• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 42.6K Lượt đọc
  • 89 Trả lời

• Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 815 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

Tôm nhà e dùng miếng dán new born của BB đc đúng 3 tuần, sau chuyển hết sang dùng bỉm hix vì bé toàn tè vọt lên trên (kể cả đóng bỉm nhiều khi vẫn lọt khe ướt áo) mùa đông ướt liên tục ngày 4-5 bộ quần áo, ị thì hoa cà hoa cải tràn trề, bãi nào ra bãi í tràn hết cả ra quần, xót con quá e chuyển hết sang bỉm, đêm Goon, ngày BB siêu mỏng size M (trộm vía trong tháng e đã phải chuyển size S Goon cho con, Goon New born cũng k vùa nữa vì Tôm dài người, trộm vía 1 tháng đã 61cm rồi ) có dùng qua Pamper size S38 dùng hết 1 bịch rồi mới chuyển sang Bobby siêu mỏng, vì BB vừa rẻ, e cứ 2-3 tiếng thay bỉm cho con 1 lần k để lâu. Goon thì dùng 6-7 tiếng là max vì sợ để lâu k tốt cho hàng họ của con hihi pamper thấm hút chuẩn đấy các mẹ ạ, mỗi tội chun hơi cứng, lằn đùi con mà đáy nilong nên e sợ con bí.
    e dùng merzy vì thấy topic của bạn í có vẻ đông khách hix con bị hăm mà đít con lấn cấn mẩu cấn giấy ở bỉm bám dính vào, chẹp... chất lượng có vẻ k ổn lắm, cạch các tên tuổi nho nhỏ luôn

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 97 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Mình dùng pamper của UK (xách tay) loại siêu mỏng, active, ko chê vào đâu được vừa mỏng vừa rộng rãi thoải mái thấm hút tốt, chưa bao giờ bị tràn bỉm hehe... Hồi đầu mình dùng Merries của Nhật rồi Pamper của Nhật thấy cũng tàm tạm, đến hôm đầy tháng được tặng Pamper của UK xong thì nghiền luôn, ko đổi nữa (Ở VN ít mẹ dùng thì phải, các mẹ thử cho con dùng xem, kết luôn)
    Yêu con nhất trên đời!
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

pamper của Uk đắt ko mẹ nó ơi. Mình thì dùng cho Bum nhà mình miếng dán BB được đúng mấy ngày, đái bãi nào là tràn trề bãi đấy, e sinh đúng dịp đại hàn mà đêm thay quần áo đến 3,4 lần. Sau đấy e chuyển sang dùng Goon size S cho con luôn, dùng hàng nội địa Nhật thấy cũng được lắm, nhưng đúng là hơi mắc. Mẹ nào dùng Huggies dry chưa? có tốt ko các mẹ, e đang định ban ngày dùng Huggies, đêm dùng Goon. Mẹ nào dùng ồi thì mách e với nha
    • 97 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Bỉm UK tính ra là khoảng 7-8k/ 1 miếng mẹ nó ạ
    Yêu con nhất trên đời!
    • 25 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

3 tháng đầu bé nhà mình dùng Newborn 1,2 của Huggies. Còn bj dùng Tom &Jerry. Mình thấy loại này mềm mại + thấm hút tốt + k đau ví mẹ lắm (~4k/miếng thôi).
    • 1,708 Bài viết

• 7,469 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thobonghaycuoi Xem bài viết
    Đối với trẻ sơ sinh thì đương nhiên là các mẹ nên dùng bỉm Merries hoặc goon nội địa vì chất lượng của nó tuyệt vời, mềm, thấm hút cực tốt và điều quan trọng nữa là số miếng của nó rất nhiều nên chia theo số miếng nó chẳng đắt hơn loại khác bao nhiêu mà dùng thì không thể so sánh. Da em bé mới sinh thì như cua bấy dùng những đồ khác chẳng hay lắm. Mình nghĩ thế. Bố cháu đi uống bia mất mấy trăm nghìn mẹ cháu chỉ thêm vài chục nghìn thì con được xài đồ tốt. Còn sau này tùy kinh tế từng gia đình mà mình sẽ mua loại bỉm khác sau cũng chưa muộn mà.Loại này ở những nơi bán đồ sơ sinh cao cấp hay có như các cửa hàng Hương Diện (NK, ST, TDH), sóc & brother nhưng Hương Diện giá mềm hơn SNB.
    mình đồng í với bạn, nhiều khi mình tiêu tiền ko đúng chỗ thì lại ko tiếc, hii..nên đầu tư cho con trong time đầu
    Ngong iu va meo cute

