• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHĂM SÓC BÉ TỪ 0 - 12 THÁNG

hiện tượng rụng tóc ở bé 3 tháng tuổi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 23.7K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào các chị! con nhà em được 3 tháng rồi. gần đây, khi giặt mũ cho con e mới để ý trong mũ có nhiều tóc của bé bị rụng rất nhiều. e ko hiểu đây là hiện tượng bình thường hay là do bé nhà em bị thiếu chất gì? và có phải cho bé uống gì ko? hiện tại e đang cho con uống vitamin D rồi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Lưu ý khi sử dụng sữa ong chúa trị nám da

Sữa ong chúa – thần dược trị nám sạm da Hàng trăm năm nay, sữa ong chúa “nức tiếng” về tác dụng...

• Chống rụng tóc ở bé

:D Xin chào các bạn! Con gái mình gần đây cháu bi rụng tóc. Mỗi lần chải tóc khoảng hơn 10 sợi. Trước đây Bé chưa từng bị.Tóc cháu rất mượt và suông. Tôi sử dụng dầu gội đầu Enchanteur đã hơn 2 năm nay chưa từng bị rụng tóc. Có ai biết thông tin gì hay cách chữa trị cho mình biết nhé! cám ơn

• Clip 2 bé sinh đôi chia sẻ núm ti giả với nhau

Có cái ti giả thôi mà 2 đứa bú chung thương gì đâu á :x ...

• Phát hiện bệnh nan y của bé sơ sinh nhờ hai giọt máu

Tất cả mọi trẻ sinh ra đều nên làm test này. Bổ sung ngay nếu bị thiếu là cho con một cuộc đời...

• Hiện tượng lắc đầu ở Bé 5 tháng tuổi

Các mẹ thông thái ơi giúp mình với, bé nhà mình được 5 tháng tuổi, gần đây mỗi khi khó chịu bé hay dùng tay đập vào đầu mình hoặc thích thú khi được chơi cùng là bé lắc đầu như người lớn. Mình lo lắng ko biết các hiện tượng này ở trẻ 5 tháng tuổi có bình thường ko? Các mẹ tư vấn giúp mình với!

• 53 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng thế, có mẹ nào biết tại sao không? Có phải là bé đang rụng tóc máu?
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có người nói rụng tóc máu, nhưng có người nói là thiếu canxi, bé nhà tớ cũng rụng tóc nên đang lo đây. Nếu rụng thành hình vành khăn trên đầu thì chắc chắn thiếu canxi
    • 53 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

mình vẫn cho bé uống canxi và vitamin D3 mà. Chắc phải cho bé đi kiểm tra lại, nhưng mấy hôm nay mưa rét quá. Mà bé nhà mình tóc tốt lắm, nên được 2 tháng mình cắt tóc cho bé, từ hôm đó thấy tóc bé rụng nhiều. Mà khi cắt bé ngoáy ngó nhiều quá nên lung tung hết, giờ đầu bé như ruộng bậc thangrooling:, nhưng chắc tóc không rụng theo hinh vành khăn đâu.
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoabachhop0777 Xem bài viết
    mình vẫn cho bé uống canxi và vitamin D3 mà. Chắc phải cho bé đi kiểm tra lại, nhưng mấy hôm nay mưa rét quá. Mà bé nhà mình tóc tốt lắm, nên được 2 tháng mình cắt tóc cho bé, từ hôm đó thấy tóc bé rụng nhiều. Mà khi cắt bé ngoáy ngó nhiều quá nên lung tung hết, giờ đầu bé như ruộng bậc thangrooling:, nhưng chắc tóc không rụng theo hinh vành khăn đâu.
    cho bé đi khám ở đâu chị nhỉ?
    • 75 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Em cu Tom nhà mình cũng bị rụng tóc. Mọi hôm mình thấy tóc bám ở cổ con lại cứ nghĩ là lông mèo (nhà mình có nuôi mèo nhưng mình giữ kỹ lắm, không cho mèo vào phòng con). Đến hôm nọ bế con tựa lưng và đầu vào ngực mẹ sau đặt con xuống thấy còn vài sợi dính trên người mẹ mới biết là tóc con rụng chứ không phải lông mèo. Nhưng mình nghĩ nếu tóc bé rụng vừa phải thì không có vấn đề gì đâu, ở thời gian này bé đang lớn rất nhanh, móng tay móng chân mau dài thì tóc cũng rụng để mọc tóc mới thôi.
    :LoveStruc::LoveStruc:

