CHĂM SÓC BÉ TỪ 0 - 12 THÁNG

bé sơ sinh bị ho có đờm, các mẹ giúp mẹ cháu gấp nhé

Đến trả lời mới nhất
  • 25 Lượt chia sẻ
  • 81.6K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 47 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

CHào các mẹ.
    Thằng cu nhà em mới được 20 ngày tuổi, nhưng vì chị nó đi học về bị lây sốt ở lớp, về nhà lại thơm em, thế là cu bị lây của chị. Đầu tiên là cu bị ngạt mũi, sốt. Em đã cho hạ sốt và điều trị được ngạt mũi cho cu, nhưng 2 hôm nay cu lại ho có đờm. Nghe tiếng con ho rất thương và cảm giác là rất nhiều đờm. Cu ho ko nhiều, thỉnh thoảng mới có tiếng ho và cũng ko ho kéo dài, nhưng lại rất nhiều đờm. Thỉnh thoảng lắm mới chớ ra ít.
    Em rất sốt ruột, chỉ sợ nó chạy vào phế quản hay phổi gì đấy thôi. Mẹ nào có kinh nghiệm trị ho có đờm cho trẻ sơ sinh thì giúp mẹ cháu với nhé. Mẹ cháu cảm ơn rất nhiều.
    Long tranh Hổ đấu

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 131 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con nhà mình hơn 2 tháng cũng nhiều đờm quá, không bít xử lý thế nào. Ngày nào cũng bị nôn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 209 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BaoAnh2412 Xem bài viết
    Con nhà mình hơn 2 tháng cũng nhiều đờm quá, không bít xử lý thế nào. Ngày nào cũng bị nôn
    bé nhà mình cũng thế đấy, chán lắm cơ
    có mẹ nào có kinh nghiệm giúp bọn mình với hik

• 240 Bài viết

• 460 Được cảm ơn

Phải cho các bé thở bằng khí dung, sau đó đặt các bé nằm sấp trên đầu gối của mẹ, đầu hơi chú xuống dưới. Một tay giữ bé, bàn tay còn lại khum khum vỗ vào 2 phía sườn lưng ( phía đường sau xương sườn) theo hướng ngược từ lưng lên vai. Sau đấy nhỏ nước muối sinh lý vào mũi và dùng dụng cụ hút hút thật mạnh. Chăm chỉ làm ngày 5 6 lần bé sẽ khỏi thôi các bạn ạvideo dạy cách vỗ cho long đờm ở trẻ sơ sinh http://m.youtube.com/watch?v=Mn4PvecdTGcThở khi dung để cho phổi nở, vỗ cho long đờm, đầu chúc xuống phía dưới để đờm chảy về phía mũi.Chúc các bé chóng khỏi bệnh.

• 240 Bài viết

• 460 Được cảm ơn

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 382 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

các mẹ cho bé uống thuốc ho Eugica của dược hậu giang nhé. con nhà hồi bé cg fai uống. đỡ ngay . nó là thuôc thảo dược dùng đc cho trẻ sơ sinh. yên tâm là k sao. M cg mách cho mấy đứa bạn của m. ai dùng cg khen. mà đến giờ con m hơn 1t vẫn dùng loại đấy chứ các loại khác dùng chán lắm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ lấy gừng nhé, cỡ 1 lóng tay, đập giập ra rồi ngâm với 30-40ml nước dừa tươi, cho bé uống ngày 2 lần, long đờm tốt lắm. Bé nhà mình bị ho, cũng làm theo cách này í, chừng 2-3 ngày là hết đờm ngay!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 178 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi benalazy Xem bài viết
    Các mẹ lấy gừng nhé, cỡ 1 lóng tay, đập giập ra rồi ngâm với 30-40ml nước dừa tươi, cho bé uống ngày 2 lần, long đờm tốt lắm. Bé nhà mình bị ho, cũng làm theo cách này í, chừng 2-3 ngày là hết đờm ngay!
    Bé mình gần 7 tháng có dùng cách này được kh?

NB: 3,7kg-50cm; 1m: 4,3kg-55cm; 2m: 5,8kg-60cm; 3m: 6,7kg-64cm, 4m: 7,15kg-65cm, 6m: 7.6kg-68cm, 7m: 7.9kg-70cm (chưa có cái răng nào), 8m: 8.2kg (4c răng), 9m: 8kg-72cm hic hic

• 49 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LittleAngel Xem bài viết
    Phải cho các bé thở bằng khí dung, sau đó đặt các bé nằm sấp trên đầu gối của mẹ, đầu hơi chú xuống dưới. Một tay giữ bé, bàn tay còn lại khum khum vỗ vào 2 phía sườn lưng ( phía đường sau xương sườn) theo hướng ngược từ lưng lên vai. Sau đấy nhỏ nước muối sinh lý vào mũi và dùng dụng cụ hút hút thật mạnh. Chăm chỉ làm ngày 5 6 lần bé sẽ khỏi thôi các bạn ạvideo dạy cách vỗ cho long đờm ở trẻ sơ sinh http://m.youtube.com/watch?v=Mn4PvecdTGcThở khi dung để cho phổi nở, vỗ cho long đờm, đầu chúc xuống phía dưới để đờm chảy về phía mũi.Chúc các bé chóng khỏi bệnh.
    em không xem được video , chị kiểm Tra lại link được k ạ! Em cảm ơn chị. Bé nhà em bị phổi mãn, cháu sinh non, chắc em phải áp dụng bài này hàng ngày.

• 101 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Ngày xửa ngày xưa Mẹ Zuồi oánh Ba Cá Mập thế là Zuồi con ra đời híhí :Kiss:

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4