CHĂM SÓC BÉ TỪ 0 - 12 THÁNG

Bé mới sinh cần tiêm phòng những gì?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 13.8K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 352 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Em mới sinh bé dc 14 ngày. Khi sinh ở Bệnh viện bác sĩ có tiêm cho bé 1 mũi phòng viêm gan B. Các mẹ có kinh nghiệm cho em hỏi: bé mới sinh cần tiêm những mũi gì? và tiêm vào thời điểm nào? Em sinh con lần đầu nên còn nhiều bỡ ngỡ. mong được sự chia sẻ của các mẹ. Cảm ơn tất cả các mẹ.
    Vì cuộc sống là không chờ đợi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,129 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

bé mình dc 39 ngày, ngày thứ 2 tiêm 1 mũi ngùa lao, 1 mũi ngừa viêm gan, bs hẹn đúng 2 tháng tiêm mũi 6 trong 1 và 1 mũi ngừa tiêu chảy giá 1.350.000
    • 9,755 Bài viết

• 1,713 Được cảm ơn

các mẹ ở VN khi xuất viện bs ko cho sổ tiêm của con à,trong ý có lịch tiêm phòng cho con,cứ đến ngày là mang con đi tiêm ý.
    Mình ở bên này cứ đến ngày là mang con đi tiêm theo sổ tiêm phòng củ̀a con,con mình 2 thágn đầu tiêm 8 mũi rùi,tháng thứ 3 này nghỉ ko tiêm,tháng thứ 4 mới tiêm tiếp.
    nghe mọi người nó mũi 6 in 1 là những mũi gì vậy,bên này bọn tớ tiêm riêng biệt nhưng tiêm nhiều hơn VN tiêm phòng tất cả các loại bệnh.
    • 1,075 Bài viết

• 575 Được cảm ơn

Minh sinh be hom 22/8 o BV Buu Dien. Ox minh bi viem gan B. Minh di xet nghiem thi ko bi. BS ko chi dinh con minh tiem phong viem gan B trong 24h dau sau sinh ma bao minh be dc 1 thang thi ra y te phuong tiem phong. Theo minh biet thi be nao trong vong 24h sau sinh deu dc tiem phong viem gan B. Minh thac mac thi bs noi la me ko bi thi ko lay sang con ko nhat thiet phai tiem trong vong 24h. Minh thay be cung phong voi con minh dc chi dinh di tiem trong 24h sau sinh mac du me be ko bi viem gan B nen thay lo qua. Co y ta trong vien den tam cho be nha minh cung noi la 2 tuan sau khi sinh tiem luon cung dc ko can cho den khi be tron thag. Co me nao giong truong hop cua minh ko. Tu khi ra vien cu lan tan mai vu tiem phong cua con hixhix

Mốc meo NB: 3.8kg, 1m: 4.8kg, 2m: 5.6kg, 3m: 6.3kg, 4m: 7kg, 5m: 7.5kg, 6m: 8kg, 7m: 8.5kg, 8m: 8.5kg :Crying:, 9m: 9kg, 12m: 9.8kg, 13m: 10kg
    • 352 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Mình cũng sinh ở BV Bưu điện, hôm 12/8. cả 2 vợ chồng đều ko bị viêm gan B, nhưng bs vẫn tiêm phòng cho bé trong vòng 24h rồi mới cho xuất viện. Mình thấy bé nào cũng tiêm phòng như thế mà. sao bé nhà bạn lại ko dc tiem nhi?
    • 1,075 Bài viết