Ngỗng iu: start 3,7kí:Kiss: 2m 5.5kí :Kiss: 3m 7kí:Kiss: 4m 6kí:Crying: 9m 7.4kí 10.5m: 9ki
    • 199 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Đã qua time con mọn giờ lại chuẩn bị đến tiếp (năm rồng mà). Công nhận đôi khi đi chơi mất tiền triệu ko tiếc mà mua bỉm tốt cho con vài trăm lại tiếc thế mới là nghịch đời. Ngày trước thì mình hay dùng goon cho bé thấy ok, chắc tới phải mua goon cho bé tiếp theo.
    • 65 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình cũng vote cho Goon. Ở Nhật người ta kiểm tra chất lượng hàng hóa ngặt nghèo lắm, các mẹ yên tâm dùng nhé.
    • 182 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Mình cũng dùng Goon 24/24 luôn, thấy con ko bị hăm là mừng rồi, mẹ có tốn 1 chút cũng ráng chịu chứ nhìn con hăm thì thương lắm.
    • 348 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Mấy hôm nghỉ mình vừa mua loại Goon mới, thấy thích hơn hẳn loại cũ, rất mềm, đặc biệt là thấm hút tốt hơn hẳn, khi bé tè xong thấy bề mặt bỉm vẫn khô ráo.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

trên thị trường hiện giờ có 2 loại bỉm rất tốt đó là :
    Bỉm MerriesBỉm goon.
    tùy vào túi tiền của mình, các mẹ lựa chọn loại nào cũng được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình thì từ bé đã cho con dùng Bobby vào ban ngày, ban đêm thì dùng GOON , đồng thời ngày rửa cho bé bằng nước chè xanh, diệt khuẩn mà ko bị hăm bao h nha các mẹ
    • 259 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Nhà mình cũng dùng Goon vào ban đêm khi con dc 2 tháng tuổi. Ban ngày dùng Bobby. Mình sẽ tập xi con tè hạn chế đóng bỉm nếu con ngủ ít. Nếu con ngủ nhiều thì vẫn ưu tiên đóng bỉm để con ngủ cho ngoan. Những tháng đầu con xì xoẹt nhiều mình dùng Newborn cho tiết kiệm vì có lúc xi mãi ko ị cho bỉm mới vào là ị luôn.
    • 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình cũng là 1 đứa nghiện mua bỉm cho con nên con mình cũng dùng kha khá các loại bỉm nên cũng có thể so sánh tương đối 1 số loại:
    - Miếng lót sơ sinh: trong tháng đầu nếu các mẹ dùng Merries hay Goon tốt nhưng theo mình thì không kinh tế vì các bé xì xoẹt suốt.Mỗi lần như thế chẳng lẽ lại không thay cho con????Huggies thơm thấm hút khá okie nhưng thì cái màng chặn nước tiểu quá thấp, bé ị vs bé tè nằm nghiêng thì vẫn phải thay như thường.chán nhất là bobby con ị ít hay nhiều thì vẫn dính ra quần.Mình vote cho nannys-thiết kế gần như bobby nhưng ổn hơn nhiều, nhưng giờ công ty k sản xuất nữa hay sao y nên chỉ có hàng trần thôi. Mình thấy trong tháng các mẹ chưa căn dc lúc nào bé xì xoẹt thì cứ dùng tã lót cho con
    - Bỉm:khi các con ỉa có giờ giấc vs nhiều hơn thì dùng bỉm các mẹ nhé
    + M hay mooney hay goon hay những bỉm nhập khẩu của nhật hay eu là chuẩn, có chất chống hăm nhưng giá thành khá cao.Goon xuất thì giá thành rẻ hơn hiện có 3l: goon xanh lá khá mỏng vs mềm nhưng dùng đêm thì sẽ ướt quần nếu chỉ dùng 1m, goon xanh dương dầy hơn thấm hút n hơn, goon thái sẽ thay thế 2 goon kia thì nhưng tớ thấy độ thấm hút hơn hẳn 2goon xanh mỗi tội là khá dầy.1đêm dùng 1 cái vẫn dc.Nannys cũng ok,mỏng,ôm khít chứ k bành ra như goon nhưng tính số miếng ra thì vẫn đắt hơn goon xuất
    + Pamper, Bobby, Huggies :là 3 bỉm các mẹ hay dùng. khá ổn nếu so vs giá tiền và độ thấm hút thì thứ tự như mình ghi nhé.Pamper đức hay mỹ thì k bàn luận nhé còn pamper vn thì size s là màng đáy nilong nếu dùng mùa đông thì ổn nhưng mùa hè các pé sẽ bị bí.size m thì là màng đáy thở hay gì đấy mình k nhớ nhưng k phải là nilong nhưng lại không có chun lưng(-đúng là dc cái này thì lại hỏng cái kia vs cả cái đai gài khá cứng con mình toàn bị xước.Bobby có loại siêu mỏng vs siêu thấm nhưng chả biết các mẹ thế nào chứ con mninhf 1 đêm nếu dùng sm thì phải 3 cái còn không thì là 1st vs 1 sm trong khi con mình mới 3 tháng.hixxx.Huggies thì bị vón cục vs con mình bị hăm nên bb lun nhưng màu đỏ tốt hơn xanh nhé
    + canbebe: thấy quảng cáo rầm rộ các mẹ tren 4rum khen quá trời lại thấy khuyến mại mua 1 bịch tặng 4 miếng nên cũng ham hố.dùng đc 3 miếng thì con nổi mần đỏ tùm lum quanh mông vs bẹn.bibabilo dùng dc 1 cái thấy k tốt nên k dùng tiếp.
    + petpet,popo,babysmile,babys,poko,bosomi... khá dầy.prokids,sealer,ichiban thấm dc n các mẹ dùng mùa đông vs đêm cũng khá hợp lý nhưng ra nhưng cứ phải ra hương diện hay order trên mạng vì k phổ biến,các đại lý ít có lém
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 112 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Các chị cho e hỏi , miếng lót new born 1 nào tốt ah ? E cám ơn
    [CENTER]
    DADDY & MOMMY

