CHĂM SÓC BÉ TỪ 0 - 12 THÁNG

Bé sơ sinh chưa được tiêm phòng - giúp e!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 413 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ cho e hỏi chút.
    Bé nhà e hôm nay là đầy tháng , mà từ lúc sinh ra chưa đc tiêm phòng mũi nào.lý do là Bác sỹ nói con e bị vàng da lúc mới sinh nên tiêm phòng cũng ko có tác dụng , hẹn 1 tháng sau quay lại tái khám và tiêm phòng sau.
    Có mẹ nào bị trường hợp giống e ko? Tiêm sau 1 tháng thế thì có sao ko?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé 6th vẫn chưa được tiêm mũi thứ 2 Vgan B

Chào các mẹ. Em đang có vụ đau đầu nhờ các mẹ tư vấn hộ. Con bé nhà em 1 tuần nữa 6th. Sinh ở DHYD Hoàng Văn Thụ đã được chích mũi đầu Vgan B, về tiêm ngừa tại phường cư trú ở Vũng Tàu thỉ 3 lần đều hết thuốc,y/c tiêm dịch vụ ở trung tâm y tế dự phòng thì họ bảo ko tiêm cho trẻ dưới 1 tuổi,...

• tiêu hóa kém

Chào bác sĩ, Bé nhà em được 13 tháng là bé trai, bé chỉ được 9kg cao 74 cm. Bé ăn mổi ngày 3 cữ...

• 2 bé sơ sinh phải cấp cứu sau tiêm ngừa

Cà Mau: 2 bé sơ sinh phải cấp cứu sau tiêm ngừa Lúc 19 giờ ngày 1/7, Khoa Nhi Bệnh viện đa khoa Cà Mau cấp cứu 2 ca sau khi tiêm ngừa DTC (bạch cầu, ho gà, uốn ván). Đó là cháu Lê Hải Đăng, cháu Đặng Khánh Băng, 2 tháng tuổi. Chị Đặng Kim Bào - mẹ cháu Lê Hải Đăng (ở ấp 1, xã An...

• Chó không chỉ để giữ nhà

Chó không chỉ để giữ nhà mà còn giữ bé giúp mẹ nữa nè, thương không các bố mẹ ơi ! ...

• Sadie không muốn em mình lớn lên

Cô chị cũng cute ko chịu nổi :D cả 2 chị em đều dễ thương xinh đẹp! ...

• 22 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cả viêm gan B cũng chưa tiêm hả bạn? Mũi đầu tiên Viêm gan B thường đc tiêm luôn trong viện sản sau khi mẹ sinh bé chứ? Hoặc trong vòng 2 ngày?
    Bé nhà bạn chỉ là vàng da sinh lý thôi phải ko? Vì bệnh lý thì đã phải chiếu tia lun rồi chứ k hẹn 1 tháng như thế. Bé nhà mình trước cũng vàng da sinh lý, vẫn tiêm đầy đủ như bình thường. Lúc đi tiêm chỉ quan tâm quanh thời gian đó bé có ốm k và cân nặng hiện tại của bé có đạt chuẩn k. Bé ít cân quá hoặc đang ốm thì tạm thời lùi ngày tiêm lại. Chuyện lùi ngày tiêm là bình thường, k có j đáng lo cả. Nhưng lùi ngày tiêm vì vàng da như bạn nói thì mình mới nghe lần đầu, trừ phòng Lao thì đúng là có nghe nói đang vàng da k đc tiêm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)