CHĂM SÓC BÉ TỪ 0 - 12 THÁNG

hiện tượng rụng tóc ở bé 3 tháng tuổi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 21K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào các chị! con nhà em được 3 tháng rồi. gần đây, khi giặt mũ cho con e mới để ý trong mũ có nhiều tóc của bé bị rụng rất nhiều. e ko hiểu đây là hiện tượng bình thường hay là do bé nhà em bị thiếu chất gì? và có phải cho bé uống gì ko? hiện tại e đang cho con uống vitamin D rồi.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 53 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng thế, có mẹ nào biết tại sao không? Có phải là bé đang rụng tóc máu?

• 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có người nói rụng tóc máu, nhưng có người nói là thiếu canxi, bé nhà tớ cũng rụng tóc nên đang lo đây. Nếu rụng thành hình vành khăn trên đầu thì chắc chắn thiếu canxi

• 53 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

mình vẫn cho bé uống canxi và vitamin D3 mà. Chắc phải cho bé đi kiểm tra lại, nhưng mấy hôm nay mưa rét quá. Mà bé nhà mình tóc tốt lắm, nên được 2 tháng mình cắt tóc cho bé, từ hôm đó thấy tóc bé rụng nhiều. Mà khi cắt bé ngoáy ngó nhiều quá nên lung tung hết, giờ đầu bé như ruộng bậc thangrooling:, nhưng chắc tóc không rụng theo hinh vành khăn đâu.

• 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoabachhop0777 Xem bài viết
    mình vẫn cho bé uống canxi và vitamin D3 mà. Chắc phải cho bé đi kiểm tra lại, nhưng mấy hôm nay mưa rét quá. Mà bé nhà mình tóc tốt lắm, nên được 2 tháng mình cắt tóc cho bé, từ hôm đó thấy tóc bé rụng nhiều. Mà khi cắt bé ngoáy ngó nhiều quá nên lung tung hết, giờ đầu bé như ruộng bậc thangrooling:, nhưng chắc tóc không rụng theo hinh vành khăn đâu.
    cho bé đi khám ở đâu chị nhỉ?

• 75 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Em cu Tom nhà mình cũng bị rụng tóc. Mọi hôm mình thấy tóc bám ở cổ con lại cứ nghĩ là lông mèo (nhà mình có nuôi mèo nhưng mình giữ kỹ lắm, không cho mèo vào phòng con). Đến hôm nọ bế con tựa lưng và đầu vào ngực mẹ sau đặt con xuống thấy còn vài sợi dính trên người mẹ mới biết là tóc con rụng chứ không phải lông mèo. Nhưng mình nghĩ nếu tóc bé rụng vừa phải thì không có vấn đề gì đâu, ở thời gian này bé đang lớn rất nhanh, móng tay móng chân mau dài thì tóc cũng rụng để mọc tóc mới thôi.
    :LoveStruc::LoveStruc:

Mưa rơi lộp độp:Applause:

• 274 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Hồi con mình được 2th tuổi cũng rụng tóc hình vành khăn đấy,hoảng quá alo cho ba ngoại ở bên Đức,thế là bà gửi ngay cho vitamin D của đức,uống 1 thoeif gian thì bé mọc răng luc 5th,tóc rậm rap lên va đen bóng. MInh vẫn xài cho bé nhà mình từ hồi đó đến khi được 2tuổi đấy.

• 53 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

[QUOTE=mebi311;11427854]cho bé đi khám ở đâu chị nhỉ?

Sao khong go duoc tieng Viet the nhi? Kham o Vien dinh duong o pho Yersin ay ban aj.

• 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hic,bé của mình cũng rụng tóc nhiều lên rồi, hói 2 mảng đầu 2 bên, huhuhu, tóc đang đầy đầu. cho uống canxinol đc mấy ngày rồi, ko biết có đỡ ko?

• 236 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoabachhop0777 Xem bài viết
    Hơ, giống y hệt nhà tớ. Giờ bé được 4 tháng, tóc bắt đầu mọc lại rồi, không rõ từng bậc thang như trước nữa. Tớ nghĩ là nếu không rụng hình vành khăn thì cứ yên tâm, mình còn rụng nữa là con.

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3