• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.4K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 714 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

Các mẹ ơi bé nhà em được 5 tháng tuổi rùi đang cho ăn bột ăn dặm, bé nhà em ăn sữa ngoài hoàn toàn, các mẹ có kinh nghiệm cho em một cái lịch ăn cho bé với:

Lượng bột mỗi ngày là bao nhiêu
    Sữa mỗi ngày là bao nhiêu
    Hoa quả: giờ ăn được hoa quả gì và ăn liều lượng thế nào

Bé nhà em giờ mỗi ngày ăn 4 bữa thôi: 2 bữa bột ăn dặm (mỗi bữa 120ml); hai bữa sữa mỗi bữa khoảng 120ml. theo lịch nhưa sau:

Sáng ăn 120ml sữa
    10h ăn 120ml bột ăn dặm
    1h ăn 120ml sữa
    6h ăn 120 ml bột ăn dặm

8h30-9h ăn 120ml sữa nữa.

Các mẹ xem cái lịch của em vậy đã ổn chưa? cho em xin ý kiến với, bé nhà em lười ăn mỗi bữa ăn mất 1 tiếng cơ, k chịu ty bình phải đút thìa mà bé k chịu nuốt cứ đùn ra đùn vào nên ăn lâu quá. hic.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,428 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

Mình thấy lươjng bột nhiều.sữa ít quá nhỉ!
    • 714 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

hic. Mình chưa có kinh nghiệm mới hỏi các mẹ xem lịch ăn cho con thế nào cho đúng. Các mẹ chỉ giáo cho mình với, bé nhà mình cũng còi lắm 4 tháng đc có 5,9kg thôi. hic.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Be nha minh cung luoi an lam. Dc 4 thang ruoi rui. K chiu ti binh ma moi bua an co 60 cc thoi. Khoc het roi non het. Minh da doi rat nhieu loai sua. Co me nao giup minh voi k. Be nabg 7.5 kg thoi
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phuongthao831289 Xem bài viết
    Be nha minh cung luoi an lam. Dc 4 thang ruoi rui. K chiu ti binh ma moi bua an co 60 cc thoi. Khoc het roi non het. Minh da doi rat nhieu loai sua. Co me nao giup minh voi k. Be nabg 7.5 kg thoi
    Bé được 7.5kg thì cũng trộm vía đấy chứ.Con không chịu bú bình thì khổ thật.Con mình quen ti mẹ nên bú bình cũng rất khổ(mặc dù ngày nào cũng cho 1 lần bình).Từ ngày mình đổi sang bình Nuk núm cao su dẹt thì con chịu bú ngon lành.Mẹ nó thử xem
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em bé mới sinh hệ thân kinh chưa phát triển đây đủ nên thỉnh thoảng bé bị lác chút. Sẽ hết dân thôi các mẹ đứng lo nha
    • 2,069 Bài viết

• 651 Được cảm ơn

bé nhà mình bú mẹ hoàn toàn nên mình cũng ko rành về vụ cho an sữa ngoài. nhưng mình thấy nhưmẹ chủ top thì con uống hơi ít sữa. có bữa ban đêm nữa ko vậy? tầm 5 tháng bé tập ăn dặm thôi, mẹ nó cho ăn 2 bữa là ok rồi, nhưng lượng có thể ít hơn. nếu bé chịu ăn thêm sữa, nên thêm các bữa sữa cho bé. mình thấy bé ăn từ 1h chiều, dén tận 6h mới ăn là hơi lâu. cu tý nhà mình giờ 1 tuổi mà các bữa cũng ko xa nhau được đến thé. mình nghĩ mẹ nó có thể đan thêm bữa sữa cho bé xem sao.
    • 2,069 Bài viết

• 651 Được cảm ơn

dến các bé tầm 2 tuỏi cũng ăn ngày 3 bữa chính với khgỏng 3bữa phụ , bé 5 tháng mà ngày ăn có 4 bữa e rằng hơi ít ấy. vì 1 bữa bé chưa an được nhiều mà. mình đọc được cái này: tát nhiên ko pải tuyệt đối 100% các bé uống đựoc như mức yêu cầu này, nhưng là dể tham khảo thôi nhé :
    Số lượng sữa uống hằng ngày tùy theo từng tháng tuổi:

Trẻ sơ sinh (1 tháng tuổi) dùng từ 60 - 80ml/bữa x 7 - 8 bữa/ngày (600-700ml/ngày)
    Trẻ từ 2 - 4 tháng tuổi dùng 100-120ml/bữa x 6 - 7 bữa/ngày (700 - 800ml/ngày);
    Trẻ 5 - 6 tháng dùng từ 150 - 180ml/ bữa x 5 - 6 bữa/ngày (800 - 1.000ml/ngày).

Đối với trẻ 6 - 12 tháng: Giai đoạn này dùng sang sữa công thức II. Ngoài các bữa ăn bổ sung như bột, cháo xay... trẻ vẫn cần phải uống thêm 500 - 600ml sữa/ngày, chia làm 3 - 4 bữa tùy theo mức độ uống của trẻ.

bé 5-6 tháng ngày pải 5-6 bữa sữa, mỗi bữa mẹ nó cho uống theo khả năng của bé nhé. bột chỉ là phụ thêm thôi, tập thôi mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 584 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

Bé nhà bạn ăn bột có vẻ nhiều nhỉ.Bé nhà tớ cũng hơn 5 tháng,giờ mới chỉ ăn 1 bữa bột vào tầm 10h,mà mỗi lần cũng chỉ 60ml. Bé nhà tớ cũng thuộc dạng siêu lười ăn,đang chán đời đây,hic hic... (Bú sữa ngoài thì mỗi lần chỉ được 70-100ml (ngày 3 bữa),ngoài ra bú sữa mẹ vào 6h sáng,12h trưa,5h chiều,tối và đêm nữa,nhg mấy bữa ban ngày bú cũng ít,nhởn nhơ lắm,chỉ có đêm cu cậu vừa ngủ vừa bú là ngon lành thôi)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chipbongxinh; 29/05/2012 vào lúc 03:37 PM.
    • 397 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Bé nhà m cũng đc 5 tháng rồi, vẫn chỉ uống sữa thôi, sáng trưa và tối ti mẹ, ngoài ra bé ti đc khoảng 6 bình 60-80ml nữa.
    Ko hiểu có phải dung tích dạ dày mỗi bé 1 khác ko chứ bé nhà m chỉ uống đc <80ml là ko uống nữa, nếu cố ép thì thế nào cũng trớ ra. Nhưng trộm vía cứ hơn 1h là lại có vẻ đói.
    M đang tìm hiểu để cho con tập ăn dặm, ban đầu chắc chỉ cho bé ăn 1 bữa bột/ngày thôi nhỉ
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3