• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 8.15K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

• 683 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Bé nhà em mới được 3 tháng tuổi mà bị đau mắt, mắt đỏ và chảy nước mắt nhiều. Em mới chỉ dám dùng natriclorid 0.9% 2 ngày rồi mà vẫn chưa đỡ. Em lo quá, có mẹ nào có kinh nghiệm gì mách em với.

Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé 2 tuổi bị đau lưỡi, ko chịu ăn uống gì cả

Duvi nhà mình mấy hôm nay không hiểu sao đầu lưỡi bị đỏ, kêu đau không chịu ăn uống gì hết, mình ko biết là bị nhiệt hay bị viêm lưỡi, mình hỏi tư vấn sức khỏe thì bảo ko phải tưa vì tưa lưỡi phải trắng, phải làm thế nào bây giờ cả nhà ơi, ko ăn được lại tóp tòm tọp mất thôi. :2: :7:

• Clip hay, sôi nổi, các bé sẽ rất thích nhé!

Con nhà mình rất thích mấy clip quảng cáo của Evian vì có mấy em bé nhảy rất sôi động, nhạc vui...

• Những huy chương quý như vàng tại ASIAD 17

Không đạt được chỉ tiêu huy chương vàng như ban đầu, nhưng những tấm huy chương mà Đoàn thể thao...

• Bé 2 tuổi bị đau bụng từng cơn

Bông nhà em mấy hôm nay cứ bị đau bụng từng cơn, cứ chơi được 30 phút lại đau bụng khoảng 5 phút, toát mồ hôi nằm lịm đi, sau đó lại bình thường trước đó 1 hôm cháu có bị đi ngoài liên tục phân tanh, không hiểu cháu có khả năng bị bệnh gì em lo quá, định mai mới đi khám nhưng tối cháu lại đau liên...

• 10 lý do nên dùng tã giấy Bambo Nature

Nếu như bạn ưa thích sự tiện lợi của tã giấy dùng một lần và muốn chọn cho bé một sản phẩm tốt...

• Em bé 'cạp' nhau cute quá đi mất :))

http://youtu.be/nfJllgOqB_4

• 1,276 Bài viết

• 1,115 Được cảm ơn

bạn mua Argirol mà nhỏ cho con (mầu trông như xì dầu ấy), nhỏ vào trông thương lắm. bé nhà mình phải nhỏ từ lúc mới sinh cơ.
    • 683 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhpham2009 Xem bài viết
    bạn mua Argirol mà nhỏ cho con (mầu trông như xì dầu ấy), nhỏ vào trông thương lắm. bé nhà mình phải nhỏ từ lúc mới sinh cơ.
    Cảm ơn mẹ anhpham2009 nhé!

Hôm qua bà chị mình đưa cho lọ thuốc tobramycin 0.3% của Dược phẩm Hà Tây bảo dùng tốt cho trẻ lắm. Có mẹ nào có kinh nghiệm cho em ý kiến với.
    • 796 Bài viết

• 5,030 Được cảm ơn

Con mình cũng 3 tháng hơn, hôm trước cũng bị đau mắt , nhiều ghèn và hơi sưng đỏ, nhỏ nước muối sinh lý hoài mà cũng chả hết, thế là vác đi bác sĩ, cho thuốc nhỏ mắt về nhỏ ngày 3 lần mỗi lần 1giọt. nhỏ đúng một đêm và 1 ngày , mắt con trong veo trở lại (trộm vía con). Tốt nhất là bạn cho con đi bác sĩ, đừng nhỏ thuốc lung tung.

Mía yêu, 3m 21d con lẫy :LoveStruc: 3m 27d con phun mưa ì xèo..:Kiss: 5m20d con mọc cái răng đầu tiên :Kiss:6m7d con mọc cái răng thứ 2:Kiss:7m7d con mọc cái răng thứ 3, con biết vỗ tay và bye bye..:Kiss:7m17d con mọc cái răng thứ 4:Kiss:
    • 1,311 Bài viết

• 2,373 Được cảm ơn

Bé nhà mình bị đau mắt đỏ hôm kia, ra hiệu thuốc hỏi, họ bán cho thuốc nhỏ mắt Torex (mình nhớ mang máng thế vì không có vỏ lọ ở đây) hơn 40 ngàn, về nhỏ cho bé ba lần một ngày, mỗi lần cách 3-4 tiếng, hôm sau bé đỡ liền, đến hôm nay thì khỏi hẳn rùi. Bạn thử tham khảo xem nhé.
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em chào các mẹ, đúng là ko cái dại nào bằng dại nào, em xin chia sẻ kinh nghiệm của em về bệnh đau mắt đỏ để các mẹ có thêm sự lựa chọn cho đúng:
    Em bị lây đau mắt đỏ (dạng do vi khuẩn), em tự ra hiệu thuốc mua thuốc về tra, tra hơn một tuần ko thấy khỏi lại thấy nặng hơn thế là em quyết định đi viện mắt (viện tư). họ bảo viêm giáp mạc cấp, lấy giả mạc và cho 3 loại thuốc về tra. Sau 1 tuần thì em khỏi. đến lượt con em bị lây. Con em mới được 7 tháng tuổi. Thấy con có dấu hiệu bị đau, định cho con đi khám rồi người ta kê thuốc nhưng lại tiếc tiền, thấy chị hàng xóm bảo mua Tobrex về tra cho con, em cẩn thận lên mạng tìm và cũng đọc qua kinh nghiệm của các mẹ, thế là em cũng quyết định mua về tra cho con. tra được hơn 1 tuần mà cũng ko thấy khỏi, mắt ra ken nhiều hơn và còn thấy ra cả dịch màu đỏ (vì cháu hay dụi mắt). Sợ quá em cho con đi khám, mang con xuống viện mắt thì họ lại vừa nghỉ, em quay về bác sĩ hay khám bệnh cho con. Bác ấy bảo mắt có mủ, và bác ấy còn chỉ cho em xem (nếu đi BV mắt họ sẽ nói là giả mạc) Bác ấy kê thuốc và tra đến hôm nay thấy đỡ nhiều, xin viết vài kinh nghiệm rút ra từ bản thân:
    - thuốc hợp với từng người, cùng 1 loại bệnh có người chỉ 5k là khỏi nhưng lại có người đến tiền trăm. Tốt nhất trong điều kiện có thể nên cho bé đi khám sớm thì tốt hơn (nhưng cũng nên chọn nơi khám uy tín). Như con em để đến cả chục ngày ko khỏi, sót con quá.
    - Nếu mẹ nào bị đau mắt đỏ do vi khuẩn thì cũng nên xem mua các loại thuốc này: 1, cravit. 2, flumetholon 0,1%. 3, thuốc mỡ oflovid. lọ 1 và 2 tra ngày 4 lần, thuốc mỡ tra trước khi đi ngủ. các thuốc tra cách nhau 10p theo thứ tự.
    - Nếu bé bị tra thuốc oflovid dạng nước ngày 4 lần (con em bị nặng đang phải tra ngày 8 lần), oflovid dạng mỡ tra trước khi ngủ.
    Mong các mẹ có con bị đau mắt sớm tìm được thuốc thích hợp tra cho con