CHĂM SÓC BÉ TỪ 0 - 12 THÁNG

Bé 6 tháng tuổi không chịu uống sữa

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.46K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mama ơi............... Help me!!!. Cu tí nhà mình được 6 tháng mà lười uống sữa quá trời luôn. Bây giờ bắt đầu ăn dặm mà lười ăn quá . Nó chỉ ăn khoảng 30ml là nghịch , rồi luôn mồm kêu aaa nó ko chịu ăn nữa. Em phải làm sao bây giờ.:Crying::Crying::Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bố mẹ đánh móng chân để phân biệt ba đứa con quá giống nhau

Yêu quá các mẹ ơi. Các mẹ làm gì để phân biệt con sinh đôi sinh ba của mình khi chúng quá giống...

• Đau nửa đầu có nguy hiểm?

Hỏi: Thưa bác sĩ, đau nửa đầu có những biến chứng gì? Bệnh có gây nguy hiểm không? Bác sĩ trả...

• Bé trai 6 tháng tuổi không ăn & uống sữa đã 2 ngày

Bé nhà mình được 6 tháng, mấy hôm nay bé nhà mình không chịu uống sữa, dỗ bé uống thì bé lại nôn hết (chỉ khoảng 30 thôi).Minh có đi BS o nhi đồng 2, sau khi khám xong BS nói sức khỏe bé bình thường, có thể do bé ko đủ nước nên mất vị giác, về cho uống nước, 2-3 ngày bé sẽ tự ăn & uống lại bình...

• Em bé 'cạp' nhau cute quá đi mất :))

http://youtu.be/nfJllgOqB_4

• bé 3 tuổi không chịu uống sữa

Cháu trai cưng nhà em năm nay được 3 tuổi, nhưng hơi nhẹ cân, chỉ có 10kruoi thôi. Anh chị của em chăm bẵm dữ lắm, cho ăn, uống sữa đều đặn nhưng không thấy khá hơn. Dạo gần đây bé không chịu uống sữa, cứ đưa sữa vào là lại nhè ra. Bé vẫn ăn bình thường nhưng chỉ không chịu uống sữa nữa. BS cho tôi...

• 320 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Con mình cũng thế, ráng ép thôi mẹ nó ơi! Canh lúc nhóc vui thì đút, khóc thì lại dừng vậy. Với những đứa thế này thì phải chịu cực thôi, hix !
    • 1,014 Bài viết

• 913 Được cảm ơn

Con mình thì lười ăn lắm. Không chịu nuốt, chỉ khóc mới nuốt thôi:Sick: Đành cứ ép con ăn thôi, dù nó khóc từ đầu đến cuối bữa. 6 tháng mà ăn 1 lần có nửa chén nước mắm bột hà:Sad:

Đánh đợi các mẹ khác có cao kiến gì chỉ giúp.
    Mình cũng từng cho con đói 10 tiếng mà chẳng ăn thua. Bé ko biết đói.hic. Mình thay đổi thực đơn các loại xem con thích cái gì nhưng....nó chê hết: sữa, cháo, bột, trái cây, váng sữa, ya-ua. PLS, HELP ME

HUY NB : 3,9 kg- 52 cm 3M : 6,5 kg-66 cm 4M : 6,9 kg 5M : 7kg-68 cm 6M :7,2kg 7M:7,4 kg-70cm( bò) 8M 20D : 1 răng cửa dưới ( ngồi ) 10M : 2 răng ( đứng , vỗ tay ) 11 tháng 20 ngày đi 1 tuổi: 9,1kg-76 cm ( đi,6 răng ) 14M: 9,7 kg – 79cm ( 9 răng) 18M: 10,5 kg 83,5cm 13 răng ( gọi mẹ lúc 17,5 tháng ),22M:11kg-85cm-18 răng, 2 tuổi 11,8 kg 87cm

