• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHĂM SÓC BÉ TỪ 0 - 12 THÁNG

Các mẹ tắm cho bé sơ sinh bằng loại sữa tắm và dầu gội gì vậy?

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 67.9K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 143 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Tình hình là em chuẩn bị sinh em bé lại là con đầu, nên không biết khi tắm và gội cho bé sơ sinh thì nên dùng loại sữa tắm và dầu gọi của hãng nào thì tốt. Mẹ nào đã và đang dùng thì tư vấn giúp em nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 238 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

lắc - ta - xit mẹ nó ơi, cái này tớ tắm cho em bé đến 1 tuổi...hiện nay cũng đang dùng cho nhóc thứ 2, mà thi thoảng mẹ nó nên nấu nước lá tắm cho bé nhé( vừa thơm, vừa tốt)
    • 291 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

• 51 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamminhchau Xem bài viết
    lactacyd baby là an toàn nhất
    mấy mẹ cho mình hỏi thăm là Lactacyd bên US có bán ko các mẹ? mình nhờ Dì mình mua sữa tắm, phấn từ bên đó đem về mà chẳng biết bên đó hiệu gì tốt nữa?? các mẹ chỉ giúp mình với ạ
    • 143 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamminhchau Xem bài viết
    lactacyd baby là an toàn nhất
    Mẹ nó ơi mua cái này ở đâu vậy mình đọc báo thấy họ bảo mua ở hiệu thuốc ah
    • 1,715 Bài viết

• 547 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LienVu267 Xem bài viết
    mấy mẹ cho mình hỏi thăm là Lactacyd bên US có bán ko các mẹ? mình nhờ Dì mình mua sữa tắm, phấn từ bên đó đem về mà chẳng biết bên đó hiệu gì tốt nữa?? các mẹ chỉ giúp mình với ạ
    Phấn rôm giờ ko nên dùng các mẹ ạ , ko tốt cho em bé . Bụi phấn rôm khi hít phải sẽ ảnh hưởng đến phổi bé , còn nếu khi thoa vào khu vực sinh ục của bé gái rất dễ gây nhiễm khuẩn .
    Nhật ký vượt cạn của mẹ Cừu ạ :
    http://www.webtretho.com/forum/wttsh...&postcount=211
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 207 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

http://babystore.com.vn/san-pham/CT/...-BB-250ml.aspx

Ý các chị có phải loại sữa tắm này hay ko?
    • 797 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MAMI-H@PPY Xem bài viết
    Phấn rôm giờ ko nên dùng các mẹ ạ , ko tốt cho em bé . Bụi phấn rôm khi hít phải sẽ ảnh hưởng đến phổi bé , còn nếu khi thoa vào khu vực sinh ục của bé gái rất dễ gây nhiễm khuẩn .
    Đúng đấy các mẹ ạ. Phấn rôm ko nên dùng đâu. bây giờ các mẹ toàn dùng kem hăm (nếu bị hăm). Tháng đầu tiên cu nhà tớ dùng sữa tắm, bà ngoại bảo tắm sữa tắm tháng đầu cho sạch sẽ. Nhưng từ tháng thứ 2 thì chỉ tắm bằng nước che xanh thôi, vừa rẻ vừa sạch, an toàn.
    • 27 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình thì dùng sữa tắm cho bé hiệu Saforel của Pháp, loại này tốt lắm đấy. Khi mình xuất viện thì bác sĩ ở Bệnh viện Hùng Vương giới thiệu và mình dùng luôn đó
    • 527 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LienVu267 Xem bài viết
    Mình cũng đang sống ở mỹ đây!Mẹ nó nói dì mua loại Babymagic ấy( nó có lotion,sữa tắm,....) hay loại Aveeno cũng rất rốt( dành cho da nhạy cảm).Bé nhà mình da cũng hay bị đỏ và ngứa nhưng xài 2 loại này thì thấy rất ok.Dì mình cũng mua 2 loại này cho 2 đứa cháu nội của dì,đang sống ở VN xài,các bé rất thích.Loại Babymagic có 1 loại vừa gội vừa tắm luôn(2 in 1) chai màu vàng,bạn có thể dùng loại này rửa ở vùng sinh dục cho các bé và bạn rất an toàn( cái này bs của mình nói mình đấy).Mình và con gái dùng loại này( con gái tắm,gội và rửa ở vùng sinh dục 2 lần/ ngày và mỗi lúc bé đi đại tiện) còn mình thì dùng để rửa AD( mình dùng loại này đã 7 năm nay và trong duốt 7 năm,mình ko hề bị viêm hay ngứa đấy). Babymagic có mùi thơm rất dễ thương,mỗi lần bé nhà mình tắm xong,cả nhà ai cũng muôn hôn bé mặc dù nó đã hơn 5 tuổi rồi hihihi.Giá cả thi từ $5-$12 cho mỗi loại,có khi nó cũng có sale nữa!Mình ít khi xài phấn cho con,chỉ dùng khi mùa hè nóng nực,nách bé hay đổ mồ hôi,thì mình dùng cho phần nách của bé( có thể xài cho cả mình luôn),nó giúp hút mồ hôi và có mùi thơm dễ chịu,hiệu mình xài là gohnson.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi elizabethqueen; 23/03/2012 vào lúc 11:04 PM.
    Con iu mau về với mom và chi 2 nào....
    • 89 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình thấy ở trong viện cũng có nơi họ dùng Lactacyd baby đấy bạn ạ! Nghe mọi người nói là chống được cả rôm sảy nữa. Chắc vài bữa nữa mình cũng mua Lactacyd cho bé con nhà mình thôi
    Chích bông của bố mẹ luôn khỏe mạnh con yêu nhé!
    • 238 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caoxinhthongminh Xem bài viết
    mua ở hiệu thuốc, khoảng 48ng thui
    • 966 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Tớ cớ chút kinh nghiệm về sữa tắm thế này nhé, lactacid thấy các mẹ mua vì viện họ dùng, nhưng mà dùng sẽ rất khô da, với bé nà da khô mà dùng loại này thì bé càng khô hơn, giờ có rất nhiều laọi sữa tắm khác nhau, các mẹ lựa chọn sữa tắm có PH trung tính, và ít bọt thì sẽ an toàn cho bé hơn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 97 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Mẹ nó ở HN hay SG vậy? Nhìn cái chữ ký của mẹ nó... hấp dẫn quá, cho mình tìm hiểu thêm đi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphuong13 Xem bài viết
    Tớ cớ chút kinh nghiệm về sữa tắm thế này nhé, lactacid thấy các mẹ mua vì viện họ dùng, nhưng mà dùng sẽ rất khô da, với bé nà da khô mà dùng loại này thì bé càng khô hơn, giờ có rất nhiều laọi sữa tắm khác nhau, các mẹ lựa chọn sữa tắm có PH trung tính, và ít bọt thì sẽ an toàn cho bé hơn
    Yêu con nhất trên đời!
    • 97 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Mình tắm cho bé bằng Cetaphil (cái này là do cô y tá ở Việt Pháp về nhà tắm cho bé 3 tháng đầu cô ấy bảo bé nhà mình hợp loại sữa tắm này) bây giờ mình cũng định mua ở Mỹ về cho bé dùng vì thấy đồ của Mỹ cái gì cũng tốt bé nhà mình hay phải nằm điều hòa nên khô da lắm, ko biết phải dùng cái gì bây giờ đây
    Yêu con nhất trên đời!
    • 830 Bài viết

