CHĂM SÓC BÉ TỪ 0 - 12 THÁNG

Bé 4 tháng ngủ bao nhiêu tiếng/ngày?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 26.9K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 2,884 Bài viết

• 1,336 Được cảm ơn

Bé May nhà em 4 tháng rồi mà con ngủ nhiều quá, khoảng 19 - 20 tiếng/ ngày, trong đó bé ngủ đêm từ khoảng 10h đêm đến tận 11 - 12h hôm sau mà không ăn uống gì. Bé chỉ thức những giấc ngắn, chơi 1 lúc rồi lại ngủ tiếp. Bé ngủ rất ngon, chân tay giang thẳng, thở đều. Lúc thức thì bé tươi cười hoạt bát chứ không tỏ vẻ mệt mỏi gì. Hiện tượng này kéo dài khoảng 1 tuần nay, sau khi bé ốm dậy.
    Thêm vào đó bé ăn ít hơn hẳn. Đợt trước khi ốm, bé ăn khoảng 800 - 900ml sữa/ ngày, đó là sữa mẹ hút ra bình cho bé bú. Bây giờ bé chỉ ăn được khoảng 600 - 700ml/ ngày thôi, mà chủ yếu tập trung vào chiều và tối còn sáng bé không ăn hoặc ăn rất ít.
    Em sốt ruột quá các mẹ ạ. Liệu tình trạng của bé May có gì không bình thường không nhỉ? Có bé nào giống May nhà em không?
    Các mẹ trả lời em với! Em cảm ơn nhiều!

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 2,884 Bài viết

• 1,336 Được cảm ơn

Các mẹ ơi trả lời em với!!!!

• 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng 4 tháng, ngủ trộm vía cũng nhiều (tầm 17 tiếng) (trộm vía vì hồi trước 3 tháng thì ngược lại, thức khoảng 20 tiếng và ngủ có 4 tiếng thôi). Tuy nhiên ngủ đêm cũng rất dài, từ 9h tối đến 8h sáng hôm sau (đấy là bố mẹ khua khoắng ầm ĩ để dậy, chứ không chắc còn ngủ tiếp) ma cũng chả cần ăn gì. Em cũng đang lo quá, sợ con ngủ như thế đói meo vì ban ngày ăn có hơn 500ml thôi à. Không biết Mẹ Tine cho bé May ăn bữa tối trước khi đi ngủ bao nhiêu ml chứ bé nhà em ăn có 120ml mà cũng chả có nhu cầu ăn đêm. Cho hơn 120ml thì lại sợ phun. Ăn uống thế nên trông còi lắm chứ không được như bé May đâu.

• 2,884 Bài viết

• 1,336 Được cảm ơn

May ăn uống buồn cười lắm: 8:30PM cô nàng ăn 160ml rồi 10:00PM ăn 100ml nữa rồi mới ngủ 1 mạch đến tận sáng hôm sau cơ.
    Đợt trước May ăn trộm vía tốt lắm, có ngày hơn 900ml, thế mà dạo này mải ngủ quá, hôm kia còn được hơn 700ml, hôm qua được có 600ml thôi.
    Mời mẹ Kem vào đây để gia nhập CLB các bé heo vàng tháng 6 nhé

• 5,207 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ_Tine Xem bài viết
    Bé May nhà em 4 tháng rồi mà con ngủ nhiều quá, khoảng 19 - 20 tiếng/ ngày, trong đó bé ngủ đêm từ khoảng 10h đêm đến tận 11 - 12h hôm sau mà không ăn uống gì. Bé chỉ thức những giấc ngắn, chơi 1 lúc rồi lại ngủ tiếp. Bé ngủ rất ngon, chân tay giang thẳng, thở đều. Lúc thức thì bé tươi cười hoạt bát chứ không tỏ vẻ mệt mỏi gì. Hiện tượng này kéo dài khoảng 1 tuần nay, sau khi bé ốm dậy.
    Thêm vào đó bé ăn ít hơn hẳn. Đợt trước khi ốm, bé ăn khoảng 800 - 900ml sữa/ ngày, đó là sữa mẹ hút ra bình cho bé bú. Bây giờ bé chỉ ăn được khoảng 600 - 700ml/ ngày thôi, mà chủ yếu tập trung vào chiều và tối còn sáng bé không ăn hoặc ăn rất ít.
    Em sốt ruột quá các mẹ ạ. Liệu tình trạng của bé May có gì không bình thường không nhỉ? Có bé nào giống May nhà em không?
    Không sao đâu mẹ nó ơi, thông thường trẻ em từ 1t_6t tuổi trung bình ngủ từ 18_20 tiếng một ngày, có bé còn ngủ nhiều hơn đó.Ngày con em còn bé cũng ngủ nhiều như con của mấy mẹ đó em cũng lo lắm nhưng mà bà ngoại nói là :ăn cũng như ngủ cho lên em cũng yên tâm hơn....:Laughing: Các mẹ cứ yên tâm nhé, mấy tháng nữa bé lớn thì giờ giấc lại khác nữa cơ, mấy mẹ cứ từ từ mà tham khảo nhé.. hihihi..:Laughing:

• 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

May ăn uống buồn cười lắm: 8:30PM cô nàng ăn 160ml rồi 10:00PM ăn 100ml nữa rồi mới ngủ 1 mạch đến tận sáng hôm sau cơ.
    Đợt trước May ăn trộm vía tốt lắm, có ngày hơn 900ml, thế mà dạo này mải ngủ quá, hôm kia còn được hơn 700ml, hôm qua được có 600ml thôi.
    Mời mẹ Kem vào đây để gia nhập CLB các bé heo vàng tháng 6 nhé
    Ui, chả trách bé May trông bụ bẫm dễ thương quá. Em vừa ngó qua CLB, phần là thấy cac mẹ buôn bán ác liệt, nhoằng 1 cái đã thấy bài mới rồi, phần lại đọc đúng đoạn các mẹ con toàn trên 7 -8 kg, em tủi thân quá! Quyết chăm con đuổi kịp các mẹ rồi mới join club vậy (hic, ko biết đến bao giờ..

• 1,930 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Chị ơi, con dâu em ngủ nhiều mà vẫn ăn đủ lượng sữa thì càng mau lớn chứ sao (trộm vía) hôm nhiều hôm ít hôm này bù hôm kia mà, bà ngoại em toàn bẩu ngủ nhiều cho mau lớn, trẻ con lớn trong giấc ngủ mà. Bi nhà em giờ cũng vẫn ngủ đến 14-16h/1 ngày, nhưng trộm vía không chịu bỏ bữa nào, ngủ thì ngủ nhưng đến bữa chén là giậm giựt đòi ăn, ngủ nhiều để má phính như anh Bi đê

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 5,207 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cá bống Xem bài viết
    Chị ơi, con dâu em ngủ nhiều mà vẫn ăn đủ lượng sữa thì càng mau lớn chứ sao (trộm vía) hôm nhiều hôm ít hôm này bù hôm kia mà, bà ngoại em toàn bẩu ngủ nhiều cho mau lớn, trẻ con lớn trong giấc ngủ mà. Bi nhà em giờ cũng vẫn ngủ đến 14-16h/1 ngày, nhưng trộm vía không chịu bỏ bữa nào, ngủ thì ngủ nhưng đến bữa chén là giậm giựt đòi ăn, ngủ nhiều để má phính như anh Bi đê
    Nhìn bé nhà chị dễ thương quá, em có 1 bé gái năm nay được 4t rồi, đang tính đẻ thêm thằng cu nữa nhưng thấy sợ quárooling:
    Nói thật, bé nhà em khó quá, ăn uống rất ít và lại ốm đau luôn, bố cháu thì phải đi làm suốt ngày chỉ có mình em lên cũng vất vả.Bây giờ cháu lớn rồi cũng đỡ lên định đẻ thêm thằng cu nhưng nghĩ lại thì lại sợ khó nuôi giống chị nó thì em chết.....hic..hic..:Crying: :Crying: :Crying:

• 2,884 Bài viết

• 1,336 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cá bống Xem bài viết
    Khổ nỗi con dâu em ngủ là bỏ ăn luôn cơ :mad:
    Thực ra trộm vía, mấy hôm nay chị theo dõi cân nặng của con thì trộm vía 8 tỷ lần con có tăng cân dù lượng sữa hàng ngày con ăn chỉ khoảng 650 - 750ml thôi, không bằng đợt trước, chị cũng yên tâm hơn rồi :Smiling:

• Kan
    • 7 năm
    • 1,809 Bài viết

• 1,122 Được cảm ơn

Khổ nỗi con dâu em ngủ là bỏ ăn luôn cơ :mad:
    Thực ra trộm vía, mấy hôm nay chị theo dõi cân nặng của con thì trộm vía 8 tỷ lần con có tăng cân dù lượng sữa hàng ngày con ăn chỉ khoảng 650 - 750ml thôi, không bằng đợt trước, chị cũng yên tâm hơn rồi :Smiling:
    SPam tí nhé chị Vân : Vậy là chị cfm final anh Bi con em Lan CB là rể rùi hử chị ?? :Laughing:
    TomSam

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3