• 575 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gia Bình Xem bài viết
    Mình cũng sinh ở BV Bưu điện, hôm 12/8. cả 2 vợ chồng đều ko bị viêm gan B, nhưng bs vẫn tiêm phòng cho bé trong vòng 24h rồi mới cho xuất viện. Mình thấy bé nào cũng tiêm phòng như thế mà. sao bé nhà bạn lại ko dc tiem nhi?
    Mình cũng thắc mắc thì cả bác sĩ điều trị và bs nhi BV BĐ đều nói là mẹ ko bị viêm gan B thì ko nhất thiết phải tiêm. Chả hiểu làm sao nữa. Hay tại mình sinh xong chưa đút tiền ngay mà đến hôm ra viện mới cảm ơn Bs mổ nên mới vậy hixhix. Mình lo quá. Chắc thứ 2 tới bé đc 2 tuần mình cho bé đi tiêm vậy chứ chờ 1 tháng thì mình sốt ruột lắm Mà bệnh viện này làm ăn kiểu gì ý nhỉ. Mình ko hiểu nổi nữa. À bạn cho mình hỏi là ở Hn thì cho bé tiêm phòng ở đâu nhanh mà ko phải chờ lâu vậy. Mình biết chỗ 70 Ng Chí Thanh nhưng mà mình ở Minh Khai lên đó thì hơi xa. Mình thấy các mẹ hay cho con ra Lò Đúc tiêm ở Viện vệ sinh dịch tễ thì phải. Mình định ra đó cho gần.

Mốc meo NB: 3.8kg, 1m: 4.8kg, 2m: 5.6kg, 3m: 6.3kg, 4m: 7kg, 5m: 7.5kg, 6m: 8kg, 7m: 8.5kg, 8m: 8.5kg :Crying:, 9m: 9kg, 12m: 9.8kg, 13m: 10kg
    • 853 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangtuyetnhi Xem bài viết
    Mình cũng thắc mắc thì cả bác sĩ điều trị và bs nhi BV BĐ đều nói là mẹ ko bị viêm gan B thì ko nhất thiết phải tiêm. Chả hiểu làm sao nữa. Hay tại mình sinh xong chưa đút tiền ngay mà đến hôm ra viện mới cảm ơn Bs mổ nên mới vậy hixhix. Mình lo quá. Chắc thứ 2 tới bé đc 2 tuần mình cho bé đi tiêm vậy chứ chờ 1 tháng thì mình sốt ruột lắm Mà bệnh viện này làm ăn kiểu gì ý nhỉ. Mình ko hiểu nổi nữa. À bạn cho mình hỏi là ở Hn thì cho bé tiêm phòng ở đâu nhanh mà ko phải chờ lâu vậy. Mình biết chỗ 70 Ng Chí Thanh nhưng mà mình ở Minh Khai lên đó thì hơi xa. Mình thấy các mẹ hay cho con ra Lò Đúc tiêm ở Viện vệ sinh dịch tễ thì phải. Mình định ra đó cho gần.
    Đúng rồi, mình thấy các bé sau khi sinh đều được tiêm phòng VG B mũi 1 ngay trong viện mà.
    Mình cũng toàn cho con ra 131 Lò Đúc tiêm, ở đó làm việc cả thứ 7,cn. Hơn nữa lại có bác sỹ tư vấn nên mình hay cho con ra đó tiêm.
    Ở các trung tâm, họ đều phát cho quyển sổ có đầy đủ lịch tiêm, cứ đến lịch thì đưa con đi tiêm thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi autumn_hn82; 04/09/2010 vào lúc 11:22 AM.
    • 9,755 Bài viết

• 1,713 Được cảm ơn

sau khi sinh 1~2 ngày tiêm viêm gan B mũi 1,2 ngày sau tiêm ngừa lao bạn nhé.
    • 1,075 Bài viết

• 575 Được cảm ơn

Bé nhà mình bị đau mắt từ thứ 5 tuần trước hôm qua đi khám bs nói bị viêm kết mạc đau mắt hột. Hôm nay gọi điện đến 131 LĐ thì bs bảo khi nào bé hết đau mắt thì mới tiêm đc. Bs nói có thể tiêm Viêm gan B và Lao cùng 1 lúc. Huhu. Mình lo quá mong con mau khỏi đau mắt để kịp tiêm trong tháng đầu

• 352 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

uh, bạn ra 131 Lò Đúc tiêm cho gần. Hoặc bạn đưa con ra Phường tiêm cũng dc mà.
    • 1,075 Bài viết

• 575 Được cảm ơn

Bé nhà mình vẫn chưa hết đau mắt mà mình nghe nói mũi lao chỉ tiêm đc trong 20 ngày đầu sau sinh thui. Mình lo quá các mẹ ơi :Crying:

• 107 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Trong trường hợp chồng bị VG B mà vợ ko bị thì vợ có kháng khuẩn với VG B, nên nếu vợ tiêm phòng thì có khả năng kháng khuẩn sẽ mất -> Trong trường hợp này vợ không nên tiêm phòng VG B.
    Có thể con của mẹ có kháng khuẩn VG B cũng có cơ địa như mẹ nên bác sỹ k cho tiêm?
    Bạn nên hỏi bác sỹ cho chắc chắn nhé.

