• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.82K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 28 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Con nhà em lúc sinh dc 4kg, là công chúa đấy các mẹ ah! Nhưng nuôi mãi mà chẳng lớn gì cả. BỐng_kutin nhà em thì không thích uống sữa ngoài cho lắm, ngày em cho ăn 2 bữa bột, khoảng 1 chén ăn cơm (11g và 17g). Khoảng 8g sáng thì uống dc 30ml sữa, 9g45 ăn trái cây hoặc phômai. Chiều 2g tắm xong em cho bé ăn 1 hộp váng sữa. Nhưng giờ 7 tháng rồi mà mới dc khoảng 8,7kg thôi. Không biết tăng cân như thế có ổn không nữa. Bé nhỏ xương nên nhìn cũng mũm mĩm lắm. Mấy tháng đầu thì tăng cân đúng tiêu chuẩn nhưng giờ tăng ít lắm. Hay là bé hấp thu kém nhỉ? Bé nhà em ngoan lắm, tối ngủ có ra mồ hôi trôm nhưng không bị giật mình mà ngủ vẫn ngoan. :Crying::Crying::Crying::Crying::Crying:Nhờ các mẹ tư vấn giúp em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chó không chỉ để giữ nhà

Chó không chỉ để giữ nhà mà còn giữ bé giúp mẹ nữa nè, thương không các bố mẹ ơi ! ...

• [Clip] Mẹ có can đảm tắm bé khi vừa sinh không?

Các mẹ xem clip để tự tin tắm bé con của mình nha :x (nhìn mà muốn đẻ nữa quá :-* ) ...

• Bé 1-2t ngủ bao nhiêu là đủ?

be Ky Anh nha minh duoc 19 thang minh khong biet ngu bao nhieu tieng la du , vi dem nao ngu Be cung tran troc khong khi nao ngu ngon ca. nhu toi hom qua be lam minh thuc trang luon, cu doi Me Oi ! di choi , Ba oi ! coi ca lam minh sang nay di lam dau nang triu. Cac Me oi ! ngu nhu the nao la du....

• Miẽn phí thuê nhà khi mua chung cư CT number one

Bạn đang băn khoăn về vấn đề nhà ở? Bạn đang có nguồn vốn ít? Bạn đang muốn mua nhà? Như các cụ...

• Sữa chua - Bé cần ăn bao nhiêu là đủ?

http://admin.emfetal.com/Common/Editor/Img/be.jpg Sữa chua hay còn gọi là yaourt thực chất là sữa bò tươi hoặc sữa hoàn nguyên, được cho lên men với các chủng vi khuẩn có lợi cho đường ruột (lactobacillus Bulgaricus, streptocoocus thermophilus). Ngoài việc bổ sung các chất dinh dưỡng, sữa...

• 120 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mẹ nó coi link này nha! Bảng theo dõi chiều cao cân nặng của bé đó.

http://www.thuocbietduoc.com.vn/hoi-...ng-cua-be.aspx

Theo mình thì bé Bống cân nặng hoàn toàn bình thường. Cu Híp nhà mình 3 tháng dc 7kg, nhìn k bụ nhưng nó dài người mẹ nó ạ ^^
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mamii; 22/05/2011 vào lúc 10:32 AM.
    • 138 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

thế là bình thường mà mẹ nó! đừng lo lắng nhé!:Rose:
    • 4,909 Bài viết

• 2,577 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bong_kutin Xem bài viết
    Con nhà em lúc sinh dc 4kg, là công chúa đấy các mẹ ah! Nhưng nuôi mãi mà chẳng lớn gì cả. BỐng_kutin nhà em thì không thích uống sữa ngoài cho lắm, ngày em cho ăn 2 bữa bột, khoảng 1 chén ăn cơm (11g và 17g). Khoảng 8g sáng thì uống dc 30ml sữa, 9g45 ăn trái cây hoặc phômai. Chiều 2g tắm xong em cho bé ăn 1 hộp váng sữa. Nhưng giờ 7 tháng rồi mà mới dc khoảng 8,7kg thôi. Không biết tăng cân như thế có ổn không nữa. Bé nhỏ xương nên nhìn cũng mũm mĩm lắm. Mấy tháng đầu thì tăng cân đúng tiêu chuẩn nhưng giờ tăng ít lắm. Hay là bé hấp thu kém nhỉ? Bé nhà em ngoan lắm, tối ngủ có ra mồ hôi trôm nhưng không bị giật mình mà ngủ vẫn ngoan. :Crying::Crying::Crying::Crying::Crying:Nhờ các mẹ tư vấn giúp em với.

