CHĂM SÓC BÉ TỪ 0 - 12 THÁNG

Cho trẻ sơ sinh nằm cũi riêng hay chung giường

Đến trả lời mới nhất
  • 30 Lượt chia sẻ
  • 60.7K Lượt đọc
  • 121 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7
    • 2,560 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thiên An
    Híc! Mẹ cháu cũng muốn sắm cũi cho con, kiểu này chắc đêm nay về cố mơ thấy tự dưng đang đi bị một... cục xiền rơi trúng đầu quá!!! :4:
    Mẹ Dung ơi, hai bác đúng là Mẹ hiền, Bố đảm đấy! Nhà em thì chắc chỉ có thân em tự lo thôi, chẳng biết Ba Cu có ở nhà được với Con đến đầy tháng không..
    Có Mẹ nào đã đủ 2 tập và muốn tặng cũi đi cho khỏi vướng nhà thì cho Mẹ cháu xin nhé!
    Em ơi nếu nằm mơ mãi mà ko có cục tiền nào nó rơi vào đầu hoặc mẹ nào nhượng lại cũi thì đi đặt đi có 370k/chiếc giá 2002 thôi mà em.
    Chắc tại chị làm cho Nhật lâu quá nên đâm ra hay tính toán kibo giống họ rồi, lúc nào cũng chỉ thích ngon bổ rẻ
    Mà em đừng có đánh giá thấp Ba Cu nhé, AX chị nhờ vợ sinh con mà biết nấu cơm đi chợ đấy vì ở riêng mà, "cờ đến tay ai người đấy phất"
    Tớ về quê nơi không có internet roài!
    • 2,574 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã tư vấn nhé, thế này thì bố cháu không thể chạy thoát được rồi . Được cái bố cháu cũng trách nhiệm lắm ạ

Em thì thích có 2 cái cũi cơ. 1 cái để ở phòng ngủ, 1 cái để ở phòng ăn hoặc phòng khách. Em thấy như thế sẽ tiện hơn nhiều, không phải lo trông con khi cả nhà đang ăn hay con khóc lại le te chạy lên phòng ngủ. Thế nên em sẽ mua 1 cái, còn 1 cái thì em cũng muốn đi xin hoặc đi mượn đỡ ạ . Cám ơn chị Chomchom, em sẽ hỏi Mitmatmitdai xem còn dùng không thì em mựon đỡ nhé. Mẹ nào muốn thanh lý tạm thời để em tái sử dụng bảo quản luôn cho ạ, đỡ phải vứt vào kho bị gỉ hoặc mối mọt phí mất, sau này có tiếp tập 2,3 thì em xin gửi lại các mẹ. Các mẹ thấy có hợp lý không ạ? Chắc thế này thì không phải mơ cục xiền nó rơi trúng đầu đâu, Thiên An nhỉ :4:
    • 560 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Đọc xong cái tóp này, mình giơ 2 tay lên trời bái phục Mẹ Chomchom vì cách dạy (trị) chồng đoạn này mình thua luôn (he he, lạc đề tý)
    • 1,732 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Có Mẹ nào đã đủ 2 tập và muốn tặng cũi đi cho khỏi vướng nhà thì cho Mẹ cháu xin nhé!
    Hihi, cái cũi (crib) của mình sau này khi bé lớn có thể làm thành cái giường Queen size cho bé đấy, tiện lợi vô cùng. Hehe, nên nếu có tập 2 hay 3 đi chăng nữa cũng không nhường cho Mẹ Thiên An được rồi. Bên mình có đóng cũi đó không nhỉ? Người ta gọi là convertible crib đó. Mình dự định sẽ cho bé nằm cái bassinet cùng phòng mình 6 tháng đầu, sau đó thì tập cho Bé nằm phòng riêng, không biết bé có chịu không đây. Phòng mình thì dưới nhà mà phòng của bé thì trên lầu nên cũng khó quá. Nếu cùng một tầng thì tốt hơn.
    • 494 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chomchom
    Tội nghiệp gì , AX chị lúc đầu ko khoái lắm nhưng về sau thương vợ gày còm toàn thức đêm pha sữa cho con đấy. :3:
    Em đừng vẽ đường cho hươu chạy.
