CHĂM SÓC BÉ TỪ 0 - 12 THÁNG

Giúp mình với, bé nhà mình bị đầy hơi chướng bụng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.71K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Be nha minh moi duoc 3 tuan tuoi, vay ma hon mot tuan nay bi day hoi truong bung, dau quan quai, khoc quay suot dac biet khi bu, ngu cung it di. Me nao co kinh nghiem thi chia se giup minh voi nhe. Minh sinh con dau long, sinh mo, lai chi co hai vchong cham con, khong co nguoi lon nen vat va lam. Chi mong con do dau ma an, ngu binh thuong. Thay ong ba o nha bao xong hanh tam vao ron con nhung ma cho minh tim khong co hanh tam. Gio minh dang phai cho con uong thuoc tay, nhung cung chi do thoi. Mot ngay uong 3-4 lan, xot ruot lam, con moi duoc hon hai chuc ngay ma. Me nao co kinh nghiem gi thi giup vchong minh voi nhe. Minh cam on rat nhieu!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 483 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

Bạn thử xoay quanh rốn của bé theo chiều kim đồng hồ để đẩy khí xuống phía dưới.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,397 Bài viết

• 624 Được cảm ơn

bạn mua dầu khuynh diệp về bôi vào bụng bé sau đó vuốt xuôi xuống, bế ấp bụng bé vào bụng bạn và vuốt xuôi lưng bé xuống 1 lúc là hêt. Hoặc bạn lấy lá trầu hơ nóng( chỉ hơi âm ấm thôi) xoa quanh rốn bé vài lần bé đỡ trướng bụng và đầy hơi.2 cách này mình đều làm cho bé nhà mình thấy khỏ fđấy bạn thử xem.
    .................................................. ...................................

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé mình được 5 tuần cũng bị đầy hơi, Đi khám bác sỹ cho Sirô về uống. bạn tham khảo thêm nhé.
    Chúc bé khoẻ
    Tất cả vì tương lai con em chúng ta
    • 219 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Không biết bé nhà bạn đã khỏi chưa? Bé nhà mình thì làm thế này: lấy 3 nhánh tỏi, đập dập, bọc vào miếng gạc và đặt vào rốn của con trong vài phút, con đánh hơi được thế là khỏi. Chú ý đừng để tỏi dính trực tiếp vào da con nhé.
    Mong mọi điều BÌNH AN:Smiling:

Nana 17/9/2010:Kiss:
    NB: 2.9kg
    1M: 4.5kg
    2M: 6kg
    3M: 7kg
    4M: 8kg
    5M: 8.5kg; 5M1W: biết lẫy
    6M: 8.7kg, 69cm
    7M: 8.9kg; 7M5d: biết lật ngược; 7M10d: nhổm mông tập bò
    8M: 9.2kg, 74cm; 8M20d: biết bò, biết ngồi
    9M: 9.3kg, 76cm; mọc 1 răng cửa dưới
    10M: 9.8kg, 79cm (rất thích được cõng:Kiss
    11M: 9.8kg :Worried:, 81cm, mọc tổng cộng 2 răng cửa trên, 2 răng cửa dưới, biết chững, đi men.
    12M: 10kg, biết đi
    13M: 10.1kg
    14M: 10.3kg, 6 răng
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trom mu be nha minh da do hon roi, vi con da tu o hoi duoc va "no may" rat nhieu. Cam on ca nha rat nhieu da chia se giup minh nhe!
    • 193 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng đầy hơi do ăn sữa ko tiêu, nôn trớ liên tục, dùng men vi sinh là ổn.

:Rose::Rose::Kiss::Kiss:Mong con yêu luôn an toàn khỏe mạnh :Kiss: :Kiss: :Rose: :Rose:
    • 654 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mun_mun Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng đầy hơi do ăn sữa ko tiêu, nôn trớ liên tục, dùng men vi sinh là ổn.
    Con mình cũng trớ liên tục và biếng ăn, mình vừa mua cái thuốc Neopeptine (hic, ko biết viết có đúng ko vì để lọ thuốc ở nhà rùi, thuốc của Ấn Độ), mình đọc thấy chỉ định cho bé biếng ăn, ọc sữa sau khi bú, tác dụng làm cho bé trung tiện để đỡ đầy hơi, mình mới dùng cho con hôm qua, chả biết có hiệu quả ko nữa, có mẹ nào đã dùng thuốc này cho bé chưa chia sẻ kinh nghiệm cho mình với nhé!