• 327 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Cho em hỏi mũi lao tiêm muộn nhất trong vòng bao lâu? Con em 3 tuần rồi mà vẫn chưa được tiêm hixxx.
    Bố mẹ yêu Bống
    Bống NB: 2.6kg:RollingEy:---1m: 3.4kg---2m: 4,2kg---3m: 4.9kg-----3m25d: Bống biết lẫy---4m: 5.7kg---4m14d: 6.2kg---4m24d: Bống bị đi tướt ---5,5m: 6.2kg huhuhu:Kiss::Kiss::Applause:-------6m1w:6kg8---31/8---10/10: B ốm-->7m: ngồi---8,5m: 7kg8---8m25d:8kg2 :Battin ey:
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi, có vấn đề gì thắc mắc về các mũi tiêm ngừa bệnh cho trẻ thì các mẹ cứ gọi điện thoại +84 4 3843 0748 để được giải đáp hay các mẹ đưa trẻ đến trực tiếp FAMILY MEDICAL PRACTICE HÀ NỘI,298 I Kim Mã, Khu ngoại giao đoàn Vạn Phúc , Quận Ba Đình, Hà Nội.
    Phòng khám đa khoa gia đình có dịch vụ tiêm chủng cho các bé, các bác sĩ rất thân thiện, chu đáo các mẹ có thể an tâm.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình ms sinh đc 7ngày, lúc ở viện có đc tiêm viêm ganB, lúc ms sinh ra cũng đc tiêm mũi gì đó...giờ mình cũng k bít là tiếp theo cần tiêm gì và vào thời điẻm nào nữa

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

2mui viêm ganb và lao chich cang som cang tot,,2mui do sinh xong 2ngay la bsi keu di chich roi do me be.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của duongmnt
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Không phải cứ ở nước ngoài mới tốt đâu nhé.mình sinh hồi tháng 3 ở bệnh viện bs chích ngừa có sổ khám đầy đủ mà. Trong sổ khám hẹn ngày tiêm lần sau

• 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonganh2010 Xem bài viết
    các mẹ ở VN khi xuất viện bs ko cho sổ tiêm của con à,trong ý có lịch tiêm phòng cho con,cứ đến ngày là mang con đi tiêm ý.
    Mình ở bên này cứ đến ngày là mang con đi tiêm theo sổ tiêm phòng củ̀a con,con mình 2 thágn đầu tiêm 8 mũi rùi,tháng thứ 3 này nghỉ ko tiêm,tháng thứ 4 mới tiêm tiếp.
    nghe mọi người nó mũi 6 in 1 là những mũi gì vậy,bên này bọn tớ tiêm riêng biệt nhưng tiêm nhiều hơn VN tiêm phòng tất cả các loại bệnh.
    Chào bạn. Chắc bạn nghĩ ở vn mình ko tốt ở bắng nc ngoài đúng ko.mình thì ko nghĩ vậy.minh sinh hồi tháng 3. Trong bv bs tiêm đầy đủ.sổ khám bệnh ghi ngày hẹn lsau. Ko phải mjh có ý phê phán bạn nhưng ko phải vn mình lúc nào cũng ko tốt.

• 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi july_loan Xem bài viết
    Bé nhà mình ms sinh đc 7ngày, lúc ở viện có đc tiêm viêm ganB, lúc ms sinh ra cũng đc tiêm mũi gì đó...giờ mình cũng k bít là tiếp theo cần tiêm gì và vào thời điẻm nào nữa

Con dc 2tháng đi tiêm mũi 1 của hip.3tháng tiêm mũi 2. 4tháng tiêm mũi 3.9 tháng tiêm sởi.