• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHĂM SÓC BÉ TỪ 0 - 12 THÁNG

Cho em bé mới sinh mặc những gì vào mùa hè

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.3K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 30 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em dự kiến sinh vào tháng 7, đúng tháng nắng nóng nhất mùa hè. Em lại sinh bé đầu, chả bít gì. Các mẹ thông thái giúp em là cho em bé mặc đồ như thế nào, áo, quần, tã, tã giấy hoặc tã xô ntn với ạ.
    cảm ơn các mẹ:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Theo tớ thì mẹ nó mặc cho bé 1 áo buộ dây nè. Dùng tã xô hơi bất tiện vì bé tè suốt ngày.
    Sau đó nếu ko dùng khăn quấn vì sợ nóng thì quấn 1 tã chéo ngang bụng cho ấm bụng bé, và để giữ tã đóng nữa, tiếp theo là đóng tã giấy hoặc tã xô cho bé, thế thôi, rồi đắp hờ 1 cái chăn mỏng, nhẹ cho bé là ok. Bé cứng chút thì cho bé mặc quần vào cho gọn gàng... nhớ là mang bao chân bao tay cho bé, đội mũ thóp nữa nhé!
    Tớ là tớ thả tung từ hồi được 1 tuần. Bác sỹ buộc cho bé đủ thứ, rồi các bà cứ bắt quấn chặt, buộc chặt, nhưng tớ chỉ làm thế thôi, ban đầu hay giật mình thì chặn bằng gối chặn, chứ ko quấn như các cụ...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 55 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekittybopuppy Xem bài viết
    Em dự kiến sinh vào tháng 7, đúng tháng nắng nóng nhất mùa hè. Em lại sinh bé đầu, chả bít gì. Các mẹ thông thái giúp em là cho em bé mặc đồ như thế nào, áo, quần, tã, tã giấy hoặc tã xô ntn với ạ.
    cảm ơn các mẹ:Rose:
    Bạn có thể quấn tã và lót miếng vải xô (vải màn) xuống cũng được , mới sinh thì bạn nên quấn tã cho bé đỡ bị giật mình, nhất là phải giữ rốn của bé ko bị lạnh nhé!
    • 990 Bài viết

• 1,236 Được cảm ơn

m sinh t3 nè, sg mấy ngày ấy oi vô cùng, m còn suýt nổi ghẻ, m thấy mua khăn sữa loại to lót, và đắp cho bé, m dùng khăn lông bé quấy suốt, sờ lưng nóng lắm., dùng tả co tton, lót giấy bé ngủ ngon
    • 1,276 Bài viết

• 6,214 Được cảm ơn

Mình dùng tã bướm (cắt hình con bướm, có miếng dán hai bên eo, bán ở siêu thị), lót 1 miếng tã newborn là mát mẻ, khoẻ re
    • 731 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Con tớ mới sinh thì trong viện bó tay chân bằng tã chéo, đóng tã giấy. Hôm sau về nhà thì vẫn bó tay chân, quần dài mỏng, áo dài tay mỏng. Sau đó 2 hôm nó k chịu bó tay chân nữa, chỉ mặc quần áo dài mỏng, bao chân mỏng, che thóp, phòng thoáng là được mẹ nó à.

MỖI NGƯỜI CHA NÊN NHỚ RẰNG, MỘT NGÀY NÀO ĐÓ ĐỨA TRẺ SẼ LÀM THEO HÀNH ĐỘNG CỦA HỌ THAY VÌ NHỮNG LỜI KHUYÊN
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,206 Bài viết

• 1,595 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng thả tay từ 2 ngày tuổi, lúc đầu cũng hay giật mình, sau đỡ hơn, qua 1 tuần tuổi mình đã cho bé mặc cộc tay hoặc sát nách vì đúng mấy ngày oi. Bạn sinh đúng ngày nóng thì mặc áo buộc dây hoặc cài khuy cotton (mấy hôm đầu áo dài tay, sau 1 tuần có thể mặc cộc tay) rồi quấn tã chéo có lót tã giấy cho bé và đừng quấn lên, chỉ cần giữ ấm cho bé lúc tắm xong, gan bàn chân và thóp cho bé, chân bé còn ngắn nên quấn tã chéo là che được tương đối rồi.
    • 1,163 Bài viết

