CHĂM SÓC BÉ TỪ 0 - 12 THÁNG

Bé 4 tháng ngủ bao nhiêu tiếng/ngày?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 31.8K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 2,884 Bài viết

• 1,337 Được cảm ơn

Bé May nhà em 4 tháng rồi mà con ngủ nhiều quá, khoảng 19 - 20 tiếng/ ngày, trong đó bé ngủ đêm từ khoảng 10h đêm đến tận 11 - 12h hôm sau mà không ăn uống gì. Bé chỉ thức những giấc ngắn, chơi 1 lúc rồi lại ngủ tiếp. Bé ngủ rất ngon, chân tay giang thẳng, thở đều. Lúc thức thì bé tươi cười hoạt bát chứ không tỏ vẻ mệt mỏi gì. Hiện tượng này kéo dài khoảng 1 tuần nay, sau khi bé ốm dậy.
    Thêm vào đó bé ăn ít hơn hẳn. Đợt trước khi ốm, bé ăn khoảng 800 - 900ml sữa/ ngày, đó là sữa mẹ hút ra bình cho bé bú. Bây giờ bé chỉ ăn được khoảng 600 - 700ml/ ngày thôi, mà chủ yếu tập trung vào chiều và tối còn sáng bé không ăn hoặc ăn rất ít.
    Em sốt ruột quá các mẹ ạ. Liệu tình trạng của bé May có gì không bình thường không nhỉ? Có bé nào giống May nhà em không?
    Các mẹ trả lời em với! Em cảm ơn nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,884 Bài viết

• 1,337 Được cảm ơn

Các mẹ ơi trả lời em với!!!!
    • 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng 4 tháng, ngủ trộm vía cũng nhiều (tầm 17 tiếng) (trộm vía vì hồi trước 3 tháng thì ngược lại, thức khoảng 20 tiếng và ngủ có 4 tiếng thôi). Tuy nhiên ngủ đêm cũng rất dài, từ 9h tối đến 8h sáng hôm sau (đấy là bố mẹ khua khoắng ầm ĩ để dậy, chứ không chắc còn ngủ tiếp) ma cũng chả cần ăn gì. Em cũng đang lo quá, sợ con ngủ như thế đói meo vì ban ngày ăn có hơn 500ml thôi à. Không biết Mẹ Tine cho bé May ăn bữa tối trước khi đi ngủ bao nhiêu ml chứ bé nhà em ăn có 120ml mà cũng chả có nhu cầu ăn đêm. Cho hơn 120ml thì lại sợ phun. Ăn uống thế nên trông còi lắm chứ không được như bé May đâu.
    • 2,884 Bài viết

• 1,337 Được cảm ơn

May ăn uống buồn cười lắm: 8:30PM cô nàng ăn 160ml rồi 10:00PM ăn 100ml nữa rồi mới ngủ 1 mạch đến tận sáng hôm sau cơ.
    Đợt trước May ăn trộm vía tốt lắm, có ngày hơn 900ml, thế mà dạo này mải ngủ quá, hôm kia còn được hơn 700ml, hôm qua được có 600ml thôi.
    Mời mẹ Kem vào đây để gia nhập CLB các bé heo vàng tháng 6 nhé
    • 5,207 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ_Tine Xem bài viết
    Bé May nhà em 4 tháng rồi mà con ngủ nhiều quá, khoảng 19 - 20 tiếng/ ngày, trong đó bé ngủ đêm từ khoảng 10h đêm đến tận 11 - 12h hôm sau mà không ăn uống gì. Bé chỉ thức những giấc ngắn, chơi 1 lúc rồi lại ngủ tiếp. Bé ngủ rất ngon, chân tay giang thẳng, thở đều. Lúc thức thì bé tươi cười hoạt bát chứ không tỏ vẻ mệt mỏi gì. Hiện tượng này kéo dài khoảng 1 tuần nay, sau khi bé ốm dậy.
    Thêm vào đó bé ăn ít hơn hẳn. Đợt trước khi ốm, bé ăn khoảng 800 - 900ml sữa/ ngày, đó là sữa mẹ hút ra bình cho bé bú. Bây giờ bé chỉ ăn được khoảng 600 - 700ml/ ngày thôi, mà chủ yếu tập trung vào chiều và tối còn sáng bé không ăn hoặc ăn rất ít.
    Em sốt ruột quá các mẹ ạ. Liệu tình trạng của bé May có gì không bình thường không nhỉ? Có bé nào giống May nhà em không?
    Không sao đâu mẹ nó ơi, thông thường trẻ em từ 1t_6t tuổi trung bình ngủ từ 18_20 tiếng một ngày, có bé còn ngủ nhiều hơn đó.Ngày con em còn bé cũng ngủ nhiều như con của mấy mẹ đó em cũng lo lắm nhưng mà bà ngoại nói là :ăn cũng như ngủ cho lên em cũng yên tâm hơn....:Laughing: Các mẹ cứ yên tâm nhé, mấy tháng nữa bé lớn thì giờ giấc lại khác nữa cơ, mấy mẹ cứ từ từ mà tham khảo nhé.. hihihi..:Laughing:
    • 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