7 tháng 8,7kg...quá ổn, con ăn ngoan, ngủ ngoan, không có gì phải bàn cả..sướng nhất mẹ nó. À nữa, cháu của mình 10 tháng mấy ngày có 8kg thôi, bố mẹ nó vẫn thấy bình thường, không buồn bực gì cả.
    Andy Khánh An ra mắt

NB: 3,01kg/48cm; 1M:4,2kg; 1,5M: 5kg; 2M: 5,7kg/58cm; 2,5M: 6,4kg; 3M: 6,7kg/60cm; 3,5M: 7,2kg; 4M: 7,6kg/64cm; 5M: 8,1kg/66cm; 6M: 8,6kg/68cm; 7M: 9,2kg/69,5cm; 8M: 9,2kg; 9M: 10kg/72,5cm; 10M: 10,5kg/74,5cm; 11M: 11,1kg/76cm; 12M: 11,6kg/75cm :Laughing:; 13M: 12kg; 14M:12,4kg/79cm; 15M: 12,9kg/81cm; 16M: 13,4kg/83cm
    Con:22w1d:491gr;24w2d:870gr;29w6d:1572gr;31w6d:2228gr;33w6d:2495gr;36w:2683gr37w2d:3042gr
    • 467 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Cân nặng đó với bé gái là quá ổn rồi bạn à. Con mình con trai 7 tháng, 9.5 kg, đang lo sốt vó vì chưa thấy răng lợi j cả đây :Worried:. Bé ngồi chưa vững, khi nằm mới chỉ lật thạo, chưa trườn, cũng chẳng bò. Bé thông minh, biết ú òa, chi chành với mẹ, biết theo người quen, khóc khi người lạ bế, có thể tự cầm bánh ăn được rồi.
    Theo mình cân nặng chỉ là 1 yếu tố đánh giá sự phát triển của bé, cần phải theo dõi cả sự phát triển trí tuệ, cũng như các mốc phát triển khác của con bạn à!

• 213 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

con gái mình thì 4 tháng mà có 6.4kg thui, nhưng trộm vía bé cứng cáp và nhanh nhẹn, biết lật lúc tròn 3 tháng giờ mà lật thì đít nhổm, chân co, người xoay tứ phía. Biết nhận ra người thân và gần như biết theo mẹ rồi.
    Cả nửa tháng nay bé chẳng tăng lạng nào cả, mình cũng buồn lắm. Vì bé chỉ mải chơi và ngủ, đói cũng chẳng biết đòi ăn. Mình đang cố tập cho bé ăn dặm 1 tuần nay xem sao mà chưa thấy tiến triển j. Ko biết thế là có phải bé còi ko hả các mẹ?
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Zin Zin nhà mình được 4 tháng rồi mà đc có 6 kg đây. Gần 1 tháng nay chả tăng cân nào cả. Mình thì nhiều sữa lắm, sữa thì đặc và thơm. Các mẹ thông thái dạy cho mình cách nào để tăng cân cho con đây.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 163 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Các mẹ coi tiêu chuẩn cân nặng, chiều cao của WHO cho trẻ 0-18 tuổi nhé:

http://www.flickr.com/photos/ntt_13/...in/photostream

Chúc các bé hay an chóng lớn.
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bi nhà em gân 5 tháng rồi, hồi 4 tháng đi trích ngừa bé Bi nhà em có số đo rất ấn tượng 9,6-69 (bé nặng 9,6kg và cao 69cm), vì bé dài nên trông cũng không mũm mĩm lắm. Với chiều cao và cân nặng như vậy mà em còn chưa lo nũa là,... Các mẹ đừng lo quá vì sau 6 tháng bé sẽ hết sức đề kháng sẽ ít tăng cân ngay mà... (trộm vía con em)
    • 194 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

bé nhà e hồi 3 th10 ngày đc có 5,5kg nè. giờ thì đc 4 tháng rồi, chưa đi khám & tiêm ngừa nên cũg chưa bít lên đc bao nhiu gr nữa. e thấy các bé khác mấyy thág đầu toàn tăng 1kg mấy ko , còn bé nhà e chỉ tăng 700gr, hix..nhìn con ngta mà thèm. lúc sinh bé đã đc 3,3kg rùi. các mẹ bít cách nào giúp bé tăng cân ko chỉ e với..khi bé đc 23 ngày là đã bị bón rùi.giờ thì đỡ , có khi 1ng/lần , khi thì 2ng/lần.
    mới sinh e cho bé uốg similac , nhưg bị bón , rùi e đổi enfalac thì hết bón nhưg cân nặg thì ko khả wan mấy. e nghe bà chị bảo uống dielac sổ sữa, e liền mua về cho bé, nhưg uốg hơn 1/2 lon 900gr thì bé bón tới phân có máu luôn.e sợ wa' nên mua lại enfa cho bé, nhưg cũg mắc nên e đổi duchtlady gold, uống tới hơn 1/2 lon 900gr thì bé ko chịu uống sữa đó nữa. rồi giờ e mua lactogen gold cho bé uống,vì e nghe nói lactogen gold là sữa rau sẽ ko bị bón, mà bé cũg uống rất ít. e kô đổi sữa nữa , cố gắng cho bé thích sữa này. em ko bít uống sữa này có tăng cân ko nữa.:Sad:
    • 1,431 Bài viết

• 1,602 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bong_kutin Xem bài viết
    Trời, con mẹ nó cân nặng tốt thế mà vẫn kêu là " nuôi mãi chẳng lớn " là sao? Thế theo mẹ nó thì phải thế nào mới là lớn. Bé còn ti mẹ k hay chỉ bú bình. Bú bình k mà mỗi lần có 30ml thì ít nhỉ. Trộm vía uống ít sữa mà vẫn tròn tròn thế thì mẹ nó phải mừng mới phải.
    Con bé nhà tớ 7 tháng chỉ được 8,8kg, dài 70cm, vẫn 2 răng dù 4 tháng đã mọc rồi. Nhưng tầm này đã ngồi vững, đến cuối tháng thứ 7 thì đứng vịn và chuẩn bị đi men.
    " Yêu càng sâu đậm thì càng thương tổn. Từ khi bắt đầu đến hiện tại, có lẽ tất cả đều đã thay đổi, chỉ có tôi yêu em là chưa từng thay đổi."

TỪ BẮT ĐẦU ĐẾN HIỆN TẠI - Tình Không Lam Hề
    • 163 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

con em sinh được 3,4kg . 1 tháng được 5kg4 ,2 tháng được 7kg . nhưng chả hiểu sao em vẫn cảm thấy bé cứ k đồng đều ntn ấy mặt bé bụ bẫm và thân hình bụ bẫm . nhưng chả hiểu sao từ đoạn khủy tay khủy chân của bé lại kg được đều như những chỗ khác . mọi ng bảo là do em k nắn tay nắn chân nên k xuống sữa đều có phải k ạ ? hay bé nhà em lớn lên bị tình trạng củ khoai cắm trên que tăm như mọi người thường nói ?? em đang lo quá . nếu đúng thế thì xấu gái quá ! các mẹ cho em lời khuyên nhé
    Kitty nhà mẹ Trang
    NB : 3,4 Kg
    1,5M : 7kg
    8M : 9kg2
    10M:11Kg
    11,5M : 12kg5
    15M : 15kg3
    ---- Mẹ Yêu Con ----