CON GÁI YÊU CỦA BA & MẸ
    • 424 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Các mẹ cho e hỏi, e thấy nhiều mẹ than phiền dùng tã dán hay bị ướt quần, vậy e cho bé dùng bỉm từ khi mới sinh lun có đc ko ah? Nếu e cho bé dùng bỉm goon cả ban ngày và ban đêm thì e nên mua bao nhiu bịch NB1, NB2 và S ah? Cám ơn các mẹ nhiều.
    • 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

tháng đầu ban ngày bạn nên dùng tã dán cho thoáng.ban đêm có thể dùng bỉm nhưng tháng đầu các bé xì xoẹt nên phải thay suốt ý mà.con mình đợt trc cả ngày lẫn đêm đều dùng miếng lót sơ sinh sau mới quay sang bỉm.bây giờ ngày thì thả rông tối mới đóng.bỉm thì mỗi loại bạn cứ mua 1 bịch đã hết thì mua tiếp chứ đừng tích trữ bỉm làm gì
    NB: 3.5kg Applause
    1T: 6kg Surprise
    2T: 8kg Worried
    3T: 9.5kg Cry....
    • 348 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yumina Xem bài viết
    Các mẹ cho e hỏi, e thấy nhiều mẹ than phiền dùng tã dán hay bị ướt quần, vậy e cho bé dùng bỉm từ khi mới sinh lun có đc ko ah? Nếu e cho bé dùng bỉm goon cả ban ngày và ban đêm thì e nên mua bao nhiu bịch NB1, NB2 và S ah? Cám ơn các mẹ nhiều.
    Goon chỉ có 1 loại NB, sau đó là sang size S. Mẹ nó có thể mua 2 bịch NB trước, 1-2 bịch S dự phòng là được rồi, dùng loại này được cái an toàn tuyệt đối và tiện lợi.
    • 132 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

E vote cho Merries và Moony, e thấy mềm hơn Goon 1 tí xíu . E cũng đc cho mấy bịch Goon hàng công ty mà sao thấy chất lượng khác thế, ko mềm mại lắm, e đóng cho con đc 1,2 lần thì nghĩ ko thể tiếc đc nữa, đành phải dừng lại chuyển sang meries và moony
    Bán LV priscilia, speedy, hamstead, Bally, Marc Jacobs giá phải chăng!
    http://zaodich.com/forum/f2488/da-gi.../#post26144017
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang dùng bỉm Mama Poko cho con gái, cũng thấy okie lắm, các mẹ dùng thử xem!
  • Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5