    Được tẩm bổ cùng bà bầu lên mấy cân rồi phải phục vụ chứ lị :4:
    Em ơi cái cũi chị cho đi ở riêng rùi, hiện nó đang ở nhà Mitmatmitdai, em hỏi xem mẹ ấy còn dùng ko?
    Còn nếu ngắm nó qua ảnh thì để chị lục đống ảnh cũ rồi gửi mail cho em xem nhé! :4:
    Kiêng mua sắm à, chị chẳng kiêng gì cả.
    Có bầu 2 vợ chồng mừng quá cuối tuần đi shopping mua sách về tự nghiên cứu (hồi đó chưa biết WTT mà), vào siêu thị thấy đồ baby là mắt cứ sáng lên khuân đủ thứ chẳng cần biết là trai hay gái cũng sắm.
    Rồi về giặt giặt giũ giũ thỉng thoảng đem ra ngắm thích lắm, em kiêng kĩ thế
    Có mình đây. Từ ngày có cũi của chị Chomchom, cu Mít thích lắm. Còn bé thì thích nằm trong cũi xoay ngang dọc, lớn thì thích đứng bám cũi, nhảy tưng tưng, đi loanh quanh trong cũi. Nhờ có cái cũi mà mẹ cháu thỉnh thoảng chạy đi làm việc này việc nọ cũng yên tâm. Bây giờ bé được 11 tháng tuổi, chưa biết tự đi, vẫn phải bám vào thành cũi.
    Có hôm mẹ cháu dọn nhà, định bê cũi ra để chỗ khác, bé đang ngồi trên giường nhìn thấy khiêng cũi khóc ầm ĩ lên, trả về chỗ cũ thì cười toe toét. Giữ " nhà " của cháu đấy mà.
    Nhờ "vía" chị Chomchom, cháu thích cũi lắm và chơi trong cũi rất ngoan, nên mẹ cháu không định bán cũi đâu, vả lại đã từng hứa với mẹ Chomchom là sẽ ko bán rùi. Tuy nhiên, nếu mẹ Chomchom đồng ý, mình có thể bán chiếc cũi này để ủng hộ 100% cho từ thiện :1: ( nhưng khoảng 2 tháng nữa đến khi Mít biết đi đã).
    Đây là ảnh cháu và chiếc cũi tuyệt vời nè:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,560 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mitmatmitdai
    Có mình đây. Từ ngày có cũi của chị Chomchom, cu Mít thích lắm. Còn bé thì thích nằm trong cũi xoay ngang dọc, lớn thì thích đứng bám cũi, nhảy tưng tưng, đi loanh quanh trong cũi. Nhờ có cái cũi mà mẹ cháu thỉnh thoảng chạy đi làm việc này việc nọ cũng yên tâm. Bây giờ bé được 11 tháng tuổi, chưa biết tự đi, vẫn phải bám vào thành cũi.
    Có hôm mẹ cháu dọn nhà, định bê cũi ra để chỗ khác, bé đang ngồi trên giường nhìn thấy khiêng cũi khóc ầm ĩ lên, trả về chỗ cũ thì cười toe toét. Giữ " nhà " của cháu đấy mà.
    Nhờ "vía" chị Chomchom, cháu thích cũi lắm và chơi trong cũi rất ngoan, nên mẹ cháu không định bán cũi đâu, vả lại đã từng hứa với mẹ Chomchom là sẽ ko bán rùi. Tuy nhiên, nếu mẹ Chomchom đồng ý, mình có thể bán chiếc cũi này để ủng hộ 100% cho từ thiện :1: ( nhưng khoảng 2 tháng nữa đến khi Mít biết đi đã).
    Đây là ảnh cháu và chiếc cũi tuyệt vời nè:
    Trộm vía trộm vía trông cu cậu thư giãn nhẩy.
    Cái cũi đấy từ chomchom - na (con chị cùng VP) - mít giờ đến nhà nào thì tuỳ Mitmatmitdai đấy nhé.
    Ơ sao toàn các bé có nick hoa quả dùng vậy nhỉ
    Nếu ko cần nữa thì tiếp tục cho nó đi chu du thiên hạ như kiểu Mr. John đi nhé!
    Biết đâu đến khi mẹ chomchom làm tập 2 nó lại quay về với chính chủ. :4:
    Tớ yêu nó lắm nhưng vì nhà chật nên cho đi chu du thiên hạ lại thấy hay!