Mưa rơi lộp độp:Applause:
    • 277 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Hồi con mình được 2th tuổi cũng rụng tóc hình vành khăn đấy,hoảng quá alo cho ba ngoại ở bên Đức,thế là bà gửi ngay cho vitamin D của đức,uống 1 thoeif gian thì bé mọc răng luc 5th,tóc rậm rap lên va đen bóng. MInh vẫn xài cho bé nhà mình từ hồi đó đến khi được 2tuổi đấy.
    • 53 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

[QUOTE=mebi311;11427854]cho bé đi khám ở đâu chị nhỉ?

Sao khong go duoc tieng Viet the nhi? Kham o Vien dinh duong o pho Yersin ay ban aj.
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hic,bé của mình cũng rụng tóc nhiều lên rồi, hói 2 mảng đầu 2 bên, huhuhu, tóc đang đầy đầu. cho uống canxinol đc mấy ngày rồi, ko biết có đỡ ko?
    • 236 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Hơ, giống y hệt nhà tớ. Giờ bé được 4 tháng, tóc bắt đầu mọc lại rồi, không rõ từng bậc thang như trước nữa. Tớ nghĩ là nếu không rụng hình vành khăn thì cứ yên tâm, mình còn rụng nữa là con.

• 1,145 Bài viết

• 836 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng thế, có mẹ nào biết tại sao không? Có phải là bé đang rụng tóc máu?
    Mod nhớ để ý là khi gội đầu cho bé thì phải hòa tan xà bông với nước trước rồi mới thoa lên đầu của bé, tránh thoa xà bông trực tiếp nhé
    • 276 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