May ăn uống buồn cười lắm: 8:30PM cô nàng ăn 160ml rồi 10:00PM ăn 100ml nữa rồi mới ngủ 1 mạch đến tận sáng hôm sau cơ.
    Đợt trước May ăn trộm vía tốt lắm, có ngày hơn 900ml, thế mà dạo này mải ngủ quá, hôm kia còn được hơn 700ml, hôm qua được có 600ml thôi.
    Mời mẹ Kem vào đây để gia nhập CLB các bé heo vàng tháng 6 nhé
    Ui, chả trách bé May trông bụ bẫm dễ thương quá. Em vừa ngó qua CLB, phần là thấy cac mẹ buôn bán ác liệt, nhoằng 1 cái đã thấy bài mới rồi, phần lại đọc đúng đoạn các mẹ con toàn trên 7 -8 kg, em tủi thân quá! Quyết chăm con đuổi kịp các mẹ rồi mới join club vậy (hic, ko biết đến bao giờ..
    • 1,931 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

Chị ơi, con dâu em ngủ nhiều mà vẫn ăn đủ lượng sữa thì càng mau lớn chứ sao (trộm vía) hôm nhiều hôm ít hôm này bù hôm kia mà, bà ngoại em toàn bẩu ngủ nhiều cho mau lớn, trẻ con lớn trong giấc ngủ mà. Bi nhà em giờ cũng vẫn ngủ đến 14-16h/1 ngày, nhưng trộm vía không chịu bỏ bữa nào, ngủ thì ngủ nhưng đến bữa chén là giậm giựt đòi ăn, ngủ nhiều để má phính như anh Bi đê

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,207 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cá bống Xem bài viết
    Chị ơi, con dâu em ngủ nhiều mà vẫn ăn đủ lượng sữa thì càng mau lớn chứ sao (trộm vía) hôm nhiều hôm ít hôm này bù hôm kia mà, bà ngoại em toàn bẩu ngủ nhiều cho mau lớn, trẻ con lớn trong giấc ngủ mà. Bi nhà em giờ cũng vẫn ngủ đến 14-16h/1 ngày, nhưng trộm vía không chịu bỏ bữa nào, ngủ thì ngủ nhưng đến bữa chén là giậm giựt đòi ăn, ngủ nhiều để má phính như anh Bi đê
    Nhìn bé nhà chị dễ thương quá, em có 1 bé gái năm nay được 4t rồi, đang tính đẻ thêm thằng cu nữa nhưng thấy sợ quárooling:
    Nói thật, bé nhà em khó quá, ăn uống rất ít và lại ốm đau luôn, bố cháu thì phải đi làm suốt ngày chỉ có mình em lên cũng vất vả.Bây giờ cháu lớn rồi cũng đỡ lên định đẻ thêm thằng cu nhưng nghĩ lại thì lại sợ khó nuôi giống chị nó thì em chết.....hic..hic..:Crying: :Crying: :Crying:
    • 2,884 Bài viết