• 922 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi I Am Bin Xem bài viết
    Theo tớ thì mẹ nó mặc cho bé 1 áo buộ dây nè. Dùng tã xô hơi bất tiện vì bé tè suốt ngày.
    Sau đó nếu ko dùng khăn quấn vì sợ nóng thì quấn 1 tã chéo ngang bụng cho ấm bụng bé, và để giữ tã đóng nữa, tiếp theo là đóng tã giấy hoặc tã xô cho bé, thế thôi, rồi đắp hờ 1 cái chăn mỏng, nhẹ cho bé là ok. Bé cứng chút thì cho bé mặc quần vào cho gọn gàng... nhớ là mang bao chân bao tay cho bé, đội mũ thóp nữa nhé!
    Tớ là tớ thả tung từ hồi được 1 tuần. Bác sỹ buộc cho bé đủ thứ, rồi các bà cứ bắt quấn chặt, buộc chặt, nhưng tớ chỉ làm thế thôi, ban đầu hay giật mình thì chặn bằng gối chặn, chứ ko quấn như các cụ...
    Thế viettel 098 đã mua máy hút sữa chưa mà cứ lăn tăn mãi thế hả???? Hic bé có khỏe ko? mấy kg rùi
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecun_08 Xem bài viết
    Thế viettel 098 đã mua máy hút sữa chưa mà cứ lăn tăn mãi thế hả???? Hic bé có khỏe ko? mấy kg rùi
    Em mua máy hút rồi chị ơi! Mua cho đỡ lăn tăn :Laughing::Laughing::Laughing:
    trộm vía bé ngoan chị ạ. Mai em mới đi tiêm và cân cho cháu :Smiling:
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình sinh vào T9 dương lịch, lúc đó trời mát nhưng mình cũng chỉ mặc áo mỏng dài tay cho bé, máy ngày đầu thì quấn tã vải, bên trong mình lót thêm bỉm giấy (mòng và không có cánh), dc 1 tuần thì mình cho con mặc quần. đắp thêm 1 cái chăn mỏng. Đeo bao tay, bao chân và đội mũ thóp cho con.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 194 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

bé nhà em 7 tuần tuổi ở ngoài HN muốn mặc bodysuit cộc tay cho bé mừ chưa dám mặc, tầm này mặc được cộc tay cho be chưa hả các mẹ
    • 163 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

nói thiệt nhé . con em sanh tháng 5 .nóng kih khủng khiếp . n 2 mẹ con em vẫn nằm điều hòa phớ lớ . em cho nằm điều hòa từ hồi mới sinh về rồi . nên bjo chị kitty nhà em 2 tháng . hwa mới cho đi chơi đi sn cháu gái em . chị ý nóng quá chịu k nổi giẫy đít lên đòi về nhà . đến là khổ . mẹ nó tập cho bé nằm điều hòa đi cho nhàn . bé đỡ mồ hôi lưng < cAí nàyv rất nguy hiểm rất dễ dẫn đến viêm phổi >> . thứ 2 là mẹ có thể yên tâm kiêng cữ . hầu bao mỗi tháng hơi xót tý n mẹ nó sinh tháng 7 chỉ cùng lắm chịu chi phí đắt đỏ 2 tháng là cùng . hé ! chúc mẹ lại phom nhanh bé trộm vía mau ăn chóng nhớn nha !
    Kitty nhà mẹ Trang
    NB : 3,4 Kg
    1,5M : 7kg
    8M : 9kg2
    10M:11Kg
    11,5M : 12kg5
    15M : 15kg3
    ---- Mẹ Yêu Con ----