• 525 Được cảm ơn

Bác sĩ trong BV Bưu Điện nói Lactacyd chỉ dùng trong khoảng tuần đầu sau sinh thôi vì bản chất nó là a-xít mà, không tốt cho da bé. Tuy nhiên khi xuất viện về nhà, mình bày ra 3 loại sữa tắm mình đang có (Lactacyd BB, Johnson&Johnson, Bubchen) thì cô "thợ tắm" nhà mình cũng chọn dùng Lactacyd, chẹp, chả hiểu.

Mà Nghé nhà mình tắm với Lactacyd xong vẫn có nốt nốt như là rôm/mụn gì ý.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 184 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Các mẹ nói vậy thì không biết có nên tắm cho con bằng lactacy ko nữa
    • 38 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

lactacyd mua ở hiệu thuốc nhiều lắm mà.
    • 50 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caoxinhthongminh Xem bài viết
    mẹ cứ ra hiệu thuốc bảo mua lactacyd tắm cho bé là họ bán cho :-)
    • 50 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi macmannhi Xem bài viết
    Bác sĩ trong BV Bưu Điện nói Lactacyd chỉ dùng trong khoảng tuần đầu sau sinh thôi vì bản chất nó là a-xít mà, không tốt cho da bé. Tuy nhiên khi xuất viện về nhà, mình bày ra 3 loại sữa tắm mình đang có (Lactacyd BB, Johnson&Johnson, Bubchen) thì cô "thợ tắm" nhà mình cũng chọn dùng Lactacyd, chẹp, chả hiểu.

Mà Nghé nhà mình tắm với Lactacyd xong vẫn có nốt nốt như là rôm/mụn gì ý.
    Thực ra mình có 2 bé rồi nên chia sẻ một chút, sữa tắm thì vẫn là một loại hóa chất, nên có thể bé này dùng ưa và bé khác dùng bị khô da, hay bị mụn đó là chuyện bình thường, các mẹ có thể quan sát con mà thay đổi.

Còn về mụn nhỏ nhỏ trên da, nếu mụn không có mủ trắng ở đầu thì không có vấn đề gì đáng lo đâu, đó chỉ là do tuyến mồ hôi của con chưa phát triển toàn diện, mẹ cứ tắm rửa bình thường, một hai hôm là những nốt đó tự đi mất thôi.
    Các mẹ chỉ cần chịu khó quan sát, không để con quá nóng hoặc quá lạnh là ổn thôi các mẹ à
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5