• 1,337 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cá bống Xem bài viết
    Khổ nỗi con dâu em ngủ là bỏ ăn luôn cơ :mad:
    Thực ra trộm vía, mấy hôm nay chị theo dõi cân nặng của con thì trộm vía 8 tỷ lần con có tăng cân dù lượng sữa hàng ngày con ăn chỉ khoảng 650 - 750ml thôi, không bằng đợt trước, chị cũng yên tâm hơn rồi :Smiling:
    • Kan
    • 7 năm
    • 1,809 Bài viết

• 1,123 Được cảm ơn

Khổ nỗi con dâu em ngủ là bỏ ăn luôn cơ :mad:
    Thực ra trộm vía, mấy hôm nay chị theo dõi cân nặng của con thì trộm vía 8 tỷ lần con có tăng cân dù lượng sữa hàng ngày con ăn chỉ khoảng 650 - 750ml thôi, không bằng đợt trước, chị cũng yên tâm hơn rồi :Smiling:
    SPam tí nhé chị Vân : Vậy là chị cfm final anh Bi con em Lan CB là rể rùi hử chị ?? :Laughing:
    TomSam
    • 39 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chào tất cả các bác!
    Cháu là thành viên mới toe. Cháu được 4tháng tuổi rồi. Mẹ cháu đang có chuyện này muốn xin ý kiến của các bác. Chả là, bố mẹ cháu vẫn ở với ông bà nội. Ông bà yêu cháu, nên rất thích chơi với cháu. Nhưng mẹ cháu lại muốn cho cháu ngủ nhiều một chút. Vì thực ra, nhiều lúc mắt cháu cứ díp lại ấy, ông bà lại cứ muốn cháu chơi. Vì thế, ban ngày cháu chỉ ngủ được khoảng 3 -4 tiếng. Mẹ cháu đã nói xa nói gần rồi, nhưng chưa có gì biến chuyển cả. Xin các bác chỉ cho mẹ cháu biết với!
    Cảm ơn các bác rất nhiều!
    • 92 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng sang tháng thứ 4 thì cứ thích là ngủ, chẳng bắt ngủ mà cũng không bắt thức được, vì có ngủ mà lay kiểu gì cũng không dậy, mà thức rồi thì ru thế nào cũng ko ngủ...nhưng thời gian ngủ ngày bì bõm lắm, thường 30' - hơn 1 tiếng còn, nhưng đến tối là ngủ từ khoảng 9h hơn đến khoang 6 giờ sáng luôn, dạy vừa ăn vừa ngủ, ăn xong lại ngủ đến 9h - 10h sáng, rồi rất tỉnh táo chơi 1, 2 tiến rồi ngủ khoảng tiếng hơn kém gì đấy là dậy ăn... cứ cách 3 - 4 tiếng là ăn, vẫn đảm bảo ít cũng phải 800ml đến 1lt ... vì mỗi lần ăn là 200ml mà hí hí...trộm vía...mẹ cháu khoe một tý
    SURI LOVE
    • 486 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

em cũng loe toe nhảy vào đây góp nhời,mặc dù con em mới được 3 tháng, . Ban ngày hắn chơi được khoảng 3 tiếng là mắt ríp tịt vào là mẹ phải dỗ ngủ,đêm cũng thế, phải có cữ chơi đêm cho cậu,khoảng 2 tiếng, cậu mới ngủ lại được. KHổ về chuyện ngủ nghe của con lắm. nào thì là gắt ngủ,nào thì là thức đêm ngủ ngày,nhưng kiểu gì cậu ta cũng ngủ khoảng 15 tiếng 1 ngày đấy ah.
    em nghĩ trẻ 4 tháng cũng vậy thôi,nên nếu mà con chị ngủ ngày được 3,4 tiếng thì hơi ít đây,tính ra 1 ngày ngủ có 12tiengs thôi ah.
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LuvHanna Xem bài viết
    bé nhà mình cũng sang tháng thứ 4 thì cứ thích là ngủ, chẳng bắt ngủ mà cũng không bắt thức được, vì có ngủ mà lay kiểu gì cũng không dậy, mà thức rồi thì ru thế nào cũng ko ngủ...nhưng thời gian ngủ ngày bì bõm lắm, thường 30' - hơn 1 tiếng còn, nhưng đến tối là ngủ từ khoảng 9h hơn đến khoang 6 giờ sáng luôn, dạy vừa ăn vừa ngủ, ăn xong lại ngủ đến 9h - 10h sáng, rồi rất tỉnh táo chơi 1, 2 tiến rồi ngủ khoảng tiếng hơn kém gì đấy là dậy ăn... cứ cách 3 - 4 tiếng là ăn, vẫn đảm bảo ít cũng phải 800ml đến 1lt ... vì mỗi lần ăn là 200ml mà hí hí...trộm vía...mẹ cháu khoe một tý
    con bạn mới 4 tháng mà ăn mỗi lần 200ml là tốt quá rồi, như vậy môic ngày cháu phải ăn khoảng 1200ml chứ.....con mình mỗi lần ăn khoảng từ 90ml-120ml mà còn dễ bị trớ...nói chung tí nhà mình ăn theo nhu cầu, tí thích ăn bao nhiu thì cho ăn bấy nhiu
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin)
    • 92 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Ngủ ngày của bé đúng là nhiều lúc phát mệt, khóc gắt ngủ thì khủng khiếp luôn, toàn phải dỗ mới ngủ.....