    Tuỳ mẹ mitmatmitdai quyết nhé, thu lại 1 chút phí lấy hên.
    Cái gì cho không dùng ko bền đâu, giống như đi xin mèo đấy phải có tiền vía
    • 2,574 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Chị Mitmatmitdai ơi, thế thì để lại cho em nhé. Bây giờ thì em chưa cần đâu nhưng 2 tháng nữa là em cần rồi chị ạ :4: Thấy các bé thích cái nhà đó như thế thì chắc là bé gấu nhà em cũng thích lắm đây. Nhà chị ở đâu hả chị Mitmatmitdai? Lúc nào bé nhà chị đi được rồi thì nhắn em qua lấy nhé. Chúc bé mau đi để còn nhưọng lại nhà cho em gấu nhé.

Chị Chomchom ơi, khi nào chị làm tập 2 thì em sẽ chuyển trả cho chị:4: Thế các khổ chủ cứ định giá đi nhé.
    • 2,560 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ gấu
    Chị Mitmatmitdai ơi, thế thì để lại cho em nhé. Bây giờ thì em chưa cần đâu nhưng 2 tháng nữa là em cần rồi chị ạ :4: Thấy các bé thích cái nhà đó như thế thì chắc là bé gấu nhà em cũng thích lắm đây. Nhà chị ở đâu hả chị Mitmatmitdai? Lúc nào bé nhà chị đi được rồi thì nhắn em qua lấy nhé. Chúc bé mau đi để còn nhưọng lại nhà cho em gấu nhé.
    Chị Chomchom ơi, khi nào chị làm tập 2 thì em sẽ chuyển trả cho chị:4: Thế các khổ chủ cứ định giá đi nhé.
    ThienAn & Me gấu cùng đòi kìa mitmatmitdai ơi.
    Các em cứ túm lấy Mitmatmitdai nhé, chị chỉ chờ xem bao giờ nó về với chị. :3:
    • 494 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Keng!!! cho Thiên An. Nhưng có 2 điều kiện em xem có được ko nhé:
    1. Khoảng 2 tháng nữa hoặc có thể sớm hơn nếu cu Mít nhà chị biết đi thì chị mới "cc" được.
    2. Phải trả tiền vì chị muốn khoản tiền này đóng góp 100% cho từ thiện của WTT. Bao nhiêu tiền thì...tùy em trả đấy :1: ( mẹ Chomchom đóng cũi này năm 2002 giá 370K, hiện vẫn còn tốt, nhất là gỗ thông ko đánh vecni cu Mít nhà chị gặm thoải mái ko lo lắng gì).
    Nhưng mẹ Gấu cũng đăng ký thì khó quá nhỉ. Mẹ Chomchom siêu quân sư ơi cho một ý kiến đi. Hay là đấu giá nhé???
    • 494 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ cháu không dám ý kiến gì!!! Bác Mít ơi, nhà bác Mít có gần nhà bác Loan AL&ML không ạ? Hôm nào Mẹ cháu khuân mấy thứ sang góp chỗ bác Loan, phòng khi hội chợ sau Mẹ cháu còn đang bận à ơi Cu con thì Mẹ cháu qua "xin" luôn. (Khi nào bác ới thì Mẹ cháu đến liền )

Mẹ cháu tranh thủ tập ru Cu tí "À.. ơi.... (Bác Mít, bác Chôm) nói nhời phải giữ lấy nhời... ý... à ơi... đừng như cô bướm... ớ... ớ... đậu rùi lại... lại.. y ỷ... bay" hi hi...
    Híc, tại đang trả lời Thiên An rùi mới thấy mẹ Gấu post bài. Thiên An đăng ký trước mẹ Gấu nhường Thiên An nhé ( tại 2 chị không muốn làm em nào buồn cả, giá mà chia 2 cái cũi được nhỉ).
    Em cho chị số Đt, khi nào cu Mít đi được chị sẽ alo cho em ngay. Mẹ Thiên An chuẩn bị sẵn một khoản tiền cho vào phong bao đèm đẹp, để chị gửi cho bác NPL nhé :1: .
    P.S: nhà chị ở tận Láng Hạ cơ, nhưng cũi này có thể chở bằng xe máy được. Ax nhà chị cũng chở bằng xe máy hôm lấy cũi của mẹ Chomchom về đấy.
