháng, gọi là qua dạ đề ý, bé toàn ngủ từ 22h cho tới snag luôn mà có hôm chả thèm dậy ăn gì hết! giờ cứ tắt đèn là giai nằm im, mắt vẫn mở, có lúc lăn bên này lăn bên kia. 15ph đã thấy giai ngủ rùi! CÁc mẹ đừng lo lắng quá nhé! Có thời gian, giai đoạn bé thế nọ thế kia! hì
    Tôm NB: 3.0kg :Smiling:, 1month: 4.5kg:LoveStruc:, 1.5m: 5.1kg :Thinking:, 2m: 5.6kg:Smiling:, 2,5m: 6kg:LoveStruc:, 3m: 7kg:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:, 4m15d: 7,8kg :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc::LoveStruc: 5m: 8kg. 6m: 8,6kg:Silly:
    7m: 9,1kg :cool:
    http://vn.360plus.yahoo.com/nhimxu252003
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2