SONY NB:3,4kg-52 cm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con mình 6 thang rổi mà không chịu ăn sữa ngoài. Mẹ đi làm rôì mà trưa về con cung chẳng thèm bú mẹ nữa. chỉ thích mỗi ăn bột thôi. bột ngọt cũng không ăn cứ ăn là ọi ra hết sạch. mình không biết phải làm sao nữa.
    • 229 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con minh cung the, dut tubg muong sua rui lè ra het. Ngoi ca tieng dong ho. Dua vu me vo nut chut chut. Mai mot me het sua thi sao. Hic
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bin_cua_me Xem bài viết
    Các mama ơi............... Help me!!!. Cu tí nhà mình được 6 tháng mà lười uống sữa quá trời luôn. Bây giờ bắt đầu ăn dặm mà lười ăn quá . Nó chỉ ăn khoảng 30ml là nghịch , rồi luôn mồm kêu aaa nó ko chịu ăn nữa. Em phải làm sao bây giờ.:Crying::Crying::Crying:
    Chắc sữa này ko hợp với bé nên bé mới lười uống như vậy. Bạn thử đổi sang sữa khác xem thế nào. Bé nhà mình thì chỉ hợp duy nhất với loại sữa Abbott nên cho bé dùng từ đó tới giờ luôn, thấy cũng khá là tốt.
    • 4,909 Bài viết

• 2,577 Được cảm ơn

Cứ cố cho con ăn, nếu con không ăn thì cho nghỉ, đừng để bé sợ, đừng sợ bé đói, 3 ngày thôi, đảm bảo ăn uống nề nếp qui củ ngay.
    Andy Khánh An ra mắt

NB: 3,01kg/48cm; 1M:4,2kg; 1,5M: 5kg; 2M: 5,7kg/58cm; 2,5M: 6,4kg; 3M: 6,7kg/60cm; 3,5M: 7,2kg; 4M: 7,6kg/64cm; 5M: 8,1kg/66cm; 6M: 8,6kg/68cm; 7M: 9,2kg/69,5cm; 8M: 9,2kg; 9M: 10kg/72,5cm; 10M: 10,5kg/74,5cm; 11M: 11,1kg/76cm; 12M: 11,6kg/75cm :Laughing:; 13M: 12kg; 14M:12,4kg/79cm; 15M: 12,9kg/81cm; 16M: 13,4kg/83cm
    Con:22w1d:491gr;24w2d:870gr;29w6d:1572gr;31w6d:2228gr;33w6d:2495gr;36w:2683gr37w2d:3042gr
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình 7 tháng tập cho nhóc bú sữa ngoài mà nhóc k chịu, sữa mẹ thì bú còn sữa ngoài thì dè ra. Mình tìm hiểu thì thấy cần bổ sung thêm sữa ngoài cho trẻ sau 6 tháng. hjc. không bik làm cách nào đây.
    • 634 Bài viết

• 609 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng kô ăn sữa ngoài từ hồi 3 tháng, giờ bé có cả bộ sưu tập sữa rồi, mà chỉ ăn sữa đã được làm thành sữa chua thôi . May là bé chịu ăn bột với sữa mẹ nên mình phải tự aq là chắc con ko sao mình quán triệt obn bé là nếu bé kô thích ăn là dừng, tuyệt đối kô vừa ăn vừa chơi, trộm vía đến giờ cân nặng chiều cao của con vẫn đạt chuẩn, người khá chắc, rất thích được mẹ đỡ để đứng nhún nhảy
    永远在一起。。。
    • 525 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

