CHĂM SÓC BÉ TỪ 0 - 12 THÁNG

Có nên cho trẻ sơ sinh nằm nôi tự động?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.4K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi : Em bé nhà mình mới được 15 ngày mình cho nằm nôi thì thấy bé cứ hay bị nấc lên . Vậy xin hỏi các mẹ bé bị sao vậy , và có nên cho nằm được không.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thông tin về lớp học trượt băng tại Vinpearl Ice Rink

Thông tin về lớp học trượt băng tại Vinpearl Ice Rink: 1. Lớp học trượt băng cơ bản và nâng cao...

• Có nên cho trẻ sơ sinh uống mật ong

Các mẹ ơi, mình mới sinh em bé được khoảng hơn 1 tháng, có người bày cho mình là cho bé uống mật ong, nhưng mình thấy bé còn nhỏ quá mà uống mật ong ko biết có ảnh hưởng gì ko? mẹ nào có kinh nghiệm chỉ cho mình với nhé.mình cám ơn nhiều

• Có nên cho trẻ sơ sinh đi máy bay?

06/08/2005 Có nên cho trẻ sơ sinh đi máy bay? Các bác sĩ nhi khoa khuyên rằng: em bé của bạn ít nhất phải được 2-3 tháng tuổi mới nên bắt đầu cho bé bay. Khi đó, hệ thống miễn dịch của bé mới phát triển đủ sức chống lại được những sự thay đổi của môi trường lạ. Đồng thời lúc đó cả mẹ và...

• Chó tập cho bé bò

Cưng quá các mẹ ơi, tiếc là không xem được tiếp theo đó thì bé có bò như chú chó làm mẫu không ;;)...

• Bộ truyện nhà có em bé nè các mẹ ơi!

Đọc cái này xong thực sự thấy đúng với bé nhà em quá, con thức đêm ngủ ngày, có hôm ru mỏi cái...

• 93 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

bé sơ sinh hay bị nấc lắm từ từ sẽ hết,chị cho bé bú thì sẽ hết à, e nghĩ ko phải do nôi, bé e cũng nằ nôi cả tháng nay,thấy bé ngủ ngon,nhưng sao e đọc thấy bảo hại thần kinh. Nghe ghê qúa,chắc e cho nằm ban ngày thôi.hix
    Mẹ Heo yêu Bố Cò và Kem number 1
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 676 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Bé mình cũng nằm nôi và võng từ trong tháng nè, bé đầu cũng vậy, chẳng sao cả, ảnh hưởng là vì mình đưa quá mạnh, chứ cứ đưa nhè nhẹ thì ko sao đâu bạn.
    Son môi Thái, Đồ đồng phục gia đình thật vui http://www.flickr.com/photos/64714590@N07/page2/
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Pé Voi nhà em, sáng nôi chiều võng tối nằm giường từ lúc trong tháng đến nay 2m rùi... nhưng giờ hắn thích võng hơn... E nghĩ pé nằm nôi tự động k ảnh hưởng gì đâu ạh... Đưa nhè nhẹ thì cũng như nằm giường thôi... hi...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pink.phuong; 03/09/2012 vào lúc 11:55 AM.

• 676 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pink.phuong Xem bài viết
    Pé Voi nhà em, sáng nôi chiều võng tối nằm giường từ lúc trong tháng đến nay 2m rùi... nhưng giờ hắn thích võng hơn... E nghĩ pé nằm nôi tự động k ảnh hưởng gì đâu ạh... Đưa nhè nhẹ thì cũng như nằm giường thôi... hi...
    bé nhà mình y chang , sang nôi chiều võng, tối giường , haha cho nên tối nào cũng khóc thê thảm mới chịu nằm giường
    Son môi Thái, Đồ đồng phục gia đình thật vui http://www.flickr.com/photos/64714590@N07/page2/
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho nằm nôi nhưng ko nên có chế độ đưa sẽ dễ ảnh hưởng đến hệ thần kinh và con ko có thói quen ngủ tốt vì phải lệ thuộc vào sự đung đưa của nôi(võng). Lợi thì ít mà hại thì nhiều.
    • 63 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng nằm nôi từ lúc ở viện về không sao cả, cho nằm giường thì khó ngủ mới ghê chứ , đưa vào nôi một lúc là ngủ ngon lành.
    • 471 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng cho nằm nôi điện từ 2 tháng tới giờ. Ban ngày ngủ nằm nôi, tối ngủ nằm giường.
    Lúc nhỏ khi nằm nôi đung đưa thì ngủ nhưng khi tắt thì dậy liền, còn giờ lớn rồi nằm giường hay nôi thì vẫn ngủ tuốt.
    Ko biết nằm lâu thế có ảnh hưởng gì không chứ tớ thấy nôi điện nó đưa tít à.
    Video dự thi: mẹ hỏi hay, con đáp tài
    http://www.webtretho.com/forum/f3865...p-tai-1877624/
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé Mun nhà tớ bây giờ ko chịu nằm nôi nữa rồi.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

minh cũng cho bé nằm tự động . nhưng chỉ vao giờ ngu thôi . còn lại ở ngoài hết . còn có 1 nôi bằng gỗ nữa , mình thích đưa nôi cho con khi có thời gian . hiih