CHĂM SÓC BÉ TỪ 0 - 12 THÁNG

Con em 4 tháng tuổi bị khụt khịt mũi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.4K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé bị 1 tuần rồi các mẹ ạ, em đã rửa mũi và hút mũi cho bé ngày 3-4 lần bằng nước muối 0,9% mỗi lần 1 lọ mà ko khỏi gì cả. Bé khụt khịt nhưng ko bị chảy nước mũi, mỗi lần hút lại ra một ít dịch trong, đỡ đc một lúc lại khụt khịt. Em ko dám nhỏ thuốc vì bé còn nhỏ sợ bị ảnh hưởng. Các mẹ giúp em với, con đầu lòng nên ko có kinh nghiệm gì cả.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 274 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhnga123 Xem bài viết
    Bé bị 1 tuần rồi các mẹ ạ, em đã rửa mũi và hút mũi cho bé ngày 3-4 lần bằng nước muối 0,9% mỗi lần 1 lọ mà ko khỏi gì cả. Bé khụt khịt nhưng ko bị chảy nước mũi, mỗi lần hút lại ra một ít dịch trong, đỡ đc một lúc lại khụt khịt. Em ko dám nhỏ thuốc vì bé còn nhỏ sợ bị ảnh hưởng. Các mẹ giúp em với, con đầu lòng nên ko có kinh nghiệm gì cả.
    Nếu vậy thì chịu khó rửa và hút mũi cho bé và theo dõi thêm xem sao... có thể là bé đã bị lạnh đấy
    • 48 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Cái này phải đi khám nhi khoa thôi! Để lâu bé sẽ bị viêm phế quản đấy!
    • 212 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị thế mà bé mới đc 2,5 tháng thôi. Mình nhỏ Natri Clorid 0,9% mãi ko ăn thua gì, càng ngày khụt khịt nặng hơn lại thành đờm nữa. Mình mua lọ Vesim về xịt thêm cùng Natri sau đó day 2 bên mũi rồi dùng hút mũi để hút. Ngày hút 2 lần sáng và đêm trước khi đi ngủ, hút xong lại nhỏ Natri tiếp cho đỡ khô mũi. Tội nghiệp con lắm nhưng mà ko làm thế thì con ăn ko ngon ngủ ko yên vì bị ngạt mũi mà. Kết thúc quá trình vệ sinh mũi tớ xịt Otrivin dạng xịt dành cho trẻ em 0,05% dùng được cho trẻ sơ sinh để giúp thông mũi ko bị ngạt.
    Đã làm được 2 hôm rồi bé cũng dễ chịu hẳn ra, ngủ ngon hơn nhưng chưa khỏi hẳn vẫn nghe thấy khụt khịt, nhưng tớ nghĩ làm thêm vài hôm nữa chắc sẽ khỏi.
    Tớ ko đi khám BS đâu vì cũng chưa đến mức độ trầm trọng đây là bệnh thời tiết, trời rét thế này ng lớn còn ốm nữa là trẻ con.
    Bạn vào diễn đàn Sức khỏe mục Bệnh trẻ em ở đấy có rất nhiều kinh nghiệm của các mẹ.
    Ơi cuộc sống mến thương !!!
    :Smiling::Rose::Rose::Rose::Smiling: