• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHĂM SÓC BÉ TỪ 0 - 12 THÁNG

Bé bị chàm/lác sữa, làm sao chữa hết?

Đến trả lời mới nhất
  • 19 Lượt chia sẻ
  • 110K Lượt đọc
  • 156 Trả lời

• Trang 5/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 8
    • 116 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gau_con_2012 Xem bài viết
    Con em 4 tháng cũng bị chàm hơn 1 tháng nay, nhìn má cứ sần sùi đỏ ửng thương quá. Em cũng thấy nhiều mẹ khuyên các loại thuốc nhưng chưa dám thử sợ hại da bé. Em mới thử bôi hồ nước 2 hôm nay thấy cũng se se. Hồ nước bôi xong nó khô cong lại, mỗi lần bôi thuốc mới rửa khó quá. Mà ko dám rửa nước nhiều cho sạch hẳn vì làm da bị mủn ko khô nữa. Bệnh này vẫn phải rửa chỗ bị chàm bằng nước ấm mỗi lần bôi thuốc đúng ko các mẹ (vì e ra hiệu thuốc e bàn thuốc bảo tuyệt đối phải tránh rửa nước để da đc khô). Thế chẳng nhẽ cứ bôi đè lớp thuốc mới lên lớp cũ ah. Mà hồ nước có bôi để qua đêm ko ah, hay bôi mấy tiếng phải lau đi (mấy e bán thuốc ở viện da liễu TW ko chỉ cách dùng, ghét thế). Mẹ nào biết chỉ em với.Thanks các mẹ nhiều nhiều. Mong các con sớm khỏi chàm để các mẹ thấy yêu đời hơn
    Mình bôi hồ nước để một lúc rồi cũng rửa lại bằng nước ấm. Mình bôi ngày hai lần thui, sáng bôi thì đến tầm trưa tắm là rửa mặt, chiều bôi thì trước khi đi ngủ rửa mặt , mình cũng dùng cetaphil để rửa mặt cho con vì cái này như sữa dưỡng ẩm. Kết quả chưa thấy thuyên giảm lắm vì hết nó lại nổi cái khác đè lên đúng vị trí ấy. Có lẽ phải kiên trì hơn nữa!
    • 67 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bé nhà Minh cũng bị chàm . Bé gân 2 tháng tuổi,ngày nào Minh cũng nên google để đọc kinh nghiêm của các mẹ, cũng Đa thử hồ nước, kem sudo, kem E45, bepathen, kem cừu nhưng đều ko đỡ, Minh bôi emovate 1 ngày thì thấy hết chàm ngay, tôi qua Minh mua sữa cetafil về rửa mặt cho bé và bôi kem E45 sáng nay thấy mặt lại nôi đây lên. Mình nghĩ chàm khô ko nên rửa mặt vì dễ lây Lan sang các vùng khác. Hôm nay thấy mặt con lại nôi đầy nốt nhìn mà thương bé quá. Đa mẹ nào dùng kem Ademar, kem eveeno chưa, thấy bảo kem lành và bôi đc nhiêu Lân cho bé và cũng rất hiệu quả. Mây kem này đắt Minh cũng muôn mua dùng thử cho bé mà sợ ko hợp thì Tôn tiên quá. Mẹ nào đang dùng kem này có thể cho Minh xin ít dùng thử nêu bé Hop Minh sẽ mua cho bé
    • 764 Bài viết

• 595 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị lác sữa, bsi kê cho bôi cetaphil trc tắm 15p, sau đó tắm bằng lactacid BB. Mình thấy cũng đỡ. Bé nhà mình lại bị nhiều ở cổ. Ở mặt đợt đầu lên nhiều nhưng khỏi rồi, ở cổ vẫn chưa khỏi hẳn, thi thoảng đỏ lại, mình lại bôi cetaphil
    • 84 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

=> con mình đi khám, BS kê loại này nè. Bôi 2 lần là thấy xẹp hẳn, bôi lần thứ 3 thấy chẳng còn j mình nhưng luôn...
    P/s: Hôm trước mình có post wtt mấy chị có nói là k được bôi wa 1 tuần

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 248 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Chào các mẹ.
    Bé nhà em cũng bị chàm sữa, bé bị khá nặng, hai bên má, ngực, bụng, chân thậm chí cả đầu nữa. Bé bị lúc 3 tháng tuổi. Da lúc nào cũng đỏ ửng và bé rất ngứa do đó cũng hơi quấy, nhất là vào ban đêm.
    Em đã đưa bé đi khám ở bệnh viên Nhi Đồng 2, và khám ở bs Huỳnh Huy Hoàng- Trưởng khoa của bệnh viện Da liễu. Cả 2 nơi đều chẩn đoán bé bị chàm sữa. Và kê những loại thuốc như sau:
    Ezerna (em ko nhớ chính xác, chỉ nhớ nó 150 ngàn)
    Centafil.
    Thuốc bảy màu. (thuốc này có hiệu quả nhanh, người ta chỉ em dùng nhưng em ko dám dùng, chỉ bôi 1 lần duy nhất)
    Thuốc màu đỏ của bs Huỳnh Huy Hoàng
    Atopiclair (thuốc này thấy cũng có chút hiệu quả)
    Bôi sữa mẹ
    Bôi nhựa chuối xanh
    Tắm Lactacyd
    Tắm là chè xanh
    Tắm rau kinh giới
    Em bôi, tắm cho bé đủ loại như trên nhưng không khỏi, bé thì ngứa ngáy suốt nên em sốt ruột lắm
    May sao có 1 chị cùng cơ quan kể, con chị ấy cũng bị và tắm cho bé bằng lá khổ qua rừng thì khỏi.
    Nhưng lá này rất hiếm, mọc ở những nơi còn hoang sơ, rừng rú cơ. Mua lá tươi thì ko có, lá khô thì thấy bán ở những cửa hàng chuyên bán thuốc nam.
    Em mua ở chợ Bình Dương chỉ có 45.000/1 kg lá khô. Mấy chị cùng cơ quan lấy cho được 2 nắm lá tươi.
    Chỉ tắm 1 tuần mà bé đã bớt rất nhiều, 10 phần thì đỡ được 7 phần rồi, da mặt hoàn toàn trắng mịn, chỉ còn dưới chân bị nặng thì chưa lành hẳn thôi, nhưng cũng đã hết đỏ và hết sần rồi.
    Nên mẹ nào có con bị chàm sữa thì mua lá này về tắm thử xem sao nhé.
    "Hãy luôn đặt mình vào vị trí người khác, nếu điều đó làm tổn thương bạn thì nó cũng sẽ tổn thương người khác..."

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con em nó bị như vậy là chàm sữa hả các mẹ ! vì lúc sanh bé ra không bị gì sau 1 tuần nổi những mụn sữa rồi nó chuyển sang như vậy ! mẹ nào có kinh nghiệm chĩ em cách nào tốt nhất để giảm bệnh cho con em sót quá ! nữ hộ sinh kêu tắm bè bằng chai nước màu xanh Gynofar ! em có mua chai thuốc SKINBIBI sứt cho bé mà ko khỏi !
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vohuevy; 13/02/2013 vào lúc 07:40 PM.
    • 82 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuongbuc Xem bài viết
    Bé nhà Minh cũng bị chàm . Bé gân 2 tháng tuổi,ngày nào Minh cũng nên google để đọc kinh nghiêm của các mẹ, cũng Đa thử hồ nước, kem sudo, kem E45, bepathen, kem cừu nhưng đều ko đỡ, Minh bôi emovate 1 ngày thì thấy hết chàm ngay, tôi qua Minh mua sữa cetafil về rửa mặt cho bé và bôi kem E45 sáng nay thấy mặt lại nôi đây lên. Mình nghĩ chàm khô ko nên rửa mặt vì dễ lây Lan sang các vùng khác. Hôm nay thấy mặt con lại nôi đầy nốt nhìn mà thương bé quá. Đa mẹ nào dùng kem Ademar, kem eveeno chưa, thấy bảo kem lành và bôi đc nhiêu Lân cho bé và cũng rất hiệu quả. Mây kem này đắt Minh cũng muôn mua dùng thử cho bé mà sợ ko hợp thì Tôn tiên quá. Mẹ nào đang dùng kem này có thể cho Minh xin ít dùng thử nêu bé Hop Minh sẽ mua cho bé
    Bé nhà bạn đã đỡ chưa, bé nhà mình cũng bị chàm ở mặt đã thử hết các loại kem avene và adema exomega rồi nhưng đều ko ăn thua, nhà mình có kem này tuy nhiên mình đang ở Nam Định đầu tháng 3 mình mới cho bé về HN, nếu bạn vẫn còn muốn thử cho bé bạn pm mình, mình sẽ cho bạn ít để dùng thử
    • 856 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vothangbom Xem bài viết

=> con mình đi khám, BS kê loại này nè. Bôi 2 lần là thấy xẹp hẳn, bôi lần thứ 3 thấy chẳng còn j mình nhưng luôn...
    P/s: Hôm trước mình có post wtt mấy chị có nói là k được bôi wa 1 tuần

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Em bôi cái này 2 lần con cũng hết. ngừng bôi lại có. hic
    • 240 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị chàm sữa, 2 má đỏ tấy, bé cứ quấy khóc suốt. Mình cho bé đi khám bác sĩ kê thuốc Fucidin H về bôi trong 7 ngày thì đỡ hẳn. Hàng ngày thì mình tắm bằng cetaphin. Trộm vía bé nhà mình sau đó ngoan và chưa thấy bị lại.
    • 240 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Bé nhà mình trước toàn tắm lá nhưng từ lúc bị chàm sữa thì bác sĩ không cho tắm lá nữa. Bạn tắm lá cho con thì phải rửa thật kỹ và để ý xem có sâu bọ k.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhan3t Xem bài viết
    Chào các mẹ.
    Bé nhà em cũng bị chàm sữa, bé bị khá nặng, hai bên má, ngực, bụng, chân thậm chí cả đầu nữa. Bé bị lúc 3 tháng tuổi. Da lúc nào cũng đỏ ửng và bé rất ngứa do đó cũng hơi quấy, nhất là vào ban đêm.
    Em đã đưa bé đi khám ở bệnh viên Nhi Đồng 2, và khám ở bs Huỳnh Huy Hoàng- Trưởng khoa của bệnh viện Da liễu. Cả 2 nơi đều chẩn đoán bé bị chàm sữa. Và kê những loại thuốc như sau:
    Ezerna (em ko nhớ chính xác, chỉ nhớ nó 150 ngàn)
    Centafil.
    Thuốc bảy màu. (thuốc này có hiệu quả nhanh, người ta chỉ em dùng nhưng em ko dám dùng, chỉ bôi 1 lần duy nhất)
    Thuốc màu đỏ của bs Huỳnh Huy Hoàng
    Atopiclair (thuốc này thấy cũng có chút hiệu quả)
    Bôi sữa mẹ
    Bôi nhựa chuối xanh
    Tắm Lactacyd
    Tắm là chè xanh
    Tắm rau kinh giới
    Em bôi, tắm cho bé đủ loại như trên nhưng không khỏi, bé thì ngứa ngáy suốt nên em sốt ruột lắm
    May sao có 1 chị cùng cơ quan kể, con chị ấy cũng bị và tắm cho bé bằng lá khổ qua rừng thì khỏi.
    Nhưng lá này rất hiếm, mọc ở những nơi còn hoang sơ, rừng rú cơ. Mua lá tươi thì ko có, lá khô thì thấy bán ở những cửa hàng chuyên bán thuốc nam.
    Em mua ở chợ Bình Dương chỉ có 45.000/1 kg lá khô. Mấy chị cùng cơ quan lấy cho được 2 nắm lá tươi.
    Chỉ tắm 1 tuần mà bé đã bớt rất nhiều, 10 phần thì đỡ được 7 phần rồi, da mặt hoàn toàn trắng mịn, chỉ còn dưới chân bị nặng thì chưa lành hẳn thôi, nhưng cũng đã hết đỏ và hết sần rồi.
    Nên mẹ nào có con bị chàm sữa thì mua lá này về tắm thử xem sao nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bé nhà mình bị từ lúc hơn 2 tháng tuổi. Mình đưa đi khám thì bs bảo bị viêm da cơ địa, cho cetaphil, hồ nước, emovate cream về bôi. Nhưng con mình không bị chảy nước như các bé khác mà chỉ là da khô, rộp lên cả ở mặt và trên đầu như bị nẻ vậy. Mình đã bôi thuốc bs kê ko thấy đỡ, mua cả thuốc Nam ở chợ Ngọc Hà về tắm và bôi cũng không khỏi. Giờ mình đang bôi cho bé hồ nước và Cetapil thôi, mình sợ bôi những thuốc kia nhiều sẽ hại da bé. Thương con quá mà ko biết phải làm thế nào. Nhưng không biết như con mình có phải là viêm da như bs bảo không các mẹ?
    • 30 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Con gái mình lúc 3 tháng cũng bị, bôi đủ thứ không khỏi, nàng này bị 2 bên má rồi xuông cằm, nhưng mình sau sinh cũng bị dị ứng, đêm ngứa quá trừng luôn, mẹ mình cắt thuốc nam cho uống trong 1 tháng, mình uống 3 tuần thì thấy con bé nhà mình cũng khỏi luôn tràm.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi con em đc 3 tháng em cũng thấy cháu có phần trắng loang lổ như lang ben c cho e hỏi c có đưa bé đi khám hay thoa thuốc j k?
    Trần Trung Dũng: NB: 3,5kg 1m:5,5kg 2m:7kg 3m:7kg 4m:8kg
    Trần Minh Dũng : NB: 3,5kg 1m:5,5kg 2m:6kg 3m:7kg 4m:7,5kg
    • 21 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Con mình bị hồi hơn tháng, mình đọc trên này xong về dùng lá húng lủi giã nát bôi lên mặt, vậy mà sau 3 ngày sạch trơn, da đẹp như xưa... Có điều thùng húng lủi của bà nội hết sạch lun, ko có ăn,hehe
    sau này mỗi lần con mọc lên tí hạt là mình bôi bepanthen mỏng mỏng để ngăn ko thành chàm nữa. Thấy con chàm thương lắm!
    Mom and Dad love you so much
    • 2,614 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

Bé nhà mình thì cứ đợt nào nổi lên là mình tắm rửa cho bé bằng nước lá riềng đun lên, kèm với bôi Bepanthen, vài ngày bé đỡ dần.

• 44 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Con mình cũng bị viêm da cơ địa lúc 3 tháng, đi Bs cho uống thuốc cũng ko bớt, nhìn con bị cả má,cổ,tay,chân xót lắm, mình cũng bôi milan mà ko hết. Nản quá ... Sống chung với lũ thôi, mình tắm cho bé bằng muối và chanh tươi. Tắm xong lau nhẹ người của con rồi nhanh tay Thoa lớp mỏng catephil dưỡng ẩm da cho con. Kiên trì như vậy hơn tháng nay thấy con đỡ dần rồi, chia sẻ cùng các mẹ cách trị của mình, Bs bảo khi bé lớn sẽ tự hết nên mình ko dám xứt thuốc nhiều sợ da con bị teo. Mà theo mình thấy trời lạnh , gió nhiều là bé bị nổi đỏ, trời mấy tuần nay nóng lên nên con mình đỡ bị nổi hay sao đó. Thương các con
    • 54 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nếu bé bị chàm thì nên xem lại đồ ăn cho bé hay đồ ăn của mẹ ( nếu mẹ cho bú ) . Đây là dị ứng cơ địa rất khó chữa đấy - sẽ bị đi bị lại cho đến lúc lớn cơ.

Goị là neurodermitis: hồi mình bầu đã chú ý đọc và đc biết để tránh bệnh này thì ngay từ khi bắt đầu mang bầu đã phải để ý thực phẩm rồi . Phần lớn nguyên nhân là trẻ dị ứng với sữa bò và các loại hạt (chú ý nhất là lạc ,óc chó, hạnh nhân .... ) và 1 số protein nữa.

Nếu bé bị chàm mà đang dùng sữa công thức thì nên đổi loại HA à loại dành cho dị ứng ( vì sữa công thức cũng là sữa bò đã lọc nhưng thứ ko tốt cho tiêu hóa của bé và bổ sung them vitamin khoáng chất thôi ) . Không nên tắm quá nhieug làm da bé khô .trẻ bú mẹ thì ít bị chàm hơn trẻ bú ngoài. Và đặc biệt khi trẻ bắt đầu ăn dặm thì nên để ý :
    Không nên ăn dặm sớm vì immune system chưa phát triên
    Ăn bột pha sữa thì cubgx dùng sữa HA
    Bắt đầu ăn rau củ không nên ăn trưng thịt tôm ca sớm ( 8 tháng hẵng ăn )
    • 54 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thêm nưa mấy cái sữa chua váng sữa phomat sữa đậu nanhfcung nên ăn muộn 1 chut
    Nếu ăn thịt nên ăn lườn gà ( thịt trắng) thôi.
    Mấy kem mà đặc trị thường chứa cỏrtison - bôi không tôt - tuy làm cho trẻ nhưng đều có tác dụng phụ . Mẹ nào không biết google cortison à biết liên - hại cơ quan nội tạng rồi rối loạn nội tiết bé đấy .
    Chàm cơ địa này là phải sống chung với lũ - nếu chữa thì chữa từ trong ra chư bôi thuốc ko hết hẳn đâu. Cùng lớp tập bò của con mình cũng có vài bé tây bị - thì đi bs họ lấy máu xet nghiệm xem dị uwngd với gì để tránh ở vn mình chăc khó
    • 426 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Cùng tâm trạng với cả nhà, con em 9 tháng vẫn chưa hết, các cách trên nhà mình chỉ em đều dùng,dều mua thử, nhưng bé bị dị ứng duy truyền chứ không phải do dị ứng thức ăn hay sữa, nên em đành sống với lũ mặc dù nhìn bé rất xót lòng, nhưng không biết làm sao? Dùng Eumovate, Aveeno, ....,Cetaphil, Vaseline dưỡng cũng không thể hết , con em giờ dùng liều cao, bôi thuốc 7 màu mới bớt nhưng rồi tái lại, bôi mấy thuốc kia không si nhê bé nữa rồi, mà khi bị nhiều không bôi bé không thể ngủ, gãy chảy máu . Đúng là bôi nhiều da bé mỏng,nhìn có vẻ nhăn nheo ,mà giờ em đành bó tay. Con em không hề ăn bắt cứ thứ gì dị ứng,bú sữa ngoài hoàn toàn, không phải dị ứng sữa. Con em ăn mỗi thịt heo,cá lóc, nhưng vẫn dị ứng hoài.
    Sẵn đây em chia sẻ điều này cho các mẹ quan tâm tham khảo tránh cho bé nhà mình.Con em chích ngừa ở phòng khám tư, đến khi chích Cúm, bác sĩ ở đây cũng rất kỹ ,kêu cho bé ăn trứng trước 1-2 tiếng ,xem phản ứng bé sao mới có quyết định chích Cúm được hay không? Họ đã kỹ nhưng nhém tí con em gặp chuyện không may, bé nhà em bị dị ứng về da từ lúc đẻ, nên em nghi bé dễ dị ứng thức ăn,em hỏi kỹ nên cho bé ăn thử TRứng không, họ bảo cần phải thử. Thế là em cho bé ăn 1/4 lòng đỏ trứng gà, 20 phút sau cả người bé bị dị ứng , sưng đỏ lên, cổ bé to lên đè đường thở của bé, bé mặt đờ ra, em chở bé đi bệnh viện gấp. Vô họ cho uống thuốc , sau đó bỏ chích Cúm luôn. nên em chia sẻ cho các mẹ ,để đề phòng khi cho bé chích cúm nên ăn thử tí lòng đỏ trứng,vì đa phần chích ở bệnh viện,phường , họ không kỹ kêu mình ăn thử đâu, nên có trường hợp bé ăn vào dị ứng,chở đi bệnh viện không kịp. Mình bị nên vào chia sẻ cho cả nhà để tránh bị như mình, lỡ chở bé đi không kịp là hối hận cũng muộn. Mà mấy bé bị chàm là 1 dạng dị ứng, nên các bé hay dị ứng nhiều thứ khác, các mẹ nên cẩn thận cho con em mình. Vì ngừa Cúm không chích thì năm sau chích, chứ không kỹ chích vào đại thì tội bé

IMG_0475 by Pham Nguyen Gia Khiem, on Flickr
    Bé ăn trứng gà bị dị ứng

IMG_2198 by Pham Nguyen Gia Khiem, on Flickr

IMG_2375 by Pham Nguyen Gia Khiem, on Flickr
    Bé bị Lác Sữa
    .http://zaodich.com/forum/f2932/up-22.../#post28446145
    link mỹ phẩm linh tinh
    http://zaodich.com/forum/f2931/updat.../#post27956858
    link giày Nine West & áo dán cánh bướm VS
    http://zaodich.com/forum/f2929/thanh...erber-1641827/
    link linh tinh đồ cho bé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 426 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leakaiito Xem bài viết
    Thêm nưa mấy cái sữa chua váng sữa phomat sữa đậu nanhfcung nên ăn muộn 1 chut
    Nếu ăn thịt nên ăn lườn gà ( thịt trắng) thôi.
    Mấy kem mà đặc trị thường chứa cỏrtison - bôi không tôt - tuy làm cho trẻ nhưng đều có tác dụng phụ . Mẹ nào không biết google cortison à biết liên - hại cơ quan nội tạng rồi rối loạn nội tiết bé đấy .
    Chàm cơ địa này là phải sống chung với lũ - nếu chữa thì chữa từ trong ra chư bôi thuốc ko hết hẳn đâu. Cùng lớp tập bò của con mình cũng có vài bé tây bị - thì đi bs họ lấy máu xet nghiệm xem dị uwngd với gì để tránh ở vn mình chăc khó
    Ở Việt Nam bạn vẫn có thể xét nghiệm xem bé dị ứng với thành phần nào,để không cho bé dùng như bạn nói, cái này mình tự đi làm xét nghiệm. Nếu đẻ ở bệnh viện lớn như Vũ Anh ( bạn mình mới đẻ lúc tháng 1-2013),.., họ tự xét nghiệm cho bé vấn đề này luôn ( d4 nhiên phí tính chung phí đẻ cho mẹ rồi , nhưng họ tự làm luôn không cần mình xin xét nghiệm )
    .http://zaodich.com/forum/f2932/up-22.../#post28446145
    link mỹ phẩm linh tinh
    http://zaodich.com/forum/f2931/updat.../#post27956858
    link giày Nine West & áo dán cánh bướm VS
    http://zaodich.com/forum/f2929/thanh...erber-1641827/
    link linh tinh đồ cho bé
  • Trang 5/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5