• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.72K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 860 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

các mẹ nào có kinh nghiệm cho mình hỏi với, bé mình mới sinh 3 tuần. Nhưng 2 ngày nay bé cứ thức 5 tiếng, khoảng 1g trưa đến 6 giờ chiều, khó khăn lắm mới ngủ lại được. Không biết vậy có được hay không vì bé sơ sinh ngủ rất nhiều không biết sao con mình lại như vậy. Lúc 2 tuần bé bị sổ mũi, khò khè, mình nhỏ nước muối sinh lý đến nay hết rồi không ngạt mũi nữa mà sao cũng ngủ kó vậy. Lo quá. Cám ơn mọi người
    Mẹ yêu gia đình mình. Yêu lắm, yêu lắm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chó tập cho bé bò

Cưng quá các mẹ ơi, tiếc là không xem được tiếp theo đó thì bé có bò như chú chó làm mẫu không ;;)...

• Bí quyết giúp trẻ cao hơn, thông minh hơn

Khoa học đã chứng minh dinh dưỡng và vận động là hai yếu tố có thể giúp trẻ phát triển đến 40%...

• Có được bác sĩ như ông này thì chích ngừa cho con thật là sung sướng!

Ông bác sĩ này hiểu trẻ con ghê các mẹ ạ! https://www.youtube.com/watch?v=MOOxpT9q2mo

• Giấc Ngủ của bé 5 tháng

Bé ngủ được một giấc qua đêm từ lúc được hai tháng rưỡi nhưng giờ được 5 tháng rồi mà đêm nào ngoan thì ngủ cũng thức dậy đến 4,5 lần. Đêm nào mà hư thì thức dậy giữa chừng đến 9,10 lần một đêm. Không biết bé nhà mình có thiếu chất hay bị làm sao nữa. Bé nhà các mẹ có giống như vậy không hay...

• Giấc ngủ của bé yêu từ 3 đến 6 tháng tuổi

các bác cho em hỏi tí, con nhóc nhà em đc 5tháng rùi mà ban ngày ngủ rất ít, chỉ ngủ vạ vật 1 tí, buổi tối thì ngủ thẳng giấc từ 7h đến 5h sáng hôm sau. Ko bít như vậy có bình thường ko nhỉ? Em cũng ko bít là trẻ ở độ tuổi này ngủ ?h thì vừa.

• 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng mới sinh cháu được 10 ngày. Cả ngày hôm nay cháu ngủ nhiều quá làm mình cũng thấy lo. Cháu dậy ăn lúc 6h sáng và ngủ đến giờ vẫn chưa chịu dậy. Không biết như thế có sao không nhỉ? Lúc chiều mình cũng cố đánh thức con dậy để cho con bú nhưng chỉ được 5phuts là con lại ngủ mất. Hix Lo quá. Mình không có kinh nghiệm gì cả.
    Con là điều tuyệt vời nhất mẹ có được trong đời!:Kiss:
    • 103 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MePhanKhanh Xem bài viết
    Mình cũng mới sinh cháu được 10 ngày. Cả ngày hôm nay cháu ngủ nhiều quá làm mình cũng thấy lo. Cháu dậy ăn lúc 6h sáng và ngủ đến giờ vẫn chưa chịu dậy. Không biết như thế có sao không nhỉ? Lúc chiều mình cũng cố đánh thức con dậy để cho con bú nhưng chỉ được 5phuts là con lại ngủ mất. Hix Lo quá. Mình không có kinh nghiệm gì cả.
    Sóc nhà mình từ hôm qua (6 ngày tuổi) cũng bắt đầu có những lúc ngủ ly bì, lay dậy ăn không chịu dậy. Trước đó bé cực kỳ háu ăn. Mình cũng không biết có sao không nữa. Hỏi BS thì bảo đến thời gian này nhiều bé bắt đầu ngủ sâu hơn trước, đành theo dõi thêm vậy.
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi, con nhà em mai đầy tháng, mấy ngày nay cháu cũng ko chịu ngủ trưa, bú no mà không chịu ngủ. Chị có cách gì không chỉ em với. Thanks
    • 2,172 Bài viết