MÌnh toàn cho con ăn lúc ngủ -đêm mình cũng dậy và bế bé lên cho bú sữa ngoài - ngày bắt đầu ngủ lơ mơ là cho bu binh ( sữa mẹ vắt ra + sữa ngoài, sữa j cũng bú , bú rất mạnh và nhanh nữa ) ăn it thi đc 60 nhiều thì 100ml rồi sau đó bé ngủ tiếp thi thoảng giật mình thức giấc và dậy luôn- còn để bé thức cho bé ăn thi đc khoảng 30ml; 2- 3 tiếng ăn 1 lần - Chồng mình cứ la kêu sao ra cái kiểu ăn uống qoái thế nhuwg mình thấy cho bé ăn thế bé ăn nhanh ăn đc nhiều nên vẫn cho- Hiện tại bé đc hơn 3tháng.Theo các mẹ ăn thế có sao ko nhi???
    • 47 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Cho bé ăn lúc ngủ bé ngủ hay giật mình dậy và sẽ mệt mỏi khi không ngủ đủ giấc bạn a. Tốt nhất bạn nên luyện cho bé ngủ đúng giờ đẫy giấc, sau khi dạy bé sẽ vui vẻ ( đừng cho con ăn ngay sau kho ngủ dậy nhé) bé ko thích đâu. Bé đi ngủ thế nào né giật mình dậy sẽ có nhu cầu như thế de ngủ lại. Người lơn và Tre em đồng hồ sinh học cũng gần giống, tứcaf có lúc ngủ sâu, lúc ngủ ko sâu. Trung Bình người lớn ngủ ban đêm sẽ thức giấc 3-4 lần, nhưng chÚng ta nhanh chóng chìm vào giấc ngủ tiếp.
    Đối với các bé, chưa có khái niệm tự ngủ hay thường được mẹ ru để đi vào giác ngủ, bạn cho con ăn ckn rất dễ ngủ khi có cơn buồn ngủ vì bé mút bình sữa, có ng dùng ti giả để con ngủ. Sau giấc ngủ sâu cua bé, gần về sánng bé sẽ trở mình dạy cách duy nhất bé ngủ lại đđược La mẹ phải cho bé mút bình sưa như khi bé bắt đầu vào giấc.
    Mình nói hơi dài dòng nhưng tóm lại, m ở đất tây bác sỹ ơ đây quan trọng giấc ngủ, sinh hoạtk vui chơi để Tre phát triển còn cân nặng thực sự ko quan trọng. Mẹ đừng vì muốn con tăng cân mà nhồi nhét ban đêm cho ckn nhé, 100-200 ml sữa mà ảnh hươrng giấc ngủ để bé phát triển trí tuệ, còn vấn đề về răng lợi sau này Liên quan nữa chứ.
    Bé để bé đói cả đêm, quán triệt và ngưng việc cho ăn đêm. Cho bé ngủ thẳng giấc đến sáng, đúnggiowf cho bé dạy làm vs cho bé, Âu yếm bé sau đó cho ăn. Né ko ăn thì thôi k ép, bữa sau bé đói sẽ ăn. Cùng lẮm La cho bé nhịn 3 ngày, ko ăn chỉ cho nước thoi.
    Dưới 1 tuổi bé ko cần ăn nhiều bột, cho ăn dặm nghĩa La cho bé làm quen với thức ăn. Sữaaf nguồn dịn dưỡng Chu yêu giup bé phát triển cả thể chất tinh thần, sẽ dễ hấp thụ hơn bột bao nhiẻu luon.
    Các mẹ tham khảo giờ ăn của con mình.
    7h sáng mình cho con thức dạy, đánh răng cho con ( mình mua set nàn chải từ 6-12 tháng) chải răng để con tập với thói quen này sau này con ko phản đối
    7:45 am minh cho con bình sưa 200ml con ăn hết ;
    45 Phut sau minh cho con ăn dăm: bé Ann them 2/3 có Ngay 1/2 bát ăn cơm ( tùy con mình ko ép phải hết thức ăn đó
    Minh cho ckn di tắm nắng 15 ph, rồi về nhà cho bò lê La trên sàn nhà né tự chơi với đồ chơi ) bưac nào bé chán muốn cùng mẹ chơi mình sẽ chơi cùng con
    9:30 bé ngủ 2 tiếng có hôm 2 1/2 tiếng
    Bé dậy mình lại rửa mặt sau đó Âu yên bé một lát r mình cho con bịn sữa 200ml nữa né ăn hết
    Nửa tiếng sau mình cho bé ăn họp sữa chua 60gt, hoặc cho bé Hoa quả tuy ngày m thay dổi cho bé
    Bé chơi, tập đứng đi men rồi 2 tiếng sau ngủ thêm 2 tiếng nữa
    Bé dậy chơi và mình đơj đến 5h chiều cho con ăn 150ml sưa và nửa tiếng sau cho bé ăn cháo. Bé ăn đc bao nhiêu thì ăn thường thì 2/3 bát con
    8h mình tăm cho con, mát xa cho con, tắt điện chỉ để đèn ngủ cho né ăn 200 ml sữa kể chuyện hát ru bé ngủ. 9h tối La muộn nhát con mịn ngủ đến 7h sáng ngày sau. Cả đêm ko dậy, ko ăn,
    Mình viết từ đt nên ko dc cẩn thận cho lẮm các mẹ thông cảm
    Bé nhà mình sinh sớm 5 tuần đc 2.5 kg
    Bây giờ 8 1/2 tháng 10kg
    Mịn ở nuỡ ngoài nuôi con theo phương pháp họ dạy. Các mẹ nhớ ko đc ép con ăn, để bé La ng quyết Đinh nhé.
    • 272 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

xương mẹ nó quá, nhiều mẹ phát điên lên vì bé lười uống sữa, xót và thương con, mẹ thử đổi sữa xem bé có thích uống hơn không
    • 41 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

hiz bé nhà e cũng đang gặp tình trạng này đây e sang nhà hx có trẻ con xin nhiều loại sữa về cho con thử mà con chẳng ưa loại nào cả, vừa ăn vừa khóc, ép cả tiếng đồng hồ đc có 30ml bột thì ăn ngày 2 bữa 1 ngọt 1 mặn mỗi lần đc 2/3 bát ăn cơm, tối ăn nửa bình Hipp chúc ngủ ngon. Nhưng e nghe bảo tầm này bé hấp thụ từ sữa nhiều hơn, uống sữa nhiều mới phát triển chiều cao, thể chất tốt đc, thế mà con bé chả chịu uống. Trộm vía bé 5 tháng đc có 7kg, giờ hơn 6 tháng vẫn còi nhưng cũng ngồi đc và biết bò rùi. Thấy con nta bụ bẫm dễ thương, nhìn nhà mình mẹ thì mập con thì còi dí mà buồn thúi ruột

2/11 : 3,1kg --- 2/12 : 4,2kg --- 13/1 : 5,5kg --- 4/2 : 6kg --- 4/3 : 6,6kg --- 4/4 : 7,0kg
    --- 2/6 : 7,3kg
    3m1d : ngứa chân , 3m16d : lẫy , 5m25d : vpqp nằm viện 8d , 6m3d : bò lùi , 6m10d : ngồi vững , 6m18d : bắt đầu bò tiến , 6m20d : răng xinh bên phải dưới - biếng ăn; 7m : thêm 1 răng dưới, chỉ thích bám mẹ mà đứng , 8m15d : đã đứng được nhưng chưa vững, mọc thêm 2 bé răng cửa trên ; 11m : đi vững và chạy lon ton, 6 răng xinh và 5em đang chuẩn bị lên

• 79 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

các mẹ thử sơ lưỡi cho bé
    thay đổi loại sữa
    thay đổi nơi cho bé bú sữa xem như thế nào nhé
    • 642 Bài viết

