• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHĂM SÓC BÉ TỪ 0 - 12 THÁNG

Có nên cho trẻ sơ sinh nằm nôi tự động?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 20.7K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

• 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi : Em bé nhà mình mới được 15 ngày mình cho nằm nôi thì thấy bé cứ hay bị nấc lên . Vậy xin hỏi các mẹ bé bị sao vậy , và có nên cho nằm được không.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có nên cho trẻ sơ sinh đi máy bay?

06/08/2005 Có nên cho trẻ sơ sinh đi máy bay? Các bác sĩ nhi khoa khuyên rằng: em bé của bạn ít nhất phải được 2-3 tháng tuổi mới nên bắt đầu cho bé bay. Khi đó, hệ thống miễn dịch của bé mới phát triển đủ sức chống lại được những sự thay đổi của môi trường lạ. Đồng thời lúc đó cả mẹ và...

• có nên cho trẻ sơ sinh uống thuốc B1 để kích thích ăn uống ko?

có nên cho trẻ sơ sinh uống thuốc B1 để kích thích ăn uống ko? CÚN nhà em mới được 5 tuần tuổi nhưng nó lười ăn lắm, chỉ bú mẹ khoảng 5-10 phút là lăm ra ngủ thôi. Sữa mẹ vắt ra hoặc sữa ngoài, đánh vật với nó mãi mất khoảng hơn 1h mới hết 1 bình 60ml có cách nào kích thích cho trẻ ham ăn hơn...

• Hai tháng đầy ý nghĩa cùng “Rạp phim yêu thương”

Hai tháng đầy ý nghĩa cùng hành trình “Rạp phim yêu thương” đi qua 30 địa điểm trên khắp miền đất...

• 6 loại lá trị ho nhanh cho bé

Chào các mẹ, trời bắt đầu vào mùa mưa rồi, các mẹ lại phải chuẩn bị chiến đấu với các bệnh về đường...

• Bố và con trai cũng có ảnh đẹp chứ bộ

Đôi khi thấy các mẹ cứ post ảnh đẹp Mẹ và Con Gái làm mình ganh tỵ quá. Mình phải post bộ ảnh Bố và...

• 93 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

bé sơ sinh hay bị nấc lắm từ từ sẽ hết,chị cho bé bú thì sẽ hết à, e nghĩ ko phải do nôi, bé e cũng nằ nôi cả tháng nay,thấy bé ngủ ngon,nhưng sao e đọc thấy bảo hại thần kinh. Nghe ghê qúa,chắc e cho nằm ban ngày thôi.hix
    Mẹ Heo yêu Bố Cò và Kem number 1
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 673 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Bé mình cũng nằm nôi và võng từ trong tháng nè, bé đầu cũng vậy, chẳng sao cả, ảnh hưởng là vì mình đưa quá mạnh, chứ cứ đưa nhè nhẹ thì ko sao đâu bạn.
    Son môi Thái, Đồ đồng phục gia đình thật vui http://www.flickr.com/photos/64714590@N07/page2/
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Pé Voi nhà em, sáng nôi chiều võng tối nằm giường từ lúc trong tháng đến nay 2m rùi... nhưng giờ hắn thích võng hơn... E nghĩ pé nằm nôi tự động k ảnh hưởng gì đâu ạh... Đưa nhè nhẹ thì cũng như nằm giường thôi... hi...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pink.phuong; 03/09/2012 vào lúc 11:55 AM.

• 673 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pink.phuong Xem bài viết
    Pé Voi nhà em, sáng nôi chiều võng tối nằm giường từ lúc trong tháng đến nay 2m rùi... nhưng giờ hắn thích võng hơn... E nghĩ pé nằm nôi tự động k ảnh hưởng gì đâu ạh... Đưa nhè nhẹ thì cũng như nằm giường thôi... hi...
    bé nhà mình y chang , sang nôi chiều võng, tối giường , haha cho nên tối nào cũng khóc thê thảm mới chịu nằm giường
    Son môi Thái, Đồ đồng phục gia đình thật vui http://www.flickr.com/photos/64714590@N07/page2/
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho nằm nôi nhưng ko nên có chế độ đưa sẽ dễ ảnh hưởng đến hệ thần kinh và con ko có thói quen ngủ tốt vì phải lệ thuộc vào sự đung đưa của nôi(võng). Lợi thì ít mà hại thì nhiều.
    • 74 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng nằm nôi từ lúc ở viện về không sao cả, cho nằm giường thì khó ngủ mới ghê chứ , đưa vào nôi một lúc là ngủ ngon lành.
    • 473 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng cho nằm nôi điện từ 2 tháng tới giờ. Ban ngày ngủ nằm nôi, tối ngủ nằm giường.
    Lúc nhỏ khi nằm nôi đung đưa thì ngủ nhưng khi tắt thì dậy liền, còn giờ lớn rồi nằm giường hay nôi thì vẫn ngủ tuốt.
    Ko biết nằm lâu thế có ảnh hưởng gì không chứ tớ thấy nôi điện nó đưa tít à.
    Video dự thi: mẹ hỏi hay, con đáp tài
    http://www.webtretho.com/forum/f3865...p-tai-1877624/
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé Mun nhà tớ bây giờ ko chịu nằm nôi nữa rồi.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

minh cũng cho bé nằm tự động . nhưng chỉ vao giờ ngu thôi . còn lại ở ngoài hết . còn có 1 nôi bằng gỗ nữa , mình thích đưa nôi cho con khi có thời gian . hiih
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng khó ngủ quá,đang tính mua nôi tự động cho bé.mẹ nào chia sẻ chút kinh nghiệm với !! tham khảo thì mình vs ox tính mua hiệu Long Hưng tại thấy giá cũng vừa phải lại lâu năm,không biết mấy mẹ ai sd rồi cho ý kiến với !
    • 27 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeucon2212 Xem bài viết
    bé nhà mình cũng khó ngủ quá,đang tính mua nôi tự động cho bé.mẹ nào chia sẻ chút kinh nghiệm với !! tham khảo thì mình vs ox tính mua hiệu Long Hưng tại thấy giá cũng vừa phải lại lâu năm,không biết mấy mẹ ai sd rồi cho ý kiến với !
    Bé nhà mình 1 tháng 2 ngày tuổi, đang sử dụng nôi long hưng nè mẹ nó ! Mình cho con nằm nôi được 1 tuần nay nhưng rất hạn chế đung đưa. Khi cho con bắt đầu ngủ mình mới bật công tắc or khi nào thấy trời có vẻ nóng còn lại mình cài nôi đứng yên. Mình đang sử dụng nôi đại 2 tầng. Về thiết kế của nôi mình hoàn toàn hài lòng ! Còn vế vấn đề sử dụng thì hôm qua mình nghe nôi có tiếng keo cót két chỗ cài nôi và đôi lúc nôi đưa ko êm hay bị giật giật nhưng nhẹ thôi, do động cơ đưa nôi truyền dẫn không tuyệt đối đều or do điện không ổn định gì đó (mình nghĩ vậy :P). Nhưng do không cần sử dụng nhiều trong ngày nên đối với bản thân mình thì đó không phải là vấn đề lớn !
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vtthoa; 01/10/2014 vào lúc 08:27 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

uhm..cám ơn chị nhiều nhé.nghe vậy cũng an tâm hơn..chắc phải sắm một cái cho cu Bin nhà mình quá.. ah mà hôm bữa mình nghe nhân viên của hàng nói có dv bảo hành tại nhà miễn phí đó mẹ Đô Đô ơi. Thử gọi họ tới ktra xem thế nào,nghe giới thiệu thấy tận tình lắm..