    • 494 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Vâng ạ. Mà có gấp lại được ko hả chị? Em ở Mỹ Đình. Em vừa báo cáo chị Loan rùi, chị ấy bẩu "2 cô giải quyết với nhau"... hi hi... Thế thì tốt quá!!! Mẹ Mít ăn chè hay bún ốc Hồ Tây để em biết đường nèo?! :4:
    (Em Yến: 785 0911 (Home) - 095 332 1428)
    Gấp gọn lại được em ạ. Hy vọng Mít sớm biết đi để em bé ( con trai hay con gái đấy hả em) còn được ngắm cũi sớm chứ nhỉ.
    Vụ chè hoặc bún ốc thì hôm nào rủ cả mẹ Gấu, mẹ Chomchom off đi :1:. Chị hâm mộ mẹ Chomchom lắm mà đã bao giờ được gặp đâu. Nghe đồn là rất xinh nhé :3:
    À, mà em dự sinh ngày nào vậy? Định sinh ở bệnh viện nào hả em?
    • 2,574 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Híc...hic...thế này đành phải nhưòng lại cho Thiên An vậy . Dù sao bác í cũng có ý trước, lại đang mộng mơ cục xiền nó rơi trúng đầu nên bây giờ đựoc cái cũi nó rơi trúng nhà chắc là sướng lắm, cầu được ước thấy mà. Em thì vẫn muốn mua cũi rồi vì không mơ cục xiền nó rơi trúng đầu nhưng BMC đã cho 1 cục đủ để mua sắm cho 2 mẹ con thoải mái rùi, em chỉ muốn đi xin hoặc mựon đỡ thêm 1 cái mà các bé đã dùng vừa có vía tốt lại bố trí ở tầng dưới cho đỡ phải chạy lên chạy xuống thôi ạ :4: Chắc điệu này em phải mở cái title đi xin xỏ quá
    • 2,574 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mitmatmitdai
    Gấp gọn lại được em ạ. Hy vọng Mít sớm biết đi để em bé ( con trai hay con gái đấy hả em) còn được ngắm cũi sớm chứ nhỉ.
    Vụ chè hoặc bún ốc thì hôm nào rủ cả mẹ Gấu, mẹ Chomchom off đi :1:. Chị hâm mộ mẹ Chomchom lắm mà đã bao giờ được gặp đâu. Nghe đồn là rất xinh nhé :3:
    À, mà em dự sinh ngày nào vậy? Định sinh ở bệnh viện nào hả em?
    Đúng rồi, hôm nào mẹ Thiên An off 1 quả ăn khao đi nhỉ. Em cũng chỉ được nghe giọng chị Chomchom thôi, dễ thương lắm nhưng mà sao lại bắt nạt chồng gớm phết nhỉ :4: . Em tò mò cũng muốn gặp mặt lắm ạ. Nghe chị quảng cáo thế em lại càng muốn gặp
    • 494 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em dự sinh là 27/01/'06, nhưng tình hình là đợt này Cu của bác hay ăn, chóng nhớn hơn bình thường (Mẹ trộm vía Cu 10 lần ) nên ngày dự sinh chạy lên tận đầu tháng cơ. Em đang hơi băn khuăn điều này, vì em sẽ về bà ngoại ở Hoà Bình cho tới khi đi làm, nghĩa là tới khi về HN mới dùng cũi, chỉ sợ kiêng vì để lâu sẽ "lạnh" cũi, mà như vậy thì Gấu em nhà mẹ Gấu lại chẳng được dùng. (Cu nhà em cũng là Gấu con, chắc sẽ ra trước nên em nhà Mẹ Gấu làm Gấu em nhé! ) Em nên thế nào nhỉ?! Thấy không phải lắm nếu cũi để không mà Gấu em lại không có?! Mẹ Gấu đâu rùi, có ý kiến gì không?
    Em ơi, nếu thế thì anh Mít vẫn dùng mà, có để ko đâu mà lo lạnh cũi. Vậy thì thống nhất là khi nào em về Hà Nội thì liên lạc với chị để lấy cũi cũng được mà. Còn nếu thấy áy náy thì... nhường mẹ Gấu vậy. Hai em thỏa thuận với nhau nhé :1: .