bé nhà mình thì thật trớ đúng một đợt bị ốm virut ho đấy, đúng 1 tuần, cứ cho ăn là ọc ra, sợ xanh mặt, nhưng được cái nhóc chịu ăn luôn, mà còn ăn cật lực ý. Nên nghĩ cũng thông cảm cho các mẹ mà con bị ọc thường xuyên lắm, cũng may từ đó trở đi cháu nó không biết trớ là gì nữa, thật có lúc phải kìm không cho con ăn nữa, vì đúng ra bé mới được 3 tháng 10 ngày, mà có bữa cách ngày là ăn đến 250ml rồi, vẫn khóc đòi ăn tiếp, híc, phải dỗ dành một lúc cho quên đi, hình như nhiều lúc ăn hơi lắm nhỉ, mà cữ ăn vẫn là 3.30 - đến 4 tiếng ngày mới ăn. hôm nào ươn người thì mới ăn 800ml còn hầu như là trên 1lt

ah mà các mẹ có tin chuyện người đỡ tay cho bé không nhỉ, nó có ảnh hưởng đến tính cách, nết ăn ngủ của bé không?
    SURI LOVE
    • 2,683 Bài viết

• 2,294 Được cảm ơn

tre con ngu lon xon lam.. ngu it kho me con ngu nh thi me do met hon
    In tu khi moi sinh den luc 5thang trung binh moi ngay ngu TONG CONG 5-6tieng.. ko biet co be nao ngu it hon In ko? (hau nhu lien tuc nhe..) Trom via, sau 5thang thi giac ngu di vao quy cu hon roi..phu phu..
    • 1,702 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Ngủ ngày của bé đúng là nhiều lúc phát mệt, khóc gắt ngủ thì khủng khiếp luôn, toàn phải dỗ mới ngủ.....

bé nhà mình thì thật trớ đúng một đợt bị ốm virut ho đấy, đúng 1 tuần, cứ cho ăn là ọc ra, sợ xanh mặt, nhưng được cái nhóc chịu ăn luôn, mà còn ăn cật lực ý. Nên nghĩ cũng thông cảm cho các mẹ mà con bị ọc thường xuyên lắm, cũng may từ đó trở đi cháu nó không biết trớ là gì nữa, thật có lúc phải kìm không cho con ăn nữa, vì đúng ra bé mới được 3 tháng 10 ngày, mà có bữa cách ngày là ăn đến 250ml rồi, vẫn khóc đòi ăn tiếp, híc, phải dỗ dành một lúc cho quên đi, hình như nhiều lúc ăn hơi lắm nhỉ, mà cữ ăn vẫn là 3.30 - đến 4 tiếng ngày mới ăn. hôm nào ươn người thì mới ăn 800ml còn hầu như là trên 1lt

