• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHĂM SÓC BÉ TỪ 0 - 12 THÁNG

hiện tượng rụng tóc ở bé 3 tháng tuổi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 23.4K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các Mẹ ơi! con mình lúc mới sinh tóc rất nhiều, cả trước lẩn sau, nhưng đến nay thì tóc ở phía sau thưa dần... rụng và gãy... phía trước thì vẩn nhièu như vậy. Ko biết có phải do nằm nhiều hay ko các Mẹ, bé chỉ nằm lưng ngủ thôi, ko nghiêng và xấp...trước khi ngủ sâu bé hay xoay đầu qua trái rồi phải nhiều lần, có phải như vậy nên tóc rụng ko? mẹ nào có kinh nghiệm xin chỉ dùm làm sao tóc hết rụng? cám ơn nhiều.
    • 156 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Mình cũng mới đưa con gái 3.5 tháng tuổi đi khám sáng nay và hỏi bác sĩ về chuyện rụng tóc của bé. Bác sĩ nói là hoàn toàn bình thường vì tóc trẻ sơ sinh lúc mới sinh ra sẽ rụng dần trong vòng 6 tháng đầu để thay tóc mới. Nếu tóc bé nhà bạn rụng nhiều quá cùng lúc thì bạn cắt tóc cho bé đi, để tóc mới mọc ra cho nhanh. Để tóc rụng nhiều dính vào tay rồi bé lại cho tay vào miệng thì khó chịu lắm.
    • 328 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Bạn để ý nếu tóc rụng nhiều hình vành khăn thì có thể con thiếu vitamin D đấy, bạn mua bổ sung vitamin D cho con vì tầm 5,6 tháng con bắt đầu cần thêm vitamin D và sắt, chú ý cho con đi tắm nắng thường xuyên nữa

• 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cám ơn các chị cho lời khuyên, con mình rụng chỉ ỏ chổ trên ngay sau gáy, mình nghi do bé nằm lưng nhiều quá hay sao, hay là thiếu Vitamin D??? mổi ngày mình cho bé uống 1 viên Fluoretten D của Bs cho... còn tắm nắng thì ít vì mình ở xứ lạnh, mùa thu dến đông thì ko ( hiếm) có ánh nắng. còn hình vành khăn là sao bạn, chỉ thêm cho minh được ko? con mình ko thích nằm nghiêng chỉ thích nằm lưng thôi hà...:Smiling:
    • 485 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng uống viên Vitamin D + Flour mỗi ngày mà tóc bị rụng hồi trong tháng rồi đây. Cô y tá bảo hiện tượng này bình thường, như bé lột lớp da sau khi sinh vậy. Tóc có thể rụng ở phía trước (như bé nhà mình đây, nhìn Con như bị hói ấy) hoặc phía sau (do khi nằm đầu cạ vào đệm hay gối). Bây giờ tóc non mọc dần lại rồi. Bạn đừng lo lắng!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lao_xao; 27/11/2010 vào lúc 04:11 AM.
    • 167 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi venus-marvin Xem bài viết
    Các Mẹ ơi! con mình lúc mới sinh tóc rất nhiều, cả trước lẩn sau, nhưng đến nay thì tóc ở phía sau thưa dần... rụng và gãy... phía trước thì vẩn nhièu như vậy. Ko biết có phải do nằm nhiều hay ko các Mẹ, bé chỉ nằm lưng ngủ thôi, ko nghiêng và xấp...trước khi ngủ sâu bé hay xoay đầu qua trái rồi phải nhiều lần, có phải như vậy nên tóc rụng ko? mẹ nào có kinh nghiệm xin chỉ dùm làm sao tóc hết rụng? cám ơn nhiều.
    Mình thấy trẻ con hầu như bé nào cũng rụng tóc mà. Nhóc nhà mình cũng vậy không sao đâu bạn ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Rụng tóc vành khăn là hện tượng còi xương đấy bạn ạ. Không nên xem thường. Bạn nên cho con đi gặp bác sỹ để có biện pháp điều trỉ cụ thể.
    Mình biết có phòng khám dinh dưỡng ở 70 Nguyễn Chí Thanh khám và tư vấn dĩng dưỡng rất tốt. Mình cũng cho con tới đó khám điều trị còi xương
    và bé đã tiến triển trông thấy.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2