Cho trẻ sơ sinh nằm cũi riêng hay chung giường

• 30 Lượt chia sẻ
  • 73.3K Lượt đọc
  • 127 Trả lời

• Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Be nha e 2 thang roi.co cach nao de tap cho be nam cui ko c nhi? Be van ngu voi e tu luc moi sinh gio. Bgio cu ph co nguoi nam ben canh moi chiu ngu co.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đọc tới đoạn cuối thấy có bạn đề nghị là để cửa của cũi bên hông. Mình góp ý 1 tí là kiểu này hiện tại bên Mỹ đã không cho phép làm nữa, do sử dụng lâu ngày các cơ cấu bản lề có thể hư hỏng gây nguy hiểm. Hoặc các cơ cấu gấp xếp gây ra kẹt tay, chân. Mình khuyên các bạn đừng nên thiết kế kiểu có cửa mở hoặc 1 phía bên hông trượt được nhé.
    • 157 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình cũng đang nghiên cứu vụ có nên cho con nằm cũi ngủ riêng ko. Vì mình thấy nằm cùng giường với Ba Mẹ , MẸ dậy hoặc đổi tư thế nằm là đệm cũng rung rung dễ làm bé tỉnh giấc luôn ấy
    • 531 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    • 42 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    em cho bé ngủ chung với em, đêm vạch vú cho bú lun, con bú còn mẹ cứ ngủ rất tiện lợi, chứ cho ngủ riêng cứ phải ngồi lên ngồi xuống mệt cả người
    • 157 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình mới mua cái giường cho con, hehe khoe ảnh với cả nhà. Giường này kê sát vào giường với Bố Mẹ nên như nằm cạnh nhau luôn.
    Tại xưa e trồng cháu, e thấy người lớn ngủ trở mình là em bé bị động nên tỉnh giấc, lại khóc lại giỗ hơi mệt. Nếu mà tập cho con ngủ riêng thành công mà ko cần hơi MẸ mới ngủ được thì rất nhàn đấy ạ

TB2N.nociGO.eBjSZFpXXb3tFXa_!!757846034.jpg_430x430q90
    • 531 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    • 52 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Ở Việt Nam mình thì hay cho bé ngủ chung giường và đến tận khi con lớn có khi vẫn còn đang ngủ chung giường, nhưng e thấy bây giờ nhiều gia đình thường tập thói quen cho con là ngủ riêng ngay từ nhỏ.
  • Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7