    • 2,560 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ gấu
    Đúng rồi, hôm nào mẹ Thiên An off 1 quả ăn khao đi nhỉ. Em cũng chỉ được nghe giọng chị Chomchom thôi, dễ thương lắm nhưng mà sao lại bắt nạt chồng gớm phết nhỉ :4: . Em tò mò cũng muốn gặp mặt lắm ạ. Nghe chị quảng cáo thế em lại càng muốn gặp
    Em Thiên An khao cũi mới đấu giá được đi nhé!
    Nhớ mời chị đi thì sẽ biết mẹt chị ntn,
    Có khi hôm đấy cả nhà lại ngã bổ chửng ra vì tin đồn của mitmatmitdai ko đúng vì vớ phải một bà ăn tham như Vân Dung.
    P/S: tớ tự nhận giống Vân Dung cả hình thức lẫn nội dung
    • 2,574 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Mẹ Gấu hôm ni có online không hầy?! :4:

Bác Mít, Bác Chôm cứ yên tâm, em cũng mong được "diện kiến" hai vị Đại sư tỷ lắm! Nhất định là "Thân này ví bụng còn vác được"...

Để em xem tình hình Mẹ Gấu xế lào... chứ nghe thế này "xương" quá!!!

Nếu Mẹ Gấu mà gì gì thì Gấu anh xin nhường Gấu em, vì Gấu anh còn phải vi vu tuốt luốt mãi trên Bà ngoại đến khi mẹ Gấu anh hết lười, chịu bò dậy đi làm cơ. Anh là anh mừ...
    Mẹ gấu đây, mẹ gấu đây. Cám ơn Bác Thiên An đã có nhời, mẹ con cháu sinh sau đẻ muộn thì nhường lại cho Gấu anh thôi ạ, không dám tranh dành đâu ạ. Nếu Bác đồng ý thì cho 2 anh em nó giao lưu kết bạn để làm đôi bạn cùng tiến nhé. Nhưng chắc là anh gấu phải to hơn em gấu rùi vì nghe nói mẹ Thiên An đi siêu âm em bé phát triển sớm hơn 2 tuần so với tuổi thai mừ. Mà cũng không chắc ai là anh đâu nhé, có khi gấu em lại ra đời trước thì lại thành gấu chị đấy (trộm vía gấu con của mẹ, con bé thế đừng đòi ra sớm con nhé ).
    • 2,574 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Bác Chôm, bác Mít, mẹ Gấu đi chơi nơi nèo rùi?! Nếu mẹ Gấu không "ho he" gì thì anh Mít giữ cũi cho em Cu nhé!
    he...he...khó nghĩ quá. Có lẽ hôm nào gặp nhau 1 bữa rồi oẳn tù tì thôi bác Thiên An ạ. Còn chuyện thông gia thì phải xét duyệt xem anh Gấu nhà bác có đẹp giai, ga lăng không đã :3: Đùa tí thôi, nếu 2 nhà làm thông gia thì tốt quá. Thế nhà bác ở đâu, thỉnh thoảng còn cho 2 đứa giao lưu dần dần :4:
    • 2,574 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Bác Mít, bác Chôm ới ời ơi, nhà cháu là có ý định xin xỏ, mượn đỡ đấy nhé. Khi nào bác Chôm làm tập 2 thì xin chuyển trả ngay về cho khổ chủ. Nhưng mà nhà cháu cũng muốn làm 1 cái lễ nhỏ để bác Mít chuyển cho chị NPL làm quỹ & xin tí lộc cho bé gấu ạ. Như vậy có đựoc không, các bác Mít, Chôm tốt bụng ơi. Cảm ơn anh gấu đẹp giai, ga lăng của mẹ Thiên An nhé
    • 863 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Khổ, các mẹ cứ nhường nhau cũi, lạc cả tiêu đề topic :3: tui méc Mod nè :4: Chuyển qua YIM hay PM đi thôi :1:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 859 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Cho bé nằm cũi có cái bất tiện là đêm thức giậy cho con bú phải chui ra khỏi màn của mình xong lại vén màn của con lên không "kịp thời" được.
    Mẹ nào có biết chỗ nào may cái màn có liền luôn cái màn cho cái cũi bên cạnh thì tốt nhỉ.
    Như thế thì bé vừa nằm cũi riêng mà mẹ lại tiện chăm sóc.
  • Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7