• 2,443 Được cảm ơn

Có thể nhiều bạn phản đối mình là bé trong 6 tháng thì bú sữa hoàn toàn, hay không nên cho bé ăn dặm sớm, hoặc không nên bỏ muối/đường vào đồ ăn của con. Nhưng quan niệm của mình là làm gì mà con ăn ngoan ngủ ngoan chơi ngoan và tiêu hóa bình thường (tiêu tiểu) là được. Thiếu đâu bù đó đồng thời chấp nhận là một giai đoạn quá độ của con để không sốt ruột. Mỗi đứa trẻ bao gồm nhiều cái riêng trong nhiều cái chung nên con nhà mình thì cần “thiên biến vạn hóa” nên cứ thấy phù hợp là làm.
    Bé nhà mình 4.5 tháng đã không chịu uống sữa nữa, từ 100ml -120ml/ lần tụt xuống còn 60ml, không chịu uống nhưng đói khóc quấy lằn nhằn. Thế là muộn so với con chị nó, mới gần 3 tháng đã như vậy. Hồi đó mình thử đổi loại sữa, núm ti, cố ép nhưng kết quả con chẳng ăn thêm mà mẹ mệt, ức chế và đau ví nên mình cho nó ăn cháo vắt thì ăn thun thút, một thời gian sau lại thích sữa trở lại. Nên bé thứ 2 có biểu hiện thế là mình cho ăn cháo vắt luôn chứ không đổi sữa nữa, thử cho ăn bằng thìa nhưng vụng lại khóc quá nên mình cho vào bình rồi đục núm ti cho rộng ra. Trộm vía 1 bữa ăn 120-150ml hơn hẳn chưa, chịu chơi và ngủ đẫy giấc. Ban đầu mình cho cháo vợt qua rây từ loãng đến đặc, từ cháo không đến cho ít đường gluco hoặc vài hạt muối tinh nhỏ để tạo vị. Hiện giờ là 4 bình cháo hồ 120-150ml, 3 bình sữa từ 90-150ml + nước, vitamin tổng hợp. Bé nhà mình đang tập ăn thêm đạm động vật và rau nên mình bổ sung thêm men tiêu hóa. Trộm vía, phân vẫn trong giới hạn bình thường. Lúc bắt đầu ăn một loại hình mới thì phân thường xấu hơn chút nhưng rồi tốt dần.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em nghĩ đêm chị nên hạn chế cho cháu ăn. Như vậy lớn lên sẽ ảnh hưởng tới hệ tiêu hóa của cháu như: đau bao tử, đại tràng !!!
    • 29 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng nhà mình thì thức nhất định không chịu bú mẹ hay ăn bình, kể cả để bé đói đến 6 tiếng thì cũng chỉ ăn khoảng 30ml, chỉ khi nào buồn ngủ mới chịu ăn. Cũng may là giờ bé có thể ăn bột, vậy là cứ lúc nào bé thức đến giờ ăn mà chưa đến giờ ngủ là mẹ cho ăn bột.
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bin_cua_me Xem bài viết
    Mẹ Bin giống bé nhà mình quá, cũng hơn 6 tháng mà chẳng chịu ăn bột, chẳng uông sữa, mình cũng dùng đủ cách, bỏ đói con cũng chẳng cần ăn luôn, còn vui vẻ chơi mới đáng sợ chứ. Chia sẻ với mẹ Bin nha
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MTT2007 Xem bài viết
    Có thể nhiều bạn phản đối mình là bé trong 6 tháng thì bú sữa hoàn toàn, hay không nên cho bé ăn dặm sớm, hoặc không nên bỏ muối/đường vào đồ ăn của con. Nhưng quan niệm của mình là làm gì mà con ăn ngoan ngủ ngoan chơi ngoan và tiêu hóa bình thường (tiêu tiểu) là được. Thiếu đâu bù đó đồng thời chấp nhận là một giai đoạn quá độ của con để không sốt ruột. Mỗi đứa trẻ bao gồm nhiều cái riêng trong nhiều cái chung nên con nhà mình thì cần “thiên biến vạn hóa” nên cứ thấy phù hợp là làm.
    Bé nhà mình 4.5 tháng đã không chịu uống sữa nữa, từ 100ml -120ml/ lần tụt xuống còn 60ml, không chịu uống nhưng đói khóc quấy lằn nhằn. Thế là muộn so với con chị nó, mới gần 3 tháng đã như vậy. Hồi đó mình thử đổi loại sữa, núm ti, cố ép nhưng kết quả con chẳng ăn thêm mà mẹ mệt, ức chế và đau ví nên mình cho nó ăn cháo vắt thì ăn thun thút, một thời gian sau lại thích sữa trở lại. Nên bé thứ 2 có biểu hiện thế là mình cho ăn cháo vắt luôn chứ không đổi sữa nữa, thử cho ăn bằng thìa nhưng vụng lại khóc quá nên mình cho vào bình rồi đục núm ti cho rộng ra. Trộm vía 1 bữa ăn 120-150ml hơn hẳn chưa, chịu chơi và ngủ đẫy giấc. Ban đầu mình cho cháo vợt qua rây từ loãng đến đặc, từ cháo không đến cho ít đường gluco hoặc vài hạt muối tinh nhỏ để tạo vị. Hiện giờ là 4 bình cháo hồ 120-150ml, 3 bình sữa từ 90-150ml + nước, vitamin tổng hợp. Bé nhà mình đang tập ăn thêm đạm động vật và rau nên mình bổ sung thêm men tiêu hóa. Trộm vía, phân vẫn trong giới hạn bình thường. Lúc bắt đầu ăn một loại hình mới thì phân thường xấu hơn chút nhưng rồi tốt dần.
    Mẹ nó ơi. Con mình 6 tháng rồi mà cũng mắc fai trường hợp như thế. Cháo mẹ nó nấu không cho ji vào vào à?
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bài viết của mẹ hungtran85 rat huu ich, chuc me ve be khỏe
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2