• 1,010 Được cảm ơn

em thấy nếu bé thức ban ngày thì cứ để cho bé thức,chứ con em trong tháng đầu thì ngày ngủ tít mít,đêm thì thức ,bắt mẹ bế từ 1h -6h chỉ nhìn đèn ,ko chịu ngủ,mệt dã man.
    Nếu bé nào ngủ sâu giấc quá thì các mẹ thử nắn tay chân con để con tỉnh dậy dần dần xem sao hoặc có thể lấy khăn vò nước ấm lau mặt cho bé,theo em biết thì trẻ sơ sinh nên ngủ khoảng 3-4h thôi
    https://www.facebook.com/thanh.xuan.phuong
    tình yêu của tớ đây
    • 579 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Em cũng đang mệt mỏi vì 2 hôm nay, bạn ý chỉ chơi đêm, ngày thì ngủ khì! Làm mẹ bạn ý như con Panda rồi! hic
    Tôm NB: 3.0kg :Smiling:, 1month: 4.5kg:LoveStruc:, 1.5m: 5.1kg :Thinking:, 2m: 5.6kg:Smiling:, 2,5m: 6kg:LoveStruc:, 3m: 7kg:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:, 4m15d: 7,8kg :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc::LoveStruc: 5m: 8kg. 6m: 8,6kg:Silly:
    7m: 9,1kg :cool:
    http://vn.360plus.yahoo.com/nhimxu252003
    • 679 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

cho chơi ban ngày, ban đêm thì ngủ, ban ngày bế ra ngoài ánh sáng, đừng cho ăn quá no.nói chuyện. đủ kiểu sao cho bé chơi ngày. con nhà tớ. đẻ ra là tớ luyện ngay rồi, chộm vía. khoảng 6w là cháu đã ngủ đi vào nề nếp rồi.
    Being single doesn't mean you're weak..it means you're strong enough to wait for what you really deserve...Get over it!!
    • 56 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CunQuan Xem bài viết
    các mẹ nào có kinh nghiệm cho mình hỏi với, bé mình mới sinh 3 tuần. Nhưng 2 ngày nay bé cứ thức 5 tiếng, khoảng 1g trưa đến 6 giờ chiều, khó khăn lắm mới ngủ lại được. Không biết vậy có được hay không vì bé sơ sinh ngủ rất nhiều không biết sao con mình lại như vậy. Lúc 2 tuần bé bị sổ mũi, khò khè, mình nhỏ nước muối sinh lý đến nay hết rồi không ngạt mũi nữa mà sao cũng ngủ kó vậy. Lo quá. Cám ơn mọi người
    Lúc đầu bé nhà mình y chang bé bạn .... ban ngày cứ thức suốt 4-5 tiếng mới ngủ .... nhưng bây giờ thì ngoan lém ... từ từ bé sẽ thích nghi với bên ngoài ....

để cho bé phân biệt ban ngày và ban đêm bạn nên tắt điện sau 21h ... mình làm rùi .. hiệu quả lém ... bây giờ cứ đúng 21h ti xong là bé nhà mình ngủ li bì đến 3-4h ,,zậy ti tiếp rùi ngủ đến sáng lun :Smiling:
    • 579 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Mìn chưa được 1 tháng đã cho mon men cho ra ngoài cửa để bạn ấy phân biệt ngày đêm, sau 20h30 tớ đã chuyển sang đèn tối hơn mà cậu ý vẫn thế! Với lại bạn ý hay ói, rướn lắm. Hồi 3tuan đầu ít giờ càng nhiều và bạn ý khó chịu nên ngủ ko sâu giấc nữa! Có phải bạn ý thiếu Canxi phải ko các mẹ ơi! Mai mới tròn 1 tháng thôi ạ! Cảm ơn các mẹ!
    Tôm NB: 3.0kg :Smiling:, 1month: 4.5kg:LoveStruc:, 1.5m: 5.1kg :Thinking:, 2m: 5.6kg:Smiling:, 2,5m: 6kg:LoveStruc:, 3m: 7kg:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:, 4m15d: 7,8kg :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc::LoveStruc: 5m: 8kg. 6m: 8,6kg:Silly:
    7m: 9,1kg :cool:
    http://vn.360plus.yahoo.com/nhimxu252003
    • 98 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà em được hơn tháng rồi ngày cũng ngủ nhiều va đêm nào cũng thức từ 2-3h hết ăn uống lại đái ị. Mà ban ngày hoặc chập tối có đánh thức thế nào cũng khó mà tỉnh chơi được í. Vụ hay rướn thì y chang, nên ông ba gọi là sâu rau... Mỗi lần oặn ẹo là đỏ hết cả mặt mũi
    Pony
    • 220 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

trẻ sơ sinh thường là ngủ nhiều mà bạn, có bé còn ngủ liên tục 20-22 tiếng cơ, nhưng thường các bé ngủ mỗi giấc khoảng 3-4 tiếng, cả ngày chỉ thức dậy tổng cộng tầm 1 tiếng thôi. hồi đầu mình cũng ko biết, thấy con ngủ li bì từ sáng đến tối, lay thế nào cũng ko dậy, sợ quá đem vào nhi cấp cứu. BS bảo thế là bình thường, chẳng có gì đáng lo cả. mà trẻ con ngủ cũng đừng nên đánh thức.nếu muốn đánh thức thì búng vào gan bàn chân của bé.