ah mà các mẹ có tin chuyện người đỡ tay cho bé không nhỉ, nó có ảnh hưởng đến tính cách, nết ăn ngủ của bé không?
    Èo lại gặp bác ở đây, nghe bác nói mà thán phục, con bác đánh chén ác liệt gấp đôi con em (trộm vía cháu). Thế bé đã biết lẫy chưa và được mấy cân rồi ạ. Đọc bài của bác lại tăng thêm quyết tâm tăng bữa cho con lên 150ml, giờ có 120ml thôi ạ, mà cứ 3h mới thèm ăn một lần.
    Về ngủ thì con em cũng ngủ tít (trộm vía nghìn lần), nhưng giấc ban ngày bao giờ cũng ngắn, chỉ khoảng 1h-2h, xong lại thức chơi khoảng 2h. Nhưng đến giờ vẫn chưa lẫy lật được gì vì nặng mông, nặng đầu quá ạ, có cần phải tập lẫy cho con hàng ngày không hả các bác???
    • 92 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

tớ chẳng giám ép cho ăn đâu, lắm lúc nhóc con không chịu ăn cho 5, 6 tiếng ý, tớ cũng chẳng lo, kệ thôi, sau y rằng lại tự ăn bù (trộm vía, trộm vía nhỉ?) giờ chắc được khoảng 7 cân rồi, cũng chẳng thấy có ý định muốn lẫy gì cả, chắc béo quá, híc... lúc nào cũng thích cho nằm úp xuống để ngóc cái đầu lên, không thì đỡ cho bước nhón nhón, chạm đất có tý thì nàng tít mắt nàng cười...mọi người thì cứ nói, nhóc ăn được bao nhiêu cứ cho ăn, đến khi nó sốt mọc răng roi cai nọ cai kia gầy là vừa... tính ra thì được cái nết ăn nết ngủ...
    SURI LOVE
    • 501 Bài viết

• 775 Được cảm ơn

Bạn ơi,
    Cho mình hỏi bế nhà bạn vẫn ty mẹ chứ hay là chỉ có ăn sữa ngoài k0?
    Bé nhà mình được 3 tháng 19 ngày mà ăn sữa ngoài khó khăn lắm.
    Mỗi ngày chỉ có 30ml -> 60ml/1 lần ăn (chỉ ăn 1 bữa trước khi đi ngủ) Bây giờ mình đang tập cho bé ăn thành 2-3 bữa/ngày để chuẩn bị đi làm.
    Mình thấy nhiều bé ăn rất nhiều mà con mình ăn ít quá.
    Mà ti mẹ cũng k0 phải là nhiều nên chán ghe cơ chứ, mỗi lần bú mẹ chỉ có 5-10'. Lúc nào để đói lắm mới bú tạn 15' là mình mừng lắm.
    Mình cho bé uống NAN1 mà sợ nóng vì thỉnh thoảng vẫn táo & hiện nay đang nổi mụn sữa đầy mặt.
    Bạn có thể tư vấn cho mình sữa con bạn đã từng dùng được chứ.
    Thanks.
    Bạn thử
    • 92 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

tớ cho bé ăn được sữa mẹ mỗi một tháng, mỗi lần ăn cằn nhằn vì không đủ, nhưng bé quen bình từ nhỏ, vì tớ toàn vắt ra cho bú bình,rất ít khi trực tiệp bú mẹ (vì...hic...) từ tháng thứ 2 trở đi thì cháu ăn sữa ngoài hoàn toàn, hiện giời ăn Meiji mỗi ngày một bữa buổi sáng còn lại thì s26 úc cả ngày, output thì 2 ngày đi một lầnm nhưng không hề bón vì trẻ nào ăn s26 đều như vậy cả, và đi là phân xanh, (kể ra thế cũng đỡ hơn về khoản dọn dẹp) nếu mẹ nó muốn dùng thử cứ qua lấy một ít về dùng, alo tớ số đt ở dười chữ ký, nhà tớ ở 22/29 Cửa Bắc, hầu như tớ ở nhà cả ngày, thỉng thoảng trốn đi chơi thôi Mà mình đang định đổi bưac Meiji thành Pediasure của úc xem sao... ko biết loại đấy có mát kô? để chạy vào mục các loai sữa bột xem các mẹ nói gì về loại đó
    SURI LOVE
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2