con em duoc gan 4 thang roi (kém 8 ngày nữa là tròn 4 tháng) . 1 tuần này cũng bị rụng tóc như vậy, tuy chua rõ hẳn hình vành khăn nhưng cũng có những bậc thang kiếu thế. Em cung đang lo lắng qua các Mẹ ah. Em vẫn cho con uống D3. Các mẹ có kinh nghiệm gì mách em với nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi crystalnguyen; 04/03/2010 vào lúc 04:10 PM.
    • 386 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Mình nghĩ là các bé thay tóc máu thôi. Con mình cũng gần 3 tháng, 2 tần nay mỗi lần tắm gội đầu là thấy rất nhiều tóc trong thau nước. Đã vậy anh chàng còn hay đưa tay lên bứt tóc nữa chứ. Thấy tóc trên đầu con ít hẳn. Nhưng mình ko lo lắm đâu vì nghe nói bé nào cũng thế. Mình chỉ ko biết hiện tượng này đến khi nào mới hết thôi? có mẹ nào biết chia sẻ với....
    BI:
    * NB: 3kg4- 52cm * 27d: 4kg7 * 2m13d: 6kg4 - 60cm * 3m3d: 6kg8 - 61cm * 3m14d: 7kg - 62,5cm * 4m4d: 7kg5 - 64cm * 6m11d: 8kg4 - 69,5cm * 9m14d: 10,2kg - 74cm * 11m: 10,7kg- 77cm * 12m: 11,4kg * 13m: 11,8kg _9m: Ngày đầu tiên đi học...:RaisedEye
    • 40 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ_Cu_Nghé Xem bài viết
    Mình nghĩ là các bé thay tóc máu thôi. Con mình cũng gần 3 tháng, 2 tần nay mỗi lần tắm gội đầu là thấy rất nhiều tóc trong thau nước. Đã vậy anh chàng còn hay đưa tay lên bứt tóc nữa chứ. Thấy tóc trên đầu con ít hẳn. Nhưng mình ko lo lắm đâu vì nghe nói bé nào cũng thế. Mình chỉ ko biết hiện tượng này đến khi nào mới hết thôi? có mẹ nào biết chia sẻ với....
    Mẹ Cu NGhé ơi sao mới 3 tháng mà mẹ đã cho con mặc áo hở tay hả mẹ. Con tớ cũng bằng Cu Nghé nhưng mình chưa dám cho mặc cộc tay sớm quá đâu vì sợ con lạnh tay mẹ ạ.
    • 40 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Con mình cũng có hiện tượng như các mẹ tả. Tóc rụng theo hình viền khăn. Hôm trước cô y tá tiêm cho con bảo do bé thiếu canxi và nói nên cho bé uống Corbiere 5ml mỗi ngày 1 ống vào buổi sáng sau khi ăn. Mình mới cho bé uống được 3 ống nhưng chưa thấy tiến triển gì. Nếu bé đỡ mình sẽ thông tin cho các mẹ. À lưu ý các mẹ con mình cũng đang uống Aqudetrim nhưng người bán thuốc nói thuốc đó chỉ giúp bé tăng cường khả năng hấp thụ Canxi thôi các mẹ ạ.
    Mẹ nào đã cho con đi khám xin chia sẻ thông tin với mọi người nha. Thanks các mẹ nhiều.
    • 386 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kijuto Xem bài viết
    Mẹ Cu NGhé ơi sao mới 3 tháng mà mẹ đã cho con mặc áo hở tay hả mẹ. Con tớ cũng bằng Cu Nghé nhưng mình chưa dám cho mặc cộc tay sớm quá đâu vì sợ con lạnh tay mẹ ạ.
    hihi.. Bạn ơi chắc bạn ở Hn hay sao ạ? Mình ở SG. Lúc này trời nóng lắm bạn à, nhà mình không xài điều hòa nên buổi trưa nóng lắm. Hic hic... Mình cho con mặc như thế từ khi con 2 tháng kia. Thấy cũng ổn bạn àh.. Cảm ơn bạn góp ý cho mình.. hihi...
    BI:
    * NB: 3kg4- 52cm * 27d: 4kg7 * 2m13d: 6kg4 - 60cm * 3m3d: 6kg8 - 61cm * 3m14d: 7kg - 62,5cm * 4m4d: 7kg5 - 64cm * 6m11d: 8kg4 - 69,5cm * 9m14d: 10,2kg - 74cm * 11m: 10,7kg- 77cm * 12m: 11,4kg * 13m: 11,8kg _9m: Ngày đầu tiên đi học...:RaisedEye
    • 688 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Hic, con em cũng rụng tóc. Lúc sinh ra tóc đen và nhiều lắm, mà giờ ít quá, cứ như hói ấy. có mẹ nào ở SG đi khám chưa ạ? Khám ở đâu ạ? em lo quá !
    Ken là tài sản quý giá nhất của Bố Mẹ !
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mít nhà em cũng thế, đội mũ cho con lúc bỏ ra thì đầy tóc. Hôm em cho Mít đi tiêm, bác sỹ k cho uống thêm Canxi j mà chỉ bảo có 2 cách:
    1. Tăng số giọt lên thành 3 giọt (trước đây là 2 giọt) - Vitamin D3 nhé
    2. Có ng nhà ở nước ngoài thì nhờ mua Vitamin D2
    E đã tăng số giọt lên rồi, thi thoảng e còn cho uống 4 giọt cơ
    • 986 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mityeu2911 Xem bài viết
    Mít nhà em cũng thế, đội mũ cho con lúc bỏ ra thì đầy tóc. Hôm em cho Mít đi tiêm, bác sỹ k cho uống thêm Canxi j mà chỉ bảo có 2 cách:
    1. Tăng số giọt lên thành 3 giọt (trước đây là 2 giọt) - Vitamin D3 nhé
    2. Có ng nhà ở nước ngoài thì nhờ mua Vitamin D2E đã tăng số giọt lên rồi, thi thoảng e còn cho uống 4 giọt cơ
    vitamin d2 ra tiệm thuốc là có mà đâu cần gửi từ nước ngoài. mình đang cho con uống D2 hiêu Stérogyl
    • 3,172 Bài viết

• 7,742 Được cảm ơn

Con nhà em lúc gần 3 tháng tóc cũng rụng nhiều lắm, nhưng không phải hình vành khăn (nên mẹ cứ yên tâm, hihi).Qua giai đoạn ấy thì em cắt hết tóc máu cho con, trộm vía giờ tóc không rụng nữa, lên đẹp và đều lắm ạ.
    Nếu thiếu canxi thì còn rất nhiều biểu hiện nữa chứ không riêng gì rụng tóc đâu các mẹ ơi , nên đừng quá lo lắng ,trẻ con đứa nào cũng qua giai đoạn đó hết à.
    Tin Tin Tin Tìn
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2