Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
CHĂM SÓC BÉ TỪ 0 - 12 THÁNG

Cho trẻ sơ sinh nằm cũi riêng hay chung giường

Đến trả lời mới nhất
  • 16 Lượt chia sẻ
  • 55.8K Lượt đọc
  • 121 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• 59 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pipiyeuthuong Xem bài viết
    Bé nhà tớ ngay từ khi từ viện về nhà đã nằm cũi riêng rồi, trộm vía bé ngủ rất ngoan và yên giấc. Tớ kê giường bé sát cạnh giường bố mẹ nên mở mắt ra cái là thấy con ngay, bé có cựa mình cái là mình cũng biết. Cho bé nằm giường cũi riêng tốt cho bé mà bố mẹ cũng yên giấc.
    Tớ kê giường bé như thế này này:
    Sozzy,minh spam tý. Mẹ nó mua cái cũi ở đâu thế? Bn tiền vậy? Mình cũng định mua 1 cái cho kucon. Với mẹ nó cho mình hỏi nấc kê như cũi mẹ nó mua thì cao bn cm? Mình cứ đòi cho con ngủ riêng, nhưng xã lại kêu thương con, trời lạnh này ngủ cùng bm cho ấm nên cứ gàn chưa cho mình mua. Thế mới ức chứ! Híc

• 34 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

mình nghĩ nên cho con ngủ chung với mẹ, sẽ đỡ bất tiện hơn cho mẹ, nếu nói dễ đè con chỉ có những người ham ngủ thôi, chứ đến khi làm mẹ rồi bản năng khi con tỉnh giấc thì mẹ sẽ tỉnh ngủ theo.
    Chứ thấy cho con ngủ riêng tội lắm!

• 975 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Nhà mình cũng cho con nằm cue từ lúc sơ sinh từ viện về ,trộm vía mình cho bé nằm cũi riêng thấy bé ngoan và không bị hơi của bố mẹ át bé,thấy bé ngủ ngon hơn,ngủ sâu ngấc hơn .Mà mẹ ngủ cũng thoải mái hơn. Có mấy hôm nay đại hàn thương bé qua nên cho mằm chung cùng bố mẹ , mấy hôm nữa ấm nên kh biết bé có chịu nằm cũi 1 mình không nữa.
    tình yêu ,ý nghĩa cuộc đời mẹ ,đó là con ,bé cưng.

• 68 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Ồ, hồi chưa sanh Tiger vợ tôi cũng lo lắng thế này, nhưng sau khi sanh xong, chúng tôi lại quyết định cho con nằm chung giường với bố mẹ, vừa giúp con ít bệnh vặt vừa tiện cho đêm khuya thay tã cho con

• 40 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pipiyeuthuong Xem bài viết
    Bé nhà tớ ngay từ khi từ viện về nhà đã nằm cũi riêng rồi, trộm vía bé ngủ rất ngoan và yên giấc. Tớ kê giường bé sát cạnh giường bố mẹ nên mở mắt ra cái là thấy con ngay, bé có cựa mình cái là mình cũng biết. Cho bé nằm giường cũi riêng tốt cho bé mà bố mẹ cũng yên giấc.
    Tớ kê giường bé như thế này này:

Chị ơi cái cũi này chị mua ở đâu và bn xiền hả chị? Chị cho em luôn cả kích cỡ nhé, em cũng đang lên kế hoạch cho bé ngủ riêng từ lúc mới sinh đấy. Trông phòng của chị xinh quá
    Mì yêu của mẹ ơi, con ngoan phát triển mạnh khỏe nhé

• 35 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nhà mình cũng mua cũi cho con, nhưng chỉ để cu MŨM ngủ ban ngày thôi vì ban ngày ở nhà cùng cô giúp việc, cho cậu nằm cũi cho có màn khỏi muỗi, lại an toàn hơn vì giờ hơn 4 tháng rồi để nằm 1 mình trên giường cũng chẳng an tâm. Còn buổi đêm vì Mũm ngủ không ngoan, i éo cả đêm nên nằm chung cùng bố mẹ, để con ngủ 1 mình không an tâm, trời thì đang lạnh, thương con lắm. Cũi của Mũm đây này
    Hình đính kèm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi babymommy; 20/02/2011 vào lúc 10:32 PM.

Mũm yêu: NB: 2,9kg 1m: 4,2kg 2m: 6,1kg 3m: 7,1 kg 4m: 7,8kg 64cm 5m:8,3kg 66cm 6m:9kg 68cm 7m:9kg 71cm :Kiss: 8m:9,5kg 72cm 9m:10kg 73cm 10m: 10kg 74cm

• 172 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuonglinh214 Xem bài viết
    Chị ơi cái cũi này chị mua ở đâu và bn xiền hả chị? Chị cho em luôn cả kích cỡ nhé, em cũng đang lên kế hoạch cho bé ngủ riêng từ lúc mới sinh đấy. Trông phòng của chị xinh quá
    Chị mua ở Kitty Land chỗ Kim Mã. Em vào google search "kitty land vn" là ra trang web của họ đấy, có cả mẫu cũi này nữa. Chị mua cũi và cả bộ đệm, vỏ chăn, gối chặn, quây, 2 ga trải giường tổng thiệt hại là 4tr. Bé nhà chị toàn nằm riêng, trộm vía bé ngủ cực ngon, thậm chí đêm mẹ dậy thay tã cho ăn con vẫn cứ khì khì... Thế nên ai bảo con nằm riêng không có hơi ấm của mẹ không tốt là sai đấy nhé!

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho em hỏi, có chị nào thanh lý cũi 2 tầng không ạ? Mấy tháng nữa em sinh rồi mà chưa mua được cũi. Em cũng muốn cho nhóc nhà em ngủ riêng. Cám ơn các chị đã quan tâm nhé:Smiling:

• 758 Bài viết

• 1,111 Được cảm ơn

Mình cũng cho con nằm cũi riêng từ khi mới từ BV về. Hôm đầu bé ngủ giật mình khóc thét lên, mẹ liền lấy dao kê dưới cũi là con nằm yên. Ra ngoài tháng con đòi nằm lắc lư, mẹ đặt con lên nôi Autoru, con ngủ một mình ngon lành. Bây giờ cho con nằm cạnh ba mẹ là con không chịu, phải nằm riêng cơ.
    Kitty yêu thương của ba mẹ!!!!

• 5,278 Bài viết

• 4,848 Được cảm ơn

hôm qua cho S ra cũi ở, nàng ko quen, dậy khóc luôn, vậy là vẫn chưa cho con ngủ riêng được. Cái cũi của con lại cao hơn thành giường của mẹ.