CHĂM SÓC BÉ TỪ 0 - 12 THÁNG

bé sơ sinh bị ho có đờm, các mẹ giúp mẹ cháu gấp nhé

Đến trả lời mới nhất
  • 25 Lượt chia sẻ
  • 81.4K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé nhà mình gần 5 tháng rồi, dạo này cháu nó bị ho có đờm sốt 38 độ mình cho đi khám, bskê đơn cho uống siro ho CotuF mà 2 ngày rồi vẫn thấy sốt và ho nhiều . lo quá , không biết có mẹ nào có kinh nghiệm gì
    trong trường hợp này không, mách giúp mình với
    thanks các mẹ nhiều nhiều

• 74 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng vậy nè. chán ơi là chán. Con tuần nữa mới ddcj 3 tháng. Ban đầu bị ngẹt mũi và hơi ho thôi. Em nhỏ sterimas rồi hút suốt ngày, nhỏ gentamicin 2 lần/ ngày và đắp lá bạc hà giã nát. Thấy hiệu nghiệm, chuẩn bị đỡ thì hôm qua nhờ ông ngoại trông cho nằm dưới điều hòa ngủ thế là ho sù sụ luôn. Tí nữa phải đi khám các mẹ ạ. Buồn quá.

• 74 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hôm rồi cho con em khám bác sĩ, bác sĩ kê đơn babysolvan, ******* và nhỏ nước muối + hít hàng ngày. Cũng thấy tiến triển các mẹ ạ. Tuy nhiên là mới dùng sẽ ho rất nhiều để long đờm ra đấy ạ.

• 312 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Con e mới đc 17 ngày thôi. Mà ho nghe thuơng quá, ho như ng lớn ấy, khù khụ khù khụ. Hic hic

[B][I][COLOR="#FF0000"][SIZE=3]Em mong sao đôi mình sẽ luôn luôn bên nhau, hạnh phúc mãi mãi vẫn thuộc về cho riêng đôi ta. Những sóng gió không làm ta lìa xa, vì niềm tự hào của em… chính là anh…Gia đình mình luôn luôn hạnh phúc ...Mẹ Cún S2 Bố Mèo = Rồng đáng iu :*....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 44 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Con em cũng mới có 22 ngày mà ho khan thấy thương quá! Cứ cách 1-2 tiếng là con lại ho, bé vẫn bú bình thường, ko sốt, chỉ có quấy mẹ ban đêm chút ít chắc do ho khó chịu trong người. Em thấy hình như bé có đờm trong miệng, nên nhỏ nnước muối sinh lý vào mũi rồi rơ họng cho bé nhưng cũng chỉ lấy được ít nhớt đờm. Con còn bé quá, mà e lần đầu làm mẹ, huhu, các mẹ thông thái chỉ e cách trị ho cho con nha! E cám ơn nhiều nhiều!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hihics con nhà minh được 1,5 tháng bé cũng bị có đờm.rủa mũi hút ra mũi màu xanh.mình cũng rửa mũi liên tục nhung sot ruọt qua.

• 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

theo mình nghĩ các mẹ hãy đưa các bé tới bệnh viện nhi đồng khám đi, nếu mẹ nào ờ sài gòn thì đưa bé lên bệnh viện nhi đồng 1, hoặc 2 khám đi, tại vì hồi con mình được 1,5 tháng cháu bị ho mình mang cháu đi lên khám ,khám lần 1 thì bác sĩ nói cháu ho cảm rồi cho thuốc về uống, nhưng uống 3 ngày không thấy đỡ mình lên tái khám bác sĩ nói cháu bị viêm phổi nặng phải nhập viện gấp, bác sĩ nói em bé sẽ thay đổi nhanh chóng lắm, không giống` người lớn mình đâu, con nít ho chỉ cần hôm trước hôm sau là khác rồi, bé nhà mình bị viêm phổi mà không bị sốt ji hết, lúc nào người bé cũng 37 độ thôi , mà bé vẫn bú mẹ bình thường, chỉ có ho nghe rất nặng, cứ 30 phút ho một lần.đi lên khám bác sĩ nói bé viêm phổi nhưng không bị sốt nên may là không bị ảnh hưởng tới não. điều trị viêm phổi chỉ trong 7 ngày là khỏi liền.vì vậy mình khuyên các mẹ nếu có có con bị ho hay sốt thì hãy đưa các bé đi khám càng sớm càng tốt để biết đường .con mình lúc đó cũng bị nghẹt mũi nữa, các bác sĩ kêu mình mua fticol về nhỏ mũi vì cái đó là nước muối sinh lý dùng được cho trẻ sơ sinh an toàn.ho nhẹ thì mua siro pectol là phù hợp nhất an toàn, cái đó diều trị cả nghẹt mũi và ho có đờm, dùng an toàn vì nó dành cho trẻ sơ sinh.đó là kinh nghiệm mà mình đã từng trải qua, mình xin chia sẻ với các mẹ.mong các bé mau khỏe nha
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 242 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Bé nhà mình đến hôm nay là được 22 ngày. Ngày thường có 1-2 tiếng ho. Họng bé từ lúc sinh ra đã cảm giác có nhiều đờm dãi. Ăn xong là bé cứ hay vặn vẹo lục khục trong cổ họng mà không thấy ho. Đợt vừa rồi bé bị VTG, đi khám thì bs bảo họng ổn không sao. Nhưng chị bé đang bị amidan, bố thì đang bị cảm cúm nên nghe thấy bé ho húng hắng mẹ cũng lo lắng sốt ruột lắm. Gọi bs đến khám không hiểu có hơi quá không vì nhà chồng lúc nào cũng càm ràm là hơi tí gọi bác sĩ. Nhiều khi stress chỉ vì chuyện đó.
    Mẹ yêu con nhất trên đời Cốm ơi...:LoveStruc::Kiss:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 387 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

bé nhà mình đc 2 tháng 10 ngày, 2 hôm nay trời trở rét, bé ho ghê quá, ho khan, mỗi lúc ho thì ho 3-4 tiếng ho 1 lúc, m cho uống chanh đào ngâm đường phèn từ hwa mà chưa thấy đỡ. các mẹ có cao kiến gì thì cho mình lời khuyên.
    Tìm trên mạng thấy lời khuyên của BS cho trẻ sơ sinh khi ho là uống Pectol và Astex. nhưng mình chưa dám dùng,
    Giận là đem lỗi lầm của người khác trừng phạt bản thân mình

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đang quan tâm

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4